[CCCĐ] Trung Quốc: Bá cáo chuyến đi Quảng Châu

alabetr

Xe máy
Đây là bác ý hỏi bác hehe
se7en_love_u viết
Đông Quảng cách Quảng Châu khoảng bao xa hả các bác, với lại e nhge nói đồ quần áo, jay dép ở đó rẻ và đa dạng hơn quảng châu, ko biết có đúng ko, bác nào đi rồi chỉ giáo e phát

Còn em là trả lời hộ bác :)) N ta hỏi quần áo, thì đầu bài phải quần áo chứ, thân bài & kết luận thì chuyển dần sang xxx mới hợp lý. Hồi bé là bị giáo viên phê Lạc Đề ngay đấy :100:
Dông quảng thì cách quảng châu 80km, mất tầm 1h đi xe buyt, đang xay dưng tàu điên ngầm tử quảng châu xuống đây. XXX thì đúng như bác kia nói gồm ba loại đó nhưng cộng thêm 99 tệ tiền phòng nữa:))

Đông quảng thi chỉ nhiều về quần bò với áo bò, ở đây xuât đi khắp thế giới, hình như ở đây chỉ bán buôn thôi, bác mua đc cỡ 1 congtenno thì xuống đât đánh về còn xuống đây hỏi 100 hoặc 200 cái thì thằng chủ nó bảo không có thời gian .Mà ở đây ô nhiềm lắm. Em đang học ở quảng châu và khi viết bài này thì đang ở đông quảng đây:P

chuotlang

Xe lừa
Dông quảng thì cách quảng châu 80km, mất tầm 1h đi xe buyt, đang xay dưng tàu điên ngầm tử quảng châu xuống đây. XXX thì đúng như bác kia nói gồm ba loại đó nhưng cộng thêm 99 tệ tiền phòng nữa:))

Đông quảng thi chỉ nhiều về quần bò với áo bò, ở đây xuât đi khắp thế giới, hình như ở đây chỉ bán buôn thôi, bác mua đc cỡ 1 congtenno thì xuống đât đánh về còn xuống đây hỏi 100 hoặc 200 cái thì thằng chủ nó bảo không có thời gian .Mà ở đây ô nhiềm lắm. Em đang học ở quảng châu và khi viết bài này thì đang ở đông quảng đây:P
Chắc bác mới học ở QC hả, chứ em ở đây gần chục năm rồi.
DG thì nó nhiều thứ lắm, chứ chẳng riêng gì quần jean như bác nói. Dưới đó còn có Dalang làm len nữa, jeans thì trải dài DG-Q Châu- Thuận Đức, đau mà chẳng có. 1-200 chiếc cũng đc, quy mô nhỏ thì chúng nó làm tất. Nhưng mấy bác VN sang chỉ quan tâm đến chợ bán lẻ và sỉ thôi.
Cho nên mới nói các bác muốn xem quần áo thì dưới đấy có Hổ Môn, bác đến khu vực chợ FUMIN (Phú Dân) cung to lắm, có cả Korean Street trong đấy nữa. Mẫu mã đa dạng, khác QC chút, giá cả rẻ hơn,
Ngay gần chợ, bác có thể ngủ lại đó tại TANGHUI CLUB, hoành tráng lằm, gần 1000 parking car, tất cả cái gì cũng có luôn, 5-6h sáng trai thanh gái lịch ra bãi đỗ lấy xe nườm nượp như đi chảy hội luôn.
Các bác chơi ở DG là chơi ở chỗ nào mới đc? Nó trải dài cả thành phố cả trăm cái từ 3-5 sao, từ sát QC thì khu Trung Đường đến qua Hổ Môn sát Thâm Quyến. Cho nên pham vi 60-150 km là chuyện thường, tính từ bến xe VN sang. Giá thì cả 5-7 loại. Nơi thì lồng kính cho các bác chấm thi hoa hậu bikini thường phân biệt bằng số bao danh, nơi thì trang phục, màu thẻ, công chúa (teen) rồi model ( trên 170cm ) .... nhiều trò lắm, đây là web về CAR nên ko tiện nói nhiều. Service list thì khoảng 25-35 món, buffet 2-2,5h hehe.
Nhưng các bác trăm hay ko bằng tay quen, đôi khi 165 còn hơn 170cm up, teen ko bằng teen ++, người mẫu ko bằng người thường...:69::69:
Room thì có thể discount, cần j 99 tệ như bác nói, 5 sao 80 cũng có (b)
có member thì dis 50%, booking room qua quản lý thì 2 tặng 1.
Chúc các bác chơi vui vẻ

laptop

Xe hơi
Website
www.biomedic.com.vn
Nghe các bác mô tả chuyến đi QC mà nhà cháu háo hức quá cơ. Trước tới giờ nhà cháu cũng rất thích du lịch bụi, ngay cả khi lấy vợ, thi thoảng lại rủ nhau du lịch bụi sang Sing chơi (tự mua vé, tự tìm khách sạn, tự đi).
Hai vợ chồng cháu cũng đang tính du lịch bụi như các bác nói trên này. Có điều cháu băn khoăn là sang QC mà đi có 2 vợ chồng thì có an toàn không ạ ??
Cảm ơn các bác

Manhhai2607

Xe hơi
Ko an toàn lắm cụ ạ: vì Tung nó chỉ hiểu tiếng Tung, ko biết tiếng Anh là cái j đâu. Cụ sang đó rồi tìm KS thế nào? ở đâu? đi đâu? lỡ lạc ở xứ người thì... An toàn nhất là cụ biết 1 Tai nào đó hướng dẫn cho cụ, trên diễn đàn có nhiều số rồi đấy, cụ gọi luôn, khách sạn thì nhiều, cụ ở sịn cũng đc, ở ks của người Việt cũng đc. Nếu cụ xác định đi bụi thật thì nên tìm hiểu trc các địa điểm muốn đi, lên taxi cứ chìa ra nó tự hiểu, còn mua sắm ăn uống cứ tay mà múa thôi.(b)

laptop

Xe hơi
Website
www.biomedic.com.vn
Ko an toàn lắm cụ ạ: vì Tung nó chỉ hiểu tiếng Tung, ko biết tiếng Anh là cái j đâu. Cụ sang đó rồi tìm KS thế nào? ở đâu? đi đâu? lỡ lạc ở xứ người thì... An toàn nhất là cụ biết 1 Tai nào đó hướng dẫn cho cụ, trên diễn đàn có nhiều số rồi đấy, cụ gọi luôn, khách sạn thì nhiều, cụ ở sịn cũng đc, ở ks của người Việt cũng đc. Nếu cụ xác định đi bụi thật thì nên tìm hiểu trc các địa điểm muốn đi, lên taxi cứ chìa ra nó tự hiểu, còn mua sắm ăn uống cứ tay mà múa thôi.(b)
Dạ cảm ơn cụ,
Nhà cháu hôm qua may gặp được bác Lâm Vinatour thỉnh giáo vài điều. Thêm nữa, trước đây nhà cháu cũng sang Thượng Hải 1 tuần, khoa chân múa tay, rồi gọi điện về nước cuối cùng cũng đặt được đồ ăn :21::21::21:

@: AQ: Bác AQ nghe nói bác có ý định đưa bà cả sang chơi lần này à ? bác xem có kết hợp cho vợ chồng cháu đi cùng được ko ạ ? Nhà cháu chốt lịch 08/10 dương lịch khởi hành ạ

ĐINH-ỐC

Xe máy
Quảng Châu vẫy gọi, phải tranh thủ đi khi còn son rỗi. :)

AQ.

Xe tăng
Dạ cảm ơn cụ,
Nhà cháu hôm qua may gặp được bác Lâm Vinatour thỉnh giáo vài điều. Thêm nữa, trước đây nhà cháu cũng sang Thượng Hải 1 tuần, khoa chân múa tay, rồi gọi điện về nước cuối cùng cũng đặt được đồ ăn :21::21::21:

@: AQ: Bác AQ nghe nói bác có ý định đưa bà cả sang chơi lần này à ? bác xem có kết hợp cho vợ chồng cháu đi cùng được ko ạ ? Nhà cháu chốt lịch 08/10 dương lịch khởi hành ạ
Đang định vậy đây bác.
Nhưng bác kín miệng cho nhá, kẻo bà cả nào nhà em cũng tưởng mình sẽ đi thì em chết :21:

laptop

Xe hơi
Website
www.biomedic.com.vn
Đang định vậy đây bác.
Nhưng bác kín miệng cho nhá, kẻo bà cả nào nhà em cũng tưởng mình sẽ đi thì em chết :21:
Nếu tiện bác cho em số cầm chân của nhà bác với nhé. số nhà em: 090 486 1458, em mời bác (c)(c). Chiều qua ngồi (c) với bác Lâm vinatour tại Cung Văn hóa, có quán mới đẹp quá (l)(l)

anhkhoihn

Xe tăng
Em góp vui với Topic của bác vài cái ảnh xe cộ ở QC

hatmit

Xe tải
Hay quá nhỉ?Bác tự đi mà hay nhỉ?(c)

vinatour

Xe buýt
To bác AQ + bác Laptop : Hôm nay e vừa chat với 1 Offer đang sống tại Quảng Châu định hẹn hò để các bác gặp nhau bên QC nhưng hiện tại Offer này lại đang ở một vùng nào đó của Ucraina chưa biết tháng 10 có về lại QC hay ko, lúc đó bác ấy đang bận nên chát được có mấy câu rồi chạy mất và hẹn tối nay buôn chuyện tiếp, các bác có hứng thú vụ này ko để tối nay e dụ dỗ tiếp :21::21::21:

laptop

Xe hơi
Website
www.biomedic.com.vn
To bác AQ + bác Laptop : Hôm nay e vừa chat với 1 Offer đang sống tại Quảng Châu định hẹn hò để các bác gặp nhau bên QC nhưng hiện tại Offer này lại đang ở một vùng nào đó của Ucraina chưa biết tháng 10 có về lại QC hay ko, lúc đó bác ấy đang bận nên chát được có mấy câu rồi chạy mất và hẹn tối nay buôn chuyện tiếp, các bác có hứng thú vụ này ko để tối nay e dụ dỗ tiếp :21::21::21:
Cảm ơn bác Lâm ! được thế thì còn gì bằng ạ (b)(b)(b). Nhà em chốt lịch rồi bác ạ. Mùng 8 tháng 10 là khởi hành, mùng 9 có mặt để làm việc với bạn bên QC (bạn thích khởi động công việc vào ngày cửu - thấy bạn nói cửu là trường cửu bác ạ :21::21::21:). Sáng 10/10 thì vợ chồng em đi Thẩm Quyến ... vì ngày 10/10 là ngày kỷ niệm 1 năm ngày cưới của vợ chồng em ...(l)(l)(l)
Bác xem giúp em mấy tour em nhờ bác nhé :41::41:

Max cabin

Xe tải
Năm 93 em đã trốn vào đây, phải công nhận hồi đó Quảng châu đã đẹp rồi(b), nhưng taxi vẫn giào chắn nhỉ:21:, (b) mời Kụ chủ thớt bài hay.

AQ.

Xe tăng
31/10 này có bác nào dẫn Gấu đi QC ko?

Em định dẫn Gấu và mẫu thân Gấu đi QC chơi mấy hôm, 31/10 đi; 4/11 về bằng đường bộ như em đi lần trước.

Có bác nào đang có ý định dẫn Gấu đi chơi dịp này thì lên đây chia xẻ, ghép đoàn với nhà em nhá. (số cầm chưng của em 0913-559-331)

laptop

Xe hơi
Website
www.biomedic.com.vn
Em định dẫn Gấu và mẫu thân Gấu đi QC chơi mấy hôm, 31/10 đi; 4/11 về bằng đường bộ như em đi lần trước.

Có bác nào đang có ý định dẫn Gấu đi chơi dịp này thì lên đây chia xẻ, ghép đoàn với nhà em nhá. (số cầm chưng của em 0913-559-331)
Vừa đi về lại thèm đi rồi ..... :ohmy::ohmy::ohmy:
Vợ chồng em với bác Tùng vừa đi tuần trước xong, cảm giác thích thật ... hẹn bác tết dương lịch đi nhé ... em chuồn

linlin

Xe buýt
Em vừ đi về
Bác đi Thâm Quyến đi
hay nhưng tiền vế tàu thì mắc ra phết.
keke
Nhìn giao thông bên họ, rồi về Vn mà đau lòng
:(

Chỉnh sửa cuối:

AQ.

Xe tăng
Vừa đi về lại thèm đi rồi ..... :ohmy::ohmy::ohmy:
Vợ chồng em với bác Tùng vừa đi tuần trước xong, cảm giác thích thật ... hẹn bác tết dương lịch đi nhé ... em chuồn
È hé, có gì vui show lên đê