Thảo luận Toyota corolla cross đang tự vả vào mình?

hoanganhdhyhp

Xe điện
Truyền thống của Toyota VN vẫn là ra giá xe mới đắt rất vô lý, tụi làm giá chắc vẫn hút cỏ đều. Bài học từ rất nhiều dòng xe đang bán định giá cao ngay từ đầu và options thì kém, như tự tay bóp ... mà vẫn chưa sáng mắt ra: Altis, Wigo, Avanza, Rush, Innova...
Đến cái con Cross này dự định cái giá vẫn thế, cao tận sao hoả, độc bán mỗi cái logo mấy trăm triệu=))=))=))=))=))
Chắc định ko thèm cạnh tranh với HRV, Kona, Seltos, Ecosport...
Cụ nào xuống tiền mua cũng nể thật đấy:-j:-j:-j:-j:-j

Lâu lâu em lại vào đây thả quả bom, các cụ chém nhẹ tay nhá nhá:)):)):)):)):))

hoanganhdhyhp

Xe điện
Cụ muốn mua nhưng tại nó đắt chứ gì :-?
Cụ chắc ma mới ko biết em rồi :-j
Em đã từng đi Toy từ rất lâu và em ko bao giờ thèm quay lại Toy nữa:))
Em bị dị ứng và rất kì thị Toy VN, anti Toy VN.
Do trong quá khứ Toy VN bán giá đắt lòi, coi thường khách Việt, options thì ít, an toàn thì cực lởm em có mấy bài ném đá tơi tả và các cụ trong hội Toy thi nhau vào chém với em=))=))=))=))=))

Nay rảnh em thích vào Box Toy ném viên đá ko đươc à cụ=))
(Em đi qua 2 đời Mer rồi nhé cụ, không cụ lại bảo em ko có xèng mua Toy):-j

flanker.27

Xe buýt
Cụ đúng là dũng sĩ đi đầu trên trận tuyến chống Toy, em xin kính cụ một ly vì độ anti đến cuồng dại của cụ. Mà có tiền đi xe sang rồi vẫn không bỏ được cái thói sân si với mấy con xe cỏ à cụ :)) tháng trước Toy tụt doanh số Vios văng cả top 1 vẫn không thấy cụ vào sân si, hoá ra là chờ đến lúc CC sắp ra thì sân si một thể đây hả?
Nhưng mà em bảo này, anti thì cũng lắc cái não rồi hãy anti nhé. CC không sinh ra để cạnh tranh với Kona hay HR-V đâu, con xe Toy tương đồng nó là con C-HR cơ? Trong đội hình xe Toy thì CC nó đứng trên C-HR và RAV4, kích cỡ của CC nó bé hơn Tucson có tí thôi, xếp nó vào hạng C cũng được đấy. Mức giá của nó cũng chỉ lơ lửng nằm giữa hạng B và C, bản cao cấp có hybrid mà còn thấp hơn giá CR-V bản thấp nhất thì cụ còn đòi hỏi gì nữa? Hay là cụ đòi bán CC với giá của Kona, như cụ đòi bán Prado giá tỉ rưỡi đó hở? Bán với giá đó thì doanh số cao chả bù được lỗ, mà lỗ thì anti như cụ cũng có đứng ra bù lỗ được cho hãng đâu mà họ phải bán giá thấp làm giề :)) doanh nghiệp họ chỉ quan tâm đến doanh số và lợi nhuận thôi, chứ nghe tâm tư ít tính xây dựng giàu tính phá hoại của mấy người không thèm mua Toy như cụ thì đất cũng chả có để mà cạp đâu:))

lapin

Xe container
Chả có nhẽ fan tự anti nhau? :))

hoanganhdhyhp

Xe điện
Cụ đúng là dũng sĩ đi đầu trên trận tuyến chống Toy, em xin kính cụ một ly vì độ anti đến cuồng dại của cụ. Mà có tiền đi xe sang rồi vẫn không bỏ được cái thói sân si với mấy con xe cỏ à cụ :)) tháng trước Toy tụt doanh số Vios văng cả top 1 vẫn không thấy cụ vào sân si, hoá ra là chờ đến lúc CC sắp ra thì sân si một thể đây hả?
Nhưng mà em bảo này, anti thì cũng lắc cái não rồi hãy anti nhé. CC không sinh ra để cạnh tranh với Kona hay HR-V đâu, con xe Toy tương đồng nó là con C-HR cơ? Trong đội hình xe Toy thì CC nó đứng trên C-HR và RAV4, kích cỡ của CC nó bé hơn Tucson có tí thôi, xếp nó vào hạng C cũng được đấy. Mức giá của nó cũng chỉ lơ lửng nằm giữa hạng B và C, bản cao cấp có hybrid mà còn thấp hơn giá CR-V bản thấp nhất thì cụ còn đòi hỏi gì nữa? Hay là cụ đòi bán CC với giá của Kona, như cụ đòi bán Prado giá tỉ rưỡi đó hở? Bán với giá đó thì doanh số cao chả bù được lỗ, mà lỗ thì anti như cụ cũng có đứng ra bù lỗ được cho hãng đâu mà họ phải bán giá thấp làm giề :)) doanh nghiệp họ chỉ quan tâm đến doanh số và lợi nhuận thôi, chứ nghe tâm tư ít tính xây dựng giàu tính phá hoại của mấy người không thèm mua Toy như cụ thì đất cũng chả có để mà cạp đâu:))
Hehe cụ lại nhảy vào ném đá em rồi:-j:-j:-j:-j:-j
Cụ xem theo dòng thời gian mới có 3 năm chứ đâu: con Vios bản cao nhất trước ghẻ như thế nào và giờ như nào :)):)):)):)) :))
Em chả mua Toy nhưng người thân quen của em mua xe rất hay hỏi ý kiến của em trong tầm giá mua con gì và tất nhiên nếu mua chạy dịch vụ em hô Vios. Từ 700tr tới 3 tỉ ko có Toy. Trừ khi dư tiền tầm 4-5 tỉ mua xe em lại tư vấn mua con Land Cruiser=))
Con bạn em vừa mới mua xe lần đầu gia đình đi kêu có 600 em cũng hô rất to: Vios bản G đi chán bán lại vẫn giữ giá=))=))=))=))=))

Bina_Vu

Xe hơi
Em cũng không thích toy lắm vì nó ồn quá em nói xe cỏ thôi. Chứ loại trên 2tỷ em chưa đi. Nhưng được cái máy bền.

hoanganhdhyhp

Xe điện
Nó bán thế nào là quyền của nó. Chả hiểu các cụ cứ thích dìm Toy làm cái gì, nó bán không được thì nó chết chứ có cụ nào chết đâu mà cứ thương vay khóc mướn thế.
Nói như cụ thì nói làm pòy gì.
Dân VN giàu lắm hay sao mà xe giá nào cũng mua được.
T ko thèm mua Toy ghẻ VN nhưng người nhà t vẫn có nhu cầu mua để che mưa che nắng và chạy dịch vụ.

Racehorse206

Xe tăng
Cũng phải nói là trước đây con Vios 2 túi khí, không cân bằng điện tử gì hết mà giá lăn bánh ở tỉnh cũng hơn 700, khoảng 2 năm trở lại đây Khi có nhiều hãng xe cạnh tranh trực tiếp về giá cả và chất lượng thì Vios mới được nâng cấp lên một số thứ mà giá lăn bánh ở tỉnh chưa đến 700, thế thì phải nói là Toy trước cũng ăn dày lắm luôn. Nói như vậy thì ai là người đã dùng qua các loại xe của các hãng sẽ hiểu . Riêng con CC em vẫn hi vọng giá nó thấp hơn những lời đồn đoán chứ giá đó thì chưa hợp lí

beamnhi

Xe buýt
Bác để mà xem CC nó sẽ làm mưa làm gió với khoảng giá đó. Theo iem thì mua xe nào là do trãi nghiệm và niềm tin. Người thì vì gì đó đã trãi nghiệm mà chuyển sang dùng hãng khác với niềm tin là tốt hơn (ít nhất cho đến khi gặp điều không hài lòng). Giá tiền thì tuỳ người đánh giá. Ở nước mình khi mà thuế phí rồi còn marketing, lợi nhuận DN chiếm phần lớn trong cái giá (chắc 2/3) thì cá nhân em không tin 1 con xe rẻ hơn lại tốt hơn. Nhưng có bác lại tin vậy thì tuỳ họ. 1 hãng xe lớn thì họ biết cân đo đong đếm thị trường khi nào muốn thịt khi nào muốn nâng chứ chẳng ai đi làm từ thiện cho chúng ta. Ngay như các sale khi xe hiếm thì bia lạc, thừa thì khuyến mại đó thôi.

Hoangkh

Xe tải
Thị trường sẽ trả lời. Theo e thấy là xe này dùng để đấu với Tucson thôi.

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Cụ chủ đúng là ngưởi của Đảng, trước sau như một. Trước cụ ghét Toy vì options ít, giá cao. Giờ Toy giá hợp lý, options bổ sung nhiều mà cụ vẫn ghét cay ghét đắng. :))
Theo em giá sẽ thấp hơn giá lều báo đưa ra. Bản thấp nhất khoảng 700-720, bản 1.8V khoảng 800-820, bản cao nhất quanh mốc 900-920.
Mà nếu giá đúng như mấy ông viết báo dự đoán thì với một mẫu xe toàn cầu, ra mắt sớm tại Việt Nam. Trang bị những tính năng an toàn lần đầu xuất hiện trên các dòng xe Toy tại Việt Nam( gói TSS) cũng đáng để người tiêu dùng đón nhận chứ ạ.

Love74

Xe tải
Người tiêu dùng Việt giờ thông thái lên nhiều rồi, con CC này cũng chưa có giá chính thức chứ giá như tạm tính thì lại theo đứa em Rush, Avanza thôi !

Fim

Xe điện
1.8 thêm logo toy thì 800-900 các cụ chả mua ngay. há há

hot2612

Xe đạp
Truyền thống của Toyota VN vẫn là ra giá xe mới đắt rất vô lý, tụi làm giá chắc vẫn hút cỏ đều. Bài học từ rất nhiều dòng xe đang bán định giá cao ngay từ đầu và options thì kém, như tự tay bóp ... mà vẫn chưa sáng mắt ra: Altis, Wigo, Avanza, Rush, Innova...
Đến cái con Cross này dự định cái giá vẫn thế, cao tận sao hoả, độc bán mỗi cái logo mấy trăm triệu=))=))=))=))=))

giá cao chót vót

hoanganhdhyhp

Xe điện
Cụ chủ đúng là ngưởi của Đảng, trước sau như một. Trước cụ ghét Toy vì options ít, giá cao. Giờ Toy giá hợp lý, options bổ sung nhiều mà cụ vẫn ghét cay ghét đắng. :))
Theo em giá sẽ thấp hơn giá lều báo đưa ra. Bản thấp nhất khoảng 700-720, bản 1.8V khoảng 800-820, bản cao nhất quanh mốc 900-920.
Mà nếu giá đúng như mấy ông viết báo dự đoán thì với một mẫu xe toàn cầu, ra mắt sớm tại Việt Nam. Trang bị những tính năng an toàn lần đầu xuất hiện trên các dòng xe Toy tại Việt Nam( gói TSS) cũng đáng để người tiêu dùng đón nhận chứ ạ.
Con Toyota cross này mỗi phiên bản giảm từ 150 đến 200 triệu thì may ra cạnh tranh sòng phẳng được với tụi kia và em dự đoán doanh số mỗi tháng không dưới 3.000 xe.
Còn để giá cao như kia thì tó nó mua lại chết lâm sàng giống mấy con ế nhất của Toy.

Hoanft

Xe buýt

Cứ để thị trường và doanh số quyết định cụ ah. Ế thì có mà giảm cũng không ai thèm mua vì lúc đó các hãng khác cướp hết thị phần.
Em dự các anh Hàn, Mỹ sẽ dần đánh bại anh Toi vì ảo tưởng giá và thị thiếu của người tiêu dùng Việt thế hệ mới.