[Funland] Tư vấn cách chụp ảnh, dành cho dân Pro cũng như người Amateur

saauddo

Xe buýt
Website
www.wonderland.vn
Bác chờ ra tết, lớp mầm tiếp tục học. Lúc đấy bác tha hồ học hỏ, ít ra cũng chụp được một cái ảnh....nét căng! :Pi
Cụ Rách quan liêu quá...lớp Mầm khai giảng rồi, năm nay thay đổi, khoán thu học phí cho từng thành viên luôn :P cụ để em bác này cho đủ chỉ tiêu :P

Bình X-Five

Xe container
Hiện tại cũng nhiều cụ đã nhảy xuống hố vôi và có ý muốn tìm hiểu các kiến thức nhiếp ảnh cơ bản.
Cụ chịu khó đợi qua tết âm lịch nhé, em sẽ tái khởi động lớp Mầm non nhiếp ảnh nhằm chia sẻ những kiến thức tối thiểu về nhiếp ảnh cho những người mới chơi.
Tiêu chí là phi lợi nhuận cụ nhá (b) \m/

Các bác tiền bối.
em cứ như người mới chơi, muốn chụp những bức ảnh đẹp cho người thân, gia đình, bạn bè, đi du lịch. Cũng chẳng mong kiếm tiền bằng chụp ảnh.
em muốn đi học 1 lớp về chụp ảnh để biết những kiến thức cơ bản về chụp ảnh và máy ảnh. Cũng có thể học hỏi kinh nghiệm từ các bậc tiền bối.
Các bác nào biết chỗ nào học chỉ em với. Ngoài giờ, ở quận Hoàn kiếm hoặc cầu giấy thì càng tốt.
đa tạ các bác bằng voka nhé.

nampan80

Xe tải
Hiện tại cũng nhiều cụ đã nhảy xuống hố vôi và có ý muốn tìm hiểu các kiến thức nhiếp ảnh cơ bản.
Cụ chịu khó đợi qua tết âm lịch nhé, em sẽ tái khởi động lớp Mầm non nhiếp ảnh nhằm chia sẻ những kiến thức tối thiểu về nhiếp ảnh cho những người mới chơi.
hihi! nói thế thôi nhưng em cũng hóng cụ x5 1 suất, em ngưỡng mộ ảnh cụ cũng đã lâu :)

chuotlang

Xe lừa
Mùng 5-10 ta có đi đâu chụp ko bác X, cho em xin 1 chân, đúng đợt em ở HN

Photoking

Xe máy
Nếu bác cài Photoshop trên laptop thì cafe với em khoảng 1h là biết được gần hết các chiêu cơ bản của PS.
Ặc em biết dùng Photoshop từ năm 2000 đến giờ mà còn chưa biết hết chiêu của nó đây này bác

PNamV

Xe máy
Ặc em biết dùng Photoshop từ năm 2000 đến giờ mà còn chưa biết hết chiêu của nó đây này bác
Bác ấy chỉ nói là các chiêu cơ bản thôi mà
Em cũng mới học PTS, toàn lọ mọ nghiên cứu blend màu :D

tieuthu8x

Xe đạp
Em chào các Cụ! Em mới ti toe biết cầm cái máy ảnh bấm tách 1 cái chụp lia lịa. Hiện em đang định mua máy ảnh Nikon D 90. Nhưng hôm rồi về mừng thọ papa em thấy chụp con canon D60 cũng thấy ổn phết. Các cụ tư vấn cho iem con nào với. Mà đi mua nikon thì lưu ý gì? Thử gì ợ? Giờ giá tham chiếu nó bao nhiu. Em non nớt, các bác uốn nắn giúp ợ. Đừng làm gãy cành nha, please!! :P

tung5917

Xe điện
Bác ấy chỉ nói là các chiêu cơ bản thôi mà
Em cũng mới học PTS, toàn lọ mọ nghiên cứu blend màu :D
Vâng, ý của em chỉ là các bài cơ bản nhất của PS thôi như cắt cúp ảnh, chỉnh sáng tối, chọn vùng tạo lớp để tinh chỉnh, tăng nét, giảm nhiễu, xóa rác của ảnh, xóa nhòe thêm cho ảnh...

Bác chỉnh blend màu là PS nâng cao rùi.:P

lenam86

Xe buýt
Vâng, ý của em chỉ là các bài cơ bản nhất của PS thôi như cắt cúp ảnh, chỉnh sáng tối, chọn vùng tạo lớp để tinh chỉnh, tăng nét, giảm nhiễu, xóa rác của ảnh, xóa nhòe thêm cho ảnh...

Bác chỉnh blend màu là PS nâng cao rùi.:P
bắn cả k shots mà ảnh toàn tối on đen thui các cụ ơi, có mấy cái thì cháy sáng.
có cách nào mai cụ chỉ em cứu lấy mấy cái, chứ tết cầm cái máy bán hết cả pin mà không được cái nào mấy đứa bạn chúng nó chửi em chết mất.

dartagnanvn

Đi bộ
Em chào các Cụ! Em mới ti toe biết cầm cái máy ảnh bấm tách 1 cái chụp lia lịa. Hiện em đang định mua máy ảnh Nikon D 90. Nhưng hôm rồi về mừng thọ papa em thấy chụp con canon D60 cũng thấy ổn phết. Các cụ tư vấn cho iem con nào với. Mà đi mua nikon thì lưu ý gì? Thử gì ợ? Giờ giá tham chiếu nó bao nhiu. Em non nớt, các bác uốn nắn giúp ợ. Đừng làm gãy cành nha, please!! :P
Cụ xem bạn bè cụ hay dùng Canon thì mua Canon, hay dùng Nikon thì mua Nikon để đi mượn ống cho dễ cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

nampan80

Xe tải
bắn cả k shots mà ảnh toàn tối on đen thui các cụ ơi, có mấy cái thì cháy sáng.
có cách nào mai cụ chỉ em cứu lấy mấy cái, chứ tết cầm cái máy bán hết cả pin mà không được cái nào mấy đứa bạn chúng nó chửi em chết mất.
cụ gửi em mấy cái cụ ưng em làm cho cụ xem cụ có ưng ko rồi em chỉ cho cụ nhé!

lenam86

Xe buýt
em mạnh dạn vào nhận gạch.

anh nguyên gốc chưa chỉnh sửa.

nampan80

Xe tải
:) được thôi ạ! Gửi cụ ảnh sửa sơ, mất khoảng 30" ạ. Cụ xem có ưng không nhé

Ảnh cụ không phải ảnh gốc, hơn nữa cụ chụp chắc để ISO cao nên ảnh rất noise, tăng sáng lên là noise tăng theo, em chỉ tăng sáng cho cụ theo yêu cầu, còn cụ muốn vừa tăng sáng vừa mịn thì lại có cách khác ạ, mong được cụ mời cafe, hehe!

Chỉnh sửa cuối:

lenam86

Xe buýt
:) được thôi ạ! Gửi cụ ảnh sửa sơ, mất khoảng 30" ạ. Cụ xem có ưng không nhé

Ảnh cụ không phải ảnh gốc, hơn nữa cụ chụp chắc để ISO cao nên ảnh rất noise, tăng sáng lên là noise tăng theo, em chỉ tăng sáng cho cụ theo yêu cầu, còn cụ muốn vừa tăng sáng vừa mịn thì lại có cách khác ạ, mong được cụ mời cafe, hehe!
là ảnh gấc mà cụ, em up lên http://www.flickr.com rồi coppy về đây mà.
còn ISO thì em để ở 320.
http://www.flickr.com/photos/71107665@N03/6878977827/in/photostream