[Tư vấn] - Mặt đá bàn bếp

Nhymxu

Đi bộ
Đá đen ánh kim loại 1 thì xử lý hoá chất ít hơn, giá vật tư slab tại kho đã gần 600k/m2.
Đá đen Ánh kim loại 2 là đá xử lý nhuộm mới rẻ.
Cổ trắng sứ 600k/m2 ko bao giờ có, chỉ có dòng nhân tạo trắng dẻo thôi, và thợ thì cứ gọi bừa là trắng sứ mà ko phân biệt trắng dẻo với trắng sứ. Đá trắng sứ là có màu trắng như cái bát ăn cơm nhà mình ấy và nó rất dể mẻ dăm cạnh nên đòi hỏi cắt kéo rất khéo léo, đá trắng dẻo màu đục hơn và chất nhựa nhiều. Đá trắng sứ dẻo xịn giá vật tư tại kho đã ở mức 1.xxx/m2.
Hiện tại, giá vt + nc đá trắng sứ nhân tạo loại xịn cho bàn bếp ntn cụ? Nghe nói loại xịn rất cứng phải cắt máy cắt cỡ lớn mới đc phải ko cụ?

Chỉnh sửa cuối:

alceste

Xe điện
Doric và Tân Mộc Thạch đều là một mới, họ là Nhà phân phối lớn của Vicostone nên cơ bản là cụ có thể yên tâm ah.
Em là đối tác cũng như đối thủ cạnh tranh của TMT nhưng khách quan thì cũng phải nói như vậy ah.
Tặng anh góc em thích nhất nhà!

alceste

Xe điện
Góc này được khuyến mại, giảm giá, cho tặng hơi nhiều thì phải!
He he, chuyên gia cứu net! Thật sự không có anh thì nhiều lúc không biết làm thế nào! Hứa lần sau, nếu sẽ có lần sau em sẽ làm gọn ghẽ và ko bắt anh đi nhiều lần.

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
He he, chuyên gia cứu net! Thật sự không có anh thì nhiều lúc không biết làm thế nào! Hứa lần sau, nếu sẽ có lần sau em sẽ làm gọn ghẽ và ko bắt anh đi nhiều lần.
Giờ anh mới biết nick này là của em.

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Hiện tại, giá vt + nc đá trắng sứ nhân tạo loại xịn cho bàn bếp ntn cụ? Nghe nói loại xịn rất cứng phải cắt máy cắt cỡ lớn mới đc phải ko cụ?
Dòng này giá còn rẻ hơn đá Vicostone nhóm A cụ ah.
Ưu điểm dòng này là màu trắng nhất đẹp nhất trong các loại đá, nó chống thấm ố cũng rất tốt.
Tuy vậy tính chất đá dòn, hay bị dăm cạnh. Ngoài ra quá trình sử dụng cũng hay bị om nứt ở các vị trí cắt lỗ bếp, lỗ chậu, kiểu hên xui.

paris80

Xe đạp

Em nhờ các cụ hướng xử lý với bên thợ đá.
Em đặt bàn bếp và đảo bếp đá marble như hình, giá 2.8 triệu/ md. Bên đá mang lên em thấy góc bị nứt. Em không nhận hàng thì bên đá bảo marble nó thế?

Không lẽ là mình mua hàng mới mà chấp nhận bị nứt ạ. Mình dùng mà hỏng thì chấp nhận. Còn nó giao mới mà đã bị thế.

Các cụ tư vấn giải pháp giúp em. Không lẽ đánh cãi nhau vì 20 triệu

Em cảm ơn

Tuongtien1977

Xe điện

Em đặt bàn bếp và đảo bếp đá marble như hình, giá 2.8 triệu/ md. Bên đá mang lên em thấy góc bị nứt. Em không nhận hàng thì bên đá bảo marble nó thế?

Không lẽ là mình mua hàng mới mà chấp nhận bị nứt ạ. Mình dùng mà hỏng thì chấp nhận. Còn nó giao mới mà đã bị thế.

Em cảm ơn
cho quay xe

Hự.

Xe điện

Em cảm ơn
Bị lúc vận chuyển rồi. Nó lấp liếm bảo cụ vậy thôi. Cắt ở xưởng ra đã vậy mà chủ cũng cho bê lên xe mang đi giao được thì chủ đó chắc ko làm nghề lâu được.

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com

Em cảm ơn
Mẫu đá này là Crema Marfill, nó thuộc dòng đá Marble, không phù hợp với làm bàn bếp, nhưng rất phổ biến trong lát sàn biệt thự, ốp tường,ốp cột, mặt tiền. Đá Marble bản chất nó có nhiều đường vân, nên cũng có nhiều vết om rạn theo vân. Cụ chọn mẫu nầy nó ko phù hợp làm bếp rồi, tuy vậy các vết sứt góc cạnh có thể hạn chế được nếu khâu vận chuyển cẩn thận, các vết nứt cần được xử lý keo đánh bóng cẩn thận. Đá này nếu dùng lát sàn nhà thì các vết nứt này được xử lý tại ctrinh, sau đó có thêm bước phủ keo đánh bóng toàn bộ bề mặt sàn nữa.

ORIJEANS

Xe container

Em cảm ơn
Marble mà làm đá bàn bếp thì hỏng rồi cụ. Mà sao bên làm đá nó lại đi tư vấn marble thì cũng chịu luôn. :(
Cụ cho nó mang về, đổi tấm khác nếu vẫn thích màu vân đó. Nhưng hạn chế băm chặt với loại đá này.

paris80

Xe đạp
Mẫu đá này là Crema Marfill, nó thuộc dòng đá Marble, không phù hợp với làm bàn bếp, nhưng rất phổ biến trong lát sàn biệt thự, ốp tường,ốp cột, mặt tiền. Đá Marble bản chất nó có nhiều đường vân, nên cũng có nhiều vết om rạn theo vân. Cụ chọn mẫu nầy nó ko phù hợp làm bếp rồi, tuy vậy các vết sứt góc cạnh có thể hạn chế được nếu khâu vận chuyển cẩn thận, các vết nứt cần được xử lý keo đánh bóng cẩn thận. Đá này nếu dùng lát sàn nhà thì các vết nứt này được xử lý tại ctrinh, sau đó có thêm bước phủ keo đánh bóng toàn bộ bề mặt sàn nữa.
Vâng em đội ơn cụ. Em nghiên cứu cũng kỹ mà hôm đó không hiểu sao lại chỉ tấm này vì thích cái vân bóng bẩy. Bên đá mà giải thích như cụ thì em bỏ qua ngay, giờ thành bực mình.

Em đang định cứ dùng và giữ gìn. Nếu nó hỏng thì thay loại nào vân đẹp mà cứng cáp cụ nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Vâng em đội ơn cụ. Em nghiên cứu cũng kỹ mà hôm đó không hiểu sao lại chỉ tấm này vì thích cái vân bóng bẩy. Bên đá mà giải thích như cụ thì em bỏ qua ngay, giờ thành bực mình.

Em đang định cứ dùng và giữ gìn. Nếu nó hỏng thì thay loại nào vân đẹp mà cứng cáp cụ nhỉ
Mẫu này là mẫu thuộc dạng kinh điển trong đá tự nhiên đấy cụ, Crema Marfil có xuất xứ gốc từ Tây Ban Nha. Ứng dụng tuyệt vời cho ốp lát, cột đá khối, tượng, ốp mặt tiền.
Nếu cụ thích mẫu này lần sau có thể tham khảo mã BQ8430 của Vicostone, tuy nhiên đá tự nhiên vẫn có 1 vẻ đẹp rất riêng mà không đá nhân tạo nào có thể bắt chước được.

paris80

Xe đạp
Mẫu này là mẫu thuộc dạng kinh điển trong đá tự nhiên đấy cụ, Crema Marfil có xuất xứ gốc từ Tây Ban Nha. Ứng dụng tuyệt vời cho ốp lát, cột đá khối, tượng, ốp mặt tiền.
Nếu cụ thích mẫu này lần sau có thể tham khảo mã BQ8430 của Vicostone, tuy nhiên đá tự nhiên vẫn có 1 vẻ đẹp rất riêng mà không đá nhân tạo nào có thể bắt chước được.

Cuối cùng thì em cũng làm xong cụ ạ. Vì không muốn cãi nhau với bên đá nên e bỏ qua một số chỗ nứt phải trám keo.

Em làm mấy cái nhà rồi mà với thợ đá lúc nào cũng mua bực mình vào người.

Kinh nghiệm của em rút ra là chịu thêm chi phí một chút để làm với các bên chuyên nghiệp chứ không nên làm với mấy cửa hàng đá nhỏ. Họ có thể ở ngay gần nhà mình và tiện cho thi công nhưng làm ăn rất thiếu chuyên nghiệp, đôi phần còn mafia.

Chúc các cụ làm nhà mới tìm được thợ ưng ý chứ đừng giống em

trungngothu

Xe tăng

Cuối cùng thì em cũng làm xong cụ ạ. Vì không muốn cãi nhau với bên đá nên e bỏ qua một số chỗ nứt phải trám keo.

Em làm mấy cái nhà rồi mà với thợ đá lúc nào cũng mua bực mình vào người.

Kinh nghiệm của em rút ra là chịu thêm chi phí một chút để làm với các bên chuyên nghiệp chứ không nên làm với mấy cửa hàng đá nhỏ. Họ có thể ở ngay gần nhà mình và tiện cho thi công nhưng làm ăn rất thiếu chuyên nghiệp, đôi phần còn mafia.

Chúc các cụ làm nhà mới tìm được thợ ưng ý chứ đừng giống em
Cũng tương đối ổn rồi cụ, nhìn hình là thợ cũng ko phải kém, cơ bản là dòng đá này độ bền ko cao nên có chút nọ kia thôi, thông cảm dc nếu thợ hoàn thiện cẩn thận.
cụ nên lưu ý bên mộc nên có thêm các xà gỗ gia cố các vị trí khoét để dùng dc bền hơn.

paris80

Xe đạp
Cũng tương đối ổn rồi cụ, nhìn hình là thợ cũng ko phải kém, cơ bản là dòng đá này độ bền ko cao nên có chút nọ kia thôi, thông cảm dc nếu thợ hoàn thiện cẩn thận.
cụ nên lưu ý bên mộc nên có thêm các xà gỗ gia cố các vị trí khoét để dùng dc bền hơn.
Vâng đấy là chụp xa xa chứ cận cảnh nhiều chỗ bó bột cụ ạ. E cũng thuộc dạng phiên phiến thôi nhưng như các cụ hay nói, thái độ là quan trọng. Em hơi nhọ nên dính với một ông chủ đá thái độ xã hội đen nên cũng được thêm bài học.

nvh_hn

Xe container
Vâng đấy là chụp xa xa chứ cận cảnh nhiều chỗ bó bột cụ ạ. E cũng thuộc dạng phiên phiến thôi nhưng như các cụ hay nói, thái độ là quan trọng. Em hơi nhọ nên dính với một ông chủ đá thái độ xã hội đen nên cũng được thêm bài học.
Có 2 p.án:

1. Cụ nói cút mịa mày đi, chấp nhận mất tiền cọc nếu nó không thay.

2. Thua thì cụ chấp nhận mất thêm ít tiền thay tấm đá đó, coi như phát sinh.

formula_one

Xe tăng

Đá này cụ dùng mặt bếp là dở rồi. Vết nứt này cụ cố dùng sẽ ngấm nước xuống và càng nứt mạnh, xấu lắm, nhìn như trên mặt xinh đẹp mà có vết sẹo ấy.