[Tư vấn] - Mặt đá bàn bếp

kimvanchinh

Xe tăng
Họ có chạy chương trình khuyến mãi cho đại lý thì các cụ cứ ký qua đại lý. Đá thì Cty Vicostone họ bảo đảm rồi. Duy nhất lỗ khoét chậu âm (nếu có) thì mình yêu cầu đại lý họ ghi luôn trong Hợp đồng là lỗ phải được khoét tại nhà máy Vicostone là OK.
Còn lại công đo đạc, thiết kế, cắt dán mép, lắp đặt thì thợ đại lý nếu là chuyên về đá bếp, tôi dám chắc là không kém thợ và nhân viên Vicostone ...
Tôi làm đến 3 cái bếp lớn đặt đá vicostone thì thấy vậy.

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Hiện tại Vicostone chính hãng đang có khuyến mại là mua đá tặng đèn Downlight. Tuy nhiên chương trình này theo em đánh giá thì để quảng bá đèn Download do Phenikaa sản xuất là chính, thiếu tính thực tế cho khách hàng.

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Mọi thứ thay đổi thật nhanh, bây giờ đá Vicostone cũng như các mặt hàng phổ thông khác thôi.
Có mấy hình thức đặt hàng: Đá chính hãng, Đá VAF, đá Slab do các đội thợ, cửa hàng tự gia công.
Chính hãng giá cao nhất, còn về mức độ gia công bây giờ các đơn vị VAF làm rất tốt rồi, chả kém gì chính hãng nhiều. Còn hàng Slab (Đá tấm) thì hên xui, có đội thợ làm tốt, có đội làm kém.
Cũng không nhất thiết cứ phải chính hãng để cho sang và đắt làm gì đâu ah.
Xu hướng cạnh tranh bây giờ thì có thể đến lúc Vicostone cũng giải tán kênh bán hàng chính hãng thôi, vì nó ko hiệu quả cho nhà máy. Bán đá qua kênh VAF và bán đá tấm thu tiền cho nhanh.

trungngothu

Xe tăng
E cũng đã suy nghĩ như cụ và dự định dùng hàng công ty cho đẹp. Nhưng e nghe các bạn tư vấn ở showroom nói: Nhà phân phối cũng phải đáp ứng điều kiện máy móc thiết bị thì mới đc làm nhà phân phối của hãng nên sản phẩm chất lượng tương đồng :)
Các cụ xác nhận giúp máy móc gia công của hãng so với máy của đại lý nhượng quyền khác nhau nhiều không?
Và chất lượng (thẩm mỹ) của hãng và đại lý nhượng quyền có khác nhau nhiều không ạ?
E cảm ơn cụ nhiều!

View attachment 8065906
em cũng hóng món nay, cụ nào có kinh nghiệm hướng dẫn với
Đợi các cụ có chuyên môn cho ý kiến cụ ạ. Mình tay ngang nên ko tìm hiểu đc sâu :)
Em khuyên thật là các cụ phải tử mình tìm hiểu, trải nghiệm hay hỏi ng thân đã từng sử dụng thôi, chứ với các chuyên gia gì đó cũng khó lòng chuẩn dc các cụ ạ. Ăn lương, kiếm lợi nhuận từ đâu thì họ sẽ nói tốt cho chỗ đó, ko có lựa chọn khác đâu.

boygame

Xe đạp
Mọi thứ thay đổi thật nhanh, bây giờ đá Vicostone cũng như các mặt hàng phổ thông khác thôi.
Có mấy hình thức đặt hàng: Đá chính hãng, Đá VAF, đá Slab do các đội thợ, cửa hàng tự gia công.
Chính hãng giá cao nhất, còn về mức độ gia công bây giờ các đơn vị VAF làm rất tốt rồi, chả kém gì chính hãng nhiều. Còn hàng Slab (Đá tấm) thì hên xui, có đội thợ làm tốt, có đội làm kém.
Cũng không nhất thiết cứ phải chính hãng để cho sang và đắt làm gì đâu ah.
Xu hướng cạnh tranh bây giờ thì có thể đến lúc Vicostone cũng giải tán kênh bán hàng chính hãng thôi, vì nó ko hiệu quả cho nhà máy. Bán đá qua kênh VAF và bán đá tấm thu tiền cho nhanh.
Hiện tại Vicostone chính hãng đang có khuyến mại là mua đá tặng đèn Downlight. Tuy nhiên chương trình này theo em đánh giá thì để quảng bá đèn Download do Phenikaa sản xuất là chính, thiếu tính thực tế cho khách hàng.
Em làm nhà mới nên có khi cũng tiết kiệm dc 1 mớ mua đèn downlight ấy bác, cơ mà ko biết đèn chất lượng thế nào chứ dùng một thời gian mà phải thay 1 loạt cũng chết dở, hàng khuyến mãi thì chất lượng hên xui lắm 🤣

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em làm nhà mới nên có khi cũng tiết kiệm dc 1 mớ mua đèn downlight ấy bác, cơ mà ko biết đèn chất lượng thế nào chứ dùng một thời gian mà phải thay 1 loạt cũng chết dở, hàng khuyến mãi thì chất lượng hên xui lắm 🤣
Vâng, Nội dung khuyến mãi cơ bản như sau:
Đơn hàng từ 2-4m2 được tặng 1 thùng đèn Downlight DL01 7W 6500k trị giá 3 triệu đồng.
Đơn hàng từ 4-6m2, tặng 2 thùng đèn Downlight, trị giá 6 triệu đồng.
Đơn hàng từ 6m2 trở lên, tặng 2 thùng đèn Downlight DL01 7W, CCH3, trị giá 10 triệu đồng.
Chất lượng em ko rõ,Cụ tham khảo trang web:

Dream22015

Xe buýt
Vâng, Nội dung khuyến mãi cơ bản như sau:
Đơn hàng từ 2-4m2 được tặng 1 thùng đèn Downlight DL01 7W 6500k trị giá 3 triệu đồng.
Đơn hàng từ 4-6m2, tặng 2 thùng đèn Downlight, trị giá 6 triệu đồng.
Đơn hàng từ 6m2 trở lên, tặng 2 thùng đèn Downlight DL01 7W, CCH3, trị giá 10 triệu đồng.
Chất lượng em ko rõ,Cụ tham khảo trang web:
Làm thế nào chuyển đc thành tiền (tất nhiên thấp hơn giá trị hãng ghi) để mình dùng đèn theo thiết kế (philip, rạng đông,...) thì tốt nhỉ? Gặp mấy thương hiệu không tên tuổi dùng đc thời gian mất công thay lắm.
Giống các cụ nhà mình mua xe khuyến mại phụ kiện, mấy thứ rõ lởm mà chém toàn chục triệu nọ, trục triệu kia,...

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Làm thế nào chuyển đc thành tiền (tất nhiên thấp hơn giá trị hãng ghi) để mình dùng đèn theo thiết kế (philip, rạng đông,...) thì tốt nhỉ? Gặp mấy thương hiệu không tên tuổi dùng đc thời gian mất công thay lắm.
Giống các cụ nhà mình mua xe khuyến mại phụ kiện, mấy thứ rõ lởm mà chém toàn chục triệu nọ, trục triệu kia,...
Vâng, em cũng muốn vậy, và em với cụ vậy thì đều khôn hơn nhà máy rồi ah. He he.
Ai cũng muốn vậy ah.
Ngại nhất là mấy quả KM bằng hiện vật này cụ ah.

Dream22015

Xe buýt
Vâng, em cũng muốn vậy, và em với cụ vậy thì đều khôn hơn nhà máy rồi ah. He he.
Ai cũng muốn vậy ah.
Ngại nhất là mấy quả KM bằng hiện vật này cụ ah.
Tức là khuyến mại này cũng coi như không ấy cụ nhỉ vì giá trị thực rất thấp chứ không như cái "tương đương ..." mà hãng nói. Anh em ngồi đợi tiếp, e chắc còn 2 tháng nữa sẽ dùng :)

Saka

Đi bộ
Đèn phenikaa là hàng chất lượng tốt đấy cụ, cụ mua đèn nhớ để ý chỉ số hoàn màu CRI vì nó ảnh hưởng lớn đến độ đẹp và thư giãn của không gian. Tất nhiên lô hàng KM đi kèm khi mua đá thì em không rõ. Em không bán đá hay bán đèn, đợt này cũng đang làm nhà nên rep đóng góp ý kiến thôi ạ.

trungngothu

Xe tăng
Tức là khuyến mại này cũng coi như không ấy cụ nhỉ vì giá trị thực rất thấp chứ không như cái "tương đương ..." mà hãng nói. Anh em ngồi đợi tiếp, e chắc còn 2 tháng nữa sẽ dùng :)
Ác 1 cái nữa là nó khuyến mãi dăm bóng đèn, cụ mà muốn đồng bộ thì phải xuống tiền để mua nốt cho đủ cả nhà.

Dream22015

Xe buýt

tuan2681

Xe điện
kmai hơi ít mã cụ nhỉ

Sản phẩm được áp dụng: VICOSTONE Karacabey BQ8852, VICOSTONE Sardiana BQ8850, VICOSTONE Panda White BQ8928, VICOSTONE Delta BQ8402, VICOSTONE Altissimo BQ8614, VICOSTONE Valley Green BQ2608, VICOSTONE Misterio Avo BQ8822 và VICOSTONE Michelangelo BQ8836.

trungngothu

Xe tăng
kmai hơi ít mã cụ nhỉ

Sản phẩm được áp dụng: VICOSTONE Karacabey BQ8852, VICOSTONE Sardiana BQ8850, VICOSTONE Panda White BQ8928, VICOSTONE Delta BQ8402, VICOSTONE Altissimo BQ8614, VICOSTONE Valley Green BQ2608, VICOSTONE Misterio Avo BQ8822 và VICOSTONE Michelangelo BQ8836.
Lần này toàn mã mới cụ ạ, có vẻ năm nay xuất khẩu kém nên mang về trong nước khuyến mại ạ, chứ mã mới em chưa thấy giảm bao giờ

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Lần này toàn mã mới cụ ạ, có vẻ năm nay xuất khẩu kém nên mang về trong nước khuyến mại ạ, chứ mã mới em chưa thấy giảm bao giờ
Vâng năm nay lạ thật cụ nhỉ, mã mới ra mắt mà KM là điều chưa từng thấy.

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
các bác cho hỏi làm đá bàn bếp bằng đá nung kết Namy đc k ?
Nung kết là một lựa chọn cụ nhé.
Nó cũng có nhưng ưu điểm nhất định, chống thấm ố tốt, chịu được nhiệt độ cao, độ bóng cao.
Nhược điểm đi kèm là các góc cạnh mài ghép không được đẹp, nhất là những góc cong do tính chất đá dòn dễ bị mẻ dăm cạnh, dễ sứt men bề mặt. Những thứ này đòi hỏi thi công phải cực tốt, và kể cả tốt rồi nó vẫn ko được đẹp như đá Vicostone.
Ngoài ra phải thừa nhận là vân đá dòng này rất đẹp, đẹp hơn các loại đá Quartz khác.