Tư vấn Ford Focus mới.

Catyes

Đi bộ
Chao cac Bac.
Em là thành viên mới, "lói lăng" có gì không phải mong các Bác chỉ giáo.
Qua quảng cáo, Em kết Ford Focus S mới, nhưng chưa biết gì về máy dầu và hộp số 6 cấp của nó. Không biết máy đó có êm như của SFE hay không, hay nó lại như công nông giống FORTUNER.
Bác nào biết chỉ giáo giùm.
Thank các Bác trước nhé!

Veyron2.0

Xe buýt
:77::77: Bác này hỏi buồn cười quá:)):21: Bác đã nhìn thấy Ranger 2009 máy dầu của Ford chưa? Nó nổ êm không kém SF mấy đâu, mà đấy là xe pickup, còn Focus là sedan (hoặc hatchback) chắc chắn phải sử dụng động cơ tân tiến và êm ái hơn, hơn nữa nó trang bị hộp số TĐ 6 cấp, ngang với Camry 3.5 đấy. Chỉ sợ rá rổ thôi:6::6:

thaoeo

Xe buýt
2 bác đang tự sướng ợ?!

phun

Xe đạp
Giá đã bao gồm VAT
Focus 1.8MT 4 cửa máy xăng giá: 26.500 USD.
Focus 1.8AT 5 cửa máy xăng giá: 28.300 USD
Focus 2.0AT 5 cửa máy xăng giá: 32.900 USD
Focus 2.0AT 5 cửa máy Dầu giá : 35.900 USD

toy=k+n

Xe tải
2 bác đang tự sướng ợ?!
nói thật với bác xe antis của bác cũng ngon nhưng thái độ của bọn toy ko chấp nhận được. Mình là khách hàng là thượng đế , có tiền mà ko biết sướng thì ai là tự sướng ???

HAY BÁC NGHĨ BÁC BỎ THÊM CHO CHÚNG NÓ VÀI K LÀ BÁC SƯỚNG HƠN BỌN EM :77::77::77::77::77::77::77::77:

Mon 29V

Xe điện
nói thật với bác xe antis của bác cũng ngon nhưng thái độ của bọn toy ko chấp nhận được. Mình là khách hàng là thượng đế , có tiền mà ko biết sướng thì ai là tự sướng ???

HAY BÁC NGHĨ BÁC BỎ THÊM CHO CHÚNG NÓ VÀI K LÀ BÁC SƯỚNG HƠN BỌN EM :77::77::77::77::77::77::77::77:
Cụ nói chuẩn không phải chỉnh luôn:6:

Catyes

Đi bộ
Cám ơn các Bác nhé.
Không biết đã đặt hàng được chưa nhỉ, ở HN thì đặt chỗ nào là tốt nhất, mong các Bác lại ra tay giùm.

VietWagen

Xe buýt
Chao cac Bac.
Em là thành viên mới, "lói lăng" có gì không phải mong các Bác chỉ giáo.
Qua quảng cáo, Em kết Ford Focus S mới, nhưng chưa biết gì về máy dầu và hộp số 6 cấp của nó. Không biết máy đó có êm như của SFE hay không, hay nó lại như công nông giống FORTUNER.
Bác nào biết chỉ giáo giùm.
Thank các Bác trước nhé!
Chia sẻ với bác vài thông tin em hóng hớt được:
Focus S máy dầu 2.0 TCDi và hộp số tự động 6 cấp PowerShift là trang bị mới toanh chỉ có ở Model 2009 (loại hộp số này là sản phẩm hợp tác chế tạo với Nhà sản xuất nổi tiếng của Đức, chuyên cung cấp hộp số cho BMW, Mercedes). Qua Test cho thấy máy dầu và hộp số mới này hoạt động tốt, êm và mạnh mẽ tạo khả năng vận hành của một chiếc xe thể thao. Với trang bị nâng cấp này Focus S đã là một chiếc xe tốt thì nay còn tốt hơn nữa! (hihi, bọn Tây nó nói, ko phải em nói :D)
Nên hoàn toàn không có chuyện chạy giống công nông Fortuner như bác võ đoán đâu (cài này thì em nói :D).
Thông tin và đánh giá chi tiết hơn mời bác vào http://www.caradvice.com.au/28901/2009-ford-focus-first-steer/
PS: em mà có nhiều tiền thì múc con "phò cụt sờ" 2.0TCDi này ngay, không phải suy nghĩ.

series3

Xe tăng
2 bác đang tự sướng ợ?!
Em chán cái bác này nhất, ai hỏi xe nào bác ấy cũng vào chê hết chả bao giờ đóng góp được 1 câu cho nó "mang tính xây dựng" cả :77:
@ Cụ chủ thớt: Focus mới chưa có ai đi nên tư vấn cũng khó chính xác được nhưng dựa trên những ưu điểm của phiên bản cũ thì em nghĩ cụ cứ múc không phải suy nghĩ đâu cụ ạ, không nên hoãn cái sự sung sướng ấy lại :D

Chỉnh sửa cuối:

tuấnigon

Xe hơi
Website
uploadpic-tuan.blogspot.com
Theo em bác đăng ký lái thử xe rồi tự mình kiểm tra lại xem mọi người nói thế "lào" rồi quyết cũng chưa muộn.
bác cứ xông thẳng vào Ando Ford nếu ở HN, còn SG thì City Ford.

cuccu3108

Xe đạp
Hi các bác,
em là nữ, mới tham gia diễn đàn, có gì nhờ các bác chỉ giáo ah.
Em mê con Focus S 5 cửa 1.8 nhưng ông xã cứ gàn, bảo em không cao to thì chỉ hợp Yaris thôi. Các bác cho em hỏi em đi con này có ổn không (em chỉ cao 1,50m, cân nặng 42kg). cám ơn các bác

Keineem

Xe buýt
Hi các bác,
Em mê con Focus S 5 cửa 1.8 nhưng ông xã cứ gàn, bảo em không cao to thì chỉ hợp Yaris thôi. Các bác cho em hỏi em đi con này có ổn không (em chỉ cao 1,50m, cân nặng 42kg). cám ơn các bác
Ông xã bạn có vẻ yêu thương hiệu TOY thôi ạ , chứ lời khuyên ko chính xác.Ngay kể cả xe tải nữ còn lái được chứ đừng nói là focus S với Yaris.
Có hệ thống ghế có thể di chuyển được thì cao hay thấp cũng thế thôi.Cao nhiều khi bất tiện khi đi ô tô hơn người thấp ạ.
FOCUS 1.8 A.T so với Yaris 1.6
Focus S rẻ hơn khoảng 3k
Focus S cả Nam nữ đi đều ok , Yaris phần lớn là nữ.
Focus S chạy bốc hơn Yaris , ăn xăng hơn 1 chút ( bác đừng nghĩ Yaris tiết kiệm xăng )
Focus với Yaris , nội thất chán như nhau , cần độ thêm đồ để thoả mãn.
Focus S rộng rãi hơn Yaris , dài hơn , nhưng nói chung đi trong nội thành ok.
Em đã chạy cả 2 xe (Focus s 2.0).Có vài lời nhận xét bác cứ ngâm cứu xem sao.

cuccu3108

Xe đạp
Cám ơn bác, có bác ủng hộ em thêm quyết tâm lựa chọn ah.

Jumong

Xe tải
Website
www.facebook.com
Bác nào chọn mua Focus thì không cần phải đắn đo gì hết cả. Chất lượng đã được kiểm định, cả châu Âu công nhận, ngay cà nhiều tay đua đường trường nổi tiếng cũng sử dụng mẫu Focus...Nào là cảm giác lái khỏi chê, độ an toàn, khung xe vững chắc, động cơ mạnh hơn hẳn mấy đối thủ khác(vì từ trường đua Rally chui ra đường phố mà)

có lẽ vì thế Focus có ăn nhiên liệu hơn chút ít nhưng bù lại ta nhận được nhiều hơn rất nhiều. Huyndai i30, Toyota Yaris đã có EPS-hệ thống cân bằng điện tử?Chúng liệu có được thử lửa qua những đường đua?Vỏ xe có dày hơn so với Focus?Máy liệu có bốc bằng? ...Gốc gác là châu Âu, tiêu chuẩn cũng châu Âu, mấy "nhóc" khác liệu có đạt bằng!
Toyota nghe tên giống "toy".
Huyndai nghe như "huynh-die".
Ford tuy "phò" nhưng vẫn an toàn hơn nhiều.
Nhưng có điều em cũng muốn nói thêm, mấy anh lắp ráp xe Việt Nam mình không biết làm ăn thế nào hay do lái xe không thắt dây an toàn mà nhiều vụ xe đâm phát khiếp mà túi khí không chịu bung. Cái này bàn cãi đã nhiều nhưng chưa cơ quan nào ở Việt Nam thực sự điều tra nguyên nhân của chúng, buồn!

Chỉnh sửa cuối:

T.RO

Xe đạp
Cụ chỉ được cái nói chuẩn.
Nhà em đang chạy con Toy Vios, đang muôns chuyển sang Focus đi cho sướng, nhưng kẹt một lỗi là chưa đủ Obama. :ohmy::102::102:

kenu97

Xe container
Toyota nghe tên giống "toy".
Huyndai nghe như "huynh-die".
Ford tuy "phò" nhưng vẫn an toàn hơn nhiều.
:)):)) dìm hàng ác thế.Tự nhận phò mà lại an toàn à :))

cocsku

Xe cút kít
Hi các bác,
Nếu mình mợ đi, đón con cái .....v.v thì tốt nhất là mợ làm con Yaris. Rất nữ tính. Đi làm cũng được mà đi chợ cũng tốt.

Nếu cả đức lang quân cũng sử dụng thì yaris không được tiện cho ổng lắm. Chiếc Focus 5 cửa hợp lý hơn.

cuccu3108

Xe đạp
Báo cáo bác em mua để đi làm, ông xã em đi con captiva ah. Nói thật em không có cảm tình với em Yaris. Em ra điều kiện với ông xã rồi, nếu ông ấy cố tình mua Yaris thì em đi con xe máy ghẻ Mio của em còn hơn:21: