[Funland] Truyện Lửa hận rừng xanh của tác giả Hoàng Ly

Laixe80

Xe tăng
Chuyện này em đọc từ năm 1990, hồi đó thấy liêu trai kinh dị, mô tả cung A Phòng làm cờ him cò cửng tếch lên
Thực ra Lửa Hận Rừng Xanh mô tả xx chả nhằm nhò gì so với các truyện ngày nay, dưng mà đọc truyện đấy đa phần là khi đang học cấp 2 đang ở độ tuổi phong độ đến mức gió thổi qua quần nó cũng đã căng thẳng rồi nên mới thế. Ôi thời oanh liệt nay còn đâu....haizz

Phỡn

Xe tăng
Nó ở Nguyên Bình, CB bác ạ
Tên thường gọi là Phja Oắc - Phia Oắc, gắn liền với đèo cùng tên (còn gọi là Kolia - tên người nữ kỹ sư thiết kế đèo)
Nếu là truyện nói về Nữ chúa hồ 3 Bể thì em nghĩ phải là Phjabjoóc mới chuẩn cụ êi, Phia oắc lại là núi khác :D

kiensurveyor

Xe tăng
Nếu là truyện nói về Nữ chúa hồ 3 Bể thì em nghĩ phải là Phjabjoóc mới chuẩn cụ êi, Phia oắc lại là núi khác :D

Là một bác ơi, có đường xuống hồ Ba Bể, thành chuỗi truyện của HL tiên sinh đó mà

bikhoai

Xe buýt
Truyện đọc hay, hấp dẫn kinh! Có lẽ nó là bộ truyện kiếm hiệp hay nhất của VN. Cơ mà cái bìa chán quá, em chả ưng bụng tẹo nào!
Hồi còn đọc truyện chưởng bằng bản photo thì cái bìa o quan trọng.E về toàn phải dán thêm mảnh bìa cứng viết Tên truyện ra ngoài.

Phỡn

Xe tăng
Thế thì em sợ là có thể đúng tên như bác nói, nhưng không phải là núi mà cụ HL đề cập :D
Đỉnh ở Đồn Đèn là cao nhất của dãy núi này, 1.575m.
Chắc trên NB gọi khác, xuống đến Khang Ninh lại gọi khác dù nó vẫn là một dãy núi :))
Em vừa check, Phia oắc cao hơn 1.900 cơ :P

vuahe77

Xe điện
E với cụ đồng niên :))
Đọc truyện này em chỉ mong ra Đồ Sơn thực hiện quả hấp tinh đại pháp vì em mang táo ổi lên thượng thẩm mà chẳng lên tí chân khí nào cả :D
Đọc xong em tự luyện được khẩu hình. Thử nhiều lần với các em phục vụ ở quán đông khách thấy hiệu quả phết. Ko cần nói to gọi to mà cứ nháy mắt máy môi là các em ấy biết là tính tiền hay lấy tăm, lấy đá lấy chanh...:))

Chỉnh sửa cuối:

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Truyện này em đọc hồi những năm đầu 90 hay 91 thì phải. Truyện cũng ly kỳ và hơi dị, lai giữa kiếm hiệp và chuyện kỳ bí. Tác giả tả gái sơn cước đọc mà thấy thèm 8->.

Laixe80

Xe tăng
Em tưởng a Lĩnh bắn súng còn thua vợ anh ấy.
Em nhớ là về sau anh Lĩnh bắn hơn em Kiều rồi, hình như liên quan đến Thần Tiên đảo thì phải. Ảnh có bí quyết bắn súng là luôn nổ súng trước đối thủ 1/4 giây gì đó.

Tony_Bui

Xe buýt
Nó là tiểu thuyết Võ hiệp kỳ tình.
Phần Một Thời Ngang Dọc chủ yếu nói về Đại Sơn Vương (chúa Thập Vạn Đại Sơn) Hoàng Hồng Lĩnh thì lại đặt Vua Mèo ở Hoàng Su Phì chứ ko phải ở Đồng Văn, tuy nhiên phần này hay hơn
Phần Lửa Hận Rừng Xanh thì nói về Võ Minh Thần, nhắc đến Đại Sơn Vương rất ít, có lẽ ko hay bằng vì mang tính liêu trai nhiều quá.
Em cũng có cùng cảm nhận với cụ là phần một thời ngang dọc hay hơn, nhưng phần Lửa hận rừng xanh thu hút em hơn vì gái gú, ma mị nhiều :D. Em mua cả 4 tập truyện về đóng bìa cứng cẩn thận nhưng có ông chú mở cửa hàng cho thuê truyện đến vét sạch truyện của em về :(

Clear

Xe buýt
Hồi xưa đọc say mê mấy ngày mấy đêm liền tù tì. Xong đầu óc mê mẩn gọi thằng quê ở Lào cai, hỏi xem nó có biết chỗ nào như miêu tả để đến tìm vàng, thằng cha ranh mãnh bảo "có, nó đã qua đấy vài năm trước" nó còn rủ hôm nào về nhà nó dẫn đi, nó chỉ cần bao nó tiền tàu xe về quê và lại trường thôi. May quá vài hôm thì tỉnh hẳn :)):)):))

745Lii

Xe điện
Quan sáu Tây Gầm bắn mọoc chê phê vãi, :):) ngoài vòng 50m hắn mạnh nhất biên thuỳ, như thừa nhận của chính Tây Sắc.