Trưa còn lãng đãng Tây Hồ. Chiều đã "cửu vạn" đến rồ bên Sing.

giaophuong

Xe điện
Cám ơn Cụ Min ,Cụ Mốt nào đã sửa những lỗi trong bài viết của em.Vỗ tay cái nữa.

Caocaolache

Xe máy
Cụ bay lâu thế, cụ đến nơi cân đến chưa. Chúc cụ và gia đình đi nghỉ vui nhe!

3key

Xe buýt
Chắc cụ chủ " cửu vạn " xong thì đang nằm thở, chưa dậy post bài tiếp được :v

LQM

Xe hơi
Lên Anh đẹp thật, lại gần thật nhem nhuốc

jason_dang

Xe hơi
Em hóng cụ giáo có giọng văn đầy lôi quấn

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Của Cụ, bài nào cũng hót, hóng hớt tiếp

Kenket

Xe điện
E đợi xem cụ Giáo cửu vạn cái gì ở Sing...:P

BmwnhaChuoi

Xe tăng
Xung quanh Hồ,giờ đây,Du khách đến HN có thể đi một vòng quanh Hồ men mép nước ,bởi lẽ ,đã có một con đường bao quanh như vậy ,với những cái tên nghe vui vui như :đường Ven hồ,đường Hàn quốc, đường Nhật bản..và tất nhiên ,những đôi bạn trẻ không còn phải tranh nhau chỗ đứng trên đường Thanh niên như trước nữa.
Mười năm về trước mỗi khi dẫn GF ra đây một là mất tiền nước thì có ghế ngồi, nếu không thì bị supper soi hoặc về bờ hồ. Cụ giáo có trí nhớ tốt thiệt, lại còn biết cả tên đường do các teen đặt nữa. Chúc cụ và gia đình có chuyến đi đầy thú vị. Đợt này cụ đi cùng Gấu mẹ vĩ đại chắc "bắn" ái bị hạn chế đây

Ngố Tầu

Xe hơi
Cháu lại hóng ảnh và chuyến đi của cụ giáo.. Thớt mới

TL_Vietnam

Xe lăn
Khoái là khoái cái văn phong nhà kụ - Hóng phát :D

namteo

Xe tải
cụ giáo đi tít thật nhoáng cái lại đi đi j mà lắm thế lần sau đi đâu cho em một suất bám càng với em vod mời cụ rồi đới ạ

xe vợ mua

Xe tăng
Lại được hóng chuyện của cụ rồi, em thích quá

giaophuong

Xe điện
Mỗi một góc hồ đều gắn với những kỉ niệm của một thời quá khứ.

Những khách sạn 5 Sao mộc lên đồng nghĩa với việc những kí ức về một Hồ Tây rộng ngút tầm mắt ,mênh mang sương phủ ngày một xa vời.

giaophuong

Xe điện
Dù sao chăng nữa ,cái cảm giác xa xa là bờ ở Hồ Tây vẫn làm lên vẻ oai hùng vốn có của một Món Quà vô giá mà thiên nhiên ban tặng cho Hà Nội.

Có ngồi trên Du thuyền khám phá Lòng Hồ Tây mới hiểu hết giá trị Văn hóa và Tôn giáo mà những người HN được hưởng từ Hồn Thiêng Sông Núi.

Ngày nay ,những người đang hưởng một gia tài đồ sộ ,vô cùng quý giá là Hồ Tây ,nhiều khi chưa hiểu hết giá trị tâm linh của các Di sản thiên nhiên.Chuyện kể lại rằng ,vào cuối những năm 60 của thế kỷ trước,một đoàn "khoa học" Trung Quốc định thám hiểm,khoan thăm dò Hồ Tây ,dưới cái vỏ bọc Đoàn Nghệ thuật đi thăm Hồ,có ai tưởng tượng rằng ,nhìn cái sự yên ả ,thanh bình của Hồ Tây này lại nổi sóng,lật Tầu ,làm hơn 20 người "thám hiểm" TQ bỏ mạng...Điều đó nếu không phải sự nổi giận của Hồn Thiêng Thăng Long ,Hà Nội..thì là cái gì.Gần đây ,nghe đâu lại có một dự án xây hầm xuyên lòng Hồ Tây,thật không thể tưởng tượng sự ngu dốt và vô liêm sỉ đến như vậy.

Hãy để Hồ Tây mãi mãi là một Lẵng hoa đẹp giữa lòng Hà Nội,con cháu chúng ta còn có cơ hội tận hưởng những gì mà Trời ,Đất đã dành cho Đất và Người Hà Thành.Phải không,những người có trách nhiệm?

giaophuong

Xe điện
Ngôi trường Bưởi (bây giờ là trường THPT Chu Văn An) một ngôi trường danh tiếng của Hà Nội và Việt Nam,nơi đây đã đào tạo ra biết bao Nhân sĩ ,Giáo sư ,Tiến sĩ...có công vô cùng to lớn trong quá trình dựng nước và giữ nước của một Việt Nam ,Độc lập ,Tự do ,Hạnh phúc thời Cận ,Hiện đại.

Có lẽ ,mãi mãi về sau ,Ngôi trường này sẽ vẫn giữ được truyền thống quý giá của mình.

giaophuong

Xe điện
Nhân có mấy em SV của Trường Đại học nghệ thuật này đến góp vui,các chú hăng say hát như điên,hết HN mùa thu, HN mùa vắng những cơn mưa ..rồi Em ơi Hà lội phố ,lại đến HN những công trình ,HN những cuộc tình...làm các em cứ cười khi nhìn các Chú tranh nhau hát.(Bọn nó đâu biết rằng ,các Chú kia cũng như Chú đây ,ở nhà có được nói đâu,nay có dịp xả cho đã...)

Đang hát,giật ,nhẩy đùng đùng,như có linh tính ,em giật mình nhìn đồng hồ ,12h 55 phút, sao không thấy Vợ yêu gọi nhỉ? Rút điện thoại trong túi quần ra ,thôi ,chết mệ em rồi ,gần trăm cuộc gọi nhỡ của Vợ ,nhạc nhọt ầm ĩ ,nhảy múa bốc quá ,em không nghe thấy tiếng ĐT,mà em lại chỉ để ĐT chế độ kêu ,không rung.. 1Tin nhắn, em vội vàng mở ra đọc : "Tôi đã biết anh là người thế nào,Chào." Còn đúng 65 phút nữa ,máy bay cất cánh...Mà Du thuyền đang ở giữa hồ ,làm sao đây ,làm sao bây giờ???? Em định nhẩy xuống Hồ bơi vào bờ ,nhưng lại chợt nhớ ,mình không biết bơi ...thấy em nước mắt lưng tròng ,vì thương Vợ ,Con không có ai đi cùng bê ,xách đồ,chủ tàu điều ngay Ca nô này ra đón em...Ôi ,sao lại Chuyên nghiệp đến Kì lạ thế nhỉ.Em nhảy phắt xuống ca nô mà tí ngã xuống nước...

Ducwagon

Xe tăng
Chưa bao giờ đọc bài của cụ giáo mà em bỏ xót một từ nào. Văn phong của cụ quá cuốn hút người đọc và có lôi dẫn dắt sâu. Cụ cũng sv Việt Đức ạ, em học khóa 91-94, chắc sau cụ gần chục khóa cụ nhỉ :)

Hắc Ín

Xe tăng
Không biết sao chả bao giờ e xem được các ảnh của cụ giaophuong, cụ có thể up ảnh lên trang khác được không ạ! votka cụ.

Kho

Xe điện
Nhân có mấy em SV của Trường Đại học nghệ thuật này đến góp vui,các chú hăng say hát như điên,hết HN mùa thu, HN mùa vắng những cơn mưa ..rồi Em ơi Hà lội phố ,lại đến HN những công trình ,HN những cuộc tình...làm các em cứ cười khi nhìn các Chú tranh nhau hát.(Bọn nó đâu biết rằng ,các Chú kia cũng như Chú đây ,ở nhà có được nói đâu,nay có dịp xả cho đã...)

Đang hát,giật ,nhẩy đùng đùng,như có linh tính ,em giật mình nhìn đồng hồ ,12h 55 phút, sao không thấy Vợ yêu gọi nhỉ? Rút điện thoại trong túi quần ra ,thôi ,chết mệ em rồi ,gần trăm cuộc gọi nhỡ của Vợ ,nhạc nhọt ầm ĩ ,nhảy múa bốc quá ,em không nghe thấy tiếng ĐT,mà em lại chỉ để ĐT chế độ kêu ,không rung.. 1Tin nhắn, em vội vàng mở ra đọc : "Tôi đã biết anh là người thế nào,Chào." Còn đúng 65 phút nữa ,máy bay cất cánh...Mà Du thuyền đang ở giữa hồ ,làm sao đây ,làm sao bây giờ???? Em định nhẩy xuống Hồ bơi vào bờ ,nhưng lại chợt nhớ ,mình không biết bơi ...thấy em nước mắt lưng tròng ,vì thương Vợ ,Con không có ai đi cùng bê ,xách đồ,chủ tàu điều ngay Ca nô này ra đón em...Ôi ,sao lại Chuyên nghiệp đến Kì lạ thế nhỉ.Em nhảy phắt xuống ca nô mà tí ngã xuống nước...

Anh Giáo...phét....hôm ở ĐV - VY còn nhân dạy bơi cho các G mừ...keke