[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hannah Chen

Xe hơi
Vào các bệnh viện trên địa bàn Hà Nội cần giấy tờ gì không nhỉ các cụ, các cụ cho em xin ít ý kiến

toyennha

Xe lăn
Em ở HBT mà. Thế là đúng phải đi xin thật hả cụ? :-/ Thôi đành vậy, cảm ơn cụ,chiều em lại lên phường vậy.
Từ nhà lên quận xin giấy cụ có giấy đi đường ko. Ú ớ ăn cái ra được lý do ko cần thiết. Và đến được quận quận có làm ko‽ hay lại căng bảng tạm nghĩ do CT 16

darthvader

Xe điện
Nếu phải về phường xác nhận là mệt đấy ... quan xa bản nha gần.

SonHTGR

Xe đạp
Hôm nay em đi qua chốt. Bình thường thì không sao, nhưng hôm nay các anh nói từ giờ là phải lên phường xin xác nhận của phường, mình dấu cơ quan không có giá trị pháp lý.
Thế là đúng hay sai CCCM? Từ giờ phải có cả dấu của phường ạ? :-/
Cụ gặp chốt ở đoạn nào vậy ?

meodenminh

Xe điện
Cty mình nộp cho phường từ trước khi có mẫu của thành phố mà đến giờ này có cấp đâu, đòi hết giấy này tài liệu kia. Động đến phường mệt lắm, doanh nghiệp thò mặt ra phường bị coi là gà béo!
Cơ hội phường hẹn cho vài ngày nguy cơ lây bệnh cao, nếu không có quan hệ hoặc tiền để làm nhanh. Tự nhiên Tết đến sớm cho các anh ấy

Dtht.laixe

Xe buýt
Thông cảm và chia sẻ với Ban CĐ, thực tế giấy đi đường kia có vấn đề thì họ thay đổi thôi.

su172

Xe máy
Cty mình nộp cho phường từ trước khi có mẫu của thành phố mà đến giờ này có cấp đâu, đòi hết giấy này tài liệu kia. Động đến phường mệt lắm, doanh nghiệp thò mặt ra phường bị coi là gà béo!
Bên em cũng gửi danh sách đăng ký nhân viên đi làm, cam kết và phương án thực hiện lên Xã từ 24/7 mà các anh ấy chỉ cộp cho cái dấu vào danh sách, còn cam kết và phương án thì cứ để đó. Bên em đơn vị sản xuất ạ.

vua_luoi

Xe điện
laij thêm thủ tục HC
Những việc ntn sao ko dùng Buezone cùng với ảnh chụp vb của cq lên, sao phải lên phường nữa lũ ngu

Chỉnh sửa cuối:

LEEMAN

Xe hơi
Về lý cụ chỉ đc cho khoảng 40 người đi làm thôi, nếu ko kà doanh nghiệp thiết yếu
Cái tên của cụ ấy em đoán là công ty bảo vệ. Công ty ấy phải cho quân đi làm là phải rồi. Cụ ấy còn quên chưa tính đến lệ phí mỗi con dấu cho mỗi nhân viên đấy (em chưa thấy có chính sách cộp dấu miễn phí).

Dan du an

Xe cút kít
Cái này không thể cấp quận ra một chính sách riêng như thế được. Phải đồng bộ và căn cứ vào văn bản pháp luật nào để ra quy định đó. Thủ tướng có chỉ đạo không. Quận nào cũng ra quy định riêng như thế người dân xoay sao được. Em ví dụ tới đây Hoàn Kiếm lại quy định riêng là chỉ được đi ngày chẵn ngày lẻ gì đó... Cấp phường làm sao biết cơ quan người ta xác nhận đó là cơ quan nào vì có phải cơ quan nào cũng trên địa bàn phường đâu.

poiuy

Xe cút kít
Quái cái anh gì to to ở bộ gì ấy hay hô tiến vào Kỷ nguyên 4.0 ấy, giờ sao anh ấy đâu rồi ấy nhỉ?
Các CQ đăng ký nhân viên, cấp mỗi ông được đi lại 1 mã. Quét phát là xong. Giờ cho NV chạy ra phường xin dấu như thời 0.000004 ấy. Mà cán bộ phường tiếp nhiều người đến thế, nhỡ trong đó có 9ong Covid lây sang cán bộ phường thì liệu có thành ổ lây Covid không?
Xe luồng xanh có tạo mã cho xe nhưng công ty vẫn phải làm văn bản giấy đóng dấu để nộp.

poiuy

Xe cút kít
C.ty e có 400 nhân viên, vậy kèm theo đơn của c.ty gửi kèm 400 giấy đi đường, các a ý có ký và đóng ko ? Hic, bất cập quá.
Ối Giời, 400 người thì cụ phải làm 3 tại chỗ chứ đi đi về về có mà toi. VP 30 người thì cấp giấy 5 người thôi để giải quyết việc cấp bách.

Xin chào các bạn

[Tịch thu bằng lái]
Cấp cơ sở là cq yếu nhất của hệ thống CQ, gần dân nhất nhưng lại nhũng nhiễu nhất, bao nhiêu chính sách ko thể đi vào cuộc sống được

Xin chào các bạn

[Tịch thu bằng lái]
Cái này không thể cấp quận ra một chính sách riêng như thế được. Phải đồng bộ và căn cứ vào văn bản pháp luật nào để ra quy định đó. Thủ tướng có chỉ đạo không. Quận nào cũng ra quy định riêng như thế người dân xoay sao được. Em ví dụ tới đây Hoàn Kiếm lại quy định riêng là chỉ được đi ngày chẵn ngày lẻ gì đó... Cấp phường làm sao biết cơ quan người ta xác nhận đó là cơ quan nào vì có phải cơ quan nào cũng trên địa bàn phường đâu.
Chuẩn cụ phải kỷ luật ông Quận HBT này

Dungha

Xe điện
Quận HBT phát hiện 1 số trường hợp sử dụng giấy đi đường không hợp lệ nên yêu cầu CAP xác nhận vào, quả này lại tập trung xếp hàng chờ đóng dấu tại CAP thì mệt nhỉ
Vợ em vãn dùng giấy đi đường mẫu cũ tự cơ quan làm. Nhưng vẫn đủ thông tin điểm đến, điểm đi, họ tên. Nhưng tuần cũng chỉ đi 2 ngày thôi. Và vợ em làm liên quan đến y tế. Chưa bị chốt nào hỏi nên cũng chả biết có ổn không nhưng xin lại giấy cũng mất công.

j23

Xe container
Chắc thấy tuần này bắt đầu ra đường nhiều trở lại, số lượng thì chưa giảm, xuất hiện thêm các ổ cộng đồng mới, nên siết lại, thưc ra cực nhiều người còn chủ quan lắm :(

search

Xe điện
Tào lao hết sức luôn.Văn bản nói cơ quan nào cấp phép mà để lây bệnh thì phảu chịu trách nhiệm,giờ thấy nó éo r gì lại phải tạo thêm một cửa nữa.^:)^
Xin lỗi cụ chứ, cái ts thằng nào ra cái yêu cầu đv nào để lây bệnh đv đấy chịu tn. Ts có bọn làm ăn như mứt để bùng cả tp chết bao ng nó còn méo phải chịu tn gì, nó có cả 1 đội quân hùng hậu, xx, yte, quân đội, ngân sách tiền bạc... bọn nó còn méo cản đc lây lan, giờ lại đẩy tn cho dn chịu là thế méo nào. Chịu tn mà hết dịch thì đã méo có dịch, ai ng ta muốn lây lan chứ. Bảo nghỉ thì ng ta nghỉ, bảo đc đi thì ng ta đi, ts đây cứ lập lờ nửa này nửa nọ rồi đẩy tn sang cho dn với ng dân, lđao cq thì chả liên quan méo gì. Xem có nước nào áp dụng ng lđ bị lây lan thì Dn phải chịu tn như ở mình ko???

Trạng thái
Thớt đang đóng