[Funland] Tôi phá sản rồi các cụ ah....

Jamebonds

Xe container
E biết có cụ có hơn 50tỷ vẫn chạy caren mãi sau có 100tỷ moi đổi sang prado vì họ còn mãi tích đất và đầu tư dây truyền máy móc.
hì, có thể vì cụ ấy lúc có 50 tỷ vẫn đang chạy con caren đi trước kia, chứ nếu mua xe mới chắc cụ ý sẽ ko đi xe cỏ nữa đâu. Và đúng thật, cụ ý đã đổi sang Prado...:)

dtrung

Xe điện
Đến thiên tài Newton một trong những người thông minh nhất thế giới còn thua sấp mặt mà cụ. Ngài đã từng nói rằng : "có thể tính toán được chuyển động của cơ thể, nhưng không tính được sự điên rồ của con người".
Chuyển động của các hành tinh cụ ơi, chứ cơ thể đâu cần bác học mới tính được.

onggianoel

Xe đạp
ông thớt này sao chém ác thế, trên f319 thì lúc đầu hô mất một tỷ, sau lên 5 tỷ, sau nữa lên 15 tỷ, giờ thành 20 chục tỷ, chắc còn chơi chắc vài trăm tỷ quá, tiền đâu mà khiếp thế!

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
ông thớt này sao chém ác thế, trên f319 thì lúc đầu hô mất một tỷ, sau lên 5 tỷ, sau nữa lên 15 tỷ, giờ thành 20 chục tỷ, chắc còn chơi chắc vài trăm tỷ quá, tiền đâu mà khiếp thế!
Mai bố ấy lại lập thớt ở trang báo nào đó có khi mất 100 tỉ cụ ợ

Thuantrung

Xe buýt
hì, có thể vì cụ ấy lúc có 50 tỷ vẫn đang chạy con caren đi trước kia, chứ nếu mua xe mới chắc cụ ý sẽ ko đi xe cỏ nữa đâu. Và đúng thật, cụ ý đã đổi sang Prado...:)
Bà Vợ ấy mới tài. Chồng bảo thích mua xe gì thì mua thế mà chọn hẳn con honda city, xong kêu đi oto mất thời gian vứt con city ko đi, cưõi hẳn con 2 bánh RS. E thật cũng ít gặp

Jamebonds

Xe container
Em có 20 tỏi mà còn đi xe chả bằng civic cơ :))
Vì có bao nhiêu tiền em mua bds hết, xe chỉ cần bình thường che mưa che nắng
Mỗi người có 1 đam mê
Trường hợp cụ rất nhiều khi tài sản ko phải là tiền mặt

F&G

[Tịch thu bằng lái]
Khổ tân cụ thớt. Sang tuần qua mình cho mượn tạm chục tỷ mà gỡ. Yên tâm đi, chỗ anh em không quen biết không cần tài sản đảm bảo đâu. Nhá

landaumuaxe

Xe điện
Hồi 2017 e đầu tư, call mg liên tục, mỗi năm phải 10 lần mất, thậm chí mua hôm nay mai biết có thể call rồi, chuẩn bị sẵn con gì để bán
rồi 10.2019 e tèo mất tổng hơn 2 tỏi, e rút. Sau mấy tháng cuối năm 2019 nhìn lại thấy nếu m còn thì ngon quá, cũng tiếc, mà giờ nhìn lại ck thì lại thấy may, nếu còn đến giờ với cách của e thì chắc cũng như cụ chủ
ko biết cụ chủ thật hay đùa, nhưng vẫn chúc cụ tỉnh táo, bình an, sống chậm cũng là cách trong dịch rồi.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Kinh doanh thì khó khăn. Tôi gom hết cả vốn liếng làm cú đầu tư vào chứng khoán. Giờ bay lun hơn 20 tỷ. Qua tuần sau chính thức đóng tk rút về còn đc vài đồng. Chán nản quá các cụ. Cứ tưởng năm nay sẽ là 1 năm hoành tráng ai ngờ lại thế thảm đến thế này. Đang ngồi hút điếu thuốc nghĩ về tương lai bế tắc nên lên đây tâm sự với mấy cụ.

PS: cảm ơn nhìu cụ vào chia sẻ với tôi. Thậm chí có cụ vào chửi rủa, châm biếm này no nhưng tôi cũng chỉ bik cười cay đắng thôi chứ ko mun thanh mình gì. Còn có chuyện mọi người kêu chơi margin chỉ mất 50% là cùng đó là trường hợp tôi chấp nhận cut loss hết. Còn tôi do vẫn cố trụ nên khi nó xuống thì tôi lại bán ra 1 phần đủ để Ko bi call, đến khi nó xuống quá thì tk đã bay nặng rồi. Ai đầu tư đợt rồi ko chơi margin thì cũng bay 50% rồi các cụ ah.
Chia buồn với cụ. Bạn em xui mấy mã lên kinh thật vd NH SHB thì phải. Nhưng đà thế giới ntn chắc cũng giảm r. Em thì hốt từ 206 cơ hix, ít nhưng cả vốn liếng em lúc đó.

Emesco

Xe điện
Phá sản vì sản xuất kinh doanh khó khăn, chứ còn đánh chứng ở VN có khác gì cờ bạc

xedapchongnguoc

Xe tăng
Of toàn lái xe thuê ấy mà 2 tỏi là nhiều r

HoaDong

Xe tăng
Kinh doanh thì khó khăn. Tôi gom hết cả vốn liếng làm cú đầu tư vào chứng khoán. Giờ bay lun hơn 20 tỷ. Qua tuần sau chính thức đóng tk rút về còn đc vài đồng. Chán nản quá các cụ. Cứ tưởng năm nay sẽ là 1 năm hoành tráng ai ngờ lại thế thảm đến thế này. Đang ngồi hút điếu thuốc nghĩ về tương lai bế tắc nên lên đây tâm sự với mấy cụ.

PS: cảm ơn nhìu cụ vào chia sẻ với tôi. Thậm chí có cụ vào chửi rủa, châm biếm này no nhưng tôi cũng chỉ bik cười cay đắng thôi chứ ko mun thanh mình gì. Còn có chuyện mọi người kêu chơi margin chỉ mất 50% là cùng đó là trường hợp tôi chấp nhận cut loss hết. Còn tôi do vẫn cố trụ nên khi nó xuống thì tôi lại bán ra 1 phần đủ để Ko bi call, đến khi nó xuống quá thì tk đã bay nặng rồi. Ai đầu tư đợt rồi ko chơi margin thì cũng bay 50% rồi các cụ ah.
cố lên cụ, còn người là còn làm ra tiền :)

myhauvuong

Xe buýt
Có 20 tỷ mà vẫn tham thêm thế 😥

XL Điện

Xe tăng
Cụ còn có 20 tỷ, em chạy Grab đây này.
Cụ có 20 tỷ rồi sẽ lại có cách để lại có 20 tỷ khác.
Em có mỗi cái xe máy muốn kiếm thêm cái khác mà em cô vy ác quá.
Em cũng ra làm cái kẹo cao su cho tĩnh tâm đây
Cụ có xe mà chạy grab còn ngon chán! Cái thân em đây mới khốn khổ này. Em đang đóng xe làm ngựa người đây cụ ạ!

moongket

Xe điện
Em nói câu này cụ để ý xem có đúng không nhé. Ai cũng nói đầu tư BĐS ngon, cơ mà cụ thấy gần đây hội BĐS gần như chồm cmn dậy không.

Mỗi khi chồm như thế, là gần sắp tắt đèn rồi. Em kinh nghiệm cá nhân hễ anh nào la hét tướng lên là anh í sắp rồi.

Nên cụ đừng buồn, đầu tư cái gì lúc này cũng mệt, cụ cứ giữ đấy rồi nó lên lại. Cả thế giới cùng ồ lên một cái tiền lại đè cụ ngập mặt, còn BĐS không khéo bán nhà không kịp, em đang ôm mấy chục cái quảng cáo BĐS mà có ra được hàng đâu.
Cụ ý bảo chơi margin là bị trừ tk gốc luôn mà
Ko giữ được nữa
Vì sập quá margin call suốt rùi 😭