Toyota Corolla Altis VS Kia Forte?

Trạng thái
Thớt đang đóng

lexus_bk

Xe điện
Theo em các cụ ko nên cãi hoặc xỉa nhau làm gì. Xe nào chả có ưu nhược. Đối tượng kh riêng. E thuộc loại quá sành xe toy, lex nhưng e vẫn chọn xe forte, chẳng qua nó có cái mình cần... đẹp, chất lượng ổn, ko hỏng vặt, âm thanh hay, tiết kiệm nhiên liệu, giá hợp lý, chi phí sd thấp. Còn altis lại hơn ở chỗ gầm đi đg xấu tốt hơn, máy 1.8 bốc hơn, oai hơn, và đắt hơn những cái đó e lại ko cần...

phuongtv_76

Xe container
Mợ có thể nói cụ thể hơn không? nếu nói Forte hay hỏng vặt và lỏng jac thì xin xin xác nhận là không đúng,còn vụ độ bền thì em chịu vì Forte mới ra được khoảng năm 2009 gì đó nên chưa biết.
ah lại gặp cụ, cụ cho e hỏi cụ đã lấy đc xe gì rồi ah, trc đây e thấy cụ lập hết thớt xin tư vấn chọn Bim, hay mẹc, sau đó là thớt chọn cam, e tò mò tí

Tienthinh

Xe tăng
ah lại gặp cụ, cụ cho e hỏi cụ đã lấy đc xe gì rồi ah, trc đây e thấy cụ lập hết thớt xin tư vấn chọn Bim, hay mẹc, sau đó là thớt chọn cam, e tò mò tí
E đang đi Focus và Forte ạ? e chưa có ý định mua Bim,em chỉ có ý định mua CAM sắp ra LD thôi, không hiểu Mợ lôi đâu ra em chọn Bim , Mẹc ở thớt nào?:-o

lexus_bk

Xe điện
Tienthinh nói:
E đang đi Focus và Forte ạ? e chưa có ý định mua Bim,em chỉ có ý định mua CAM sắp ra LD thôi, không hiểu Mợ lôi đâu ra em chọn Bim , Mẹc ở thớt nào?:-o
Mua cam LD hợp lý đấy cụ. E thấy cam đi rất hợp lý, cam nhập le nội thất xấu quá trời :)). Hôm nọ chạy thử sonat thành công chạy phê, âm thanh đc, nhưng cái cửa nóc nóng quá, với cả chật chội... :)))

xebenho

Xe tải
Em thì chọn forte , dư được tiền ra mà giá trị sử dụng nó không khác mấy . Còn nếu tầm Altis thì em cố cày kéo thêm mà nhảy vào Nisan Teana . CHung quy là em không khoái Toy Vịt mình cho lắm :D
Với cái tiêu chí đo đỏ này thi em nghĩ cụ nên mạnh dạn hơn chọn hẳn dòng VINAXUKI sedan cho nó hiệu quả ăn đứt cái vàng vàng của cụ

ceracera

Xe buýt
Với cái tiêu chí đo đỏ này thi em nghĩ cụ nên mạnh dạn hơn chọn hẳn dòng VINAXUKI sedan cho nó hiệu quả ăn đứt cái vàng vàng của cụ
cụ chỉ cho em xem con VINAXUKI sedan nào cùng pk với Ẩntịt, nếu cùng pk mà rẻ em mua thêm cái nữa chạy chơi

Chỉnh sửa cuối:

diennuocxaydung

Xe buýt
dân chơi phố huyện là đây.phát biểu ko biết mình là ai,nếu xet về hạng thì altis và pote ngang hàng,fote thua về thương hiệu thôi,đi so với vios thì cũng ạ cụ,vios thì danh cho dân VN ăn chăc mặc bền nhìn nội thất mà thấy chán
em cũng tưởng như cụ này, e cứ nghĩ forte chỉ so với vios thôi chứ nhỉ, các cụ xác nhận cho e cái.

xamthung

Xe tăng
Có tiền thì em cũng mua altis mà không mua mẹc S phải không cụ . Dư ra vài tỷ , vỏ mỏng chút , ồn chút , kém bốc chút được cái túi khí bền với bán ít mất giá . Khéo mấy tiêu chí này rôn roi còn thua đấy .

civic2010

Xe buýt
theo em forte chưa đủ tuổi so với át tít vì
át tí mang thương hiệu TOy
túi khí rất bền và chắc chắn
cách âm tốt, đi đầm, cảm giác lai thua mỗi anh bim
nội thất hiện đại, máy công nghệ mới nhất
he he đây chắc là mợ, lên đây Fun thôi mà cũng nói giọng hờn dỗi. :))

civic2010

Xe buýt
người Hàn với người Nhật thù nhau giờ lây cả cho người sở hữu xe của nước họ nữa. nguy hiểm quá

Tienthinh

Xe tăng
Xin lỗi kụ,nếu kụ nói thế em nghĩ kụ không biết gì cả,đừng lên đây ti toe nhé.

leomessi24197

Xe máy
Em đã quyết định chọn cái Altis, các cụ thấy được chứ, bản 1.8 và 2.0 chắc khác nhau mỗi cái động cơ thôi nhỉ?

coolpix8700

Xe ngựa
Em đã quyết định chọn cái Altis, các cụ thấy được chứ, bản 1.8 và 2.0 chắc khác nhau mỗi cái động cơ thôi nhỉ?
Động cơ + bộ ly hợp. Còn các optons thì em không biết!

Còn cái Phót tờ này thì em chưa được ngồi lần nào, chỉ thấy chạy ngoài đường. Trong nhà thì được nghe cậu em con chú ruột khi uống rượu với nhau mô tả cái xe của đứa cả "luôn hoành tránh" con chú ấy thôi!

Chỉnh sửa cuối:

ceracera

Xe buýt
khác nhau nhiều đấy, nội thất riêng điều hòa 2.0 nó đã khác 1.8 chỉnh bằng cơm rồi. mà những tiện nghi trên con antit ko bằng một nửa con fote. cụ mua thời điểm này ép giá mạnh vào xe đang ế mà,

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Xe container
em cũng tưởng như cụ này, e cứ nghĩ forte chỉ so với vios thôi chứ nhỉ, các cụ xác nhận cho e cái.
So sánh nào cũng khập khiễng. Cụ đi Forte có nghĩa là xe của Kia, Altis là của Toy, đơn giản vậy thôi. Không lẽ dán dòng chữ: CÙNG PHÂN KHÚC ALTIS sau đuôi xe Forte à? thích cái nào thì múc cái ấy, đừng lăn tăn vài cái lẻ tẻ. Tiền nào của nấy.

ceracera

Xe buýt
nếu cụ hỏi đùa thì thôi em bỏ qua. Nếu cụ hỏi thật thì em trả lời cụ, cái cụ vẫn nghĩ vẫn tưởng là sai đấy, nếu ngồi nhận xét với chủ của hai xe trên thì cụ fote cười cho đấy.

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Xe container
khác nhau nhiều đấy, nội thất riêng điều hòa 2.0 nó đã khác 1.8 chỉnh bằng cơm rồi. mà những tiện nghi trên con antit ko bằng một nửa con fote. cụ mua thời điểm này ép giá mạnh vào xe đang ế mà,
Tiện nghi bằng 1 nửa nghĩa là sao cụ...ghế Altis nhỏ bằng 1/2 Forte à, hay nó chỉ có 2 ghế. Cụ đừng mang vài cái option vớ vỉn ra dọa Altis, cụ có mua cruise control với cửa nóc e bán rẻ cho, vì chả bao giờ e dùng. Những cái option linh tinh đó có thì thừa, ko có thì thiếu, lòe mấy chú choai choai thôi cụ ạ! vài ý kiến dù e ko đi Forte cũng chả đi Altis.

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
So sánh nào cũng khập khiễng. Cụ đi Forte có nghĩa là xe của Kia, Altis là của Toy, đơn giản vậy thôi. Không lẽ dán dòng chữ: CÙNG PHÂN KHÚC ALTIS sau đuôi xe Forte à? thích cái nào thì múc cái ấy, đừng lăn tăn vài cái lẻ tẻ. Tiền nào của nấy.
Nhất trí với cụ! Tuy nhiên nếu đã viết cái bảng, đằng nào cũng mất 1 công thì viết luôn " Xe này là cùng phân khúc Mer C và Bim 3" cho nó hoành!:)>-

Tienthinh

Xe tăng
Thế nên giá TOY lúc nào cũng cao hơn Kia , còn so sánh thì mọi sự so sánh đều khập khiễng kụ ạ, nói về động lực thì Forte thua Altis 1.8 chưa cần đến 2.0,nhưng không có nghĩa Forte là đồ bỏ đi như các Kụ nói,giá nó rẻ hơn Altis khá nhiều.

anchibui

Xe điện
Tiện nghi bằng 1 nửa nghĩa là sao cụ...ghế Altis nhỏ bằng 1/2 Forte à, hay nó chỉ có 2 ghế. Cụ đừng mang vài cái option vớ vỉn ra dọa Altis, cụ có mua cruse contrl với cửa nóc e bán rẻ cho, vì chả bao giờ e dùng. Những cái option linh tinh đó có thì thừa, ko có thì thiếu, lòe mấy chú choai choai thôi cụ ạ! vài ý kiến dù e ko đi Forte cũng chả đi Altis.
Nhà em hiện có 2 con fote và altis.... 1 con Cam bán trước tết vì cần xiền, có 1 bác trên of mua. Moning, vios nhà em cũng có nhung bán hết rùi
Nhận xét công bằng nhé.
Con altis ông bô em đi, nhưng trước khi tậu fote em đi altis mãi.
Hai con cảm giác lái như nhau, độ đầm thì fote nhỉnh hơn tí, độ bốc gần như nhau (altis 1.8),độ ồn kinh khủng như nhau, xăng ăn như nhau, đường xấu fote xóc hơn...
Em là thanh niên nên tgichs dáng fote khỏ khoán, thời trang, rẻ hơn chút...z
Altis mua hơn 3 năm, chỉ bảo dưỡng, và ghay lọc dầu, fote. Mua gần 2 năm nhưng phải sủa lặt vặt vài thứ ( chi phí không nhiều) nhưng thấy altis đúng là ko hỏng vặt.
Nội thất thì altis thua fote nhiều....
Nhưng mỗi người một tiêu chí. Giờ fote em rơi hơn trăm củ, altis ông bô khéo không rơi đồng nào....
Nếu là thanh niên thì chọn fote.
Nếu trên thanh niên và sợ rơi xèng, chọn altis.

Trạng thái
Thớt đang đóng