Chi hội Tự thay thế phụ tùng cho xe Civic - Phần 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

successdt

Xe buýt
có cụ nào từng tháo bảng điều khiển của điều hòa civic 1.8 chưa ạ? em đang muốn thay mấy cái bóng bị cháy.

Mr_D

Xe máy
ok cụ ở đoạn nào trần trần nguyên hãn thế, ngày nào em cũng chạy qua thấy có con mầu bạc hay đỗ gần Việt tiệp có phải của cụ ko
Xe em màu trắng cụ ơi em hay đỗ ở hoàng minh thảo

nguyenngotruong

Đi bộ
Nếu cụ làm mà tách chíp ra thì không cần cụ nhé.
Em mua vỏ chìa về rồi cầm phôi chìa và chìa zin đi đánh về lắp vào vỏ mới là ok. Tuy nhiên phải câu chip ra ngoài mới dùng đc
Có một cụ ở Yên bái mua vỏ về câu chíp ok rồi

Em muốn làm thêm 1 chìa nữa, do bị mất 1 chìa rồi. Có cần phải đánh xe tới mới làm được không vậy bác

meodenmatlua

Xe điện

xuantu

Xe tải
có cụ nào từng tháo bảng điều khiển của điều hòa civic 1.8 chưa ạ? em đang muốn thay mấy cái bóng bị cháy.
Tháo dễ mà cụ.
Cụ lên Youtube, tìm Clip tháo CD của Civic (gõ từ khóa remove CD civic 8th).
Sau khi tháo cả cụm CD này ra, lật mặt sau lên, tháo được cụm điều khiển điều hòa này thôi.
Không hiểu sao mấy cái bóng này của Civic chuối thật, của e cũng bi cháy mất 02 bóng (1 nút bấm, 1 nút xoáy nhiệt độ).
Ngại tháo ra tháo vào, nên e vẫn để kệ.

successdt

Xe buýt
Tháo dễ mà cụ.
Cụ lên Youtube, tìm Clip tháo CD của Civic (gõ từ khóa remove CD civic 8th).
Sau khi tháo cả cụm CD này ra, lật mặt sau lên, tháo được cụm điều khiển điều hòa này thôi.
Không hiểu sao mấy cái bóng này của Civic chuối thật, của e cũng bi cháy mất 02 bóng (1 nút bấm, 1 nút xoáy nhiệt độ).
Ngại tháo ra tháo vào, nên e vẫn để kệ.
cảm ơn cụ, để hôm nào rảnh em thử xem sao

Cù Văn Tài

Đi bộ
Đã cụ nào tự lắp đặt sub gầm ghế chưa ạ,tư vấn e với
!!!

civic1.8 7426

Xe buýt
Hôm thứ 7 em xuống Mỹ Đình thay dầu hộp số, thay hai cái chốt ghế sau. Giá dầu hộp số và hai cái chốt rẻ so với suy nghĩ ban đầu.
Có một sự cố thợ phát hiện ra đó là cupen phanh trước bên phụ bị chảy dầu, gần đây em thấy gông phanh bánh này mầu không tươi như các bánh kia, cũng hơi nghi rồi, nhưng vì em mới thay toàn bộ gồm cupen, má phanh, pittong cho cả 4 bánh khi HonDa Tây Hồ lên Việt Trì sửa chữa lưu động hồi hè năm ngoái, theo tiêu chuẩn phụ tùng hãng thì quá mới để có thể hỏng. Các cụ Mỹ Đình nói có thể do khâu lắp không cẩn thận, và khuyên em nên quay lại Tây Hồ bảo hành. Gần trưa, em thì lại bận cái hẹn làm chìa gập với cụ Dũng Đồng Xa nên tặc lưỡi bảo các cụ Mỹ Đình thay luôn, chứ quay lại Tây Hồ thì mất thời gian và lỡ hẹn. Gửi các cụ bảng giá để tham khảo

Em muốn thay cả hai cao su đệm đầu giảm sóc trước (hay gọi là cao su bát bèo) nhưng hãng không có, phải đặt hàng

Qua cụ Dũng Đồng Xa làm cái chìa gập

Cái chìa khoá này cụ làm hết bao nhiêu xèng ạ! Em đang muốn làm cho gọn

sapthanh4banh

Xe điện
Cái chìa khoá này cụ làm hết bao nhiêu xèng ạ! Em đang muốn làm cho gọn
Chìa gập làm mới e làm chỗ cụ Dũng 1,2tr, còn mình có chìa cũ rồi nhưng lấy chíp đưa sang chìa gập thì chỉ mua vỏ, chắc chỉ 3-400k thôi.

xuantu

Xe tải
Chìa gập làm mới e làm chỗ cụ Dũng 1,2tr, còn mình có chìa cũ rồi nhưng lấy chíp đưa sang chìa gập thì chỉ mua vỏ, chắc chỉ 3-400k thôi.
Cụ ơi, chìa cuả em y như của cụ, cũng làm chỗ cụ Dũng.
Còn dư cái nút mở cốp, em rất thích mở cốp bằng điều khiển.
Khó 1 nỗi đó là chưa tìm được bộ rơ le nào có thể nhận tín hiệu từ nút bấm này.
Các cụ xem có cách nào ko?
(Em có hộp Rơ le, có thể cho học lệnh của rất nhiều loại điều khiển, nhưng tuyệt nhiên, ko nhận được điều khiển từ chìa civic (có lẽ sóng nó dạng khác).
Rờ le hình thù như này:

sapthanh4banh

Xe điện
Cụ ơi, chìa cuả em y như của cụ, cũng làm chỗ cụ Dũng.
Còn dư cái nút mở cốp, em rất thích mở cốp bằng điều khiển.
Khó 1 nỗi đó là chưa tìm được bộ rơ le nào có thể nhận tín hiệu từ nút bấm này.
Các cụ xem có cách nào ko?
(Em có hộp Rơ le, có thể cho học lệnh của rất nhiều loại điều khiển, nhưng tuyệt nhiên, ko nhận được điều khiển từ chìa civic (có lẽ sóng nó dạng khác).
Rờ le hình thù như này:
E ko độ thêm mở cốp, kệ nó thôi. Dùng chìa hoặc giật bằng tay thôi, độ thêm lằng nhằng lắm.

xuantu

Xe tải
E ko độ thêm mở cốp, kệ nó thôi. Dùng chìa hoặc giật bằng tay thôi, độ thêm lằng nhằng lắm.
Thực ra thì e hiểu nó cũng đơn giản.
Cụm nhận tín hiệu từ nút mở cốp trên chìa khóa, khi ấn nút này, cụm nhận tín hiệu sẽ đóng mạch điện, cấp điện cho con chuột giật, mở lẫy cốp.
Đơn giản vậy thôi.
Cái em vướng là ko biết chủng loại rơ le nào có thể nhận được tín hiệu từ nút "mở cốp" trên chìa khóa mới.

meodenmatlua

Xe điện
Thực ra thì e hiểu nó cũng đơn giản.
Cụm nhận tín hiệu từ nút mở cốp trên chìa khóa, khi ấn nút này, cụm nhận tín hiệu sẽ đóng mạch điện, cấp điện cho con chuột giật, mở lẫy cốp.
Đơn giản vậy thôi.
Cái em vướng là ko biết chủng loại rơ le nào có thể nhận được tín hiệu từ nút "mở cốp" trên chìa khóa mới.
Taobao khựa nó có bán hộp điều khiển nhận tín hiệu chìa khoá và bộ cơ giật cốp đấy cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng