Tư vấn Ford Focus mới.

cuccu3108

Xe đạp
Đã qua 2 đời FE: đời đầu ở HN, đời sau ở Thủ Đô thấy rất nhiệt tình - nhưng ý kiến cá nhân thì Ford Thủ Đô nhỉnh hơn chút. Ando thì bị chê là còn trẻ người non dạ nên quan hệ với Ford VN ko được như hai đàn anh trên.

Hôm trước ngồi ở Ford Thủ Đô thấy nói là trong tháng 8 có xe Focus-S mới rồi. Mợ nếu ở HN có thể qua đó hỏi lại xem. Nếu nói về tính kinh tế thì FC-S hatchback này đáng để lưu ý đấy vì có bản dùng động cơ diesel 2.0 (nhưng đắt hơn 1 tẹo).
AnĐô hôm qua đã có FC-S để cho khách xem, quả thật là kiểu dáng rất rất đẹp, nội thất cũng phù hợp so với giá 28. Tuy nhiên nếu ký HĐ bây giờ thì đầu tháng 10 mới có xe. Các xe về đợt tháng 8 đã ký HĐ hết rùi bác ah.

hanhtoyota

Xe tải
Bác nói chí lý Yaris thì đẳng đâu mà so với Ford Focus S,Altis cũng chưa đủ đẳng huống hồ gì Yaris.
Phụ nữ chạy Yaris thì bình thường, nhưng chạy Focus S thì mới khác biệt và đẳng cấp hơn hẳn. Dù "Cuccu" không cao, nhưng chạy Focus S 2009 thì ai cũng phải ngước nhìn! hehe :D không đùa đâu, thật đấy!
Vậy cố gắng "thuận vợ thuận chồng" để tậu xe mới nhé.

cocsku

Xe cút kít
Tuy nhiên nếu ký HĐ bây giờ thì đầu tháng 10 mới có xe. Các xe về đợt tháng 8 đã ký HĐ hết rùi bác ah.
Lại đến lượt sale của Ford giở bài cũ đây mà. "Mua nhanh kẻo hết!" hôm trước có một chú Sâu gọi cho em, nói là "em sẽ ưu tiên anh lấy xe trong tháng 9"... Trời..... Em trả lời chú là "anh ưu tiên chú sang năm anh sẽ xem xét"....

VietWagen

Xe buýt
:77::77::77::77::77::77:
Bác này không thích Focus thì thôi, cứ ở sân Toy mà chơi, sang bên này "lời qua tiếng lại" làm gì. Bác cứ ôm chặt lấy vợ Altis của bác mà sài, đừng để mắt đến vợ Focus người ta làm gì, kẻo mang tiếng là "thèm vợ người" hehe :D

Chỉnh sửa cuối:

chickfly

[Tịch thu bằng lái]
Bác này không thích Focus thì thôi, cứ ở sân Toy mà chơi, sang bên này "lời qua tiếng lại" làm gì. Bác cứ ôm chặt lấy vợ Altis của bác mà sài, đừng để mắt đến vợ Focus người ta làm gì, kẻo mang tiếng là "thèm vợ người" hehe :D

Hơ hơ công nhận bác Thaoeo "nghiện" Toy ghê!:69:
Mà dứt khoát là cứ phải phi vào box của Fo để bình loạn, xỉa vài câu mới thích!:77:
Chắc là đã từng bị FOCUS S chém đầu, cho hít khói nên akay!:))

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Sao chưa thấy bác nào cho ít ảnh của em FC MT mới xem cái đuôi nó khác con cũ thế nào nhể???

thaoeo

Xe buýt
Thấy mấy bác sâu Ford nổ văng trời đất, nên chỉ có vài lời bình. Cứ chờ xem doanh số Focus NEW tháng 9-10 là biết :21::21::21:

toy=k+n

Xe tải
Thấy mấy bác sâu Ford nổ văng trời đất, nên chỉ có vài lời bình. Cứ chờ xem doanh số Focus NEW tháng 9-10 là biết :21::21::21:
em cũng mong doanh số nó ít thôi mình em chạy thành hàng độc :21::21::21::21::21:

hanhtoyota

Xe tải
Em cũng chẳng bênh ai và cũng đã từng đi Toyota nhưng nói thật Toyota là tùy loại xe, tùy mode mới có chất lượng và cũng nhiều xe phải nói là tệ kể cả chất lượng +thiết kế, xe Ford cũng thế cũng có chiếc là nồi đồng cối đá cũng có chiếc là ko ra gì nhưng thật sự bác cho là Altis ăn đứt Ford Focus S 2.0 thì nên xem lại kiến thức về ô tô, em cũng chẳng muốn tranh luận về Ford hay Toyota xe nào tốt em đi, xe nào tốt em mua theo kiến thức của mình,đặc thù công việc của mình mới chọn được chiếc xe tốt ,chứ làm xây dựng mà chạy Toyota Ìn Nó Va thì chỉ 3 tháng sau chiếc xe chỉ còn là 1 đống bùi nhùi, em chạy GMC Envoy nên ko tranh luận với bác.

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
tranh luận làm gì nhỉ? mỗi người 1 quan điểm mà?!*-)
Em bắt đầu có suy nghĩ cụ thaoeo là sâu của Toy, sau khi lượt lại toàn bộ các bài mà cụ đăng trong thớt này :77::77::77:

xegicunglai

Xe buýt
Altis mà so với Focus máy dầu 6 số AT thì em thấy là hơi khập khiễng quá, ko nhẽ lại nói là Altis ko có cửa, tuy nhiên ở VN & với khá đông người tiêu dùng thì thực sự chữ Toy nó vẫn có tác dụng khá lớn.

kungfue.r.p

Xe tải
công nhận dòng 5 cửa nhìn phê thật
suýt nữa thì em múc em này năm ngoái đấy kụ ợ, đầm, chắc, trông rất cá tính, chỉ tại e vớ được xe khác nên ko có duyên

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Em thấy con Sedan cũng rất đẹp, cái đèn hậu thiết kế trông đàn ông hơn con cũ, con cũ nhìn đểu đểu thế nào ấy. Thực sự em không thích đèn hậu của Altis trông xấu òm

Mazspeed

Xe container
Chưa biết Focus đời mới thế nào, nhưng đời cũ thì em thấy thật sự có mấy cái này không bằng Altis: Chất liệu nội thất kém hơn, cách âm xe ồn hơn nhiều và hộp số 4 cấp khá giật. Bù lại Focus giá rẻ hơn. Nếu đời mới mà khắc phục được quả cách âm thì em nghĩ Focus là một lựa chọn quá tốt.

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Chưa biết Focus đời mới thế nào, nhưng đời cũ thì em thấy thật sự có mấy cái này không bằng Altis: Chất liệu nội thất kém hơn, cách âm xe ồn hơn nhiều và hộp số 4 cấp khá giật. Bù lại Focus giá rẻ hơn. Nếu đời mới mà khắc phục được quả cách âm thì em nghĩ Focus là một lựa chọn quá tốt.
Cụ nói gần chuẩn về chất liệu nội thất, nhưng khoản cách âm thì cũng ngang nhau thôi. :^)
Riêng khoản hộp số thì em không đồng ý với cụ, vì cái hộp số 4 cấp ấy là AT, cụ lại đem so với hộp số 5 cấp MT của Altis.