Trải nghiệm mới sự khác nhau giữa anh cả Đô và anh hai Lúa !

win_100

Xe điện
Tự nhiên có 2 Cụ, Mợ vào chém nhau làm thớt này thành ra để chê bai, dè bỉu nhau ( toàn những lời lẽ chợ búa )
Thiển nghĩ Mod vào dọn bớt cho thớt nó sạch

SoDepCatTuong

Xe điện
có nick cụ trong đó ko ah ..có quote lại bài của cụ ko ah ..ko có sao lại tự vơ vào mềnh thế ...:))
Nói thật nhé, mode nt cảnh cáo tôi nên tôi nghe mode không chấp nhặt nữa, mợ cũng bớt lời đi nhé! Nói thật thì lời nói kiểu này ... khó ngửi lắm, mợ đọc lại những bài mợ cmt từ hôm qua đến hôm nay đi nhé, câu nào cũng đầy ý xúc phạm.
Nhiều khi là thấy Chí phèo phải thốt lên " xin hãy cho tôi ... làm người ... lương thiện ..." mà thấy nhiều khi ở đời nó xô đẩy!

phucnsgd

Xe tăng
Website
www.sachtbthdaklak.vn
Cụ Cửu so sánh chuẩn quá. Em khâm phục.
Em nói không phải chứ bây giờ có 2 em chân dài (1 em Cả Đô, 1 em Hai Lúa) đến xinh việc, mà em phải chọn 1 trong 2.
Em chắc chắn em chọn em Hai Lúa.:P

ktphong

Xe tăng
Cả Đô: thu phí đậu xe oto cao thuộc top của thế giới vì nghĩ rằng đã tương đương với ANh, Mỹ, Thuỵ Điển về hạ tầng
Hai Lúa: phí đậu xe oto rẻ hơn phí gửi xe máy ở Cả Đô

hiepsiit

Xe hơi
Thi thoảng em cũng vào trỏng quê anh Hai lúa, sướng nhất khoản mỗi lần anh em rủ đi bar với nhậu nhẹt; Sướng hơn nhiều khi uống ở quê anh Cả Đô :D

113-0F

Xe tải
Thi thoảng em cũng vào trỏng quê anh Hai lúa, sướng nhất khoản mỗi lần anh em rủ đi bar với nhậu nhẹt; Sướng hơn nhiều khi uống ở quê anh Cả Đô :D
Rủ chú đi được cái tốn mồi chứ chú uống được đâu, Bí thở đoàn thanh niên mỗi cái chụp ảnh đẹp, hát cũng hay mà uống thì kém lắm :)). Xong cái csd chưa?

hiepsiit

Xe hơi
Rủ chú đi được cái tốn mồi chứ chú uống được đâu, Bí thở đoàn thanh niên mỗi cái chụp ảnh đẹp, hát cũng hay mà uống thì kém lắm :)). Xong cái csd chưa?
Vẫn chưa ổn anh ơi, chắc qua tết rồi :((; Còn khoản rượu thì không bằng anh dưng em cũng được 1 chai 75 chứ ít gì :))

Chỉnh sửa cuối:

TranTan

Xe đạp
nhảy bán kẹo kéo , mô hình này coi bộ hay ah nha , chắc đi học nhảy để bán kẹo kéo quá

CỬU VĂN LONG

Xe container
Cả Đô: thu phí đậu xe oto cao thuộc top của thế giới vì nghĩ rằng đã tương đương với ANh, Mỹ, Thuỵ Điển về hạ tầng
Hai Lúa: phí đậu xe oto rẻ hơn phí gửi xe máy ở Cả Đô

vừa ngó thời sự anh Đô quyết định thu phí lưu hành ô tô xe máy trong nội thành rồi kìa cụ hic hic

CỬU VĂN LONG

Xe container

anh Hai Lúa nào mà uống rượu gặp phải ông em cụ thì uống cười đắc chí lắm :D

Về tín ngưỡng
Hai Lúa: Chùa ( hình như cái gì cũng gọi là Chùa thì phải )
Anh Đô: Chùa, Đền, Đình, Phủ, Am,... -> có sự phân biệt rõ ràng nhất: Chùa là nơi chỉ thờ có Phật ( ngoài ra thêm 2 vị là Đức Ông và Thánh Hiền ). Các thứ khác thờ Thánh, Chúa, Mẫu, Cô, Cậu,...

Ngược lại ở trỏng các đình đền không có nhiều cung tần mỹ nữ dư lày cụ nhể :D

hiepsiit

Xe hơi
anh Hai Lúa nào mà uống rượu gặp phải ông em cụ thì uống cười đắc chí lắm :D]
Bẩm cụ Cửu em đã từng bị mấy anh Hai Lúa ở trỏng của cụ bắt đặt lên bàn mỗi thèng 2 chai hết mới cho về rồi; Nhớ vụ đó mà giờ em vẫn phát khiếp; Vừa cho cún ăn chè, vừa có hai thằng khiêng về rồi. Dưng mà em nói thiệt đi em vẫn thua mấy ông anh em, nhưng mã thực là đã một đôi lần tay bo cầm cốc liên xô để đọ mỗi đứa một chai rồi. Dưng giờ đuối rồi ợ.

Chỉnh sửa cuối:

SoDepCatTuong

Xe điện
hihihihih ..Mod cũng PM cho tôi rồi cụ ah .Mod hiểu tôi bức xúc vì cái thể loại gì .nên tôi cũng ko cần nói nữa .mà tôi nói với cụ cái này nhá ..Mod ..chứ ko phải Mode ..cụ viết sai cái chức danh của Mod rùi đấy ah .lần sau viết đúng nhá .cám ơn cụ
Mợ thích thể loại gì thì có thể alo cho tôi nhé!
Tôi viết sai chính tả, sorry toàn thể Mod nhé!

Em xin lỗi cắt ngang mạch đọc của các cụ các mợ chút

Em vừa điện cho cụ Số và mợ Be đề nghị cụ mợ tôn trọng nhau và tôn trọng anh em OF bằng cách không cãi nhau nữa, rút lại hoặc xoá hẳn các comment quá lời gây mất đoàn kết.
Có thể cụ Số là mem mới chưa quen với phong cách OF, còn mợ Be thì thẳng tính quen rồi, quên xừ cái phong cách ấy thế nên mới sinh chuyện.
Để hôm nào mợ Be ra ngoài này, em tổ chức cuộc off có mặt cả 2 cụ mợ nhá, khi ấy tha hồ cho 2 cụ mợ nói chuyện với nhau.

Giờ thì 2 cụ mợ khẩn trương sửa bài đi; cũng mong các cụ Min, Mod đi qua thấy trái mắt cũng tạm bỏ qua đến hết ngày hôm nay để em hoà giải vụ này nhá.

Chỉnh sửa cuối:

CỬU VĂN LONG

Xe container
@Số đẹp cát tường & Be Grace : Các cụ mợ muốn chém bão thì PM cho nhau mà chém để thớt em còn sống, cuối năm em đang mong có tí tiền thưởng Tết của Mod Châu Chấu và Uaz mà cụ mợ cứ chém dư lày thì mấy cái tầu há mồm nhà em nhe răng cả lút, vài lời khó nghe mong cụ mợ bình tĩnh :)

AN_NHIEN

Xe buýt
@ cụ Số: Chắc cụ mới vào nên chưa biết tính của mợ Be, mợ ấy gây thù oán cũng nhiều, bị chém tơi tả vài lần cũng do cách nói năng của mợ ấy thôi, riêng em thì quen rồi vì mấy năm nay đọc văn mợ ấy vẫn thế :D
@ mợ Be: Mợ ơi, mợ chịu khó viết Hoa sau dấu Chấm nhé! :D

@ cụ Số: Chắc cụ mới vào nên chưa biết tính của mợ Be, mợ ấy gây thù oán cũng nhiều, bị chém tơi tả vài lần cũng do cách nói năng của mợ ấy thôi, riêng em thì quen rồi vì mấy năm nay đọc văn mợ ấy vẫn thế :D
Kệ đi mợ, đặc trưng của mợ Be là thế
Quen thói rồi, dùng nick âm binh là bị nhận dạng ngay =))

AN_NHIEN

Xe buýt
Vâng, em cũng quen rồi, còn có mấy cái cảnh âm binh đi cãi nhau bị lộ diện lại cãi chằng cãi cối tôi là âm binh thì sao! :D

Kệ đi mợ, đặc trưng của mợ Be là thế
Quen thói rồi, dùng nick âm binh là bị nhận dạng ngay =))

SoDepCatTuong

Xe điện
Hóa ra là xưa này vẫn thế hả cụ? Để em cố gắng thích nghi vậy,hic2. Chắc em tu chữ " Nhẫn " mới đến tầng 'ngoài sân' chưa vào sâu :D