[Funland] Tinh hoa hay Trịnh thượng

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Nom cái chức của anh ký tên, Giám đốc truyền thông, PR, tuyển sinh kiêm (viết tắt) CT (&^% hiểu là cái gì) dự bị đại học thì biết chắc là đi buôn có thể có tài hoặc có lộc nhưng đi dạy học là chưa đủ trình độ văn hóa.
Còn dĩ nhiên, kiếm tiền thì nhiều người Việt Nam học vài kiếp cũng chưa đủ trình để chê hay khen một số đại gia nội địa. Nhưng, đây là giáo dục, là văn hóa, là nhân cách, là CON NGƯỜI. Ai cũng có quyền dè bỉu, mỉa mai, miệt thị thậm chí phỉ nhổ vào những thứ mà họ thấy ghê tởm. Ghê tởm là quyền công dân. Nhé!
Cụ chuẩn, em dè bỉu, mỉa mai, miệt thị thậm chí phỉ nhổ vào những ofer mà em thấy ghê tởm :D

nhuataiche

Xe container
Bàn về thư chả liên quan đến chất lượng giáo dục, mình chả thích thì thôi đưa lên mạng làm j? Và như thế Vin đã gửi nhầm một thư cho một thằng hoặc kiếm ơ đâu đó lên mạng để đì!
Em ko có ý kiến gì về Vin, vì em nghèo ko có tiền để mua cái gì của Vin cả.
Nhưng chuyện cái thư thì em nghĩ như thế này. Trong lĩnh vực văn hoá, viết một cái thư ngắn mà nhiều lỗi lặt vặt đến thế chứng tỏ người viết ko mấy cẩn thận kỹ lưỡng. Ko cẩn thận kỹ lưỡng có thể khiến người ta suy luận là anh ko đủ năng lực. Tuyển người ko đủ năng lực khiến người ta có thể nghĩ là cách quản lý có vấn đề, từ đó dẫn đến nghi ngờ về chất lượng giáo dục.

Dĩ nhiên là em suy diễn rất nhiều, nhưng suy diễn vẫn có chút cơ sở đấy.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cháu thấy bên truyền thông của Vin hơi thiếu chiến lược phù hợp để đối phó với khủng hoảng truyền thông. Cái văn bản này sai 1 lỗi chính tả và 1 lỗi viết hoa thôi, còn lại là ok. Hoàn toàn có thể có nhiều cách xử lý vụ này cho các ốp phở hài lòng. Tuy nhiên, lại áp dụng chung chiến lược Diều hâu cả với vụ nhỏ như không có gì này. :))
Haiz, quẳng thông tin lên OF thì gọi là khủng hoảng truyền thông... mí lại xử lý cho các ofer hài lòng.
Em hỏi khí không phải cụ thần tượng OF quá nên nghĩ nó to như cái đình ạ? Em thấy đây chỉ là chỗ chém gió từ tao nhã đến rắm rong ạ, hay như các cụ hay nói là "nơi vào lúc chờ nổ cuốc grab" :D

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Ai chứ tụi FDI lại rất cẩn thận với văn bản. Họ mang cái văn hóa này sang từ nước họ!
Khi còn làm Nhà nước em nhận không ít công văn từ các doan nghiệp.
Ngay văn bản của các tổng công ty lớn của nhà nước còn nhiều khi không hoàn toàn đúng chẩn mực, chứ văn bản của các công ty FDI thì như văn bản của các cơ quan quản lý luôn.
Phục lục được ban hành cùng cái thông tư này bao gồm bộ mẫu của các loại văn bản.
Do nhu cầu sử dụng nhiều có cả sách được in ra cho các doanh nghiệp tham khảo!
Quay lại thư gửi sinh viên sau khi đi lan man một vòng thật lớn :D

Cccm xem mấy thư dưới nó có đạt chuẩn mực về nội dung, hình thức trình bày như thông tư cụ trên show hem

Chỉnh sửa cuối:

Mũi tên bạc

Xe container
Em ko có ý kiến gì về Vin, vì em nghèo ko có tiền để mua cái gì của Vin cả.
Nhưng chuyện cái thư thì em nghĩ như thế này. Trong lĩnh vực văn hoá, viết một cái thư ngắn mà nhiều lỗi lặt vặt đến thế chứng tỏ người viết ko mấy cẩn thận kỹ lưỡng. Ko cẩn thận kỹ lưỡng có thể khiến người ta suy luận là anh ko đủ năng lực. Tuyển người ko đủ năng lực khiến người ta có thể nghĩ là cách quản lý có vấn đề, từ đó dẫn đến nghi ngờ về chất lượng giáo dục.

Dĩ nhiên là em suy diễn rất nhiều, nhưng suy diễn vẫn có chút cơ sở đấy.
Cụ có quyền đó nếu họ gửi thư cho cụ. Nhưng mang lên mạng xh mỉa mai thì khác r!

dz0r0

Xe điện
Haiz, quẳng thông tin lên OF thì gọi là khủng hoảng truyền thông... mí lại xử lý cho các ofer hài lòng.
Em hỏi khí không phải cụ thần tượng OF quá nên nghĩ nó to như cái đình ạ? Em thấy đây chỉ là chỗ chém gió từ tao nhã đến rắm rong ạ, hay như các cụ hay nói là "nơi vào lúc chờ nổ cuốc grab" :D
Muốn gọi thế nào thì tùy cụ. Dựa vào độ nóng của các vấn đề từ mắt muỗi đến con voi mà các cụ chém trên này thì cá nhân cháu thấy không ổn. Quay lại so với 5 năm trước thì có vẻ mức độ thiện cảm đối với thương hiệu đã bị suy giảm đôi chút.

ngheovanvui01

[Tịch thu bằng lái]
Vãi lìn
" Bức phá "
Sai chính tả giống kiểu bọn Sài ghềnh nhỉ.

faceid15

Xe buýt

Cccm xem mấy thư dưới nó có đạt chuẩn mực về nội dung, hình thức trình bày như thông tư cụ trên show hem

Nhìn cái dòng viết tay của bọn Méo so với anh China cục súc thấy tư duy nó khác biệt. Vin thì bét nhất cũng hơn đội cục súc một tí.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Muốn gọi thế nào thì tùy cụ. Dựa vào độ nóng của các vấn đề từ mắt muỗi đến con voi mà các cụ chém trên này thì cá nhân cháu thấy không ổn. Quay lại so với 5 năm trước thì có vẻ mức độ thiện cảm đối với thương hiệu đã bị suy giảm đôi chút.
Làm nhiều sai nhiều, làm ít sai ít, không làm không sai. Cụ thấy câu này nghe quen không, em thấy văn hóa công ty nào cũng có câu này. Ghét thì soi mói, soi thì sẽ thấy cái sai, cái xấu, cái chưa hay, chưa hợp lý. Trong lúc cụ soi 1 thứ thì nó đã làm tỉ thứ khác :D
Còn cụ nào tự hào tổ chức, công ty mình làm chả sai sót bao giờ thì cứ mạnh dạn để lại cái tên, em lên mạng google soi mói thử =))

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn cái dòng viết tay của bọn Méo so với anh China cục súc thấy tư duy nó khác biệt. Vin thì bét nhất cũng hơn đội cục súc một tí.
Chuyện, cụ khen Tây lông có mà khen cả ngày, em thấy nó làm như thế rất duyên, gây cảm tình ngay cho sinh viên và gia đình họ

Ruan pham

Xe tăng

Stanford chắc toàn fan của Starwar.

faceid15

Xe buýt
Chuyện, cụ khen Tây lông có mà khen cả ngày, em thấy nó làm như thế rất duyên, gây cảm tình ngay cho sinh viên và gia đình họ
Có những thứ nake ra đấy nhưng không chịu học hỏi, cứ thích sáng tạo sự thoái hoá ra làm gì.

faceid15

Xe buýt
Thư mời dự tuyển mà viết kiểu thông báo thế kia thì chỉ có trường công với tư duy trong hang mới tự tin viết thôi. Cái thư của Vin có thể có lỗi, cần sửa chứ dứt khoát không thể theo cái tác phong thông báo của cụ được. Lần sau Vin nên làm cái thư tiếng Anh cho nó tinh hoa, trừ câu chúc mừng dùng tiếng Việt cho nó khác bợt.