Đánh giá Tò mò quá em đi lái thử New EVEREST

alpacino

Xe tải
Múc thôi các cụ nhỉ, em quyết dồi

sk050180

Xe tải
Thời buổi này, giá đấy mà ko có Star/Stop thì bỏ luôn chiếc xe đó ra khỏi suy nghĩ khi mua cụ nhỉ!
Cũng ko quá quan trọng cụ ạh.
Em lấy ví dụ là xe của vợ em-Grand I10 có Smart key + Start stop. Nhưng đi so với con FE của em thì sao?
1- Tốn nhiên liệu gần bằng nhau giữa i10 1.0AT & FE 2.5 AT
2- có 1 còi, xe máy thản nhiên tạt đầu ko tránh.
3- Ra cao tốc e thử đến 120 là sợ vãi tè. Còn FE em vượt khi cần 140km/h bình thường.
4- đi bình thường toàn bị xe to chèn ép. FE thì đỡ hơn nhiều.
5- Vô lăng rất lắm nút, nhưng muốn bấm còi phải nhấc tay ra vì nút còi nhỏ đi.

Vvvv

Cho nên em thấy tính năng sử dụng, sự ung dung át hết cả mấy cái nút nhấn và lô đèn xanh đỏ loè loẹt.
All new FE dù ko có start/stop vẫn nằm trong kế hoạch mua của em.
Em chỉ chê All New FE một điểm là
dám lấy Prado làm target để thiết kế mà lại ko có sấy gương chiếu hậu, đó mới là cái cần ở VN, nhất là miền Bắc.

Chỉnh sửa cuối:

Aon

Xe tăng
Thời buổi này, giá đấy mà ko có Star/Stop thì bỏ luôn chiếc xe đó ra khỏi suy nghĩ khi mua cụ nhỉ!
Em thì thấy Start/Stop cũng đâu có gì kinh khủng cụ nhỉ. Những tính năng an toàn và khả năng vận hành mới là thứ khó mà độ được ấy chứ vài cái lặt vặt ấy sá gì.

lvthanh

Xe máy
Theo như bài báo này thì giá lần lượt cho 3 phiên bản là: 1.200/1.050/940 thì khó có thể tạo 1 cú đột phá trước Toy thần thánh được. Tâm lý của người Việt mình là ăn chắc mặc bền. Chiếc xe 1 tỷ là số tiền lớn đối với gia đình có thu nhập khá do vậy họ sẽ tính toán làm sao khi bán ít mất giá nhất và Toy là 1 lựa chọn không thể tốt hơn. Đặc biệt là bản mới của Toy FT sắp ra mắt. Tôi là một người thực tế như rất nhiều người Việt khác khi chọn chiếc xe 7 chỗ tầm 1 tỷ cho gia đình thì Toy FT là lựa chọn đầu tiên khi đặt lên bàn cân, đêm nằm nghĩ đỏ đầu để quyết định.
Suy đi tính lại, tham khảo bạn bè, soi giá bán trên mạng sau khi sử dụng 5 năm thì vẫn là Toy thần thánh bán dc nhanh, ít mất giá nhất đó là sự thật mặc dù Toy FT bị nhiều người khuyên không mua nhất nhưng doanh số vẫn là cao nhất.
Do vậy FE All New này muốn đột phá về doanh số thì giá phải hợp lý mới tạo ra cuộc cách mạng trước Toy thần thánh dc. Nếu ko doanh số lại lẹt đẹt như Ford focus.
Em nghĩ giá lần lượt cho các phiên bản là: 1.100/950/840 thì sẽ tạo cú đột phá không tưởng trước Toy thần thánh.
Cảm ơn các bác đã đọc bài của em!

Utopia79

Xe buýt
Thôi, em lại cất giấc mơ của em vào két sắt vậy. :D

tavanthoa

Xe đạp
Em cũng hóng hớt tý ạ

TranHienvn

Xe hơi
Cũng ko quá quan trọng cụ ạh.
Em lấy ví dụ là xe của vợ em-Grand I10 có Smart key + Start stop. Nhưng đi so với con FE của em thì sao?
1- Tốn nhiên liệu gần bằng nhau giữa i10 1.0AT & FE 2.5 AT
2- có 1 còi, xe máy thản nhiên tạt đầu ko tránh.
3- Ra cao tốc e thử đến 120 là sợ vãi tè. Còn FE em vượt khi cần 140km/h bình thường.
4- đi bình thường toàn bị xe to chèn ép. FE thì đỡ hơn nhiều.
5- Vô lăng rất lắm nút, nhưng muốn bấm còi phải nhấc tay ra vì nút còi nhỏ đi.

Vvvv

Cho nên em thấy tính năng sử dụng, sự ung dung át hết cả mấy cái nút nhấn và lô đèn xanh đỏ loè loẹt.
All new FE dù ko có start/stop vẫn nằm trong kế hoạch mua của em.
Em chỉ chê All New FE một điểm là
dám lấy Prado làm target để thiết kế mà lại ko có sấy gương chiếu hậu, đó mới là cái cần ở VN, nhất là miền Bắc.
Thực ra thì đây là tuỳ quan điểm và suy nghĩ của mỗi người. Cá nhân em thì thấy từng đấy tiền mà Ford vẫn tích kiệm ko cho vào thì là thiếu sót lớn.

TranHienvn

Xe hơi
Cụ cho em hỏi cái này có tác dụng gì ạ? Em hỏi thật vì chưa rõ cái này lắm, mặc dù nó đang được coi là 1 thứ thời thượng trên xe hơi.
Cụ hỏi thế thì em cũng ko bít trả lời thế nào. Chắc là chơi chữ. cụ thử hỏi giáo sư gút gồ hộ em nhé.

khanhoto

Xe tải
Theo như bài báo này thì giá lần lượt cho 3 phiên bản là: 1.200/1.050/940 thì khó có thể tạo 1 cú đột phá trước Toy thần thánh được. Tâm lý của người Việt mình là ăn chắc mặc bền. Chiếc xe 1 tỷ là số tiền lớn đối với gia đình có thu nhập khá do vậy họ sẽ tính toán làm sao khi bán ít mất giá nhất và Toy là 1 lựa chọn không thể tốt hơn. Đặc biệt là bản mới của Toy FT sắp ra mắt. Tôi là một người thực tế như rất nhiều người Việt khác khi chọn chiếc xe 7 chỗ tầm 1 tỷ cho gia đình thì Toy FT là lựa chọn đầu tiên khi đặt lên bàn cân, đêm nằm nghĩ đỏ đầu để quyết định.
Suy đi tính lại, tham khảo bạn bè, soi giá bán trên mạng sau khi sử dụng 5 năm thì vẫn là Toy thần thánh bán dc nhanh, ít mất giá nhất đó là sự thật mặc dù Toy FT bị nhiều người khuyên không mua nhất nhưng doanh số vẫn là cao nhất.
Do vậy FE All New này muốn đột phá về doanh số thì giá phải hợp lý mới tạo ra cuộc cách mạng trước Toy thần thánh dc. Nếu ko doanh số lại lẹt đẹt như Ford focus.
Em nghĩ giá lần lượt cho các phiên bản là: 1.100/950/840 thì sẽ tạo cú đột phá không tưởng trước Toy thần thánh.
Đấy là cuj tính chắc chắn, mua đi bán lại (giống kinh doanh) chứ e nghĩ mình mua xe trc tiên là mình dùng, để hưởng thụ, nên mình chọn xe chắc chắn, khỏe, nhiều tính năng để phục vụ mình cụ ạ. Quan điểm của em.

khanhoto

Xe tải
Cái này đã có gì chắc chắn với mức giá 1 tỏi 2 chưa cụ ơi, hay là tin đồn dựa theo cái hợp đồng post ở đây tháng trước?
THực ra là báo họ đua tin thôi. Bọn e cũng chưa nhận dc thông báo chính thức về ngày bán và giá ntn. Phải đợi đến khi em ý ra mắt đã.

sk050180

Xe tải
Thực ra thì đây là tuỳ quan điểm và suy nghĩ của mỗi người. Cá nhân em thì thấy từng đấy tiền mà Ford vẫn tích kiệm ko cho vào thì là thiếu sót lớn.
Đồng ý với cụ. Mấy cái xe be bé của Ford em thấy cũng có S/S, còn xe to thì lại không.
Nói chung là hội sản xuất đều đi theo hướng tạo thị trường, tạo thị hiếu, làm giá... Chứ ko theo sát nhu cầu của người dùng.

Vannl

Xe buýt

thich FOR

Xe hơi
Ngắm lô xe tại nhà máy Hải Dương long lanh quá .... chỉ còn vấn đề cuối cùng là giá thôi. Nếu giá bản thấp nhất khoảng >850tr tí là em cưới ngay và luôn, còn cao hơn thì ... chỉ ngắm thôi ạ

tuankeuqn

Xe hơi
Về độ thêm start/stop mất chục củ là ngon choét!!!

lvthanh

Xe máy
Ngắm lô xe tại nhà máy Hải Dương long lanh quá .... chỉ còn vấn đề cuối cùng là giá thôi. Nếu giá bản thấp nhất khoảng >850tr tí là em cưới ngay và luôn, còn cao hơn thì ... chỉ ngắm thôi ạ
Em cũng nghĩ như Cụ >850tr 1 chút cho bản thấp nhất là e cưới ko thì thôi và đợi Mits 7 chỗ mới. Giá e Mits rẻ hơn Ford Ever tại Thái lan do vậy về Việt nam giá sẽ mềm hơn.

thanh040506

Xe trâu
E mặc dù k tính toán chắc chắn như cụ, mua chỉ để đi k nghĩ đến chuyện bán nhưng cũng có ý kiến giống cụ ở giá bán. Theo e 1.050/950/850 là giá đẹp, cạnh tranh hợp lý☺