[Tư vấn] - Mặt đá bàn bếp

Bopbi_hsgs

Xe container
Đá trắng sứ nhân tạo cụ ơi đảm bảo đẹp, giá dưới 2 củ/m. Nếu nhiều xiền quá thì chơi loại hơn 1 củ/m cũng đẹp chán.
Tức là tiền bt thì dùng loại giá dưới 2tr/m còn NHIỀU TIỀN QUÁ thì dùng loại hơn 1tr/m hả cụ? e thấy vấn đề logic ở đây có vẻ "loạn cào cào" thế nào ý nhỉ? ;))

dpl

Xe lăn
Với dân Việt mình thì đồ ăn băm chặt nhiều, trong bếp thì đủ loại mắm muối dưa cà..tuyền nhưng loại dậy mùi cả...do vậy tiêu chí là chọn loại dễ chùi rửa,bền..đẹp kinh tế thì thwo em:
- Mặt dùng loại Granite tự nhiên..k chới loại mable or nhân tạo (bóng bấy nhuewng dễ vỡ, phai màu...) màu sắc thì bây h đa dạng..rảnh cụ chạy 1 vòng đường Trường Chinh ngó nghiêng và tự so sánh để lựa chọ.
- Phần trên mặt bàn (diẹn tường) thì cụ ốp loại kinh temple có màu sắc--> dễ dàng lau chùi khi dầu mỡ bắn vào..
- Đáy tủ trên cụ làm mấy dây đèn Led cảm úng or công tắc, mở cánh ra thì bật, đóng lại là tắt thì long cmn linh luôn zồi..mỗi tội chắc tốn điện :D
Chúc cụ lựa chọn đc loại vừa ý.
Dây led k tốn điện cụ ơi
E cũng đang làm cho kh bếp kiểu như cụ nói lun hehe

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em vừa mua đá trắng Ngọc Xuyên, đá nhân tạo, mai thợ lắp. Giờ này chơi kim sa lỗi thời rồi.
Thực ra đá nhân tạo Trung Quốc những dòng kiểu này như trắng Ngọc Xuyên, trắng Ý, Vàng Đại Gia, trắng Ban Mai, ... chỉ được ưu điểm là trông có vẻ đẹp thôi. Các cụ sử dụng một thời gian sẽ thấy chất lượng nó đi xuống nhanh, khi mà dầu, mỡ, hóa chất dây vào mặt đá thì nó bị sùi lên và không xử lý được.
Nếu đã dùng đá nhân tạo Trung Quốc thì hoặc là dùng đá Quartz (hiện chỉ có 2 loại màu Vàng và trắng) giá đắt hơn các dòng kia nhưng chất lượng ổn. Còn nếu có điều kiện thì tham khảo thêm các dòng đá nhân tạo của Vicostone (đẹp nhưng giá siêu chát), hoặc dòng Solid Surface của bọn LG, Hannex, ...
Loay hoay chọn đi chọn lại em thấy Granite vẫn an toàn nhất: bình dân thì có Kim sa Trung, cao cấp hơn thì có Volga Blue, Antique Brown hoặc các loại Granite Brazil.

Duchai80

Xe buýt
Mình làm bếp cách đây 2 năm, đá granite màu đen kim sa gì đó, tầm 1.1tr.m2. Khi đó chưa có kinh nghiệm, người bán đã bảo chỉ có kích thước rộng 60cm, nhưng lên nhà bà Dì chơi thì thấy mặt đá 80cm, bác nên làm mặt đá rộng tí để tiện cho để đồ

vietran

Xe ba gác
Nhà cháu cũng hóng vụ nay, có mây loại cần tư vấn:
- Vicostone vân marble giá 3.8 Mdai
- Granite vàng da báo 1.5 mdai
- Granite brazil giá 4.2 mdai
Các cụ tư vấn nên chọn loại nào bền và đẹp nhất.
Vicostone là đá nhân tạo từ thạch anh, nhà em dùng loại này dc dăm năm k khác gì lúc mới, trắng sáng bóng k ố, k một vết xước, băm chặt thoải mái, k bám mùi. Nói tóm lại chả có điểm gì chê, chỉ mỗi tội lúc thợ đến làm vif đá cứng quá nên mất cả buổi sáng mới cắt dc

jazzzzz

Xe lăn
Vicostone là thạch anh nhân tạo, nhà em dùng loại này dc dăm năm k khác gì lúc mới, trắng sáng bóng k ố, k một vết xước, băm chặt thoải mái, k bám mùi. Nói tóm lại chả có điểm gì chê, chỉ mỗi tội lúc thợ đến làm vù đá cứng quá nên mất cả buổi sáng mới cắt dc
Tks cụ,
Nhà em dùng Vico Stone rồi, rất cứng và đẹp.

Thuoc lao

Xe tăng
Dây led k tốn điện cụ ơi
E cũng đang làm cho kh bếp kiểu như cụ nói lun hehe

cụ cho em hỏi muốn làm đèn như cụ thì phần tủ bếp có phải làm gì không (làm khay, rãnh,...), hay có thể gắn ngoài. Nếu cần thì phải làm như thế nào cụ chỉ cho em với.

Chỉnh sửa cuối:

muoibaconcho

Xe điện
Tức là tiền bt thì dùng loại giá dưới 2tr/m còn NHIỀU TIỀN QUÁ thì dùng loại hơn 1tr/m hả cụ? e thấy vấn đề logic ở đây có vẻ "loạn cào cào" thế nào ý nhỉ? ;))
Em viết thiếu mấy chữ: Nếu cảm thấy 2 chiệu là nhiều xiền quá thì chơi loại 1 chiệu.

dpl

Xe lăn
cụ cho em hỏi muốn làm đèn như cụ thì phần tủ bếp có phải làm gì không (làm khay, rãnh,...), hay có thể gắn ngoài. Nếu cần thì phải làm như thế nào cụ chỉ cho em với.
Gắn ngoài cụ ạ, dùng silicon điểm vào
E bán lẻ 150k/ cuộn + 120k/ nguồn. Cụ mua ở chợ giời, trần phú, phùng hưng có thể đắt hoặc rẻ hơn tùy loại

Thuoc lao

Xe tăng
Gắn ngoài cụ ạ, dùng silicon điểm vào
E bán lẻ 150k/ cuộn + 120k/ nguồn. Cụ mua ở chợ giời, trần phú, phùng hưng có thể đắt hoặc rẻ hơn tùy loại
một cuộn bao nhiêu m ạ?
một nguồn của cụ thì dùng cho dây có độ dài bao nhiêu ạ?
cụ cho em hỏi thêm là cách tính nguồn tương ứng với dây như thế nào được ạ?

jazzzzz

Xe lăn
cụ làm cả mặt bàn bếp và ốp tường bếp bằng đá này ạ? cụ cho em hỏi là giá bao xèng/mét ạ?
Ốp tường em dùng gạch pocinel mặt kính giá 2,5 tr/m2
Bếp 3,1tr mét dài, đảo bếp 4,2 tr/md

dpl

Xe lăn
một cuộn bao nhiêu m ạ?
một nguồn của cụ thì dùng cho dây có độ dài bao nhiêu ạ?
cụ cho em hỏi thêm là cách tính nguồn tương ứng với dây như thế nào được ạ?
1 cuộn gần 5m
Cuộn 3528 thì nguồn min là 2A
Cuộn 5050 và 3014 thì nguồn min 5A
Cụ xem bếp nhà cụ dùng mấy cuộn?

Sheva

Xe hơi
Tks cụ,
Nhà em dùng Vico Stone rồi, rất cứng và đẹp.

Vicostone là đá nhân tạo từ thạch anh, nhà em dùng loại này dc dăm năm k khác gì lúc mới, trắng sáng bóng k ố, k một vết xước, băm chặt thoải mái, k bám mùi. Nói tóm lại chả có điểm gì chê, chỉ mỗi tội lúc thợ đến làm vif đá cứng quá nên mất cả buổi sáng mới cắt dc
Ở HN, mua đá nhân tạo Vicostone ở đâu đảm bảo các cụ nhỉ?

vietran

Xe ba gác
Em đặt bếp bọn kichen id nó đặt luôn cho.
Bọn Kichen Id tư vấn cho mình mua cái bếp ga Cata như kek, chắc ham ăn % lớn nó mua cho bếp cata chính hãng nhưng sx tại tàu mang thuơng hiệu Flamenco chưa dùng đã hỏng, chất lượng cực lởm mà đò thay đắt lòi, cái chia điẹn gần 1 triệu (bằng mịa cả cái bếp mới hàng vn) mà nó gó tận 3 cái chia điện, 3 cái kiềng, 3 cái nắp tròn, 3 cái vành thường xuyên hỏng.
Nói chung tránh xa hàng tàu, kể cả chính hãng made in china

MAVI

Xe tăng
Nhà em dùng kim sa trung vì nghe KTS tư vấn bảo cái đó tương đối ngon bổ rẻ. Có đúng không các cụ?

jazzzzz

Xe lăn
Vico Stone mua ở đâu cũng vậy vì tất cả đơn hàng đều do bên kỹ ttuật nhà máy khảo sát và thi công. Vấn đề là giá và thời gian gia côbg luôn.
Mình mua chỗ Hồ Tùng Mậu: cụ Alo số 04 32242720