[Funland] Trung niên và Gym

Ryan848

Xe container
tại cụ ít chứng kiến thôi, bạn lớn nhà e bơi liền 2 năm đây cụ, và hiện tại nó mới dừng bơi được 1 tháng chuẩn bị cho kỳ thi c3, sau khi bơi liên tục từ thơi điểm bắt đầu cho phép bơi sau dịch, trước dịch nó cũng bơi ạ,
còn 2 bạn nữ nhà e thì vẫn đang ngày nào cũng bơi, trừ vướng lịch học, cũng bơi tầm liên tục gần 2 năm, vc e bắt bọn nó bơi, thay cho thể dục rồi, bể bơi cách nhà gần 1km , chứ nếu ở ngay chung cư thì lại càng thích, vc e vẫn thay nhau đưa 2 con bé đi bơi ạ, giờ vẫn thế, dạo mùa đông có dịp 2 đứa bơi xong lên bờ còn bị lạnh, nhưng hết ốm lại cho đi bơi, bọn nó thì bơi k tự giác như thằng anh, nhưng bố mẹ yêu cầu là vẫn đi
Em nói chung về tầm tuổi 3x-4x, về người đi làm thôi ạ, nói chung phải sắp xếp dc thời gian là chính vì bơi thường mất ít nhất 2h/ngày để tập luyện rồi.

hiepchiken82

Xe tăng
Em cũng mới tập lại được 6 tháng. Hồi trước người đúng kiệt quệ. 1m64 - 42kg @@.
Sau 6 tháng giờ duy trì ở 56-58kg.
Chắc em tăng bài với tăng ăn lên tí để tầm 62-65 kí :D.
Thường 1 buổi em tập 1 nhóm chính (4 bài x 4 ref x 12) và 1 nhóm phụ (2 bài x 4 ref x 12). Chủ nhật chạy máy hoặc dợt boxing.

Chọn số lần tập 12 để cân bằng vừa bền vừa up dần :D.
Em tập có 3 tháng PT để chỉnh động táccvaf phá cơ còn giờ tự tập.
Hàng ngày 8h30-9h30 ở r3b royal city :D. Trừ bữa nào đi công tác thì tập ở khách sạn.
Ở nhà em cũng đầu tư phòng tập bài bản từ máy đến treo đến DB, xông sục các kiểu nhưng ra phòng có hứng hơn

Năm ngoái sau đợt ốm em thấy không tiền nào quý bằng sức khỏe bản thân :)))
tập 6 tháng cụ lên được nhiều thế nhỉ, trung bình mỗi tháng lên 1kg

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Em update hình mới nhất sau khi bị nhiều cụ bảo phần dư
ới mông và đùi teo tóp quá. Em đang dồn vào cải thiện phần dưới và đạt hiệu quả khá cao
Sau 1 năm thấy cụ có cải thiện. Nhưng e thấy bảo tập Gym to chỗ này thì bé chỗ kia.

Mc Bia

Xe điện
Sau 1 năm thấy cụ có cải thiện. Nhưng e thấy bảo tập Gym to chỗ này thì bé chỗ kia.
Có vẻ thế cụ ạ. Em đọc thấy sách bảo tu để diệt dục, vụ này em chưa thử. Nhưng tập gym vào thì đúng là chả thấy hứng thú gì. Có thể do nhìn chị em cùng phòng cũng tập mát mắt nó quen, mà hội đấy người thì thôi rồi. Em cũng mon men làm quen hỏi (dính dáng tí ti chuyên môn) chúng nó cũng bảo chỉ ăn làm tập, chả gì mấy cả.

Mc Bia

Xe điện
ới mông và đùi teo tóp quá. Em đang dồn vào cải thiện phần dưới và đạt hiệu quả khá cao
Cụ là nằm tập cải thiện tay thôi chứ bộ chân của cụ đạp cái là ngã.

Sao Mai

Xe tăng
Đó chỉ là lời đồn thôi ạ. Kết quả là e đang chuẩn bị đón 2 bé rồng sinh đôi vào tháng 10 tới

Sao Mai

Xe tăng
Có vẻ thế cụ ạ. Em đọc thấy sách bảo tu để diệt dục, vụ này em chưa thử. Nhưng tập gym vào thì đúng là chả thấy hứng thú gì. Có thể do nhìn chị em cùng phòng cũng tập mát mắt nó quen, mà hội đấy người thì thôi rồi. Em cũng mon men làm quen hỏi (dính dáng tí ti chuyên môn) chúng nó cũng bảo chỉ ăn làm tập, chả gì mấy cả.
Em càng tập lại càng máu chiến. Sức khỏe và sl tăng lên nhiều, vợ e nhỏ hơn e 20 tuổi vẫn cứ là xin thua. Kết quả vợ e đang bầu sinh đôi ạ

langtoilangtoi

Xe điện
Vâng cụ ạ. Ngực của em có lẽ bị chai cơ và cơ địa nó kg đc đẹp. Em vẫn đang cải thiện ngực phần ngực trên và rãnh ngực
E cũng bị tình trạng giống cụ vì lười tập mấy bài cắt nét ngực trên và dưới. Em cũng đang bị chững cân và ngưng lượng mỡ ở cỡ 22%, đang tìm cách giảm xuống 18% mà oải quá ko xuống nổi.

cap3hk

Tháo bánh
Cụ tập thân dưới thì sinh lý sẽ lên cao và ngược lại cụ ạ. Đặc biệt bài khép đùi và giãn mông (sát cơ kegel).

Sao Mai

Xe tăng
E cũng bị tình trạng giống cụ vì lười tập mấy bài cắt nét ngực trên và dưới. Em cũng đang bị chững cân và ngưng lượng mỡ ở cỡ 22%, đang tìm cách giảm xuống 18% mà oải quá ko xuống nổi.
Vậy là e y cụ. Chững lại khoảng 3 tháng nay, lượng mỡ 22-23% kg xuống đc, nếu muốn xuống phải theo chế độ dinh dưỡng ngặt quá e theo kg nổi

Ca phê thôi

Xe tăng
Cụ chủ thế này là đẹp. Tuy nhiên, kinh nghiệm cá nhân em vẫn là tập luyện phải phù hợp với tuổi tác, cơ địa ... của bản thân mình, phải biết "lắng nghe" cơ thể, không nên cố vì hệ lụy sau này. Tập luyện đều đặn, phù hợp ... và bổ sung đầy đủ các chất, vi chất ... Lúc trẻ thì chưa thấy hoặc lúc tập luyện chưa thấy hậu quả nhưng sau có tuổi, nghỉ tập ... thì sẽ thấy ngay các biểu hiện của việc tập quá sức.

Sao Mai

Xe tăng
Cụ chủ thế này là đẹp. Tuy nhiên, kinh nghiệm cá nhân em vẫn là tập luyện phải phù hợp với tuổi tác, cơ địa ... của bản thân mình, phải biết "lắng nghe" cơ thể, không nên cố vì hệ lụy sau này. Tập luyện đều đặn, phù hợp ... và bổ sung đầy đủ các chất, vi chất ... Lúc trẻ thì chưa thấy hoặc lúc tập luyện chưa thấy hậu quả nhưng sau có tuổi, nghỉ tập ... thì sẽ thấy ngay các biểu hiện của việc tập quá sức.
Vâng cụ, e cảm ơn lời khuyên của cụ, nhiều hôm thấy mình hăng quá, chắc phải giảm lại, giờ có tuổi rồi kg đu đc với a e trẻ

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Em gần 5 sọi, thấy mọi người cứ kêu em tập nặng quá so với tuổi nhưng cứ mỗi hiệp em được 12- 15 cái thì làm sao kêu nặng được; qua em nằm đẩy 120kg vẫn 10 cái mà mọi người xung quanh kêu ầm lên “bác có tuổi rồi đừng tập nặng quá”; chả lẽ tập nửa vời à? Tập mà cứ để dành sức thì còn gì là thể thao nữa các cụ nhỉ?
Kụ nhiều cái và fát thế... Làm em ù xừ tai 😅

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Vậy là e y cụ. Chững lại khoảng 3 tháng nay, lượng mỡ 22-23% kg xuống đc, nếu muốn xuống phải theo chế độ dinh dưỡng ngặt quá e theo kg nổi
Kụ Sao Mai người thế quá đẹp rồi. Kụ ở Đà Nẵng thì ra biển bơi cho ló sướng cái thằng con người

jobber

Xe tăng
Cụ có bí quyết tập tn mà vòng 2 ngon thế, e tập chạy mãi mà bụng vẫn to, bia cũng kiêng rồi

Shadow381

Xe điện
Kụ nhiều cái và fát thế... Làm em ù xừ tai 😅
Cụ nghĩ em chém ạ? Em nói thật đấy, bạn bè và ngay chủ phòng cũng kêu em đừng tập nặng nhưng như nào là nặng? Là mình cố gắng 1 hiệp chỉ được 3-4 rep và ko bảo đảm được đúng kỹ thuật thì mới coi là nặng chứ; còn nếu sức vẫn được 10-15 đẹp mà phải hạ mức tạ hay chỉ dừng ở mức chưa thấy mệt thì tập có tác dụng gì? Hồi trẻ thì nếu ở 2 mức tạ được 10 rệp thì em sẽ tăng công bây giờ em phải 15 rep mới tăng, em nghĩ ko phải là nặng.