Tư vấn kinh nghiệm đi Lăng cô

lannh

Xe buýt
Gửi các cụ.
Đợt này em có KH đi Lăng cô nhờ các cụ chia sẽ kinh nghiệm giúp
1. Cung đường đi
2. Khách sạn
3. Ăn chơi và thăm quan
Cám ơn các cụ

mr_luv

Xe buýt
Gửi các cụ.
1. Cung đường đi
2. Khách sạn
3. Ăn chơi và thăm quan
Cám ơn các cụ
công ty em năm ngoái đi lăng cô, do đông gần 60 người nên đi bằng tàu hoả giường nằm (không có ga lăng cô), xuống ga huế thuê xe đi thêm 70km vào tới lăng cô, cụ có thể đi máy bay xong thuê xe đi xuống tiếp (khoang 45- 50km từ sân bay phú bài hoặc bay đà nẵng và đi ngược ra), nếu rảnh và muốn tham quan em khuyên nên ở lại Huế hoặc Đà nẵng vì vào lăng cô không có gì để chơi, chỉ để nghỉ thì đc, bọn em ở nhà khách t26 cái này thuộc chính phủ nên an ninh, phòng ốc khá, bãi biển riêng, có bể bơi, ăn uống tại nhà khách thì hơi chán, cụ nên qua bên đường sang nhà hải sản bé thân

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Gửi các cụ.
1. Cung đường đi
2. Khách sạn
3. Ăn chơi và thăm quan
Cám ơn các cụ
Cụ tham khảo thông tin cụ mr_luv khá đủ.
Tùy vào cụ đi đông hay ít người, đi vào thời điểm nào nữa? Phương tiện công cộng hay riêng? Cụ đi từ đâu tới Lăng Cô?...
Cần tư vấn hoặc hỗ trợ đặt các dv : vé MB, tàu hỏa, thuê xe ô tô, KS/ Resort tại Huế - Lăng Cô - ĐN ới em nhé! Thks cụ!

BINH MINH 07

Xe điện
công ty em năm ngoái đi lăng cô, do đông gần 60 người nên đi bằng tàu hoả giường nằm (không có ga lăng cô), xuống ga huế thuê xe đi thêm 70km vào tới lăng cô, cụ có thể đi máy bay xong thuê xe đi xuống tiếp (khoang 45- 50km từ sân bay phú bài hoặc bay đà nẵng và đi ngược ra), nếu rảnh và muốn tham quan em khuyên nên ở lại Huế hoặc Đà nẵng vì vào lăng cô không có gì để chơi, chỉ để nghỉ thì đc, bọn em ở nhà khách t26 cái này thuộc chính phủ nên an ninh, phòng ốc khá, bãi biển riêng, có bể bơi, ăn uống tại nhà khách thì hơi chán, cụ nên qua bên đường sang nhà hải sản bé thân
Nếu đi máy bay hay đi tàu thì nên xuống ở ĐN và quay ra sẽ gần hơn là đi từ Huế.
Ở Lăng Cô có nhiều Resort từ siêu sang, siêu đắt có Banyan Tree, đắt có Angsana Lăng Cô, trung có Lăng Cô Beach, Làng Cò resort.
Ăn có Bé đen, Bé Thân (nhiều đồ và khá hợp lý)
Chơi nếu tự lái thì lên đèo Hải Vân ngắm vịnh Lăng Cô, núi Bạch Mã, cảng Chân Mây. Trong bán kính 70km thì cụ có thể ngược về Huế, vô ĐN cũng tốt.
Em thích biển Lăng Cô vì nó quá đẹp, nước rất trong, bãi biển rất thoải, hải sản nhiều vô kể !

kamikaze7x

Xe hơi
lăng cô có gì đâu cụ, một bên có mấy dãy resort cũng tầm tầm chả biết giờ có nâng cấp lên chưa, còn ăn uống có nhà hàng gì đen đen gần đoạn cầu vòng và bên đầm lập an thôi, em đi xe máy lượn một ngày hết vẹo

mr_luv

Xe buýt
Nếu đi máy bay hay đi tàu thì nên xuống ở ĐN và quay ra sẽ gần hơn là đi từ Huế.
Ở Lăng Cô có nhiều Resort từ siêu sang, siêu đắt có Banyan Tree, đắt có Angsana Lăng Cô, trung có Lăng Cô Beach, Làng Cò resort.
Ăn có Bé đen, Bé Thân (nhiều đồ và khá hợp lý)
Chơi nếu tự lái thì lên đèo Hải Vân ngắm vịnh Lăng Cô, núi Bạch Mã, cảng Chân Mây. Trong bán kính 70km thì cụ có thể ngược về Huế, vô ĐN cũng tốt.
Em thích biển Lăng Cô vì nó quá đẹp, nước rất trong, bãi biển rất thoải, hải sản nhiều vô kể !
vâng từ đã nẵng ra gần hơn, cty em đông nên chọn xuống Huế thuê xe vào tiết kiệm chi phí và hợp lý thời gian để kịp ăn trưa ở lăng cô ạ, em chưa ở mấy cái trên nên ko biết ạ, em thấy ko có gì chơi chỉ đi nghỉ dưỡng thì hợp ạ, biển thì trong và sạch ạ, lưu ý cụ chủ ko mua mực trên bãi biển, cái loại mực to và dày mà màu nâu tối ấy ạ trong ấy gọi mực Ma ko ăn đc đâu ạ, ra chợ lăng cô mua ngon hơn

BINH MINH 07

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

KHÔI MẬP

Xe buýt
Gửi các cụ.
1. Cung đường đi
2. Khách sạn
3. Ăn chơi và thăm quan
Cám ơn các cụ
Nếu tự lái thì cụ đóng trong ngày từ sáng sớm đến chiều là đến Lăng Cô tiết kiệm thời gian nếu điểm đến chỉ là Lăng Cô vì QL1 đường đẹp rồi. Trừ trường hợp cụ muốn tạt té dọc đường thì phải dừng nghỉ đêm giữa chặng thôi!

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Gửi các cụ.
1. Cung đường đi
2. Khách sạn
3. Ăn chơi và thăm quan
Cám ơn các cụ
1. Sáng xuất phát 5-6h thì 4-5h chiều đến Lăng Cô.
2. Resort
3. Tắm và chịch.

cn39c2001

Xe tăng
Gửi các cụ.
1. Cung đường đi
2. Khách sạn
3. Ăn chơi và thăm quan
Cám ơn các cụ
Nếu nhu cầu của cụ là nghỉ ngơi, thì ở Lăng Cô rất hay: biển đẹp, vắng, đồ ăn ngon... có vài điểm có thể khám phá nhẹ nhàng như các đầm, phá, Chân Mây, Hải Vân, Rừng QG Bạch Mã. Đi hết cũng phải 2 -3 ngày đấy

lannh

Xe buýt
Nếu nhu cầu của cụ là nghỉ ngơi, thì ở Lăng Cô rất hay: biển đẹp, vắng, đồ ăn ngon... có vài điểm có thể khám phá nhẹ nhàng như các đầm, phá, Chân Mây, Hải Vân, Rừng QG Bạch Mã. Đi hết cũng phải 2 -3 ngày đấy
Cám ơn Cụ đã tư vấn

Trinhquynh

Xe đạp
Cảm ơn cô đã chia sẻ thông tin nhưng nghỉ ở đây tầm 3 ngày có Đi hết ko ạ

Khoai Cún

Xe tăng
Gửi các cụ.
1. Cung đường đi
2. Khách sạn
3. Ăn chơi và thăm quan
Cám ơn các cụ
Cụ ơi, cụ đã đi chưa ạ? Em cần xin kinh nghiệm thuê xe từ sân bay đà nẵng về lăng cô, tìm trên gg thấy lung tung quá :(

cn39c2001

Xe tăng
Cụ ơi, cụ đã đi chưa ạ? Em cần xin kinh nghiệm thuê xe từ sân bay đà nẵng về lăng cô, tìm trên gg thấy lung tung quá :(
Cụ vào https://dichungtaxi. com/ đặt xe, có mục đi xe riêng hoặc nhờ khách sạn họ đặt xe ở LC qua đón từ sân bay ĐN, tháng trước em đi là 550K xe 7 chỗ

BINH MINH 07

Xe điện
Trong các biển ở VN, LC chắc chắn là một trong những bãi thoải và đẹp nhất, chỉ tiếc là chưa có resort tầm 4*, những resort như Banyan tree, Angsala thì chát quá mà những cái như LC beach, Làng Cò, Thanh Tâm thì lại chán và hổ lốn.
Hải sản ở đây rất đa dạng, giá cả hợp lý.