[Thảo luận] Truyện buồn trên xe bus

taivan

Xe buýt
công nhận là cái bọn xe buýt đi bố náo thật,cháu cũng từng bị nó ép đầu và chửi rùi đấy ,hôm ấy tý nữa thàng bạn cháu cho nó một phát đờ dao rùi :'(:'(:'(

vietran

Xe ba gác
Cháu hằng ngày đi học bằng xe bus nên những câu truyên như này chắc không thiếu,cụ nào hay đi sẽ rõ.
- Tuyến xe số 44: có 1 lần cháu đi trên tuyến xe này đến đoạn làng SV,xe vượt đèn đỏ => va chạm với 1 bác đi xe dạp( chỉ chạm nhẹ vào thui nhá).Bác tài không xin lỗi còn thò đầu ra chửi ''đi đứng thế à '' rồi phóng luôn,kệ bác xe đạp lồm cồm bò dậy với bữa trưa văng đầy đường.
Bọn 44 nó còn bỏ vài bến và chửi cả xe: xxxthằng nào bấm đèn xuống đấy.
1. Nó làm lơ xe mà như bố người ta ấy: loại vô học, mất dạy.
2. Mấy chục người trên xe mà im thít để 1 thằng lái và 1 thằng lơ nó muốn làm gì thì làm, khi cháu nói phải đỗ cho mấy chú sv xuống trường học mà không thấy một ai lên tiếng dù rất nhiều thanh niên và trung niên trên xe: Quá đớn hèn, ai cũng tâm niệm 1 điều nhịn chín điều lành.

Lai Trau

Xe máy
Em thì vẫn căm thằng lái xe 29T 38 94 lá tuyến gì ko rõ nhưng đi Chùa Bộc- Phạm Ngọc Thạch lắm. Hôm vợ em chở 2 đứa trẻ con nhà em về, 9h tối, đường vắng, đèn đỏ ở phố Chùa Bộc ( bên đường là Starbowl). Đường vắng vậy mà thằng xe buýt đó từ sau trờ tới đỗ ngáy sát sạt phía sau, thậm chí suýt chạm vào cả tay con bé ngồi sau. Gấu kêu lên, chỉ tay ra dấu cho nó biết nó đi quá sát. VVaayj mà, khi đèn xanh bật lên, nó lượn sát qua xe mát gấu, phanh côn gì đấy mà cái xe kêu như đánh rắm và nhả khói đen xì. Vêg nhà, Gấu nhà em bần thần cả tối. Tiên sư bố cái thăgf mất dạy, phụ nữ, trẻ con nó còn vậy. Em cầu cho vợ con nhà nó cả đời đi xe buýt, vì nếu đi xe máy thì cũng bị ngững thằng đồng nghiệp của nó táng.

BÁc nào có cách tra được thằng đó là thằng nào thì nhắn cho em với. Xin hậu tạ.

Móp

Xe tăng
Em thì vẫn căm thằng lái xe 29T 38 94 lá tuyến gì ko rõ nhưng đi Chùa Bộc- Phạm Ngọc Thạch lắm. Hôm vợ em chở 2 đứa trẻ con nhà em về, 9h tối, đường vắng, đèn đỏ ở phố Chùa Bộc ( bên đường là Starbowl). Đường vắng vậy mà thằng xe buýt đó từ sau trờ tới đỗ ngáy sát sạt phía sau, thậm chí suýt chạm vào cả tay con bé ngồi sau. Gấu kêu lên, chỉ tay ra dấu cho nó biết nó đi quá sát. VVaayj mà, khi đèn xanh bật lên, nó lượn sát qua xe mát gấu, phanh côn gì đấy mà cái xe kêu như đánh rắm và nhả khói đen xì. Vêg nhà, Gấu nhà em bần thần cả tối. Tiên sư bố cái thăgf mất dạy, phụ nữ, trẻ con nó còn vậy. Em cầu cho vợ con nhà nó cả đời đi xe buýt, vì nếu đi xe máy thì cũng bị ngững thằng đồng nghiệp của nó táng.

BÁc nào có cách tra được thằng đó là thằng nào thì nhắn cho em với. Xin hậu tạ.
Tra nó thì có gì đâu bác, biển số nó to thế, bác cứ đứng ở tuyến đấy kiểu gì chẳng gặp nó:21::)), máu nữa thì bác lên xe như hành khách, táng thẳng vào mồm nó ý cho đỡ tức, bọn xe buýt tuyến hàng vôi, yên phụ em táng suốt, léo cho vượt (chỉ những thằng đi láo thôi). Bọn này không thể lịch sự với chúng nó được

tu-bong

Xe buýt
Sao nghe nó chửi người già thế mà không ai dậy cho nó ngoan hơn nhỉ.?

vudinhquang

Xe container
chưa và không bao giờ em đi xe buýt

duytrong

Xe lăn
tài xế xe buýt chửi láo thì oánh bỏ mợ nó đi chứ cụ ,viết nên đây bọn em làm giề được .:69:

mintoo

Xe tải
e thì e chỉ biết đi đúng 1 tuyến 22 từ HN-GL, mà cũng đi dc 3 4 lần :)
Mấy thằg lái xe biết là đi xe bus chỉ có học sinh sinh viên, dân lao động nên mới to còi, thỉnh thoảng có a giang hồ lên thì tắt hết điện (y) Như có cái vụ tài bus bị ăn đạn hoa cải chỗ đường Giải Phóng ấy :21:

chip&dale

Xe máy
Hôm rồi ở Minh Khai, Xe bus hôn 1 2b dylan, nhẹ thôi, anh dylan có càu nhàu tý, thằng lái xe bus thò đầu ra "mày thích ăn xxx tao à".
Lại 1 lần nghe thằng tài xe bus kể: "Đạm cà mau, đường đông mà bọn xe máy cứ chen lên, đã thế bố mài nằm giữa đường cho tắc luôn thể"
Nói tóm lại là hầu hết lái bus vô học thui:mad:

7h sáng em đưa thằng con xuống chờ xe tuyến đi học, xe tuyến của trường thường đón các cháu ở cái bến xe Buýt trước cửa nhà 24T2, Trung Hòa, Nhân Chính. Sáng hôm đó xe tuyến tạt vào bến xe Buýt đón các cháu, vừa dừng đỗ thì có 1 thằng xe buýt đỗ ngay đắng sau, bấm còi nhặng xị. Các bác biết là cái còi xe buýt thì nó dã man thế nào rồi. Em nghe buốt hết cả óc nhưng vì các cháu học sinh đông nên xe tuyến của trường không thể nhanh được nên chiếm mất bến của thằng xe buýt trong khi nó đằng sau thì bấm còi liên tục, cô giáo và các cháu thì cuống quýt cả lên.
Bác Trộm Trâu hơi nóng tính ạ :) 'tiên trách kỷ hậu trách nhân'. Lẽ ra cái bến xe bus họ lập ra để phục vụ riêng cho 1 số tuyến mà xe đưa đón học sinh nên đứng lên bên trên hoặc bên dưới 1 đoạn có sao đâu.

Mà lái xe bus cũng có người tốt lẫn người xấu chứ ạ, và họ phải chịu nhiều áp lực về thời gian. Có lần em đi xe số 2 đến Đình Ngang là gần 8h tối mà phụ xe nhảy xuống nháo nhào mua 2 hộp cơm để đến cuối bến tranh thủ ăn. Nghe chú lái xe đó nói bây giờ mới được ăn vì hôm nay tắc đường nên phải chạy liên tục, nghĩ cũng tội chú lái xe đó :)

_Black_Jack_

Xe buýt
Công nhận cái xe Bus 39 có ông lái xe bựa lắm ạ.đợt trước em đi,bắt xe ở gần bến xe Mỹ Đình,vừa lên đã thấy ông í chửi oang oang mấy em học sinh nữ vì nói chuyện to quá,ko biết ông này vừa đi Thái Lan phẫu Thuật gắn "của nợ" lên mồm hay sao í mà cứ thấy phun ra ầm ầm.:)).chửi từ đó đến đoạn trước cửa TTHN Quốc Gia thì có bác gái cũng lớn tuổi rồi mới nhắc khéo bác tài,tưởng lão í thôi,nào ngờ lão í chửi luôn cả bác gái kia nữa.hixhix:77:

vietran

Xe ba gác
Công nhận cái xe Bus 39 có ông lái xe bựa lắm ạ.đợt trước em đi,bắt xe ở gần bến xe Mỹ Đình,vừa lên đã thấy ông í chửi oang oang mấy em học sinh nữ vì nói chuyện to quá,ko biết ông này vừa đi Thái Lan phẫu Thuật gắn "của nợ" lên mồm hay sao í mà cứ thấy phun ra ầm ầm.:)).chửi từ đó đến đoạn trước cửa TTHN Quốc Gia thì có bác gái cũng lớn tuổi rồi mới nhắc khéo bác tài,tưởng lão í thôi,nào ngờ lão í chửi luôn cả bác gái kia nữa.hixhix:77:
Một lần cháu gặp thằng lơ buýt lèm bèm chửi sv, nói hơi to nó cũng quát. Một lúc ngứa tai quá cháu bảo: xịt phịa mày, mày mới là thằng lắm mồm nhất, thu vé rồi câm mồm đi. Từ đấy nó im thít. Cửa nhà cháu ngay điểm đỗ xe buýt lên nhiều khi tiện thể nhảy lên đi, nhưng nói chung là đồ rẻ tiền, nên tiền nào của ấy.

t0xic

Xe buýt
Website
vn.myblog.yahoo.com
Cháu chưa đi xe 39 bao giờ, chỉ hay đi 26. Nhưng mờ tuyến nào cũng có người nọ người kia. hum thì gặp bác tài với chú phụ xe cũng thoải mái, nhưng hôm thì gặp người chỉ có quát và quát mà thôi. Đi xe bus thì ngày nào cũng có chuyện đáng để kể nhưng mà tự nhiên quên mất hết rồi, để tí nữa nhớ ra thì cháu sì pam:) dạo này đợi xe 26 lâu cháu toàn bị đi học muộn :102:

longvu

Xe tăng
Cháu hằng ngày đi học bằng xe bus nên những câu truyên như này chắc không thiếu,cụ nào hay đi sẽ rõ.
- Tuyến xe số 44: có 1 lần cháu đi trên tuyến xe này đến đoạn làng SV,xe vượt đèn đỏ => va chạm với 1 bác đi xe dạp( chỉ chạm nhẹ vào thui nhá).Bác tài không xin lỗi còn thò đầu ra chửi ''đi đứng thế à '' rồi phóng luôn,kệ bác xe đạp lồm cồm bò dậy với bữa trưa văng đầy đường.
- Tuyến xe số 39: (tuyến này cháu cho là nhố nhăng nhất đây này) thường xuyên bỏ bến,có lần cháu đứng đợi xe này từ 11h30 đến 13h mà không bắt được.
+: 1 lần hành khách chen nhau lên xe bác tài đóng cửa không để ý làm kẹp tay 1 bác khoảng 50 tuổi,bác kia kêu kên => tài xế nói luôn ''xxx mẹ mày,ai bảo mày ngu thì cho mày chết,bố mày đang vội chen lên ăn xxx à' nói thế cả xe phản đối thì bác tài lại nói tiếp '' đây là xe của bố mày,nếu chúng mày không thích thì cút hết xuống cho tao'' ( cháu nghĩ bác tài chạy tuyến quá giờ nên đang nóng ) nhưng bác ý cũng phải biết kiềm chế 1 tí. Cháu nói ra đây những câu truyện cháu trực tiếp chứng kiến,mong các cụ bổ xung thêm những truyện không vui trên xe bus để có thế hản ánh lên XN xe điện HN
Hì hì, em chưa đi xe bus lần nào nên những câu TRUYỆN của bác em ứ biết. Em chả có ý kiến gì nhưng em nghĩ bác nên dùng từ CHUYỆN thì Đoàn chuẩn luôn ợ
J/k tí thôi, bác đừng con rận em nhá :21::21::21:

truonganh2003

Xe buýt
tài xế nói luôn ''xxx mẹ mày,ai bảo mày ngu thì cho mày chết,bố mày đang vội chen lên ăn xxx à' nói thế cả xe phản đối thì bác tài lại nói tiếp '' đây là xe của bố mày,nếu chúng mày không thích thì cút hết xuống cho tao''
Thế mà mấy chục người trên xe cũng nhịn hả bác????
Chịu các bác thật... :77::77::77:
Chả vớ phải em lúc đấy (b)(b)(b)

ngominh

Xe tăng
kụ nào theo em mai đi đập bỏ mịe thằng đấy đi :mad:

VietHongHoang

Xe hơi
Em dừng xe đèn đỏ, thấy bác xe buýt đỗ sau, cách cả mét em vẫn thấy hãi hãi các cụ ợ :mad::mad::mad:

Quocanh

Xe đạp
Chuyện đây:
Có lần phải đi xe buýt, lên xe đưa tờ 100k trả tiền vé, thằng phụ làm luôn câu "ông xuống đi xe khác".
- Sao mày lại nói thế?
- Đm ông làm trò, đi xe buýt thì phải chuẩn bị tiền lẻ.
Động vào máu cụ rồi con ơi...
- Đcm thằng này, mày chán sống không, bố mày nuốt cả lái lẫn phụ luôn? Đm mày bố mày không trả tiền thì mày còn nói được, chỉ có cái loại mày là tiêu tiền lẻ chứ cụ mày ko sẵn hiểu chưa?
Thằng lái nghe đủ xong có vẻ khôn hơn, " thôi có gì bác cứ từ từ giải quyết, em nó không biết thì bác bảo..."
Vẫn đi hết tuyến, nó phải giả lại tiền.
Cứ cứng là ok.:6:
Cụ làm hay quá (b)(b)(b)

dangkimthu

Xe tăng
Nhớ hồi cháu đi bus(lớp 3-5) có lần đang ngồi ghế đầu(bên phải) thì có 1 cô xinh xinh lên xe, phụ xe bảo cháu nhường cô đếy ngồi(chắc lại xơ múi roài:21:). Cô kia lại bảo: ai lại làm thế, xong cho cháu ngồi lên lòng:21:.Quả đếy chú phụ muốn nhẩy vào pk cháu lắm đếy:21:

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
Ké chuyện của em vào chuyện rôm rả ở đây.
Hôm rồi đang đi ở Đại Cổ Việt sau trường BK. em đang đi làn trong tìm địa chỉ nhà thì có một bác Buýt tạt đầu vào bến, đã thế bác ấy lại đỗ cách hẳn 1 làn. Em vượt lên và tạt ngay lại đầu bác BUýt thì đúng lúc đấy bác ấy nhao ra, thế là ....bác ấy đạp dúi phanh, cả xe buýt nhảy dựng, em dừng lại sát vỉa hè thì bác ấy nhao lên, mở cửa trước và cả tài lẫn phụ:
Buýt: Đi đứng kiễu xxx gì thế. không nhìn thấy xe buýt à, mày mù à?
Em: (Quay kính xuống) Này, bác tài nhìn lại là ai không quan sát nhé, em đang đi đường em, bác định rời bến mà không thèm quan sát, bác sai đấy, chủi cái gì!
Cả xe buýt nghe xong ngơ ngác, bác tài im thít đóng cửa đi ngày, chắc chỉ dám lầm bầm.

Thì đúng là trong tình huống ấy, bác tài rời bến không quan sát tí đâm vào xe em, may là bác ấy còn phanh kịp đấy, hihihi. Nhưng mà để đâm được vào xe em thì cũng còn lâu.