[Funland] Tình hình KD tại Royal City!

Trạng thái
Thớt đang đóng

trienchieu12

Xe tăng
Em toàn dệt kim đông xuân thôi, 90k em mua gần được 4 cái, tên tuổi dễ nhận dạng, cái thằng Blue kia em có biết nó là ai đâu :)
Cái áo mayo em mua của dệt kim đông xuân đã gần 50k cái rồi thì 90k 4 cái chắc underwear

BmwnhaChuoi

Xe tăng
E ko nhớ rõ lắm vì e vào 2 lần, mà e thấy lần nào e đi cũng đụng phải nó, một bên trái và một bên phải. Quán rộng mêng mông nhưng ko có khách ngồi. Thấy đúng là ai đó lắm tiền thật
Mấy quán cà phê này là của Vincom tên nó lag Zeita mở ra để cho nó lấp chỗ trống vì chưa có khách thuê.

vpc

Xe tải
Em vào đó nhiều, các đơn vị khác em không nói nhưng em thương anh Kiên trần anh quá. Anh ấy đầu tư ở đó lớn quá+times city nữa cũng to mà khách hàng mua điện máy thì ít. Em nghĩ sang năm sẽ thấy Trần Anh đóng cửa. Giá thuê ở đó hình như là 38usd/m mà giam hàng bcs ấy là 1000m2 hay sao ấy. Em tính sơ qua bác ấy phải đạt doanh thu cỡ 1000 tỷ thì mới đủ sống không thì chết chắc điện máy lãi suất sàn là 7% mà

trienchieu12

Xe tăng
Chuẩn đấy cụ ạ, nếu xxxx chúng nó không thấy xấu hổ từ bỏ quyền lực thì chúng ta đói dài

Mà sao không hiểu trong Royal rộng lớn này lại không có trung tâm Trò chơi Arcade bán xèng để chơi nhỉ ?
Cái Trung tâm game trong Royal mua vé cả cục mà thấy bảo máy móc toàn hỏng
Toàn máy Tầu đặc chữ Tầu, xem phim 4D cũng Tầu mà toàn là phim mô phỏng giả tạo, xem nhạt nhẽo lâm

danghh

Xe máy
em thấy khổ nhất bác nào vào RC mà phải đi kiếm WC

freethinker

Xe tăng
Vâng, em cảm ơn 2 cụ Hai_75 và Julie đã trả lời em, em hỏi vì thấy riêng Moo ở Royal đang bắt đầu chương trình discount 40% thứ 4 hàng tuần trên tổng hoá đơn, không biết đồ ăn có bị giảm theo giá discount không nữa :D
Thứ 4 giảm hả cụ. Tối mai có khi cho mấy nhóc nhà em qua đấy xem sao. Để giảm có cần voucher không? Hay cứ vào là giảm?

FordAT

Xe tăng
Cụ có cổ phần ở Royal buffet hay sao thế? PR khéo quá!
Được như cụ nói thì em mừng quá.

Ý em nói ở đây là nếu muốn đi ăn để âm ấm hoặc no bụng thì chỉ có ăn ở các nhà hàng buffet tại đây.
Chứ đa phần ăn ở các quán bán theo set hay gọi món thì đồ ăn thường rất ít hay bị đói ạ.

FordAT

Xe tăng
Em có nghe cái vụ thứ 4 Giảm giá 40-50% gì đấy các quán ăn.
Từ khi có chương trình giảm giá đó em chưa đi vào thứ 4 bao h, có cụ nào biết thứ 4 có phải nó giảm giá thật các quán ăn ko?
Các quán đèu giảm hay chỉ 1 số quán?
Có phải có voucher hay cứ vào ăn là trừ thẳng?

Nếu đúng thật thì mai em lại dắt cả nhà đi làm 1 bữa.

azimoto

Xe máy
Em có nghe cái vụ thứ 4 Giảm giá 40-50% gì đấy các quán ăn.
Từ khi có chương trình giảm giá đó em chưa đi vào thứ 4 bao h, có cụ nào biết thứ 4 có phải nó giảm giá thật các quán ăn ko?
Các quán đèu giảm hay chỉ 1 số quán?
Có phải có voucher hay cứ vào ăn là trừ thẳng?

Nếu đúng thật thì mai em lại dắt cả nhà đi làm 1 bữa.
Có giảm và trừ thẳng cụ ạ. Nhưng các cửa hàng giảm nhiều thường ở góc khuất... Em mỏi chân nên em chả được giảm cao lắm :)

FordAT

Xe tăng
Có giảm và trừ thẳng cụ ạ. Nhưng các cửa hàng giảm nhiều thường ở góc khuất... Em mỏi chân nên em chả được giảm cao lắm :)
Cửa hàng ở góc khuất thì chắc tìm ko nổi.
Hôm em mua hàng dc cái phiếu giảm giá mua sách cho F1, rảnh hôm đi chơi ghé vô tìm để mua sách + đô chơi cho F1.F2 thì nói thật em tìm mãi mới ra dc cái cửa hàng đó.

Mặc dù có địa chỉ hẳn hoi nhưng tìm cửa hàng cụ thể chính xác trên này thì rất khó định hướng lòng vòng lắm.

Cửa hàng mà ở góc khuất thì tìm sao ra đây.

jihadv

Xe tải
Nhiều cụ chém nặng tay quá, không biết các cụ đi hết nửa vòng của B1 hoặc B2 RC chưa mà chửi a V ghê thế.
Dù sao đi nữa, em thấy mặt tích cực là có 1 khu TTTM lớn để đi dạo, đi chơi, đi ăn đúng nghĩa. Chứ điểm danh ở HN, chả có mấy chỗ ok:
BigC thì lộn nhộn (BigC Thăng Long, BigC Savico Long Biên), Metro Hà Đông thì thưa thớt, The Garden cũng đìu hiu, hàng hóa ko phong phú, Parkson với Tràng Tiền Plaza thì toàn thương hiệu lớn quá, mà như nhà em, niềm tin vào hàng xịn ở Vn mất béng rồi.
Tóm lại có ông RC tạm thời bù đắp chỗ trống, hàng hóa phong phú, đồ ăn nhiều, nếu chịu khó tìm hiểu và chọn lựa, sẽ tìm được thứ phù hợp với túi tiền.
Thực sự vấn đề lớn nhất, em chỉ ngại chuyện hỏa hoạn, sự cố, cắt điện, thì 2 tầng hầm sẽ đại loạn mất, dù cửa thoát hiểm ko ít, nhưng chưa thử xem thế nào. Hôm nào em phải ngó thử cái mới được/
Còn về mấy cái các cụ phàn nàn:
1- Không có chỗ nghỉ chân miễn phí -> cái này thì em thấy ở RC là tương đối nhiều rồi đấy chứ ạ????
2- Chỗ gửi xe khó nhớ khó tìm -> Em thấy nhiều cụ xuống, ko nhìn đèn tín hiệu báo chỗ trống chỗ đã có xe đỗ trên trần (xanh: trống, da cam: có xe) mà cứ lượn hết dốc xong chắc thấy chóng mặt, đỗ ngay chỗ trống gần nhất. Nhà em cứ mò vào sát lối lên, hầm rộng, chỗ trống thoải mái, ko có thì mới đi xa dần ra. Số trên cột thì có hết rồi, để ý tí là nhớ được, dễ tìm hơn số nhà HN (ví dụ: số 6 ngõ 30, Nguyễn Thị Định, cụ nào đi tìm thử rồi cho em biết kết quả :P)
3- Chất lượng xây dựng -> miễn bàn, là dân xây dựng, em thấy nhiều cái RC làm được hơn các khu khác, nhưng tất nhiên, còn nhiều cái mà nếu bảo là có tâm khi làm, chắc phải vài tấn tiền nữa đồ vào. Vì cách làm của dân mình 1 phần (cụ thể là các cty XD), chứ ko hẳn là hoàn toàn từ phía a V.
4- Thái độ bảo vệ ở chỗ hồ cá Koi -> cái này thì em cũng thấy khó chịu, đậy m.e. nó kính lên, hoặc giải tán, thay bằng cây xanh với ghế ko cho nó nhẹ người, có mấy con cá, tự nhiên còi với quát tháo, chả khác ếch gì cái chợ cóc >,<
5- Bản đồ chỉ dẫn thì khó tìm, vì chỉ có theo phân khu R1, R2,... R5, R6... mà ko rõ là đánh số kiểu gì, từ trong ra ngoài, từ ngoài vào trong, theo hướng nào. Ví dụ mỗi khu Rx trên bản đồ cho thêm số vào các góc, người tìm sẽ dễ hơn.
6- Vệ sinh: khu vực mua sắm em ko để ý, nhưng khu ăn uống ẩm thực, nhiều hơn Vincom, sạch sẽ, dễ tìm hơn VC

Chỉnh sửa cuối:

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Giá mặt bằng ở RC em biết có nhiều cụ thuê đc 12-15$/m2 ạ.
Chắc là chỗ không đẹp và diện tích lớn rồi. Em mới hỏi ở khu hàng công nghệ giá 54 usd/m2 diện tích từ 30m2 trở xuống. Nói chung em thấy ở đó gian hàng nào cũng khá rộng

nhq.arch

Xe container
Nhiều cụ chém nặng tay quá, không biết các cụ đi hết nửa vòng của B1 hoặc B2 RC chưa mà chửi a V ghê thế.
Dù sao đi nữa, em thấy mặt tích cực là có 1 khu TTTM lớn để đi dạo, đi chơi, đi ăn đúng nghĩa. Chứ điểm danh ở HN, chả có mấy chỗ ok:
BigC thì lộn nhộn (BigC Thăng Long, BigC Savico Long Biên), Metro Hà Đông thì thưa thớt, The Garden cũng đìu hiu, hàng hóa ko phong phú, Parkson với Tràng Tiền Plaza thì toàn thương hiệu lớn quá, mà như nhà em, niềm tin vào hàng xịn ở Vn mất béng rồi.
Tóm lại có ông RC tạm thời bù đắp chỗ trống, hàng hóa phong phú, đồ ăn nhiều, nếu chịu khó tìm hiểu và chọn lựa, sẽ tìm được thứ phù hợp với túi tiền.
Thực sự vấn đề lớn nhất, em chỉ ngại chuyện hỏa hoạn, sự cố, cắt điện, thì 2 tầng hầm sẽ đại loạn mất, dù cửa thoát hiểm ko ít, nhưng chưa thử xem thế nào. Hôm nào em phải ngó thử cái mới được/
Còn về mấy cái các cụ phàn nàn:
1- Không có chỗ nghỉ chân miễn phí -> cái này thì em thấy ở RC là tương đối nhiều rồi đấy chứ ạ????
2- Chỗ gửi xe khó nhớ khó tìm -> Em thấy nhiều cụ xuống, ko nhìn đèn tín hiệu báo chỗ trống chỗ đã có xe đỗ trên trần (xanh: trống, da cam: có xe) mà cứ lượn hết dốc xong chắc thấy chóng mặt, đỗ ngay chỗ trống gần nhất. Nhà em cứ mò vào sát lối lên, hầm rộng, chỗ trống thoải mái, ko có thì mới đi xa dần ra. Số trên cột thì có hết rồi, để ý tí là nhớ được, dễ tìm hơn số nhà HN (ví dụ: số 6 ngõ 30, Nguyễn Thị Định, cụ nào đi tìm thử rồi cho em biết kết quả :P)
3- Chất lượng xây dựng -> miễn bàn, là dân xây dựng, em thấy nhiều cái RC làm được hơn các khu khác, nhưng tất nhiên, còn nhiều cái mà nếu bảo là có tâm khi làm, chắc phải vài tấn tiền nữa đồ vào. Vì cách làm của dân mình 1 phần (cụ thể là các cty XD), chứ ko hẳn là hoàn toàn từ phía a V.
4- Thái độ bảo vệ ở chỗ hồ cá Koi -> cái này thì em cũng thấy khó chịu, đậy m.e. nó kính lên, hoặc giải tán, thay bằng cây xanh với ghế ko cho nó nhẹ người, có mấy con cá, tự nhiên còi với quát tháo, chả khác ếch gì cái chợ cóc >,<
5- Bản đồ chỉ dẫn thì khó tìm, vì chỉ có theo phân khu R1, R2,... R5, R6... mà ko rõ là đánh số kiểu gì, từ trong ra ngoài, từ ngoài vào trong, theo hướng nào. Ví dụ mỗi khu Rx trên bản đồ cho thêm số vào các góc, người tìm sẽ dễ hơn.
6- Vệ sinh: khu vực mua sắm em ko để ý, nhưng khu ăn uống ẩm thực, nhiều hơn Vincom, sạch sẽ, dễ tìm hơn VC
Vote cụ đã nhé:D

kienjapan

Xe buýt
hôm nay em đưa gấu vào đó la cà, thấy quán ăn nhiều vô kể. Đi qua gian ẩm thực,các em áo dài đứng ra tận cửa mời chào khách.
Cuối cùng rẽ vào quán pi da hút,chất lượng cũng tạm được cái các em nhân viên nhiệt tình mà duyên đáo để. Mỗi tội ăn xong đau bụng đến tận bây h...... :(
Ít khách thì đồ ăn phải bảo quản lưu cất thời gian dài nên chất lượng bị giảm đi nhiều nên ăn dễ bị dính chưởng lắm.
Đọc qua những ý kiến trong topic này thì phần đa là chê. Vào mà cảm thấy ngột ngạt bí bách là đã thấy không thoải mái rồi. Tìm địa chỉ cửa hàng ăn uống hay cửa hàng bán đồ mà còn khó nữa thì đúng là ức chế.

jihadv

Xe tải
Cảm ơn cụ :P con bé con nhà em đang tập đi, nhà em lại gần, RC cứ như tối ngày thường hiện nay là hợp lý với nhà em để đi dạo. Cuối tuần đông hơn tí, nhưng vẫn có chỗ để lượn. Nên em cũng góp vài lời, chứ nghe nhiều cụ trên này, các cụ khác bỏ hết ko qua RC, a V mà dẹp mất, thì nghĩ cảnh đưa con đi dạo ở vỉa hè khu Trường Chinh, Nguyễn Trãi mà em hãi :P
Khi nào con em đủ tuổi vào Kidzcity thì em nghiên cứu tiếp :P

roninVN

Xe buýt
Vào RC mua thứ gì hơi cồng kềnh cũng ngại vì chẳng nhẽ cứ ôm đống đồ đi chơi . . .

babetnhe_no1

Xe buýt
Cháu đi buổi tối các ngày thường mà thấy vắng lắm, buổi trưa chắc đuổi ruồi kinh hơn, đi đến đâu cũng thấy các em đứng ngoài cửa mời mọc rất to, rất rẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng