[Funland] Trung Quốc sắp lên thớt rồi các cụ ợ

Win81

[Tịch thu bằng lái]
Cái lợi nhất cho VN trong cuộc chiến này là giúp VN đập tan âm mưu bán nước cho tàu nếu có. Giúp VN bớt lệ thuộc khựa

Win81

[Tịch thu bằng lái]
Có gan nhận dốt thì có gan sửa, lập lờ trắng đen nô/ bợ như thế cũng ko vẻ vang gì, hay thích để nó nằm đấy mỗi người vào nhổ 1 bãi rồi chủ nhân đứng ra thanh minh cho phải phép.
Em đọc còm của cụ ý em hiểu ngay thâm ý của cụ ấy là mỉa bọn tàu nô

binbinhn

[Tịch thu bằng lái]
Em đọc còm của cụ ý em hiểu ngay thâm ý của cụ ấy là mỉa bọn tàu nô
Làm người nói lời ngay thẳng, hay hớm gì bóng gió thâm nho nửa mùa, thông thái nửa cân học mót của đám chủ tớ nô.

kokichi

[Tịch thu bằng lái]
Hay nhỉ. Of nhiều cao nhân nhìn hết ruột gan của mẽo lẫn khựa.
Tài ba phân tích thế sao ko đc mời về làm cố vấn cho các tập đoàn lớn nhỉ

troc

Xe tăng
Em đọc ở thớt kia thì cụ Trump còn lâu mới tái cử được, vì mấy lý do mà em tổng kết từ còm của mấy cụ cái gì nô ý:
- Chính phủ Mỹ thu mấy trăm tỉ tiền tăng thuế, tiền này từ túi của người tiêu dùng Mỹ bỏ ra. Nghĩa là hàng hóa ở Mỹ đắt đỏ lên, đời sống dân Mỹ sẽ đi xuống.
- TQ áp thuế với hàng Mỹ, làm cho hàng từ Mỹ giá cao không xuất sang TQ được, chỉ còn nước đổ bỏ, hoặc phải giải cứu giống như ta giai cuu lon ý. Đấy là trước mắt, về lâu dài thì những mặt hàng bị TQ tăng thuế sẽ ngưng sản xuất ở Mỹ, vì giá cao không bán được dẫn đến các công ty phá sản, nông dân đói thối mồm, người lao động thất nghiệp.
- Nếu cuộc bầu cử có lợi cho Trump, TQ chỉ cần tăng 50% thuế cho hàng TQ xuất sang Mỹ, lúc này người tiêu dùng Mỹ không phải chỉ gánh 25% thuế của Mỹ, mà còn phải gánh thêm 25% của 50% do TQ đánh thuế nữa, vậy hàng hóa tại Mỹ sẽ tăng giá tầm 35%, đồng USD mất giá, kinh tế Mỹ khủng hoảng.
Sự nghiệp chính trị của đồng chí Trump: games over! =))
=)) =)) =)) Thật là hóm hỉnh =)) =)) =))

binbinhn

[Tịch thu bằng lái]
Nó muốn chuyển thì cũng phải cần thời gian ko phải muốn chuyển là chuyển , cần đào tạo lại lượng công nhân tay nghề cao và tìm chỗ thích hợp . Bàn bạc với chính quyền nước sở tại.
Samsung nó chuẩn bị kĩ càng rồi nó mới dám dọn , còn thị trường trên cả tỉ dân và sài đồ như thằng TQ , nó là miếng bánh bẻo bở mấy thằng tư nhân muốn ăn.
Lúc lửa cháy đến mít ko thể thoái thác thì dù mất thị trường béo bở hay thiệt hại đến mấy cũng phải cuốn xéo tuốt!
Hay muốn như mấy thèng hành khách trên cái Sukhoi Nga cố vớt vát tài sản hành lý của mình trong lúc lửa cháy đến mít?

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
nhân tiện, anh chị em cho em hỏi, hiện tại, tàu cọng với vịt cọng thằng nào đỏ hơn, chuyên chính hơn...? với ạ

binbinhn

[Tịch thu bằng lái]
Thớt cả chục ngàn lượt đọc mà. Trùng ý có sao đâu, gom lại để đập 1 lần, chứ cẩu nô thớt nào chả chia nhỏ nhại lại luận điệu cũ. Chúng nó là đang tuyên truyền chứ ko phải tranh luận.
Vầng, mời cụ cứ tiếp tục tranh luận vs đám cẩu nô, e góp ý vs cụ kia thôi.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Định nghĩa chuyên chính là thế nào? Có chủ tịch trọn đời, giám sát dân chúng chặt chẽ có phải chuyên chính kok
em thấy quần chúng gọi ai rất cọng là đỏ, cọng tự xưng là chuyên chính, chứ em biết đêk đâu. Chuyên chính là gì ai biết cụ? em đang hỏi mà :D

honda_cub79

Xe lăn
Nhà cháo lót dép hóng các cụ chém ợ :D

Babuvi.com

Xe máy
Website
babuvi.com
Đúng là trâu bò đánh nhau dễ ruồi muỗi chết lắm. Trung Quốc mà vỡ nợ thì mấy đứa nhận đặt hàng với vận chuyển hàng taobao trung quốc như em biết sống sao.

binbinhn

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là trâu bò đánh nhau dễ ruồi muỗi chết lắm. Trung Quốc mà vỡ nợ thì mấy đứa nhận đặt hàng với vận chuyển hàng taobao trung quốc như em biết sống sao.
Chuyển sang Thái, Đài, Mẽo cho văn minh, đàng hoàng!

giangha2k3

Xe tăng
Có gan nhận dốt thì có gan sửa, lập lờ trắng đen nô/ bợ như thế cũng ko vẻ vang gì, hay thích để nó nằm đấy mỗi người vào nhổ 1 bãi rồi chủ nhân đứng ra thanh minh "là em ngậm nước miếng của người khác đấy chứ" cho phải phép.
Cụ có vấn đề về đọc, hiểu rồi, em không tính.

Win81

[Tịch thu bằng lái]
em thấy quần chúng gọi ai rất cọng là đỏ, cọng tự xưng là chuyên chính, chứ em biết đêk đâu. Chuyên chính là gì ai biết cụ? em đang hỏi mà :D
chính chuyên còn chẳng ăn ai
Nữa là mảnh chĩnh vứt ngoài bụi tre

SanHoBien

Xe container
E mong sao TQ vỡ nợ đi thui :P

linhtam9

Xe buýt
Em đọc ở thớt kia thì cụ Trump còn lâu mới tái cử được, vì mấy lý do mà em tổng kết từ còm của mấy cụ cái gì nô ý:
- Chính phủ Mỹ thu mấy trăm tỉ tiền tăng thuế, tiền này từ túi của người tiêu dùng Mỹ bỏ ra. Nghĩa là hàng hóa ở Mỹ đắt đỏ lên, đời sống dân Mỹ sẽ đi xuống.
- TQ áp thuế với hàng Mỹ, làm cho hàng từ Mỹ giá cao không xuất sang TQ được, chỉ còn nước đổ bỏ, hoặc phải giải cứu giống như ta giai cuu lon ý. Đấy là trước mắt, về lâu dài thì những mặt hàng bị TQ tăng thuế sẽ ngưng sản xuất ở Mỹ, vì giá cao không bán được dẫn đến các công ty phá sản, nông dân đói thối mồm, người lao động thất nghiệp.
- Nếu cuộc bầu cử có lợi cho Trump, TQ chỉ cần tăng 50% thuế cho hàng TQ xuất sang Mỹ, lúc này người tiêu dùng Mỹ không phải chỉ gánh 25% thuế của Mỹ, mà còn phải gánh thêm 25% của 50% do TQ đánh thuế nữa, vậy hàng hóa tại Mỹ sẽ tăng giá tầm 35%, đồng USD mất giá, kinh tế Mỹ khủng hoảng.
Sự nghiệp chính trị của đồng chí Trump: games over! =))
Em thắc mắc là dân Mỹ nó lệ thuộc Tq thế sao Khựa nó không tăng giá hàng hoá lên 200% để đưa Mỹ về thời đồ đá cụ nhỉ,
Đám tư vấn kt cụ Tập ngu vl, ta nên cử đám ...nô bên topic đó qua tư vấn cho cụ Tập.