[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

MrSpy

Xe điện
Không biết cụ tổng đốc Hà thành có trên này đọc không nhỉ, hay các cụ chỉ đút chân gầm bàn đầu óc trên mây, không quản được thằng trọc đầu thì đi hành thằng có tóc.

Fortuner2019

Xe tải
Em vừa xem vtv1 có đoạn người đi tiêm vaccine về (tại Hà Nội) có giấy xác nhận đã tiêm, ở chốt còn bảo thiếu giấy đi đường có dấu của phường địa bàn, hôm nay nhắc nhở ko phạt, sau là phải có. Em nghe nguyên văn vậy, thấy kỳ cục vãi, người đi tiêm 1 phát rồi về, có phiếu tiêm đàng hoàng, đòi giấy làm gì nữa, người ta đi 1 lần, có lần sau chắc mũi 2 phải vài tuần nữa, chính vtv1 cũng đặt câu hỏi bảo thế có bất cập ko??? Chả hiểu chốt máy móc hay văn bản đọc khó hiểu mà tay CSGT nói thế.
Tổ sư bố thi đầu vào toàn 30 điểm thế mà ra làm việc ngủ thế không biết hay trường đào tạo ngủ đi

tridaulau

Xe tăng
Được thế đã không phải là anh í .. khoa học công nghệ gì mà cuối cùng vẫn lạc hậu vc..

Giãn cách XH lệnh cấm tụ tập đông người xong lại tiến hành các biện pháp để 1 đống người tụ lại với nhau ở 1 chỗ cả vài tiếng đồng hồ...
Có thể chúng ta trách nhầm thì sao cụ nhỉ
Tầm làm top one chả nhẽ óc lại bé
Mà trong Tây du ký, trư bât giới chính là nhân vật rất thông minh

mrlai

Xe buýt
Em có đề xuất thế này để kiểm soát ng ra đường mà vẫn giảm được tối đa, ko cần tiếp xúc:
1. Công ty gửi mail bảng lương (theo bảo hiểm) cho phường + danh sách trực (tối đa 1/3 tổng số nhân viên theo bảng lương)
2. Phường check 2 nội dung: i) thuộc ngành nghề thiết yếu; ii) nằm trong ds nhân viên theo bảng lương.
3. Phường cấp mã QR code cho 1/3 nhân viên đó, đi ra đường công an cứ quét QR đúng tên tuổi là ok. Không đúng phạt nặng vào.
4. Hết 1 tuần hoặc theo lịch trực của Cty gửi hệ thống tự huỷ mã đã cấp và cấp lại mới cho nhóm trực tiếp theo (theo setup sẵn)
5. Tất cả đều gửi vào mail đầu mối cty. Không cần tiếp xúc.

Nhân văn Dân

Xe tăng
Truyền thông báo chí mấy năm trước thì ra rả là chính phủ điện tử, 4.0. Bao nhiêu hội thảo, hội nghị đc mở ra. Giờ thì làm thủ công như những năm 80 của thế kỉ 20. Hành là chính
4.0 là ông trước nói nhé. Giờ tớ có nói gì đến bốn chấm đâu.

Nhân văn Dân

Xe tăng
Em có đề xuất thế này để kiểm soát ng ra đường mà vẫn giảm được tối đa, ko cần tiếp xúc:
1. Công ty gửi mail bảng lương (theo bảo hiểm) cho phường + danh sách trực (tối đa 1/3 tổng số nhân viên theo bảng lương)
2. Phường check 2 nội dung: i) thuộc ngành nghề thiết yếu; ii) nằm trong ds nhân viên theo bảng lương.
3. Phường cấp mã QR code cho 1/3 nhân viên đó, đi ra đường công an cứ quét QR đúng tên tuổi là ok. Không đúng phạt nặng vào.
4. Hết 1 tuần hoặc theo lịch trực của Cty gửi hệ thống tự huỷ mã đã cấp và cấp lại mới cho nhóm trực tiếp theo (theo setup sẵn)
5. Tất cả đều gửi vào mail đầu mối cty. Không cần tiếp xúc.
Cụ tưởng phường IT kinh lắm ạ.

coolpix8700

Xe ngựa
...
Bác chẳng phải đề xuất gì cả.
Tất cả cứ như cách đây mấy ngày, doanh nghiệp cấp giấy giới thiệu đi đường cho nhân viên của họ trong trường hợp cần thiết.
Phường, tổ dân phố, ban quản trị CC kiểm tra hoạt động trong địa bàn để giải tán hoặc báo xxx đến xử lý tất cả các vụ việc không chấp hành giãn cách,...
Xxx ở các điểm chốt, xxx phường, trật tự phường được phép kiểm tra bất chợt người ra đường không có lý do, hoặc đi lại không đúng với lộ trình của giấy phép.
Sẽ không còn tụ tập đông ở phường xin dấu, ở các chốt vào đầu hay cuối giờ sẽ hạn chế được lây lẫn nhau!

minh_viet.78

Xe buýt
Đúng như Gia Cát Dự, khi công việc chuyển xuống để cho P xác nhận thì mỗi nơi 1 kiểu: Có nơi yêu cầu cả HĐ lao động, có nơi ko. Lại có nơi yêu cầu cả bảng Lương. Trăm hoa đua nở tự sáng tạo theo cách hiểu của mình. Phải nói đây là đi trước thời đại
Chưa kể HBT bảo các cơ quan NN, TW ko cần xác nhận. Vậy các quận khác có chấp nhận ?
Hai Bà Trưng không cần nhưng thử sang Hoàn Kiếm hay các quận khác xem sao lại ăn quả bien bản 3tr ấy chứ

lizard

Xe tải
Xem cái phóng sự mà thấy tức cả người :)) trước khi đi tiêm vacxin phải vòng qua phường 1 lượt xin giấy đi đường nữa đúng là quá cứng nhắc + ngu dốt cho a CSGT khi tuyên truyền thế.
Hôm em đi tiêm về cũng vòng qua 3 chốt vẫy lại bảo đi tiêm về thế là cho đi luôn.
Các cụ cho em hỏi với ạ:

Theo nội dung của phóng sự trên thì ông chồng đưa vợ đi khám thai hoặc đi tiêm vắc-xin đều phải cần giấy đi đường có xác nhận của UBND cấp xã/phường xác nhận đúng ko ạ?

Nhưng quy định của UBND TPHN tối qua: “Ngoài giấy đi đường có xác nhận của cơ quan và chính quyền, người đi đường cần có CCCD/CMTND, lịch trực, lịch làm việc của cơ quan…”

Em làm công ty tư nhân, ko phải lĩnh vực thiết yếu nên công ty đóng cửa ngày từ khi có chỉ thị 17 của HN và em nghỉ ở nhà, ko đi làm.

Câu hỏi của em là: giờ em muốn đi mua cho con em bỉm, sữa (em mua thật vì con em còn nhỏ), cửa hàng bán cách nhà em 500m, có đi qua 1 chốt của công an phường, thì em có bị chốt xử phạt vì không có giấy ra đường ko ạ?

tridaulau

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi với ạ:

Theo nội dung của phóng sự trên thì ông chồng đưa vợ đi khám thai hoặc đi tiêm vắc-xin đều phải cần giấy đi đường có xác nhận của UBND cấp xã/phường xác nhận đúng ko ạ?

Nhưng quy định của UBND TPHN tối qua: “Ngoài giấy đi đường có xác nhận của cơ quan và chính quyền, người đi đường cần có CCCD/CMTND, lịch trực, lịch làm việc của cơ quan…”

Em làm công ty tư nhân, ko phải lĩnh vực thiết yếu nên công ty đóng cửa ngày từ khi có chỉ thị 17 của HN và em nghỉ ở nhà, ko đi làm.

Câu hỏi của em là: giờ em muốn đi mua cho con em bỉm, sữa (em mua thật vì con em còn nhỏ), cửa hàng bán cách nhà em 500m, có đi qua 1 chốt của công an phường, thì em có bị chốt xử phạt vì không có giấy ra đường ko ạ?
Bác chủ toang còn chưa có câu trả nhời thiết yếu nữa là bọn em chém gió trên này

lizard

Xe tải
Bác chủ toang còn chưa có câu trả nhời thiết yếu nữa là bọn em chém gió trên này
Đợi bác ý trả lời lâu lắm, mà có khi bác í lờ đi ko trả lời đâu cụ ạ.
Còn quyền lợi của em thì sát sườn, đi qua chốt mà nó đòi phạt bằng được là em mất 2 củ, lạm vào tiền bỉm, sữa cho con em ngay :((

luutu21

Xe buýt
Đợi bác ý trả lời lâu lắm, mà có khi bác í lờ đi ko trả lời đâu cụ ạ.
Còn quyền lợi của em thì sát sườn, đi qua chốt mà nó đòi phạt bằng được là em mất 2 củ, lạm vào tiền bỉm, sữa cho con em ngay :((
Chỗ cụ không phát phiếu đi chợ à? Cụ có số đt của CSKV nơi cụ ở không? Cụ gọi điện, nhắn tin để hỏi, được thì đi không thì mua online thôi cụ.

PHONG SCLASS

Xe buýt
Chào các bác cuối tuần em có chuyến đi đám hiếu quan trọng phải về Thanh hoá và phải tự lái xe về e xin hỏi các bác là đi về có lên ngược lại được không…. Và e đã có giấy tiêm vaxcin, giấy xét nghiệm âm tính… và giấy đi đường của công ty hoạt động lĩnh vực bảo hiểm không biết có được không các bác nhỉ?

lizard

Xe tải
Chỗ cụ không phát phiếu đi chợ à? Cụ có số đt của CSKV nơi cụ ở không? Cụ gọi điện, nhắn tin để hỏi, được thì đi không thì mua online thôi cụ.
Chỗ em có phát phiếu đi chợ, nhưng chưa bao giờ em mua được bỉm/sữa ở chợ cụ ạ. Cửa hàng mà em hay mua thì nó ko ở chợ cụ ạ!
Em có nhắn hỏi cửa hàng rồi nhưng họ ko ship :(

bluemoon1974

Xe buýt
Chủ tệch Toang nghĩ gì nhỉ, nếu chẳng may mấy ngày tới ở một phường nào đó có F0 đi xin dấu xác nhận để ra đường?
Chắc do dân ko tuân thủ chỉ thị không được tập trung đông người và ko giữ khoảng cách 2m... Chứ hẻm phải do lỗi của chủ tệch.

luutu21

Xe buýt
Chỗ em có phát phiếu đi chợ, nhưng chưa bao giờ em mua được bỉm/sữa ở chợ cụ ạ. Cửa hàng mà em hay mua thì nó ko ở chợ cụ ạ!
Em có nhắn hỏi cửa hàng rồi nhưng họ ko ship :(
Phiếu đi chợ cụ mua ở bất cứ đâu trên địa bàn phường được mà, sữa cho trẻ mà không thiết yếu cụ cứ làm cái clip. Ai phạt cụ người đó phải chịu trách nhiệm.

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Cái này thì phải chấp nhận thôi cụ.
M
Cụ nói e đồng ý.
Cụ ở ngay còm trên thì mới chỉ đúng ở ý thức cụ ấy như thế là chuẩn. Dân mình mà ai cũng biết nghĩ, cũng ý thức được như cụ ấy thì làm gì có chữ Toang!

Vấn đề nếu ko quản lý áp chung, chỉ dựa vào ý thức mọi người thì sẽ có tình huống 10000 hay trăm nghìn người có ý thức làm đúng, mà chỉ 1 người vô ý thức (nặng hơn là những trường hợp cố ý) thì chẳng lẽ lại cả xã, huyện, tỉnh hay cả quốc gia Toang.
E lấy ví dụ có 1 tay chán đời, bất mãn cuộc sống, đến lúc ko may dính vào em covid họ suy sụp toàn phần, nghĩ tiêu cực rồi họ đi đến toàn những điểm đông đúc để cho covid hòa nhập cộng đồng thì có Toang ko ạ??? Đến lúc đấy có khi các cụ lại được mắng vốn chính quyền làm ko chặt, ko nghiêm.
(Các cụ đừng cười, đừng nghĩ e bị ảnh hưởng phim ảnh nhé, mọi chuyện đều có thể xảy ra, nên làm quản lý phải suy nghĩ tổng thể nhất).
Ngay tivi tối nay chiếu cảnh 1 thằng dân cố ý đi đốt rừng ở Ý cụ ạ.

EURO2020

Xe máy
Hầy zà.. Em vừa phải ngồi vẽ ra phương án chống dịch của công ty để mai gửi cho phường cho đủ bộ đây.. Chưa khi nào em ước ao được làm cán bộ nhà nước (nhân viên cũng đc, gọi là cán bộ cho oai giống ở quê ngày xưa) như bây giờ để đỡ phải xin xác nhận phường :)

Trạng thái
Thớt đang đóng