[TNGT] Tình huống xử lý tai nạn

nhật anh 2006

Xe máy
Ko bị nặng là may rồi! Néu Hugo dính vào nữa thì càng khốn khổ hơn!

nhật anh 2006

Xe máy
Hôm nay ngày xấu tháng xấu, trên đường Chu Văn An cháu xi nhan trái để làm quả U turn để đi vào chiều ngược lại. Bỗng nhiên có chị phụ nữ tầm 40 đi xe Dream chở 2 đứa con, một đứa ngồi trước, một đứa ngồi sau quệt vào gương trái của cháu. Cháu dừng xe lại thì chị này tiếp tục đi tiếp từ khe giữa xe cháu và vỉa ba toa. Loạng quạng khoảng 10m thì xe đổ, có lẽ đã phanh rồi nhưng vẫn không làm chủ được. May mà đoạn đó đã hết vỉa ba toa chia làn, sau hai đứa trẻ độ 10 và 6 tuổi đứng lên, chị này thì rất béo phải đến tạ đổ xe thì đập đầu xuống đường. Mũ bảo hiểu trông thì quá bé, lại có vẻ đểu đểu, và cơ ban là bất tỉnh nhưng ko chảy máu.
Cháu ra khỏi xe, mọi người xúm đông xúm đỏ bảo khuyên để nằm một lúc thì chị này mở mắt và hỏi đứa con gái lớn là đứa bé đâu. Cháu chờ một lúc rồi đỗ xe vỉa hè gọi taxi cùng đưa chị ý và đứa con gái vào Viện 103 gần đó, cùng lúc thì người nhà đến. Cháu chủ động đi đóng tiền hơn 1 củ tiền chụp x và ct. Kết quả thì không sao vào đầu, cháu nhẹ người. Có bà mẹ vào sau đòi cháu 500 để đút cho bác sỹ trực phòng cấp cứu (sic gì mà nhiều thế), nhưng cháu cũng đưa cho bà ý. Sau chị này tỉnh dần kêu đau tay, cháu cũng đưa đi chụp x lại cánh tay. Kết quả cũng không sao. Sau cháu chủ động tự đi mua nước truyền và thuốc cho chị ấy để truyền hết 1 củ rưỡi. Bà mẹ thấy cháu đi sợ cháu bùng nên bám sau, cháu kệ để bà ấy đi. Mua lấy thuốc xong thì bà ấy bảo đưa thêm 1 triệu để đưa bác sỹ truyền và phòng . . . (sic truyền 3 chai một lúc mà lắm xèng thế). Quay lại thì chị ấy có hỏi cháu là ai và cầm tay cháu nói cám ơn.
Tổng kết: may cho cháu là chị ấy không sao. Tuy lỗi chưa biết ai đúng ai sai, vì chị ấy đi nhanh và tự va vào bên phải xe cháu, cháu thì có xi nhan nhưng lúc đó có lẽ đi hơi nhanh và hơi thiếu chú ý bên lái. Tiền thì đã chi hết hơn 3 củ, không nhiều cũng không phải là ít. Có điều cháu cảm nhận thì hinh như bà mẹ ấy làm tiền cháu thì phải, làm gì mà hết cho bác sỹ hết củ rưỡi. Đặc biệt, lúc con mình đang còn đau đớn thế còn đủ minh mẫn mà đòi cháu 500 tiễn bà ấy đã đưa bác sỹ cấp cứu thì cháu cũng thấy phục bà ấy thật.
Ông bạn mình cũng vậy, nhưng khổ là dân gọi CÁ tới, rồi Biên bản, giữ xe, giữ giấy tờ.... Rốt cục tốn tiền cho cả 2 bên!!! :((

Pumzen

Xe ba gác
Cụ viết : một đứa ngồi sau quệt vào gương trái của cụ ( nghĩa là gương bên lái ) sau đó cụ kết luận : chị ấy đi nhanh,tự va vào bên phải xe cháu.( bên ghế lái phụ) Ngồi phân tích mà cư chẳng hiểu như thế nào? Đầu tiên là quệt vào gương trái ( đi ngựoc chiều lại ?) sau đó, " tự va vào bên phải" có thể là đi ở hướng 6h hoặc hướng 3h?

Chỉnh sửa cuối:

Coltplus2008

Xe điện
Không bị nặng hơn là may cho cả 2 rồi. Xử lý thế cũng ổn. 2 bên đều sẽ không áy náy gì.

commander

Xe điện
- Tiền của họ đâu nền họ cứ xin, dư cất túi. Của đi thay người cụ ạ. Làm cái Cam chắc sẽ mất ít hơn. Hehe
Lão tranh thủ tiếp thị nhỉ, làm quả S3000A như cháu, cả trước cả sau, thì cụ chủ có khi không mất xiền, lão nhỉ :D

bentley8

Xe điện
Cháu để xe đưa chị đấy đi taxi đến bệnh viện, lúc sau công an quận xuống, định thu xe kiếm tý. May cháu nhờ bạn cháu gần đấy trông xe, lúc công an xuống thì cháu có cách can thiệp không bị thu xe. Không thì bị thu xe thì khổ cụ ợ, nhà kia đã thích moi mình thì mình còn khổ nữa với họ và mấy chú công an.
Nhiều lúc cháu cũng nghĩ có lẽ không đi xe riêng mà đi phương tiện công cộng cho lành, chứ cứ đi đứng kiểu này thì cháu sợ. Khổ nỗi đi xe công cộng thì không chủ động đi lại và có gì đó không phù hợp . . . Thế nên là một bài học để phải cẩn thận hơn nữa vậy.
Ông bạn mình cũng vậy, nhưng khổ là dân gọi CÁ tới, rồi Biên bản, giữ xe, giữ giấy tờ.... Rốt cục tốn tiền cho cả 2 bên!!! :((

bentley8

Xe điện
Cháu type nhầm cụ ợ, xe máy đi bên lái và vào guơng bên lái xe cháu.
Cụ viết : một đứa ngồi sau quệt vào gương trái của cụ ( nghĩa là gương bên lái ) sau đó cụ kết luận : chị ấy đi nhanh,tự va vào bên phải xe cháu.( bên ghế lái phụ) Ngồi phân tích mà cư chẳng hiểu như thế nào? Đầu tiên là quệt vào gương trái ( đi ngựoc chiều lại ?) sau đó, " tự va vào bên phải" có thể là đi ở hướng 6h hoặc hướng 3h?

devil_88

Xe hơi
Chia buồn cụ chủ, coi như của đi theo người, em rất phục cách xử sự của cụ trong tình huống này.

nguyen_hangn

Đi bộ
Chia buồn cùng Kụ,!
Cách đây 1 năm F1 nhà E được dì đón ở trường về cũng bị xe ỉn đang lùi thiếu quan sát va vào xe máy đang chở F1, khổ lúc đó E gái E đang bầu 6 tháng xe đổ và 2 dì cháu cũng ngã, Bác chủ xe cũng đoàng hoàng đưa đi viện khám may ko sao. Công an gọi người nhà đến để giải quyết bảo hai bên tự hòa giải, Chủ nói với e là ký vào đơn tự hòa giải để bác ý ko bị giữ xe, E nghĩ thôi người nhà mình cũng ko sao làm khó làm j. Thế mà về bị trách là vì E gái đang có bầu mà lại hòa giải nhanh thế.
E nghĩ thôi làm phước thì mình cũng không được hưởng.
May quá là ko sao :) .