[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

PEN_CILS

Xe tải
Cụ ơi, HN đang là vùng dịch thì họ làm thế còn nghe được.
Các tỉnh khác dịch chưa phức tạp thì cũng phải tạo điều kiện cho vận tải.
Ông HP ông ấy là cái cảng xuất của cả miền Bắc này, làm thế này thì toang hết.
Mà em nói thật, giờ giao nhận hàng chỉ ngồi nguyên trong xe, còn không ký tá gì.
Cụ qua Quảng Ninh xem có thế không, 2 ông này không làm thế thì các ông ấy vỡ mồm rồi

--Lamborghini--

Xe lăn
Cụ qua Quảng Ninh xem có thế không, 2 ông này không làm thế thì các ông ấy vỡ mồm rồi
Ông QN ông ấy làm du lịch thì chưa ảnh hưởng nhiểu.
Ông HP là cái cảng của cả miền Bắc làm thế khác gì khó khăn cho nhau.

--Lamborghini--

Xe lăn
E thấy có cái việc phân luồng riêng để xuất nhập hàng mà bao lần dịch rồi vẫn chỉ loanh quanh bài chặn, cấm, quay đầu, thật hết biết.
Cụ nói chuẩn.
Có rất nhiều biện pháp để đảm bảo vận tải không bị đứt gẫy.
Như cụ nói là tọa luồng riêng hoặc tạo vùng trung chuyển nếu không muốn tỉnh khác vào.
E chả hiểu tại sao đến h vẫn chỉ có cấm? nhẽ các vị lại ..

--Lamborghini--

Xe lăn

yeu_vo_2

[Tịch thu bằng lái]
Website
yeuvo2.com
CTY e hôm này lên phường để làm xác nhận cái giây đi đường. Đông như quân Nguyên, các DN xếp hàng. Nhìn chán quá

--Lamborghini--

Xe lăn
Vầng, các cụ cứ đập ra mà dời cảng xang chỗ khác, chúng em có chợ sắt, sẽ xây lại cái cảng to hơn, ahihi.
Ai cho xây mà xây, nhẽ các cụ tự làm khu tự trị ?
HP không có cảng thì có mà đi bằng vành.

muctimonline

Xe tải
nản nhỉ, 4.0 mà cứ loạn cào cào, cty em còn chưa xin dc giấy.

Chán quá.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ thì mong làm triệt để, toàn diện 1 lần luôn đấy cụ, mỗi người 1 ý biết sao chiều lòng hết tất cả:
Cụ này làm may mặc, hàng may mặc ko sợ thiu thối :) Cụ ấy mới nói hoành tráng thế :P
Mà cụ ấy làm sp cho nội địa, ko xk nên ko ảnh hưởng gì, chứ cụ ấy đang có đơn hàng đi Mỹ chả hạn, chả con hết cả đuôi chính đuôi phụ lên ấy chứ ;)
Bên em hàng tươi sống, nếu cho nghỉ 15 ngày là bọn em chết dí phá sản ngay, hixx. Cụ ấy đi chân vào giày người khác đã...

BMW R60

Xe tăng

hưvô

Xe lăn
Cụ này làm may mặc, hàng may mặc ko sợ thiu thối :) Cụ ấy mới nói hoành tráng thế :P
Mà cụ ấy làm sp cho nội địa, ko xk nên ko ảnh hưởng gì, chứ cụ ấy đang có đơn hàng đi Mỹ chả hạn, chả con hết cả đuôi chính đuôi phụ lên ấy chứ ;)
Bên em hàng tươi sống, nếu cho nghỉ 15 ngày là bọn em chết dí phá sản ngay, hixx. Cụ ấy đi chân vào giày người khác đã...
Hàng tươi sống của mợ thì đúng là phụ thuộc date, hoặc đơn hàng phải giao đúng hạn...

Em cũng mong cái ngày bao giờ cho đến bình yên quá.

minhhai985

Xe lăn
thấy bảo ông gđ sở gt hp bị kỷ luật nặng lắm mà :)) hay a Thể nói láo

G810

[Tịch thu bằng lái]
Bọn em phải chuyển cho khách hàng ở KCN Nomura ạ, sau đó mới xuất đi nước ngoài.
Bác thảo sẵn cái công văn đề xuất hỗ trợ đứng tên khách hàng và bảo bên khách hàng họ đóng dấu vào đấy, gửi lại cho bác....kèm theo cái bản đồ tuyến di chuyển xem thế nào...ra trạm thì giải thích rõ ràng xem sao?

Nếu cần đề nghị phc của khách hàng hỗ trợ người nghe máy xác nhận số công văn khi bác đến trạm chuyển máy cho cán bộ nghe để cán bộ thấy rõ là bác cũng đang góp phần đảm bảo mục tiêu kép của chính phủ chứ không có làm tổn hại gì đến phòng chống dịch cả, bản đồ đây-giao xong tôi té luôn không dừng-kể cả hỏng xe tôi cũng xuống cài mo & đẩy về Hải Dương trong ngày theo đúng lịch....người thực việc thực em nghĩ là cán bộ thông cảm thôi.

Tầm này phải nghĩ cách để xử lý mới thông mấy cái đầu rau rau ra được...mới lại bác nắm tinh thần là làm thế nào miễn không ai phải chịu trách nhiệm gì-trách nhiệm luôn thuộc về nd thì em nghĩ nó trôi thôi.

Nếu phải em với cụ thì mình cũng thế mà, cứ không phải chịu trách nhiệm thì a lê hấp thôi. :))

GBM219

Xe tải

Cái này cháu viết từ hôm qua và hôm nay đúng như vậy, COVID lây nhiễm tại điểm chứ không trên đường, chỉ thị hôm qua tạo thêm hai điểm đông là Phường và Chốt. Không làm giảm điểm đông nào.
Trời, sao các cụ mợ ấy ra đường đông thế nhỉ, cứ dồn lại như ngày thường còn gì là giãn cách và đảm bảo 2m nữa. Mình chỉ nghi cách làm sao làm việc hoàn thành trả kết quả để ở nhà ko phải ra đướng

darthvader

Xe điện
Vầng, các cụ cứ đập ra mà dời cảng xang chỗ khác, chúng em có chợ sắt, sẽ xây lại cái cảng to hơn, ahihi.
Khảo sát sơ bộ trên google map chỉ có Nam Định với Thái Bình là 2 vị trí có thể mở cảng cạnh tranh với Hải Phòng .. tiếc là 2 ông này cảng biển yếu quá x-(:D

Tiến lên NĐ TB , chúng tôi sau lưng các bạn :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Hàng tươi sống của mợ thì đúng là phụ thuộc date, hoặc đơn hàng phải giao đúng hạn...

Em cũng mong cái ngày bao giờ cho đến bình yên quá.
Ngày ấy còn xa lắm cụ ah...
HN giờ khác gì SG 2 tháng trước, cứ test đâu là ra + đó :P
Nhưng HN may mắn hơn là dân nghe lời hơi, ngoan hơn, ko "phóng túng như anh hai" như dân sg. Nên có lẽ thiệt hại sẽ kìm chế tốt hơn. Giờ ko cần, ko nên ra đường làm gì ...

StepUp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Trời, sao các cụ mợ ấy ra đường đông thế nhỉ, cứ dồn lại như ngày thường còn gì là giãn cách và đảm bảo 2m nữa. Mình chỉ nghi cách làm sao làm việc hoàn thành trả kết quả để ở nhà ko phải ra đướng
dồn lại nó mới đông thế chứ

GBM219

Xe tải
Em vừa nhận thông tin của lái xe công ty khi giao hàng sang HP phải quay đầu.
Hiện tại xe từ Hải Dương từ khu vực sau phải quay đầu: Nam Sách, Kim Thành, Gia Lộc, Kinh Môn, Chí Linh, Tứ Kỳ, TP Hải Dương.
Dù có giấy xét nghiệm PCR vẫn không được.
Căng quá các cụ ạ, dịch giã đói kém mà thế này thì giã họng rồi :(
Hôm qua thấy cụ Thể tại cuộc họp giao ban của Bộ bảo ký văn bản nhắc nhở GĐ Sở GTVT HP ko tư vấn cho lãnh đạo tỉnh để xảy ra ùn ứ rồi mà cụ? =))

Trạng thái
Thớt đang đóng