[Funland] Tôi đã bị lừa tình, tiền như thế nào

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phỗng new

Xe điện
Thả nào có ông chã "đong" mãi ko được :))
Yes. Em thì ko bị lừa nhưng cũng có kỷ niệm.
Hồi đấy đứa bạn gái thấy em ế ẩm giới thiệu cho 1 ông Tây qua skype, em tưởng người quen của nó nên cũng lịch sự nói chuyện. Nhueng nói một hồi thì để ý ông này mang tiếng người mỹ mà viết sai ngữ pháp tùm lum. Rồi cũng có ngày bảo tặng em hoa. Em bảo ko cần. Bảo tặng quà, em cũng ko cần. Hồi đấy em ko biết mấy cái vụ lừa này nên ko phải cảnh giác mà chỉ thấy phiền phức khi nhận đồ từ nước ngoài và quan trọng chả thích j. Cuối cùng bẵng đi một thời gian, ông ấy lại nhắn em đang chiến đấu ởÀfghanistant, chụp cả ảnh bị thương băng bó hẳn hoi. Sau đó bắt đầu tâm sự có thằng bạn ở Hn bị mất ví, em có thể giúp bạn ông ý 1k ko? . Em bảo để em cân đối . Sau cuộc nc đó em check ip thì thấy ông này đang ở Malaisia. Em ko nói j, lần sau lại hỏi em vụ tiền nong, lại ca bài ca chiến đấu vì tổ quốc, rồi hỏi em có tiền ko? Em bảo, em tưởng ông ấy đang ở Malai vì em check ip thấy thế. Ông ý đổi giọng, bảo em sao biết từ sớm ko nói, em có ý sỉ nhục ông ý. Thế là em bị bỏ, poor em!

john.wick

Xe tải
Em quen thói chắc chắn. Lúc nào cũng sợ bị lừa, lừa tình thôi vì tiền em chả có mà lừa. Khi đã trót nói chuyện hay quen rồi phụ nữ dễ thiếu tỉnh táo, buông lỏng cảnh giác lắm, lại thêm cái tính mủi lòng hay thương người kiểu như mợ chủ nữa. Tốt nhất ngăn chặn mọi cơ hội tiếp cận ngay từ đầu
mọi kiểu quen vu vơ 99% là lừa đảo, thế nào cũng đến màn mượn tiền

Bang lang

Xe điện
Nhiều khi đã bị giăng rơi vào mê hồn trận rồi thì mụ mị lắm. Bởi vậy, em thuộc loại cảnh giác đến mức ko chấp nhận quen cái kiểu ất ơ trên mạng như vậy. Em ko bao giờ chấp nhận kết bạn ất ơ kiểu đó nếu chưa biết rõ nguồn gốc người ta chính xác là như nào. Zalo, face... của em cũng hay đc làm quen kiểu đó, tây ta đủ cả. Có đợt thấy cả đống tây gửi lời mời, thậm chí sđt em để trên xe cũng bị nhắn tin làm quen. Nhưng ko bao giờ em add. Phụ nữ dễ bị dụ ngọt nên tốt nhất né trước cho lành
Em hay bị tính tò mò. Hồi đấy ông Tây kia gửi thư tình cho em sến súa lắm, em đọc biết liền copy paste nhưng vẫn lịch sự cảm ơn, xem còn bài nao nữa ko? Kể ra ko có vụ tiền nong là cũng lâu phết đấy.

huongdo03

Xe tăng
Đọc đến 8k$ em cảm giác như HA mình đang tụt. Nhg may quá, câu chuyện của mợ chủ vậy là HE rồi.

Mzc

Xe điện
Viber đợt này cũng có những nick tên con gái tự dưng nhảy vào, em block luôn.

HUMMER H2 SUV

Xe container
Bọn lừa đảo QT này nó có hẳn một đội chuyên thiết kế, lên kế hoạch các bước để tấn công con mồi, đặc biệt là các chị em singlemom. Em biết có chị mất vải tỏi rồi mới ngộ ra!
Em cũng tin là bọn này nó có hẳn 1 nhóm rất đông và chuyên nghiệp.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Nhà cháu cũng nhận được nhiều tin nhắn làm quen từ Skype đến fb or WhatsApp lắm, nhưng đến màn hổi nghề nghiệp, sau khi nghe giới thiệu là cảnh sát mạng thì bị bỏ ko thương tiếc
Mợ cứ thật thà giới thiệu là môi giới chứng khoán khéo các bạn ấy gửi tiền nhờ đánh hộ ấy chứ=))=))=))

xukthal.

Xe lăn

fanmu1234

Tháo bánh
Ngân hàng khỉ gì, chúng nó tự thiết kế lập thích TK có bao nhiêu số chả được! Thế mà mợ tin được.
Một thằng đi làm thuê nước ngoài mà lại CK tiền thép cả triệu đô như thế! Ck vài nghìn cũng phải có chứng từ NH nó mới chuyển cho, càng NH nước ngoài càng chặt!

Đúng là phụ nữ, đáng yêu thật!
Tóm lại vì đang thiếu tình yêu, và nghĩ đến củ khoai ngoại có nghề nghị là kỹ sư nên chủ thớt mụ mị hết cả người. Mất sạch cả trí não.

Xin lỗi em nói thẳng.

Nếu giả sử người làm quen qua face xưng là 1 thằng dân tộc Mèo chăn bò ở Hà Giang, thì bị block lâu rồi.

safenoodles

Xe cút kít
Dài quá em đọc không xuể, tóm lại mợ chủ thớt mất bao tiền ạ? Chia buồn với mợ nhé!

Nhiều đứa ăn cắp ảnh của tây trên mạng để lập tài khoản giả lắm mợ à.
Tốt nhất là gặp ngoài đời rồi hãy nói chuyện ạ.

Theo kinh nghiệm của em thì đàn ông nghiêm túc ko bao giờ nhờ vả gì mình về tiền nong cả ạ.

loveflower

Xe đạp
Em quên không kể : lúc ông ấy ở Anh có gọi video viber cho em (ngoài cái giá ngập sách phía sau làm em mê), ông ấy còn đưa máy qua con mèo cho em xem một lúc.

Ảnh 1: Flint Water Crisis Shines Light on Lead Pipes Across U.S. Khủng hoảng đường ống nước ở Mỹ

Ảnh 2: Công ty đào đường cống giá rẻ Sài Gòn

Ảnh 3: Nguồn lắp đặt Mạng lưới Cung cấp và Phân phối Nước và Vệ sinh (60 giờ)

Nhận xét A1, A3: Kỹ sư xd đường ống dẫn dầu lúc to lúc bé. Và toàn đi ngầm trong thành phố mới ghê. A2 có cái mũ lá đặc sệt VN. :D

Con mèo là thật. Cái đèn là thật. Cuốn sách cũng là thật. Cơ mà 'Lịch sử nhân loại' tiếng Bồ Đào Nha. Vụ này chắc chuyển cho Hình cảnh Quốc tế xử lý được rồi.

Giờ viết ra như này thì các cụ thấy phụ nữ như em "đáng yêu" (mà ý các cụ là ngu si). Nhưng các cụ cứ hình dung mọi việc nó diễn ra từ từ kéo dài hơn 1 tháng, và khi đã tin rồi thì không phòng bị gì nữa cả. Thôi thì cũng mong không có ai "đáng yêu" như em :))
Còn đâu em cũng già rồi, cũng biết cái gì là thực sự quý giá trên đời. Nên những comment của các cụ về tham sex với tham tiền em thấy thật là trẻ trâu :D

Em chân thành cảm ơn các cụ các mợ đã đọc

Violet8

Xe hơi
Nói chung, cứ giao lưu mail, điện thoại thì cũng được nhưng cứ tới tiền bạc là ngưng ngay. Kịch bản khéo như mợ chủ thì chắc có Tây (đen) dính vào còn phần lớn là đám VN sử dụng google. Đợt đó có thằng khoe là bác sĩ mà tiếng Anh thì lởm. Em đọc phát biết ngay nên vì đang rảnh cà khịa nó cho vui. Sau nó biết nó chửi "Father You", ý chắc muốn nói "Bố mày" hay "Bố con điên". :))

xukthal.

Xe lăn

Thangvjt

Xe buýt
Đọc hết bài mà chưa thấy tấm ảnh của Nữ diễn viên chính và Nam diễn viên phụ đâu :(

hxduong

Xe lăn
Em quên không kể : lúc ông ấy ở Anh có gọi video viber cho em (ngoài cái giá ngập sách phía sau làm em mê), ông ấy còn đưa máy qua con mèo cho em xem một lúc.

Giờ viết ra như này thì các cụ thấy phụ nữ như em "đáng yêu" (mà ý các cụ là ngu si). Nhưng các cụ cứ hình dung mọi việc nó diễn ra từ từ kéo dài hơn 1 tháng, và khi đã tin rồi thì không phòng bị gì nữa cả. Thôi thì cũng mong không có ai "đáng yêu" như em :))
Còn đâu em cũng già rồi, cũng biết cái gì là thực sự quý giá trên đời. Nên những comment của các cụ về tham sex với tham tiền em thấy thật là trẻ trâu :D

Em chân thành cảm ơn các cụ các mợ đã đọc
Em nghĩ các cụ ấy tếu thôi (dù có hơi quá) chứ không có ý báng bổ gì đâu.
Trong con người bình thường ai cũng có 1 lúc nào đó ngẫn ngờ (ai cũng vậy), nên mợ không nên dùng từ “đáng yêu” cho bản thân mình như vậy.
Dòng đỏ phía trên có nhiều thủ thuật để fake được.
Cảm ơn câu chuyện của mợ!

xukthal.

Xe lăn
Trạng thái
Thớt đang đóng