Trưa còn lãng đãng Tây Hồ. Chiều đã "cửu vạn" đến rồ bên Sing.

BmwnhaChuoi

Xe tăng

Tranh thủ lúc Đoàn đang"được" đưa vào Hàng Vàng ,Bạc ,Đá quý..gì đó.Hai Bố con sang đường đối diện vãn cảnh.

Cái chỗ này nó bán cả "Dầu gió Singapore" Chắc Gấu nhà cụ thế nào cũng mua về dùng và làm quà vì nó giới thiệu tác dụng rất tốt cho F1: đau bụng, muỗi đốt...

giaophuong

Xe điện
Cáp treo sang Đảo Santosa ,nơi có Phim trường ,Bảo tàng Biển ...và nhiều trò giải trí.

Khách sạn "con tầu" nhìn từ phía dưới chân.

Mỗi một Thành phố lớn hay Thủ đô của một Quốc gia thường có những công trình kiến trúc điển hình .Cứ nghĩ mãi ,thế của HN là cái gì nhỉ?

Cái Vòng đu quay này ,thấy giới thiệu cao nhất Châu Á ,cao 150m ,bằng độ cao cột An ten Đài THVN , vé lên Đu quay khoảng 200k vnd ,xếp hàng lên Ca bin ,được chụp ảnh (không miễn phí) ,nếu thích lấy ảnh thì sùy ra 80k vnd ,mỗi ca bin chứa khoảng 20 người ,lên cao nhìn toàn cảnh Sing ,cũng thú vị..

Công nhận ,càng đi chơi lại càng mau đói ,thôi thì tìm chỗ măm măm thôi chứ ,các đồng chí Hướng dẫn ơi

giaophuong

Xe điện
Phải công nhận một điều ,ở Sing,người ta vẫn đang tiếp tục xây dựng nhưng ngay tại những công trình đang xây dựng ,cũng không có bụi ..chỗ nào cũng sạch ,những nơi phố cũ này thì lại mang nét Trung hoa điển hình..

Những hình ảnh này ,lối kiến trúc mang nét Á Đông điển hình này ,ta thường gặp ở HN,Chợ Lớn (SG) ,Thái Lan,Philipin..và nhiều tp trên TG.

Cộng đồng người Hoa đi đến đâu cũng tự hình thành một khu vực mang nặng dấu ấn Trung Hoa (cả nghĩa xấu lẫn ảnh hưởng tích cực)

Và đấy cũng là một hiện tượng:'Xâm lăng về Văn hóa"

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

đá chèn lốp

Xe đạp
khặc khặc... =)), cháu đang coi cọp ( không đăng nhập ). Văn cụ hay quá lại đành phải nhảy vào comment tung hô cụ cái không thì vật chết đi được =))

giaophuong

Xe điện
Đi đâu thì đi cũng phải nạp năng lượng đã ."Này ,cô bé hướng dẫn,định cho các Anh ,Chị xơi món gì thế ?" Dạ ,mời các Anh ,Chị đi ăn Lẩu Thái ạ " " Ô ,sao bảo bên này có món Cua bể sốt và Tôm hùm ngon lắm cơ mà"..."Dạ ,em được Cty thông báo là trong đoàn có nhiều Anh ,Chị là VIP,là Đại gia như anh Giáo Phường..nên phải dẫn đi những chỗ ăn thanh đạm ,nhiều rau ..cho an toàn ạ"...(Mệ ơi,nghe nó nói vậy em muốn chết đi cho rồi)

Nhìn cái bếp nó trống hoác thế này ,biết ngay là bữa ăn chẳng ra gì ,nghèo nó nhục thế đấy ,đi Tour rẻ thì chỉ có vậy thôi..

Nhưng tất cả đã có trong Chương trình,trong tính toán của em,tuy ăn uống đạm bạc nhưng lại đem lại ý nghĩa Chính trị vô cùng to lớn ,Con gái em và "mụ ấy" chỉ biết là Bố cho đi Du lịch nước ngoài là "hoành tráng " rồi ,mà vậy cũng đúng: Vợ mình là con người ta,Con mình do Vợ đẻ ra ,Suy đi tính lại ,chẳng bà con chi..thế là "hoành" rồi.

Đành vậy thôi,đi làm cửu vạn ,khuân vác..có cái "vị" gì mà cần tẩm bổ...

giaophuong

Xe điện
Cái chỗ này nó bán cả "Dầu gió Singapore" Chắc Gấu nhà cụ thế nào cũng mua về dùng và làm quà vì nó giới thiệu tác dụng rất tốt cho F1: đau bụng, muỗi đốt...
Chuẩn Cụ ,"Nó" làm mấy thùng ,chỉ khổ thằng khuân vác.

Made-in-Vietnam

Xe tải
Hơ hơ, xem ảnh em mới nhận ra vợ cụ giaophuong là bạn gái của em ngày xưa :D

Cụ yên tâm đi, bạn gái chứ không phải người yêu đâu, chỉ mới cầm tay thôi

giaophuong

Xe điện
Hơ hơ, xem ảnh em mới nhận ra vợ cụ giaophuong là bạn gái của em ngày xưa :D

Cụ yên tâm đi, bạn gái chứ không phải người yêu đâu, chỉ mới cầm tay thôi
Đấy không phải là G ,mà là người đi cùng đoàn,có chồng người Lào.Kể cả khi Cụ là Người yêu của cô ấy thì cũng chỉ là :một trong những...hehe.

xe cút kítt

Xe hơi
Hồ Tây nhà em :D, Đẹp thật

anhgia

Xe buýt
Cụ Giáo: Đổi tên thớt đi "Orchard-Singapore, 4 ngày 90.000 hùng hục"

Chỉnh sửa cuối:

Xit1711

[Tịch thu bằng lái]
Cụ làm em nhớ Sing quớ, 1 thời oanh liệt nay còn đâu

GarySpeed

Xe buýt
Mời bác Giáo một ly, để bác lấy sức post tiếp, em hóng giá rổ và lịch trình tour này