[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

nguoilangson

Xe tải
Đợt rồi mẹ em mất. Gia đình chị gái em lên chịu tang đang kẹt lại ở HN hơn tháng rồi. Vào năm học mà các cháu không về học được. Không rõ thủ tục để về lại Nam Định như nào, quá mệt mỏi.

EmLaCu

[Tịch thu bằng lái]
Họ lock down, nhưng họ phát tiền cho dân. Dân có thừa tiền để trả các loại phí : tiền nhà, tiền điện, tiền nước, Internet, sinh hoạt, ...

Lock down mà ko phát đủ tiền cho dân thì tức là đẩy dân vào đường cùng. Nhất là dân nghèo ko có tích lũy, ráo mồ hôi là hết tiền
Chia như mình, nghệ sĩ, hướng dẫn viên lĩnh 3tr7. Rồi còn lý do đóng góp nhiều, lĩnh nhiêu, thì chả bao giờ đc như cụ mong. Các nước mà như Việt Nam chắc Bill Gates, Donald Trump cũng được trợ cấp.

EmLaCu

[Tịch thu bằng lái]
Hoài Đức làm gì có phường nào mà ký. Hơn nữa 1/2 Hoài Đức từ ĐLTL về phía nam thuộc vùng đỏ.
Em vùng xanh cũng ký cam kết, em chả buồn đọc, cam kết xong mình cầm, họ có giữ đâu. Cam kết ngay hôm 1-9.
À em LB cụ nhé

FANVIST

Xe tăng
Đợt rồi mẹ em mất. Gia đình chị gái em lên chịu tang đang kẹt lại ở HN hơn tháng rồi. Vào năm học mà các cháu không về học được. Không rõ thủ tục để về lại Nam Định như nào, quá mệt mỏi.
Có bạn ở Thanh Hoá, sống và làm việc ở Hà Nội bị tai nạn không qua khỏi, Bố Mẹ ở tỉnh không ra viếng con được, chỉ có người thân và bạn bè sinh sống ở Hà Nội đến viếng được thôi cụ ạ, covid-19 ảnh hưởng khủng khiếp lắm

xe mink

Xe tải
Hôm đầu thông báo c.a tp cấp giấy, giờ lại báo c.a phường và csgt cấp, quả này phường lại đông vui như chảy hội

sakai_yo

Xe lăn
Hôm đầu thông báo c.a tp cấp giấy, giờ lại báo c.a phường và csgt cấp, quả này phường lại đông vui như chảy hội
Chưa thấy đả động gì đến các doanh nghiệp tư nhân đang được hoạt động theo Ct16 cả.

Kiabuoisang

Xe container
Cụ ko cập nhật thời sự à? Test prc 3 lần còn âm tính đến lần 4 mới dương kìa, hơn nữa test prc thì phải chờ kết quả có ngay đâu.
Em cũng test pcr nhiều lần rồi cụ ạ. Cái việc nhiều lần âm, lần cuối dương là xác suất vẫn có. Ý em muốn nói rằng cái thủ tục cấp giấy đi đường và điều kiện được cấp hiện nay là dành có các thành phần ưu tiên này kia, cái điều kiện phải không có bệnh thì chưa được xét tới. Ví dụ người dương tính (nhưng chưa biết do chưa xét nghiệm) đủ điều kiện thì vẫn được cấp giấy đi tung tăng cụ nhỉ \:D/. Trong bối cảnh dịch bệnh thì người được ra đường nên là người không có bệnh và thuộc nhóm ưu tiên thì tốt hơn ạ.

cairong_2011

Xe container
Trước kia thời chiến khổ nhất laf anh bộ đội phải ra chiến trường. Nay cũng đang chống địch (con covi) thì thấy anh bộ đội lại khổ vì đi tiếp tế cho dân, còn mấy chú CA khổ vì làm giấy tờ cho dân. Có lẽ đây là đặc điểm mới của chiến tranh thời đại 4.0 ?

Patriots

Xe lăn
Trước kia thời chiến khổ nhất laf anh bộ đội phải ra chiến trường. Nay cũng đang chống địch (con covi) thì thấy anh bộ đội lại khổ vì đi tiếp tế cho dân, còn mấy chú CA khổ vì làm giấy tờ cho dân. Có lẽ đây là đặc điểm mới của chiến tranh thời đại 4.0 ?
Nhưng mà kê khai thủ công nhiều quá, rồi lại tụ tập nộp đơn, cơ hội lây lan ở những chỗ đó rất cao, hôm qua cháu đi Test nói chúng thấy tổ chức tốt, làm tốt, người dân có ý thức đứng xa nhau, nhưng có một số điểm cần suy nghĩ như , dân không mang bút riêng, khai chung bút, khi khai thì đứng gần nhau một bàn, cán bộ lấy mẫu đeo găng nhưng không thấy găng theo định kỳ ( đâu như sau 5-6 mẫu) đó là ba điểm cháu thấy có rủi ro

tunglam28062009

Xe tăng
Mie rối như canh hẹ. Thay đổi liên tục, mục đích cho dân thấy khó mà ko ra đường. Ko hiểu với lượng kskv ít ỏi thì cấp làm sao kịp giấy đi đường cho dân

cairong_2011

Xe container

Mời các cụ tham khảo DS hồ sơ mà CS KV chỗ em ở gửi để các DN biết mà nộp xin giấy đi đường

cairong_2011

Xe container
Nhưng mà kê khai thủ công nhiều quá, rồi lại tụ tập nộp đơn, cơ hội lây lan ở những chỗ đó rất cao, hôm qua cháu đi Test nói chúng thấy tổ chức tốt, làm tốt, người dân có ý thức đứng xa nhau, nhưng có một số điểm cần suy nghĩ như , dân không mang bút riêng, khai chung bút, khi khai thì đứng gần nhau một bàn, cán bộ lấy mẫu đeo găng nhưng không thấy găng theo định kỳ ( đâu như sau 5-6 mẫu) đó là ba điểm cháu thấy có rủi ro
He he. Em nói chú XXX vất vả vì dân do mấy cái VB đấy cụ ạ. 4.0 có lẽ là phải thế chăng ?

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Thế tóm lại bây giờ hướng dẫn cấp giấy đi đường thế nào, em hỏi cskv chỉ nộp thông tin còn bảo cấp thế nào thì chờ. Sao CAHN ko có thông báo chính thức cấp thế nào mà toàn báo chí đưa tin.

FANVIST

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng