Toyota Corolla Altis VS Kia Forte?

Trạng thái
Thớt đang đóng

huyvu411

Xe máy
Nhà em hiện có 2 con fote và altis.... 1 con Cam bán trước tết vì cần xiền, có 1 bác trên of mua. Moning, vios nhà em cũng có nhung bán hết rùi
Nhận xét công bằng nhé.
Con altis ông bô em đi, nhưng trước khi tậu fote em đi altis mãi.
Hai con cảm giác lái như nhau, độ đầm thì fote nhỉnh hơn tí, độ bốc gần như nhau (altis 1.8),độ ồn kinh khủng như nhau, xăng ăn như nhau, đường xấu fote xóc hơn...
Em là thanh niên nên tgichs dáng fote khỏ khoán, thời trang, rẻ hơn chút...z
Altis mua hơn 3 năm, chỉ bảo dưỡng, và ghay lọc dầu, fote. Mua gần 2 năm nhưng phải sủa lặt vặt vài thứ ( chi phí không nhiều) nhưng thấy altis đúng là ko hỏng vặt.
Nội thất thì altis thua fote nhiều....
Nhưng mỗi người một tiêu chí. Giờ fote em rơi hơn trăm củ, altis ông bô khéo không rơi đồng nào....
Nếu là thanh niên thì chọn fote.
Nếu trên thanh niên và sợ rơi xèng, chọn altis.
Em đồng ý với cụ, đánh giá thì phải dựa trên các tiêu chí, trên mỗi mặt. Ở một phía nào đấy thì Forte hơn nhưng ở một mặt khác thì Altis hơn. Để mà so sánh thì khó vô cùng, ai chẳng có chính kiến của mình.

ceracera

Xe buýt
Nhà em hiện có 2 con fote và altis.... 1 con Cam bán trước tết vì cần xiền, có 1 bác trên of mua. Moning, vios nhà em cũng có nhung bán hết rùi
Nhận xét công bằng nhé.
Con altis ông bô em đi, nhưng trước khi tậu fote em đi altis mãi.
Hai con cảm giác lái như nhau, độ đầm thì fote nhỉnh hơn tí, độ bốc gần như nhau (altis 1.8),độ ồn kinh khủng như nhau, xăng ăn như nhau, đường xấu fote xóc hơn...
Em là thanh niên nên tgichs dáng fote khỏ khoán, thời trang, rẻ hơn chút...z
Altis mua hơn 3 năm, chỉ bảo dưỡng, và ghay lọc dầu, fote. Mua gần 2 năm nhưng phải sủa lặt vặt vài thứ ( chi phí không nhiều) nhưng thấy altis đúng là ko hỏng vặt.
Nội thất thì altis thua fote nhiều....
Nhưng mỗi người một tiêu chí. Giờ fote em rơi hơn trăm củ, altis ông bô khéo không rơi đồng nào....
Nếu là thanh niên thì chọn fote.
Nếu trên thanh niên và sợ rơi xèng, chọn altis.
con fote cụ bảo hay hỏng vặt là hỏng cái gì vậy, còn altis các cụ ấy kêu nhiều phần thước lái bị lỗi đấy, với trình độ lắp ráp ở vịt mình thì đừng nói là không hỏng cụ nhé.

ceracera

Xe buýt
Tiện nghi bằng 1 nửa nghĩa là sao cụ...ghế Altis nhỏ bằng 1/2 Forte à, hay nó chỉ có 2 ghế. Cụ đừng mang vài cái option vớ vỉn ra dọa Altis, cụ có mua cruse contrl với cửa nóc e bán rẻ cho, vì chả bao giờ e dùng. Những cái option linh tinh đó có thì thừa, ko có thì thiếu, lòe mấy chú choai choai thôi cụ ạ! vài ý kiến dù e ko đi Forte cũng chả đi Altis.
có đi xe chủ thớt hỏi đâu mà đòi nhận xét. mà đã không biết thì

Isu_zu

Xe container
Không đi nghĩa là ko sở hữu...nhận xét nó khách quan, chứ có phải RR đâu mà e chưa cầm lái...=)). Nếu lăn tăn, thì phải lăn tăn giữa Cam LE và Bim #3, mỗi con một thế mạnh khác nhau, chứ lăn tăn gì giữa Forte và Altis. Nhưng vài cái óp sừn vớ vỉn, chưa bao giờ làm em xúc động cả.
Phải nói Bim 3 và 5 mới ra đẹp quá! :))

Isu_zu

Xe container
Thế nên giá TOY lúc nào cũng cao hơn Kia , còn so sánh thì mọi sự so sánh đều khập khiễng kụ ạ, nói về động lực thì Forte thua Altis 1.8 chưa cần đến 2.0,nhưng không có nghĩa Forte là đồ bỏ đi như các Kụ nói,giá nó rẻ hơn Altis khá nhiều.
Cái nào cũng đi tốt cả cụ ạ, nhưng giá chênh nhau là đúng, vì ngay tại Mỹ, F 2.0 còn rẻ hơn A 1.8 cả ngàn đô, cùng bản base! chưa kể F về VN chủ yếu là 1.6!

waterfall

Xe buýt
Không đi nghĩa là ko sở hữu...nhận xét nó khách quan, chứ có phải RR đâu mà e chưa cầm lái...=)). Nếu lăn tăn, thì phải lăn tăn giữa Cam LE và Bim #3, mỗi con một thế mạnh khác nhau, chứ lăn tăn gì giữa Forte và Altis. Nhưng vài cái óp sừn vớ vỉn, chưa bao giờ làm em xúc động cả.
Phải nói Bim 3 và 5 mới ra đẹp quá! :))
Thôi cụ isuzu ạ, chúng ta cũng nên công nhận là xe Hàn bây giờ đang có nhiều tiến bộ về kỹ thuật và công nghệ rồi. Nhưng nếu cụ nào đã đi và sử dụng những chị Corolla năm 90 hay mấy em Crown hay Super Saloon thì mới biết được vì sao Toy đắt và bền.;)

Isu_zu

Xe container
Thôi cụ isuzu ạ, chúng ta cũng nên công nhận là xe Hàn bây giờ đang có nhiều tiến bộ về kỹ thuật và công nghệ rồi. Nhưng nếu cụ nào đã đi và sử dụng những chị Corolla năm 90 hay mấy em Crown hay Super Saloon thì mới biết được vì sao Toy đắt và bền.;)
Cụ có thấy e chê Forte câu nào đâu:)), nhưng nếu ko suy nghĩ vì rẻ hơn, thì múc ngay Altis, còn muốn rẻ múc Forte. Vậy thôi, chứ ko cần phải ca lên là Forte nhiều option rồi cùng phân khúc nọ kia...chả giải quyết đc cái gì.

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Cụ có thấy e chê Forte câu nào đâu:)), nhưng nếu ko suy nghĩ vì rẻ hơn, thì múc ngay Altis, còn muốn rẻ múc Forte. Vậy thôi, chứ ko cần phải ca lên là Forte nhiều option rồi cùng phân khúc nọ kia...chả giải quyết đc cái gì.
Chuẩn, nếu thích nhiều ốp sần thì mua luôn Luxugen ấy, giá già còn Kia Forte mà ốp sần còn hơn cả Lexus.

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Em trước đây cũng đi KIA,Spectra - đi được 8 vạn thì đang bon bon trên đường 5 với tốc độ 80Km/h thì bó máy, xe rê trên đường, may không có xe nào đi gần đằng sau, hóa ra là đứt dây cam, kết quả là bể nóc máy, cong tay biên, vỡ 2 quả pít tông, sửa mất hơn 20 củ, hoảng quá chuyển sang đi altis, chạy từ hồi mua đến giờ 18 vạn rồi chỉ thay lốp và một lần ắc quy ( không kể thay lọc dầu, lọc gió... ) còn không phải sửa gì.

Luu Lehong

Xe container
Xe Forte của bác là nhất: option nhiều, êm ái, bền, tiết kiệm xăng.... và giá lại rẻ hơn altis. Thế thôi, bác vừa lòng chưa?
Còn số đông ae là toàn bị lừa cả! Xe thì ồn, option ít, giá lại bị đắt hơn hàng trăm triệu với xe bác! Chỉ được mỗi cái thương hiệu và cái tiếng bền lành vớ vỉn!
Em chả đi xe hàn nhưng đã được dùng, tự cảm nhận, nghe nhiều người đã dùng và họ cũng khuyên chọn xe Nhật. Thấy nhiều người dùng thì cũng thấy an tâm mua, thế thôi. Thời gian còn lại là kiếm thêm tiền, chả tội gì mua xe hàn xong cứ phải đi so sánh xe mình với xe khác và giải thích hay khẳng định xe hàn là không kém xe khác!

ceracera

Xe buýt
thôi thôi cho em xin, kẻo lại khóc ra đây thì ko dỗ đc.

T91

Xe container
he he đây chắc là mợ, lên đây Fun thôi mà cũng nói giọng hờn dỗi. :))
đâu em nghe ông chú thằng bạn của thằng cháu chon ông chú họ nhà thằng bạn thân em đi át tít nói thế mà.

T91

Xe container
nếu cụ hỏi đùa thì thôi em bỏ qua. Nếu cụ hỏi thật thì em trả lời cụ, cái cụ vẫn nghĩ vẫn tưởng là sai đấy, nếu ngồi nhận xét với chủ của hai xe trên thì cụ fote cười cho đấy.
Em thích cái câu tiền nào của ấy nhưng em cũng rất kết một cấu các cụ đa dạy " tiền tài uống rượu cấn"

Mr.Cule

Xe tải
Xe nào cũng có cái hay của nó, cụ thích xe nào thì mua xe đấy. Xe Hàn với xe Nhật thuộc hai trường phái khác nhau, một cái thiên về năng động, cá tính, luôn đổi mới, óp sừn tùm lum. Một cái thiên về vận hành, tiết kiệm nhiên liệu. Em đi hai xe rồi, altis at của em đi bốc hơn forte. Công nhận là óp sừn hơi nghèo nàn thật, cụ máu thì múc altis 2.0 cho em, múc rồi thì đừng hỏi tại sao đi xe Nhật nó sướng thế.

ceracera

Xe buýt
option vớ vỉn là sao nhỉ, em thấy cái chống trơn chống trượt (ESP) nó quá cần thiết đấy chứ, vậy mà altit có đâu. Ông Toy bảo cái mạng các chú rẻ bèo không cần thiết lắp cái vớ vỉn này làm gì
[video=youtube;FIuPS9cTlL8]http://www.youtube.com/watch?v=FIuPS9cTlL8[/video]

Chỉnh sửa cuối:

ceracera

Xe buýt
em up thêm [video=youtube;NiZjeeMExY4]http://www.youtube.com/watch?v=NiZjeeMExY4&feature=player_detailpage[/video]

Chỉnh sửa cuối:

lexus_bk

Xe điện
Thấy các cụ chém hay quá. Nói chung cụ nào cũng có ý đúng, Forte e chạy sau 4,5 vạn đã xử lý chảy dầu 1 lần, thay 1 đôi rô tuyn cân bằng, phải công nhận altis ít mắc lỗi hơn. Nhưng với e lỗi đó cũng như lỗi thước lái altis chỉ là vớ vỉn. Do thiết kế ko phù hợp đk việt nam. Chứ ko do chất lượng của nhà sx. E cũng đã khắc phục cho nó phù hợp đk vn, chắc giờ bền như toy rồi :)). Thực ra như em, đi xe là niềm vui, vi vu nghe những bản nhạc hay... e cũng đang cân nhắc sắp tới đổi Civic 2.0 vì âm thanh civic rất ấn tượng :). Hoặc cam ld 2.4, nhưng vẫn lăn tăn khoản music :))

Isu_zu

Xe container
em up thêm [video=youtube;NiZjeeMExY4]http://www.youtube.com/watch?v=NiZjeeMExY4&feature=player_detailpage[/video]
Cụ vẫn cứ muốn nghĩ là Forte hơn Altis, thôi cụ cứ nghĩ vậy cho sướng, e cũng ko phản đối, e chỉ có vài ý kiến thế này:
- Forte 1.6 cũng ko có ESP, chỉ có ở bản 2.0T
- Nếu bạn là người đam mê lái xe, thì sẽ ko thích ESP, vì xe không drift được, vì ESP can thiệp vào quá trình lái xe, không cho cảm giác phê.
- Nếu là người lái xe nghiêm túc, đi đúng tốc độ cho phép theo luật, và thực hiện đúng phương pháp lái xe an toàn, ở điều kiện VN, ESP không phải là quá cần thiết.
- Ở châu Âu và Mỹ, nơi có đường cao tốc và tuyết, trơn trượt, thì ESP là bắt buộc phải trang bị, nhưng nhiều lái xe lại...tắt chức năng này!
Vài dòng để thấy là nên biết option nào nên có và óp sừn nào không quá cần thiết, không hiêu quả mà lại hay trục trặc.
Cụ cứ nghĩ như cụ muốn, người khác cũng có quan điểm riêng của họ...

Isu_zu

Xe container
Thấy các cụ chém hay quá. Nói chung cụ nào cũng có ý đúng, Forte e chạy sau 4,5 vạn đã xử lý chảy dầu 1 lần, thay 1 đôi rô tuyn cân bằng, phải công nhận altis ít mắc lỗi hơn. Nhưng với e lỗi đó cũng như lỗi thước lái altis chỉ là vớ vỉn. Do thiết kế ko phù hợp đk việt nam. Chứ ko do chất lượng của nhà sx. E cũng đã khắc phục cho nó phù hợp đk vn, chắc giờ bền như toy rồi :)). Thực ra như em, đi xe là niềm vui, vi vu nghe những bản nhạc hay... e cũng đang cân nhắc sắp tới đổi Civic 2.0 vì âm thanh civic rất ấn tượng :). Hoặc cam ld 2.4, nhưng vẫn lăn tăn khoản music :))
Cụ có nghề, nên tìm e Cam 3.5Q lướt, đảm bảo cụ không ân hận....

ngocbao

Xe đạp
E vote cho altis . Còn xe lướt cụ kiếm Nissan teana .

Trạng thái
Thớt đang đóng