Topic chuyên về Mazda 3 1.6 2009 Taiwan

vuminhngoc29

Xe đạp
Bẩm các cụ, xe em có vấn đề về ổ khoá cơ như sau: có lúc thì cắm khoá vào ko được, có lúc thì cắm vào được mà ko vặn lên đc. Cả 2 TH trên đều giải quyết bằng cách lắc nhẹ vô lăng. Em đã thay pin chìa khoá, xịt RP7 vệ sinh ổ khoá, lấy chìa khoá dự phòng( mới ) nhưng vẫn thế.
Xin thưa là ko phải do rút khoá đánh lái bị khoá vô lăng nhé! Vấn đề này e đã biết trước rồi! Mà buồn cười là có lúc ko cắm vào đc thì lắc cho khoá vô lăng vào lại cắm đc.
Cụ nào rành về ổ khoá tư vấn em với! Thanks!!!

M3_DNG

Xe hơi
Các cụ cho hỏi phu tùng như bên dưới mua ở đâu ạ. Lên Trường Hải Điện Biên Phủ Đà Nẵng tư vấn bảo không tìm ra mã sản phẩm. Xem em mazda 3 1.6 taiwan.
Đa tạ!

Eagle eye

Xe hơi
Chào các cụ M3,sau hơn nửa năm miệt mài tìm xe cuối cùng em cũng vừa mới lấy 1 em đời 2010.
Sao em thấy xe này đi ồn thế các cụ? Tiếng động cơ vọng vào cabin khá to ngay cả khi để máy chạy không tải. Tiếng ồn từ mặt đường dội lên còn to hơn. Xe các cụ có ồn không ạ hay xe em có vấn đề?
Cảm ơn các cụ.

vuminhngoc29

Xe đạp
Chào các cụ M3,sau hơn nửa năm miệt mài tìm xe cuối cùng em cũng vừa mới lấy 1 em đời 2010.
Sao em thấy xe này đi ồn thế các cụ? Tiếng động cơ vọng vào cabin khá to ngay cả khi để máy chạy không tải. Tiếng ồn từ mặt đường dội lên còn to hơn. Xe các cụ có ồn không ạ hay xe em có vấn đề?
Cảm ơn các cụ.
Cụ đã đi nhiều xe chưa? Vì nói về ồn thì cũng hơi tương đối, cùng phân khúc cụ phải so sánh với nhg xe khác mới đánh giá đc.
1. Tiếng ồn vọng vào cả khi ko tải nếu kèm theo cả rung thì cụ đi ktra mấy cái cao su chân máy, đặc biệt là cao su thuỷ lực, nó kém thì thay phát hết ồn ngay( xe em cũng thế, thay xong im re đến ngạc nhiên)
2. Khi xe chuyển bánh mà tiếng ồn vọng lên nhiều thì cụ ktra cho em mấy lốp, có thể nó cũ kém chất lượng, mòn ko đều hoặc lốp rẻ tiền( loại michelin sẽ đỡ nhiều). Lý do nữa là cụ ktra mấy cái may-ơ, nó mà kém là ồn lắm đấy( xe em cũng từng như thế)
3. Làm chống ồn các kiểu ko ăn thua đâu nhé, cụ đừng dại
Cụ cứ thử làm các bước như em xem sao nhé! E ko phải thợ nhưng xuất phát từ chính xe em trước cũng bị thế, sau cùng nữa là phải chấp nhận sự thật vì : tiền nào của đấy !!! :))
Chúc cụ sớm làm cho xe đỡ ồn!

Eagle eye

Xe hơi
Cụ đã đi nhiều xe chưa? Vì nói về ồn thì cũng hơi tương đối, cùng phân khúc cụ phải so sánh với nhg xe khác mới đánh giá đc.
1. Tiếng ồn vọng vào cả khi ko tải nếu kèm theo cả rung thì cụ đi ktra mấy cái cao su chân máy, đặc biệt là cao su thuỷ lực, nó kém thì thay phát hết ồn ngay( xe em cũng thế, thay xong im re đến ngạc nhiên)
2. Khi xe chuyển bánh mà tiếng ồn vọng lên nhiều thì cụ ktra cho em mấy lốp, có thể nó cũ kém chất lượng, mòn ko đều hoặc lốp rẻ tiền( loại michelin sẽ đỡ nhiều). Lý do nữa là cụ ktra mấy cái may-ơ, nó mà kém là ồn lắm đấy( xe em cũng từng như thế)
3. Làm chống ồn các kiểu ko ăn thua đâu nhé, cụ đừng dại
Cụ cứ thử làm các bước như em xem sao nhé! E ko phải thợ nhưng xuất phát từ chính xe em trước cũng bị thế, sau cùng nữa là phải chấp nhận sự thật vì : tiền nào của đấy !!! :))
Chúc cụ sớm làm cho xe đỡ ồn!
Cảm ơn cụ, em cho đi xử lý từng phần một xem sao

hồ lô

Đi bộ
các cụ cho e hỏi : giá mazda 3 209 nhập bây giờ là bn nhỉ.E đang tìm mua.

vuminhngoc29

Xe đạp
Em nghĩ chắc khoảng 350 tuỳ chất xe. Em đang đi xe này bản 2.0S

Trieuphu1411

Đi bộ
Mazda3 - 2010 để 3 hôm ko đi không nổ đc, có cụ nào biết nguyên nhân ko? Ắc quy vẫn full điện. :(

coldboy1102

Đi bộ
các bác cho hỏi xe mình dạo này tiếng máy vọng vào trong xe nhiều quá!chỉ cho mình cách khắc phục với!

Minhbeboi

Xe buýt
cảm ơn những chia sẻ của các cụ ạ :))

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
Mazda3 - 2010 để 3 hôm ko đi không nổ đc, có cụ nào biết nguyên nhân ko? Ắc quy vẫn full điện. :(
Của e 3 hôm ko nổ đc nhưng ắc quy hết điện. Thay mới ắc quy cũng thế, ra Tín phát kiểm tra, lỗi ko phải do bộ sạc. H vẫn chưa khắc phục đc, toàn phải tháo aquy khi để nhà 2 hôm :D