[Funland] Tình hình mua xe mua dịch giá rất hợp lý,nay có câu chuyện mùa dịch như này.

HTlangtu

Xe điện
Tin tức tai nạn giao thông mới nhất hôm nay 11/3/2018 (baogiaothong.vn)
Xe 4 chỗ nát bét sau màn "hôn" đuôi xe tải trên cao tốc
Vụ TNGT xảy ra vào khoảng 13h45 ngày 10/3, khi xe ô tô con 4 chỗ màu đen mang BKS: 30A - 545.07 đang lưu thông trên cao tốc Nội Bài - Lào Cai theo hướng từ Yên Bái - Hà Nội, tới Km62+250 đoạn qua địa phận tỉnh Phú Thọ bất ngờ mất lái đâm vào đuôi xe tải BKS 29C-578.10 đang lưu thông cùng chiều khiến 2 người trên xe ô tô màu đen bị thương được đưa đi cấp cứu.
Cú va chạm mạnh còn khiến xe ô tô 4 chỗ bị hư hỏng nghiêm trọng, nằm chắn ngang đường; xe tải lao lên dải phân cách đường.
Vụ tai nạn khiến tuyến cao tốc Nội Bài - Lào Cai bị ách tắc nhẹ

M3 màu đen, sơn lại màu trắng và rao bán./.
xe tai nạn ntn tưởng cho đi cân sắt vụn, mà chủ xe vẫn lên giói thiệu chỉ bị đâm ở cửa rồi thanh minh chửi bới gay gắt được cũng thấy tài
e chỉ đồng ý là không cưa đôi cái khoản check xe thôi
Tai nạn Mazda.jpg

Tony_Le

Xe container
Câu chuyện người ta mà cụ,em chia sẻ để ai có nhu cầu mua xe thì phải cam kết cho chính xác,đỡ mất công đến xem xe mất công mất việc ôm tức :D
Ơ, đến xem nó giảm giá 1-200 củ lại tranh mua, tức hay giận gì ở đây. Các cụ có đồ mang bán có ai nói nó xấu đâu, khen lên giời đấy chứ.

caocaochien

Xe buýt
Em thấy né được kon xe nát là may nắm rồi.
Chắc cụ đi xem thấy thằng kia nói điêu quá đâm ra cù nhầy :))
Em thắc mắc là tại sao mấy ông sà lông bán xe cứ phải tua km, với nói điêu làm gì ạ???
Thà rằng cứ nói đúng tình trạng của xe, với ăn lãi mỏng đi tí, có phải hợp tình hợp lý không ạ.
Thêm nữa, hình như đa số xe mấy ông thợ và sà lông bán ra đều là xe có “vết” ????
Kon xe đen trong bài nó thi đấu bét nhè thế kia mà thợ mình dựng lại cũng giỏi thật :(
Em đang tính kiếm con xe cỏ cũ đi mà càng ngày càng rén với thiên la địa võng của mấy anh thợ :((.

Yeuaibaygio

Xe container
"Bao thợ check" chỉ có nghĩa là đồng ý cho người mua mang thợ đến check xe thoải mái thôi cụ ạ, chứ chả ông nào bao chi phí check cả. Check là việc ông mua cần chứ ông bán ko cần (còn chả muốn nữa cơ). Bán cái xe cả chục ông đến xem xong đòi tiền check thì toi à :))
Em xem rao bán hàng trên mạng ghi "bao check thoải mái" cũng hiểu là bên bán cho bên mua được đến kiểm tra thoải mái, hình thức và chi phí kiểm tra thế nào do bên mua, tất nhiên dưới sự chứng kiến của bên bán.

Tuy nhiên nếu ông mua thuê thợ đi xem 10 con xe cũ vẫn chưa mua được thì cũng buốt ruột nhỉ. :D

Matizcoi

Xe cút kít
Ca này ngộ phết :D

Pigwalk

Xe container
Bảo sao em đến một số chùa cũng có mấy cái món giả mặn, nhìn nó hơi phản cảm.
Giờ có cả kiểu đến xem xe không được phải trả tiền cho người đến xem?
Em nghĩ case này đòi tiền ông bán xe hơi vô lý
Phải em em cũng ko trả.
Em bán cái xe chục ông đến xem đều đòi tiền thì vỡ nợ à:D
Giờ lại có kiểu đến xem xe ko ưng mua thì đòi chủ xe trả tiền công đi xem xe hả các cụ?
Ông bán xe lươn lẹo, nói xe bị đâm chỉ móp cửa, ko nổ túi khí, đã sửa chữa ok. Nhưng thực tế xe bị tai nạn ở cao tốc HN-LC, xe nát như vò, nổ túi khí. Lươn lẹo thế nên người mua tức, đòi tiền thôi.
Xe đây:

dragonvnu

Xe buýt
Ông bán xe lươn lẹo, nói xe bị đâm chỉ móp cửa, ko nổ túi khí, đã sửa chữa ok. Nhưng thực tế xe bị tai nạn ở cao tốc HN-LC, xe nát như vò, nổ túi khí. Lươn lẹo thế nên người mua tức, đòi tiền thôi.
Xe đây:
Chạy tốc bao nhiêu mà nát được như thế kia các cụ nhỉ ?
Nếu là Bim or Mec thì có như thế ko ạ ?

LinhSau

Xe máy
Đòi tiền check thì e thấy kỳ, nhưng cụ chủ nên cho cái mặt ông bán lên cho cccm biết để còn tránh

Tony_Le

Xe container
Em xem rao bán hàng trên mạng ghi "bao check thoải mái" cũng hiểu là bên bán cho bên mua được đến kiểm tra thoải mái, hình thức và chi phí kiểm tra thế nào do bên mua, tất nhiên dưới sự chứng kiến của bên bán.

Tuy nhiên nếu ông mua thuê thợ đi xem 10 con xe cũ vẫn chưa mua được thì cũng buốt ruột nhỉ. :D
Thường ham rẻ mới dính. Nó thấp rao so với những con cùng đời 2-30 triệu là nhiều ông phi đến xem ngay.

levinhhien

Xe tải
Thằng bán xe nói điêu nhưng mà cụ đòi người ta tiền thuê thợ đến check xe trong khi ko thoả thuận phí này trước với nó cũng kì cục cụ ah

niceshot

Xe container
Xe đây:
Cứ tức lên là đòi tiền thì em e nó ko phù hợp cụ ạ!

Tony_Le

Xe container
Thằng bán xe nói điêu nhưng mà cụ đòi người ta tiền thuê thợ đến check xe trong khi ko thoả thuận phí này trước với nó cũng kì cục cụ ah
100% thằng bán xe nói điêu, chỉ nhiều hay ít thôi.

Yeuaibaygio

Xe container
Thường ham rẻ mới dính. Nó thấp rao so với những con cùng đời 2-30 triệu là nhiều ông phi đến xem ngay.
Vâng cụ.
Giống mảnh đất vuông vắn, thoáng mát, ô tô đỗ cửa, rao giá mềm.
Đến xem thì view thẳng nghĩa trang :D

NNS

Xe ngựa
thằng mua cần có chuyên gia đánh giá con xe định mua để tránh rủi ro bị lừa mua xe nát, xe tai nạn cho mình thì tự phải trả tiền, sao đòi thằng bán chi trả được?

Tony_Le

Xe container
Đi mua xe cũ mang thợ đi theo tức là thiện chí và nhu cầu mua rất cao. Có thợ theo là tốn tiền nhưng 10 lần không mua được thì có lẽ do ....

xebetong

Xe container
Tất nhiên cụ mua yêu cầu đc tiền check là khó. Nhưng vấn đề ông bán cũng ko thực hiện theo đúng cam kết mình rao mà. Hay từ "bao thợ check" có nghĩa là "bao thời gian" cho đủ kiểu đến check chứ còn chi phí thì ko? Thế thì chém bao check làm quái gì cụ nhỉ: :D?
Là chấp nhận mang xe đến chỗ bên mua chỉ định thôi :)

vieteuro

Xe container
Đúng là tay mua đen thì phải chịu mất 2 củ check xe

xebetong

Xe container
Em thấy né được kon xe nát là may nắm rồi.
Chắc cụ đi xem thấy thằng kia nói điêu quá đâm ra cù nhầy :))
Em thắc mắc là tại sao mấy ông sà lông bán xe cứ phải tua km, với nói điêu làm gì ạ???
Thà rằng cứ nói đúng tình trạng của xe, với ăn lãi mỏng đi tí, có phải hợp tình hợp lý không ạ.
Thêm nữa, hình như đa số xe mấy ông thợ và sà lông bán ra đều là xe có “vết” ????
Kon xe đen trong bài nó thi đấu bét nhè thế kia mà thợ mình dựng lại cũng giỏi thật :(
Em đang tính kiếm con xe cỏ cũ đi mà càng ngày càng rén với thiên la địa võng của mấy anh thợ :((.
Cụ ra salon không có xe tai nạn nát bét như thớt này đâu ạ, nhưng cũng mông má lỗi tùm lum :)
Xe tai nạn thường bán cho thợ buôn rong, không có cửa hàng, mua về dùng sim rác rao bán

bimbim71

Xe điện
Đíu mợ,thời buổi ma mãnh khắp chốn.Thằng bán thì ma cô.Gặp ông mua cũng dai nhách.
Em bán xe:chỉ rõ những nỗi lầm nhỏ(nếu có),chỗ nào đã sơn,chỗ nào hàn vá.Ơn giời bán nhanh như chảo chớp.Có cụ trên này còn cọc trước khi xem.
Nhưng em chỉ đi xe từ đập hộp,khoảng 5 tuổi là bán.hjhj!

caocaochien

Xe buýt
Cụ ra salon không có xe tai nạn nát bét như thớt này đâu ạ, nhưng cũng mông má lỗi tùm lum :)
Xe tai nạn thường bán cho thợ buôn rong, không có cửa hàng, mua về dùng sim rác rao bán
Vâng,
Mông má tỉa tót hình thức bên ngoài thì cũng không ngại lắm.
Hoảng nhất là dính những kon lỗi tùm lum cụ ạ :((
Mua về dăm bữa nửa tháng loanh quanh chỉ đi hầu nó thì đúng là bách nhục :(