[Tư vấn] - Mặt đá bàn bếp

captured

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng lót dép hóng phát

LehmanBrothers

Xe điện
E đang có nhu cầu làm 4md tủ bếp bằng đá kim sa trung và ốp kính cường lực. Cụ nào cung cấp được cả 2 inbox vùng kín hộ e cái nhé
Ko nhầm thì mợ đang sửa nhà ah, giờ mùa hoàn thiện đang cao điểm, mợ ko nhanh chân chốt cái bếp thì xưởng họ ko nhận đâu.

nhà cháu dùng cái loại đen bóng. khá là dày mà cũng chẳng tốn kém gì. rất bền, dễ lau chùi cả bẩn, nước, dầu mỡ để cháu về hỏi ba cháu xem tên là gì ạ :D

jazzzzz

Xe lăn
Nhà cháu cũng hóng vụ nay, có mây loại cần tư vấn:
- Vicostone vân marble giá 3.8 Mdai
- Granite vàng da báo 1.5 mdai
- Granite brazil giá 4.2 mdai
Các cụ tư vấn nên chọn loại nào bền và đẹp nhất.

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Nhà cháu cũng hóng vụ nay, có mây loại cần tư vấn:
- Vicostone vân marble giá 3.8 Mdai
- Granite vàng da báo 1.5 mdai
- Granite brazil giá 4.2 mdai
Các cụ tư vấn nên chọn loại nào bền và đẹp nhất.
Vàng da báo hiện có trên thị trường độ dày chỉ được 15mm nên ko đảm bảo chịu lực tác động mạnh do đó theo em cụ ko nên dùng.
Vicostone em ko có kinh nghiệm nên ko dám bl.
Granite Brazil thì chắc là ok rồi chỉ có giá chát quá thôi.

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Các loại đá tự nhiên (Granite, Marble,...) phổ thông có đến cả nghìn loại, đá phổ biến ở thị trường Việt Nam cũng có cả trăm loại. Nhưng để chọn một loại đá đẹp cho bàn bếp mà thỏa mãn cả các yêu cầu vừa đẹp, vưa bền, vừa chống thấm tốt thì quả thật không dễ.
- Nếu khách hàng thích tông màu trắng sáng thì có rất ít loại đá đáp ứng được yêu cầu. Các loại granite có nền trắng rất ít, chỉ một số loại đá trong nước như trắng suối lau, trắng bình thuận có màu trắng nhưng thú thật nếu làm mặt bếp với các loại này thì cũng rất xấu. Các loại Marble màu trắng sáng thì nhiều nhưng để đáp ứng yêu cầu về độ cứng thì chỉ có một số loại đá của Italia như Bianco Carrara, Staturio, Calacalta: nó đảm bảo đủ cứng, thấm ít và bề mặt bóng, hoa văn thì đẹp tuyệt vời, nhưng khách hàng chọn những loại này thì phải chuẩn bị ngân sách trên 3tr/md.
- Các loại đá tông màu đen, xanh, nâu, đỏ thì rất nhiều lựa chọn cho khách hàng. Phổ thông là Kim sa trung (dặc trưng là màu đen với các hạt màu vàng trên nền), người Việt nam ưa chuộng nhất loại này vì nó vừa cứng, vừa thấm ít, độ bóng chấp nhận được, đẹp vừa phải, quan trọng là giá hợp ví nữa, vì thế ở các chợ đá của Trung Quốc thậm chí có biển bằng tiếng Việt ghi là "Ở đây có bán đá Kim Sa". Ngoài ra còn nhiều loại khác có thể chọn lựa thoải mái các màu như Baltic Brown, Baltic Green, Xanh Côn Đảo, Xanh Nam Phi, Nâu Anh Quốc, Đỏ Ruby,...khách hàng có thể lựa chọn thoải mái với ngân sách trên dưới 1 tr/md.;
- Các loại đá nhân tạo gần đây cũng được ưa chuộng, nhưng khách hàng đa phần đang chọn các loại đá nhân tạo Trung quốc như trắng sứ, trắng ý: Giá hợp lí nhưng đặc điểm của đá nhân tạo Tung Của là thấm nhiều, hóa chất ăn mòn thì bị sùi lên không đánh bóng lại được.
- Các loại đá nhân tạo của Vicostone với thành phần cấu tạo từ thạch anh kết dính bởi nhựa Polymer, khắc phục được các nhược điểm của đá tự nhiên: chống ăn mòn tốt, chịu được nhiệt, xử lý mối nối rất đẹp. Tuy nhiên giá thành rất cao trên 3tr/md. Nhưng nói thật là nó vẫn không đẹp bằng đá tự nhiên được. Mọi người có thể tham khảo thêm website của Vicostone: vicostone.com, nhà máy ở Hòa Lạc.
- Một số loại đá nhân tạo của các hàng nước ngoài (solid Surface) như LG, Hanwha, Dupont cũng có nhiều ưu điểm như đá Vicostone, nhưng giá thành cũng chát tương tự.

Vậy các cụ nhà mình căn cứ vào nhu cầu, sở thích, túi tiền để chọn lựa nhé. Em chỉ khuyên các cụ là đừng dùng mấy cái đá nhân tạo của thằng Tung Của thôi.
Nếu cụ nào thích màu sáng có thể tham khảo thêm Granite Trắng Mỹ giá tương tự kim sa.
Cụ nào thích Marble trắng nhiều vân đảm bảo độ cứng thì tham khảo Bianco đợt này thấy nhiều hàng đẹp giá tầm 2,5 m/md
Màu xanh tham khảo Granite Volga Blue có hạt ngọc màu xanh nổi trên nền đá xanh đen khá đẹp, giá đắt hơn Kim sa một chút.

jazzzzz

Xe lăn
Vàng da báo hiện có trên thị trường độ dày chỉ được 15mm nên ko đảm bảo chịu lực tác động mạnh do đó theo em cụ ko nên dùng.
Vicostone em ko có kinh nghiệm nên ko dám bl.
Granite Brazil thì chắc là ok rồi chỉ có giá chát quá thôi.
vâng tks cụ,
em cũng khoái tháng Bianco nhưng chỗ em làm 27 tầng toàn ốp đá này dọc hành lang và nhà vệ sinh nên chán quá rồi, muốn kiếm đồng chí nào đẹp và cứng.

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
vâng tks cụ,
em cũng khoái tháng Bianco nhưng chỗ em làm 27 tầng toàn ốp đá này dọc hành lang và nhà vệ sinh nên chán quá rồi, muốn kiếm đồng chí nào đẹp và cứng.
Cụ mà chọn Granite Brazil thì tuyệt rồi, dòng này từ đất nước của vũ hội Samba nên màu sắc nó cũng sặc sỡ như lễ hội Carnival vậy. Nó kết hợp được một phần độ cứng của Granite và vân kiểu như Marble.
Ngoài ra cụ có thể tham khảo đá Quartz xuất xứ TQ để thay thế cho Vicostone, loại này tính chất tương tự Vicostone nhưng ko đẹp bằng, bù lại giá chỉ bằng khoảng một nửa Vicostone.

jazzzzz

Xe lăn
Cụ mà chọn Granite Brazil thì tuyệt rồi, dòng này từ đất nước của vũ hội Samba nên màu sắc nó cũng sặc sỡ như lễ hội Carnival vậy. Nó kết hợp được một phần độ cứng của Granite và vân kiểu như Marble.
Ngoài ra cụ có thể tham khảo đá Quartz xuất xứ TQ để thay thế cho Vicostone, loại này tính chất tương tự Vicostone nhưng ko đẹp bằng, bù lại giá chỉ bằng khoảng một nửa Vicostone.
cụ cho em hỏi mẫu đá. granite Brazil có mấy loại, em chỉ thấy có màu trắng, không biết có màu vàng hay màu khác k

matizac

Xe tăng
dùng granit là tốt nhất: đá tự nhiên cứng, không bị ngấm dễ vệ sinh, nhược điểm là chỉ có màu đen,

Mr Phuong

Xe hơi
Em hóng để sửa nhà, các cụ up kinh nghiệm ngon bổ rẻ lên đi cho anh em nhờ

electric

Xe hơi
Đào mộ.. Em đang cần ốp bệ bếp bằng đá tự nhiên hoặc kim sa + ốp kính mặt tường.
Cụ nào ở hn buét chõi nào làm uy tín và giá fai chăng ko?

Euro2CityStar

Xe lăn
Đào mộ.. Em đang cần ốp bệ bếp bằng đá tự nhiên hoặc kim sa + ốp kính mặt tường.
Cụ nào ở hn buét chõi nào làm uy tín và giá fai chăng ko?
Thôi giờ này thì chờ qua tháng chạp đi .

Đời còn rất dài , chờ một vài tuần cho an nhàn rẻ hơn lại ko phải nhún nhường với bọn bán

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Giờ này cụ bảo đội làm tủ cho cụ lắp luôn cho, đưa ra yêu cầu về độ dày của đá 18-20mm, độ dày 2 tấm đá bằng nhau, gia công cạnh như thế nào....ko thì đợi lâu lắm.

Duc_Quang

Xe buýt
Em vừa mua đá trắng Ngọc Xuyên, đá nhân tạo, mai thợ lắp. Giờ này chơi kim sa lỗi thời rồi.