[Funland] Tình hình mua xe mua dịch giá rất hợp lý,nay có câu chuyện mùa dịch như này.

The Silent

Xe buýt
Nghĩ như cụ chủ thớt, cho là đòi tiền công 1m trả thợ xem xe, quê em có mà đầy. Nhưng từ ní nuận đem ra áp dụng trong thực tiễn không được đâu. Có công nhận trách cụ rao bán xe thiếu trung thực, quá thêm 1 ngưỡng nữa thì có thể gọi là lừa đảo. Thôi thoát nợ con xe đó là may rồi cụ. Cụ nào cũng như cụ, bỏ tiền ra thuê chục chuyến đi xem xe của người ta, chắc cũng kiếm 1 mớ mùa dịch. Chẳng phải làm ăn gì.

Mountain Men

Xe buýt
xe tai nạn ntn tưởng cho đi cân sắt vụn, mà chủ xe vẫn lên giói thiệu chỉ bị đâm ở cửa rồi thanh minh chửi bới gay gắt được cũng thấy tài
e chỉ đồng ý là không cưa đôi cái khoản check xe thôi
Tai nạn Mazda.jpg
Thớt bỏ thêm vài củ mời ae test xe đi nhậu mới phải :D

chim to

Xe tăng
Tóm lại tiền nào của ấy. Giá rẻ thợ nó nhấc phút 1, làm gì đến lượt dân đen

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Cứ tức lên là đòi tiền thì em e nó ko phù hợp cụ ạ!
Vâng, tức mà đòi đc tiền thì e tức cả thiên hạ, e tức cậu Vova đầu tiên, mợ Phương Thảo thứ nhì, a vua thép thứ 3.
Cc chỉ e chỗ nào vựa tiền e tức cái :))

motthoidongbim

Xe điện
Em bán cái xe chục ông đến xem đều đòi tiền thì vỡ nợ à:D
Thì ý cụ chủ là vd người bán cam kết này nọ nhưng đến không đúng vs thực tế. Thì là dạng lừa đảo rồi con gì? Thì phải hỗ trợ người đến xem là phải. Cụ thử tính xem vd xe bj ngập nhưng nói là không ngập, đến ktra bị thì cụ có cay không?
Còn cam kết đúng thực tế do giá cả lên xuống không gặp được thì ai ý kiến làm gì.
Trước em bán xe, em nói rõ tình trạng như này, giá như này. Mua được thì mua, trong thời gian 15 ngày mua rồi, không thích trả lại em. Ok em nhận lại và trả lại đủ tiền.
P/s : thanks cụ chủ cho bài học, cứ yêu cầu chủ xe đúng cam kết về xe, sai thì chủ xe chịu 1 phần or toàn bộ chi phí xem xe.

Chu Gia Auto

Xe hơi
xe tai nạn ntn tưởng cho đi cân sắt vụn, mà chủ xe vẫn lên giói thiệu chỉ bị đâm ở cửa rồi thanh minh chửi bới gay gắt được cũng thấy tài
e chỉ đồng ý là không cưa đôi cái khoản check xe thôi
Tai nạn Mazda.jpg
Tên mua chắc nghĩ bị lừa nên cay cú vậy cụ,còn bị lôi lên FB chứ.mà thoát con xe cũng may rồi
Ông bán xe lươn lẹo, nói xe bị đâm chỉ móp cửa, ko nổ túi khí, đã sửa chữa ok. Nhưng thực tế xe bị tai nạn ở cao tốc HN-LC, xe nát như vò, nổ túi khí. Lươn lẹo thế nên người mua tức, đòi tiền thôi.
Xe đây:
Mua bán phải chuẩn vậy chứ cụ nhỉ,em là người ngoài cuộc còn thấy thằng bán quá mất dạy,lời nói lươn lẹo .
Thằng bán xe nói điêu nhưng mà cụ đòi người ta tiền thuê thợ đến check xe trong khi ko thoả thuận phí này trước với nó cũng kì cục cụ ah
Các cụ toàn không đọc bài,e đăng lên cho mọi người tránh,em là người đên sau thôi,mà em là người ngoài cuộc còn thấy thằng bán quá mất dạy,lời nói lươn lẹo .
Đíu mợ,thời buổi ma mãnh khắp chốn.Thằng bán thì ma cô.Gặp ông mua cũng dai nhách.
Em bán xe:chỉ rõ những nỗi lầm nhỏ(nếu có),chỗ nào đã sơn,chỗ nào hàn vá.Ơn giời bán nhanh như chảo chớp.Có cụ trên này còn cọc trước khi xem.
Nhưng em chỉ đi xe từ đập hộp,khoảng 5 tuổi là bán.hjhj!
Mua bán phải vậyđúng k cụ,không đạt chất lượng thật sự mình còn lăn tăn ý.

Chu Gia Auto

Xe hơi
Nghĩ như cụ chủ thớt, cho là đòi tiền công 1m trả thợ xem xe, quê em có mà đầy. Nhưng từ ní nuận đem ra áp dụng trong thực tiễn không được đâu. Có công nhận trách cụ rao bán xe thiếu trung thực, quá thêm 1 ngưỡng nữa thì có thể gọi là lừa đảo. Thôi thoát nợ con xe đó là may rồi cụ. Cụ nào cũng như cụ, bỏ tiền ra thuê chục chuyến đi xem xe của người ta, chắc cũng kiếm 1 mớ mùa dịch. Chẳng phải làm ăn gì.
Cụ không đọc bài roài,e là người ngoài cuộc còn thấy thằng bán quá mất dạy,lời nói lươn lẹo .Cụ nhìn ảnh xe chưa,nó báo em là xe chỉ va cánh cửa,máy móc nguyên bản không bung túi khí.( EM là người định đến xem xe thì 2 người họ đăng nhau lên FB)
Thớt bỏ thêm vài củ mời ae test xe đi nhậu mới phải :D
Nếu em là người dùng thì em cũng phảilàm cái lễ thoát nạn.
Thì ý cụ chủ là vd người bán cam kết này nọ nhưng đến không đúng vs thực tế. Thì là dạng lừa đảo rồi con gì? Thì phải hỗ trợ người đến xem là phải. Cụ thử tính xem vd xe bj ngập nhưng nói là không ngập, đến ktra bị thì cụ có cay không?
Còn cam kết đúng thực tế do giá cả lên xuống không gặp được thì ai ý kiến làm gì.
Trước em bán xe, em nói rõ tình trạng như này, giá như này. Mua được thì mua, trong thời gian 15 ngày mua rồi, không thích trả lại em. Ok em nhận lại và trả lại đủ tiền.
P/s : thanks cụ chủ cho bài học, cứ yêu cầu chủ xe đúng cam kết về xe, sai thì chủ xe chịu 1 phần or toàn bộ chi phí xem xe.
em người ngoài cuộc còn thấy thằng bán quá mất dạy,lời nói lươn lẹo .em mời cụ 1 ly,cụ xem nó báo là xe chỉ va cánh cửa,nguyên túi khí.Nhưng nhìn con xe thì phát hoảng cụ ạ
.

caocaochien

Xe buýt
Em thấy trên of rất nhiều cụ cao thủ,
Sao các cụ không thành lập dịch vụ check xe chuyên nghiệp ạ???
Nhu cầu mua xe cũ và nhờ check rất rất nhiều.
Trước em nhớ có cụ chocgaybanhxe làm 1 thời gian xong nghỉ.

nvh_hn

Xe container
Em thấy trên of rất nhiều cụ cao thủ,
Sao các cụ không thành lập dịch vụ check xe chuyên nghiệp ạ???
Nhu cầu mua xe cũ và nhờ check rất rất nhiều.
Trước em nhớ có cụ chocgaybanhxe làm 1 thời gian xong nghỉ.
Em ngồi chơi trên này chắc tầm hơn chục năm, chứng kiến bao đời thợ rơi rụng vì 2 chữ uy tín rồi. Nói nhanh cho nó vuông đã thợ cụ đừng mong chờ gì nhé;)

caocaochien

Xe buýt
Em ngồi chơi trên này chắc tầm hơn chục năm, chứng kiến bao đời thợ rơi rụng vì 2 chữ uy tín rồi. Nói nhanh cho nó vuông đã thợ cụ đừng mong chờ gì nhé;)
😂
Cuối đường hầm là đường cụt à cụ :))
Lẽ nào mấy ông thợ xe không bao giờ làm ăn ngay ngắn :(

ko có kinh nghiệm đừng tự đi mua xe cũ ko rẻ hơn đc đâu còn có nguy cơ. Ăn quà đắng. E khuyen thật. Tham rẻ vài đồng lại ăn cục tức

Dream22015

Xe buýt
ko có kinh nghiệm đừng tự đi mua xe cũ ko rẻ hơn đc đâu còn có nguy cơ. Ăn quà đắng. E khuyen thật. Tham rẻ vài đồng lại ăn cục tức
Xe cũ nên mua ngưòi quen đắt rẻ chút chứ giao lưu chợ ko có kinh nghiệm cũng ghê. Xe bây giờ nhiều thiết bị điện tử, nhiều lỗi phát sinh như ma chơi, lúc bị lúc ko, dẫn đến xử lý rất bực mình.

nvh_hn

Xe container
😂
Cuối đường hầm là đường cụt à cụ :))
Lẽ nào mấy ông thợ xe không bao giờ làm ăn ngay ngắn :(
Em quan tâm làm gì đâu, có cái 1 vài lần cũng có nhu cầu, cũng có xe nên có đọc qua box xe cộ, chợ búa, thợ thuyền ông nào giữ lắm được 1 thời gian đều dính trấu hết. Có lẽ nghề này nó thế, tử tế có mà ăn cám.

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Thuận mua vừa bán thôi, đen thì chấp nhận chứ ăn thịt được người khác đâu cụ;)

Em mua con xe cho gấu, cũng nhờ xem rồi mà đến lúc chồng tiền mới phát hiện ra xe dịch vụ (cho thuê tự lái). Em rút luôn, chấp nhận mất cọc (10tr) nhưng bên bán bảo trả em 5tr; về nhà chán chê bên bán lại hỏi số tk trả nốt số tiền cọc còn lại:D
Người anh mang tiền qua người em bán cho là yên tâm 1000% :D :D :D

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Ông bán xe lươn lẹo, nói xe bị đâm chỉ móp cửa, ko nổ túi khí, đã sửa chữa ok. Nhưng thực tế xe bị tai nạn ở cao tốc HN-LC, xe nát như vò, nổ túi khí. Lươn lẹo thế nên người mua tức, đòi tiền thôi.
Xe đây:
Xe nát thế này mà phục hồi lại đc như bài rao thì trình độ thợ cũng siêu đấy cụ nhể.

cheprong

Xe tải
Em vừa thấy trên fb thấy bảo còn con C300 51G540.81 cũng thuỷ kích, bổ máy

Chỉnh sửa cuối:

Cap Còm

Xe tăng
Em chưa biết sự việc thế nào nhưng dịch dã thế này mà kéo cả đoàn đi xem xe thì chắc chắn sai rồi.
Xin các cụ ở nhà đi cho lành.

Chu Gia Auto

Xe hơi
Em vừa thấy trên fb thấy bảo còn con C300 51G540.81 cũng thuỷ kích, bổ máy
410tr giờ bán 365 triệu cụ ạ,cụ thấy báo tình trạng như của e viết có ác không.người dùng ăn phải con này chắc mệt với nó luôn.