[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

vôlăng méo

Xe hơi
À tôi hiểu rồi, bạn thể hiện lòng yêu nước. Giờ mà lắc não tôi lại hiểu khác về bạn đấy :))
Em dùng nick này là nick thứ hai rồi nhưng chưa bao giờ vang ai cả. Cảm thấy còm nào trái ý mình tranh luận một hai câu mà nghịch nhãn thì thôi chứ dùng vang mà tương nhau cảm thấy cứ hèn hèn thế nào đó. Cụ có thấy thế không?

VCHDHN

Xe container
Em dùng nick này là nick thứ hai rồi nhưng chưa bao giờ vang ai cả. Cảm thấy còm nào trái ý mình tranh luận một hai câu mà nghịch nhãn thì thôi chứ dùng vang mà tương nhau cảm thấy cứ hèn hèn thế nào đó. Cụ có thấy thế không?
Không. Còm của bạn tôi oánh giá nó quá tàn nhẫn, dã man, dù bạn nguỵ biện cách nào, vậy thôi. Tôi không tranh luận vụ E17 này. Bạn có thể làm gì E17 tuỳ thích. :))

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Kcm con đấy, em méo thèm quan tâm loại nó.

Vova

Xe container
1. Mỗi nơi có F0, F1 là xe tới phun sát trùng cả phố ngay, khi chưa chắc chắn là bệnh viện, báo chí, đơn vị quản lý hành chính địa phương hay hàng xóm làm lộ thông tin cá nhân mà nếu cô ta đã nói lên giả thuyết cho rằng hệ thống y tế làm lộ thông tin của cô ta thì em thấy có 1 sự vô ơn không hề nhẹ với các y bác sỹ - là những người nằm trong hệ thống này - những người không quản vất vả, nguy hiểm chạy chữa cho cô ta.
Không phải bênh, nhưng trong bài báo là cô chị trả lời. Tuy nhiên em tin là 2 chị em nhà đấy nghĩ như nhau, đại loại là do các em ý là quý tộc nên dân chúng ghen ghét, ở tây sẽ không như thế. Các em ý bỏ qua những hậu quả mà cô em gây cho Tổ quốc của các em ý, thậm chí là cho chính gia đình của các em ý. Nhưng bám theo chủ đề của topic, bản thân em 17 không trả lời phỏng vấn đăng trên The New Yorker.

2. Chừng nào nghề paparazzi còn, tính tò mò của con người còn thì báo chí vẫn moi móc thông tin, thỏa mãn tính tò mò của đại chúng thôi. NGhĩ theo 1 cách tích cực thì nhờ sự giám sát của báo chí mà quan chức đỡ bung lụa hơn.
Cái này thì em không đồng ý đâu. Báo chí nhà mình đâu phải cứ có chuyện gì của giới quan chức là được đăng thoải mái. Để đến được khi vì sợ báo chí mà người ta không dám làm sai em nghĩ là còn lâu, lâu lắm.
Ở nước nào thì cũng có báo lá cải. Nhưng lá cải hay chính thống thì cũng phải theo luật. The Sun hay Daily Mirror nếu đăng ảnh và thông tin cá nhân thoải mái như kiểu nhà mình thì cũng sẽ bị kiện và mất ối tiền.

Nhưng em nghĩ lựa chọn cách ứng xử nào là ở từng cá nhân, khi không đủ sức kiện cả xã hội mà không muốn ko trở thành đối tượng của các cụ mợ buôn chuyện câu like thì nên sống tém tém chút.
Cuối cùng, vấn đề chính em đăng ở các post trước không phải là ở báo chí, mà là cộng đồng mạng. Dân mình em nghĩ nhiều người không biết là đăng một số thông tin cá nhân của người khác là vi phạm luật. Nhiều người thì biết qua qua nhưng cũng chẳng quan tâm. Việc này em nghĩ cũng dần dần phải thay đổi để có được một xã hội văn minh, lịch sự hơn. Thực ra xã hội nào thì cũng sẽ có người không theo các khuôn khổ, các chuẩn mực đạo đức. Và vì thế mới cần có luật. "Sống tém tém" hay không xâm phạm quyền riêng tư của người khác cuối cùng cũng là làm theo luật mà thôi.

hoviethung

Xe lăn
Không phải bênh, nhưng trong bài báo là cô chị trả lời. Tuy nhiên em tin là 2 chị em nhà đấy nghĩ như nhau, đại loại là do các em ý là quý tộc nên dân chúng ghen ghét, ở tây sẽ không như thế. Các em ý bỏ qua những hậu quả mà cô em gây cho Tổ quốc của các em ý, thậm chí là cho chính gia đình của các em ý. Nhưng bám theo chủ đề của topic, bản thân em 17 không trả lời phỏng vấn đăng trên The New Yorker.

Cái này thì em không đồng ý đâu. Báo chí nhà mình đâu phải cứ có chuyện gì của giới quan chức là được đăng thoải mái. Để đến được khi vì sợ báo chí mà người ta không dám làm sai em nghĩ là còn lâu, lâu lắm.
Ở nước nào thì cũng có báo lá cải. Nhưng lá cải hay chính thống thì cũng phải theo luật. The Sun hay Daily Mirror nếu đăng ảnh và thông tin cá nhân thoải mái như kiểu nhà mình thì cũng sẽ bị kiện và mất ối tiền.

Cuối cùng, vấn đề chính em đăng ở các post trước không phải là ở báo chí, mà là cộng đồng mạng. Dân mình em nghĩ nhiều người không biết là đăng một số thông tin cá nhân của người khác là vi phạm luật. Nhiều người thì biết qua qua nhưng cũng chẳng quan tâm. Việc này em nghĩ cũng dần dần phải thay đổi để có được một xã hội văn minh, lịch sự hơn. Thực ra xã hội nào thì cũng sẽ có người không theo các khuôn khổ, các chuẩn mực đạo đức. Và vì thế mới cần có luật. "Sống tém tém" hay không xâm phạm quyền riêng tư của người khác cuối cùng cũng là làm theo luật mà thôi.
Nhân chuyện này Mình cũng cảm nhận luật của mình hiện đang nương nhẹ mặt trái của CĐM?

Lilak

Xe tải
...đến giờ vẫn ko thể quên nổi cảm giác Sợ/ bất an trong những ngày Giãn cách đó... Tiếng chuông chờ đt thôi nghe cũng sởn gai ốc.. Có nhà ông anh sợ quá còn mất cả trăm triệu mua máy thở đề phòng.
Việt Nam mà Toang nói thật chắc chết - Y tế - hạ tầng - csvc của mình quá thiếu thốn!

giờ nhiều nhà vẫn lao đao vì bùng phát dịch chứ chuyện nhỏ à

mới yên yên 1tí,ẻm đã lại thích Nổi rồi 😞😞😞

hoviethung

Xe lăn
...đến giờ vẫn ko thể quên nổi cảm giác Sợ/ bất an trong những ngày Giãn cách đó... Tiếng chuông chờ đt thôi nghe cũng sởn gai ốc.. Có nhà ông anh sợ quá còn mất cả trăm triệu mua máy thở đề phòng.
Việt Nam mà Toang nói thật chắc chết - Y tế - hạ tầng - csvc của mình quá thiếu thốn!

giờ nhiều nhà vẫn lao đao vì bùng phát dịch chứ chuyện nhỏ à

mới yên yên 1tí,ẻm đã lại thích Nổi rồi 😞😞😞
Chắc là chị em nhà ấy lại muốn nổi tiếng thôi?

Lilak

Xe tải
Chắc là chị em nhà ấy lại muốn nổi tiếng thôi?
Hai em ấy muốn j em cũng ko quan tâm cụ ạ

nhưng số 17 của em ấy làm e nhớ mãi đến giờ ko quên! Sẵn tâm trạng thì lên forum tâm sự thôi cụ ạ

Bèo Bọt

Xe tăng
Không thể chấp nhận những kẻ vô ơn chà đạp lên sự bao dung của mọi người như bệnh nhân này?
cụ thớt là người thường nói chuyện đạo đức, phàm những thằng hay nói đạo đước thì sống như..... à mà thôi.

hoviethung

Xe lăn
cụ thớt là người thường nói chuyện đạo đức, phàm những thằng hay nói đạo đước thì sống như..... à mà thôi.
Mình sẵn sàng tranh luận với cụ về vấn đề này nhưng không nên công kích cá nhân nghe nó hèn quá?

hoviethung

Xe lăn
Mình sẵn sàng tranh luận với cụ về vấn đề này nhưng không nên công kích cá nhân nghe nó hèn quá? Mà cụ bảo vệ chị em BN covid 17 nên những ai nói ngược lại là những người đạo đức giả thì phải? Nếu cụ không dám thừa nhận điều đó thì cụ là người hèn thực sự?

Bèo Bọt

Xe tăng
Mình sẵn sàng tranh luận với cụ về vấn đề này nhưng không nên công kích cá nhân nghe nó hèn quá? Mà cụ bảo vệ chị em BN covid 17 nên những ai nói ngược lại là những người đạo đức giả thì phải? Nếu cụ không dám thừa nhận điều đó thì cụ là người hèn thực sự?
cháu không tranh luận đâu, mà cháu thấy thớt tự mâu thuẫn ạ nên cháu thấy câu nói những thằng thường nói chuyện đạo đức .... càng đúng ạ

hoviethung

Xe lăn
cháu không tranh luận đâu, mà cháu thấy thớt tự mâu thuẫn ạ nên cháu thấy câu nói những thằng thường nói chuyện đạo đức .... càng đúng ạ
Cụ lãng tránh như vậy thì cũng được. Nhưng cụ tham gia otofun lâu rồi sao phải lập Nick mới vậy?

sutubungto

Xe buýt
tàu nô vin nô giờ còn có cả nhung nô. Tàu nô vin nô còn được ba củ, nhưng nhung nô này thì được gì.