[Funland] Tình hình mua xe mua dịch giá rất hợp lý,nay có câu chuyện mùa dịch như này.

hieu_vova

Xe hơi
đi mua xe mà bảo thằng bán hỗ trợ tiền check cũng vô lý, nó quảng cáo như nào là việc của nó, check xe là việc của thằng mua, check không ưng thì thằng mua phải tự lo chi phí check, còn trình cao thì cần gì thuê thợ check. Đòi tiền thằng bán nó vô lý ra, giờ có tầm 30 ông đòi nó hỗ trợ như thế thằng bán có mà lỗ vốn

hamcuare!

Xe container
1tr cho đỡ bốc phải ứt là rẻ rồi! Mua cái xe lom dom làm gì cụ!
Đòi đc mấy thằng bửn bựa như thế chắc là phải cụ của bửn bựa ý ;)). Mà cũng chả có lý do gì mà đòi :)).

ambdiep

Xe buýt
Có biển số ở đó, mỗi việc google ra luôn thì cần j đến nhỉ. Cụ đi mua đen thì chịu thôi, bắt người ta đền sao được.

TranCB

Xe tăng
Đã thích ngon lại còn muốn rẻ thì chỉ có bả.

Chu Gia Auto

Xe hơi
1tr cho đỡ bốc phải ứt là rẻ rồi! Mua cái xe lom dom làm gì cụ!
Đòi đc mấy thằng bửn bựa như thế chắc là phải cụ của bửn bựa ý ;)). Mà cũng chả có lý do gì mà đòi :)).
Câu chuyện người ta mà cụ,em chia sẻ để ai có nhu cầu mua xe thì phải cam kết cho chính xác,đỡ mất công đến xem xe mất công mất việc ôm tức :D

ductien.su

Xe tăng
Thuận mua vừa bán thôi, đen thì chấp nhận chứ ăn thịt được người khác đâu cụ;)

Em mua con xe cho gấu, cũng nhờ xem rồi mà đến lúc chồng tiền mới phát hiện ra xe dịch vụ (cho thuê tự lái). Em rút luôn, chấp nhận mất cọc (10tr) nhưng bên bán bảo trả em 5tr; về nhà chán chê bên bán lại hỏi số tk trả nốt số tiền cọc còn lại:D
Kiểu cần tiền nên buộc phải che giấu để bán đc xe nhưng có thể bản chất ko muốn lừa lọc nên back lại toàn bộ cho thanh thản:D
Nói j nói xe mà đâm chỗ nào kể chân thực sạch bách chỗ đấy thì cũng khó bán thật:F

Dream22015

Xe buýt
Thuận mua vừa bán thôi, đen thì chấp nhận chứ ăn thịt được người khác đâu cụ;)

Em mua con xe cho gấu, cũng nhờ xem rồi mà đến lúc chồng tiền mới phát hiện ra xe dịch vụ (cho thuê tự lái). Em rút luôn, chấp nhận mất cọc (10tr) nhưng bên bán bảo trả em 5tr; về nhà chán chê bên bán lại hỏi số tk trả nốt số tiền cọc còn lại:D
Nhiều người tử tế mà cụ. Ăn cọc của người khác cũng chẳng sung sướng giàu nghèo đc nên áy náy ng ta gửi lại cụ cho nhẹ đầu.

Dream22015

Xe buýt
Trên mạng rất nhiều ông rao bán ô tô, các cụ lập team đi xem xe, phát hiện lỗi thì đòi chủ xe trả tiền check!

Ngày đi xem chục xe, ít cũng phải có 7 - 8 xe có lỗi, kiếm đc 7 - 8 củ chia nhau trong thời dịch dã này là ấm rồi!
Tất nhiên cụ mua yêu cầu đc tiền check là khó. Nhưng vấn đề ông bán cũng ko thực hiện theo đúng cam kết mình rao mà. Hay từ "bao thợ check" có nghĩa là "bao thời gian" cho đủ kiểu đến check chứ còn chi phí thì ko? Thế thì chém bao check làm quái gì cụ nhỉ: :D?

xecub49

Xe điện
Em thử trên bonbanh tìm xe mazda 3 đời 2015-2016, trong 15 kết quả đầu tiên thì chỉ có 4 cái tin là có bao rồi cam kết các kiểu thôi.

Ví dụ:
Mazda 3 2016 xe như mới, sơn gần nguyên bản, Đi đúng 5 vạn. Bảo hàng trong hãng thông số trong hãng đầu đủ. Xe đẹp, em giữ vợ hai hơn vợ cả, sai em biếu xe các bác nên các bác yên tâm tuyệt đối ạ!

Xe được kiểm tra kiểm định tại hãng , bao test và check hãng cho ae....
Viết giấy bảo hành 12 tháng 24/24
Hỗ trợ ngân hàng > 70% từ 3-6 năm...

Mazda 3-2016 máy 1.5
Xe đẹp-tư nhân chính chủ từ mới
Cam kết nguyên bản-phom,máy,số zin đét
Ko kích thuỷ,ngập nước-bao check hãng theo yêu cầu.

Vấn đề ở đây là nếu không cam kết hay bao gì cả thì OK, thuận mua vừa bán, xem không ưng thì về. Nhưng bao rồi cam rồi các kiểu nhưng sự thật không đúng thì là lừa đảo rồi còn gì. Nếu giả sử gặp tay anh chị đầu gấu nó đến xem, nếu nó quyết bắt thực hiện cam kết thì cũng to chuyện chứ./.
Bao bằng mồm chứ có cam kết gì đâu. Ra khỏi cửa là thôi trách nhiệm chứ, lỡ ông mua xe đi va đâm, hoặc vào gara kiểm tra thay dầu bị luộc đồ ở đó thì sao?

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Tháng này vừa ngâu vừa giãn cách doanh số các hãng xe khéo O các cụ nhỉ.kéo dài tầm 1 năm chắc chuyển sang xe đạp hết.

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Ông mua thuê thợ đến chek còn đòi bên bán trả tiền

Khôn như này quê em exciter nó vợt cmn hết lâu rồi

Dép tổ ong.

Xe tăng
Em bán cái xe chục ông đến xem đều đòi tiền thì vỡ nợ à:D
Vụ này mà đòi đc tiền check là em làm cái 29 chỗ chở full anh em, cứ 2 ông 1 cặp thay nhau vào check xe, kiếm phết :)

nvh_hn

Xe container
Kiểu cần tiền nên buộc phải che giấu để bán đc xe nhưng có thể bản chất ko muốn lừa lọc nên back lại toàn bộ cho thanh thản:D
Nói j nói xe mà đâm chỗ nào kể chân thực sạch bách chỗ đấy thì cũng khó bán thật:F
Nhiều người tử tế mà cụ. Ăn cọc của người khác cũng chẳng sung sướng giàu nghèo đc nên áy náy ng ta gửi lại cụ cho nhẹ đầu.
Vụ này cũng lâu rồi, trao đổi cho vui thôi chứ thợ xe trên này chắc bắn không hết. Trên này (lâu rồi) đã có ông thợ bảo người dùng mua xe người dùng có mua vào mắt, các cụ dám chưa xem xe xuống tiền không.

Vụ của em nói tử tế thì em nghĩ chẳng hẳn đâu, xe dịch vụ đã chuyển tên để đi lùa gà mà. Cũng đợt đấy em xem 1 con xe của 1 thằng xxx quận hẳn hoi, loanh quanh hóa ra cũng xe của công ty chuyên dịch vụ đó. Có vẻ đợt đó nó thanh lý 1 lô xe, làm các kiểu để lùa gà.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Lần đầu thấy vụ đòi tiền công cho bên mua khi đi xem hàng :)).

Slimz

Xe buýt
Thằng bán nó chỉ bảo “bao thợ check” thôi có bảo “bao tiền thợ check” đâu =))

Kurumasuki

Xe container
Chờ hết dịch hãy mua xe
Bãi xe siết nợ ngân hàng sắp hết chỗ

ubisapro

Xe trâu
Đang giãn cách, mua xe về để ngắm ợ?

niceshot

Xe container
Tất nhiên cụ mua yêu cầu đc tiền check là khó. Nhưng vấn đề ông bán cũng ko thực hiện theo đúng cam kết mình rao mà. Hay từ "bao thợ check" có nghĩa là "bao thời gian" cho đủ kiểu đến check chứ còn chi phí thì ko? Thế thì chém bao check làm quái gì cụ nhỉ: :D?
"Bao thợ check" chỉ có nghĩa là đồng ý cho người mua mang thợ đến check xe thoải mái thôi cụ ạ, chứ chả ông nào bao chi phí check cả. Check là việc ông mua cần chứ ông bán ko cần (còn chả muốn nữa cơ). Bán cái xe cả chục ông đến xem xong đòi tiền check thì toi à :))