Tư vấn tất tật về Iphone,Ipad,Ipod (Phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

ducleminh

Xe điện
Có cụ nào giờ này login vào icloud hay itunes được không? Toàn bộ nhiều account báo sai pass hết, khi chọn forgot password thì trang forgot treo cứng rồi. :(

hành_khất_đêm

Xe điện
các cụ bảo có cần lấy wifi+3G ko? hay lấy wifi cho nó rẻ nhỉ. em dùng ip4 phát wifi thì cần gì mua cả 3G phải ko các cụ. nếu mua usb 3g về cắm như máy tính dùng đc ko ah?
Ipad mà ko có 3g thì dùng ipod cho nó hạt dẻ. Nó dùng sim 3G chứ USB 3G ko cắm vào đâu được cụ ơi.

Lovestory1008

Xe tăng
Bẩm Chủ Tịch vs các cụ .
Dạo này, ( khoảng 4-5 ngày gần đây )
Em vào Otofun = Safari Trên Iphone 4 , bị hiện tượng OUT ra ( load 1 lúc thì OUT )
Em đã vào Cài Đặt/ Safari/ làm các bước sau :
1. Xóa lịch sử
2. Xóa cookie và Dữ liệu
3. Xóa Dữ liệu trang WEB.

Tuy nhiên , vẫn bị .
Em nghĩ do dữ liệu nặng quá , nên bị OUT .
Phải ko các cụ !

Lovestory1008

Xe tăng
Có cụ nào giờ này login vào icloud hay itunes được không? Toàn bộ nhiều account báo sai pass hết, khi chọn forgot password thì trang forgot treo cứng rồi. :(
;) Em tưởng thằng nào nó đổi PASS.
Về đến nhà thấy OK :D
Sợ hết cả hồn.
6 cái Find Iphone em cài ở tài khoản đó !

leanhngoc

Xe hơi
Ipad mà ko có 3g thì dùng ipod cho nó hạt dẻ. Nó dùng sim 3G chứ USB 3G ko cắm vào đâu được cụ ơi.
nhà cháu dùng ip4 phát wifi.
vẫn cần thiết phải mua 3G hả cụ?
Vấn đề là mua wifi nó rẻ & dùng 3G nó chậm lắm ah.

hành_khất_đêm

Xe điện
;) Em tưởng thằng nào nó đổi PASS.
Về đến nhà thấy OK :D
Sợ hết cả hồn.
6 cái Find Iphone em cài ở tài khoản đó !
Lại gặp cụ lớp ở đây.
Vừa nãy có 1 loạt các trang web (google, yahoo, apple ...) thông dụng từ mẽo bị trục trặc tý thôi :D

hành_khất_đêm

Xe điện
nhà cháu dùng ip4 phát wifi.
vẫn cần thiết phải mua 3G hả cụ?
Vấn đề là mua wifi nó rẻ & dùng 3G nó chậm lắm ah.
Cụ mua cái sim chuyên 3G còn nhanh hơn cả Wifi. Bản 3G đắt hơn bản ko 3G có mấy đâu hơn 1 củ thì phải. Cụ dùng Ip4 phát Wifi cho Ipad em e nó hơi bất tiện. Chưa kể là sau này cụ có thể can thiệp phần mềm để biến Ipad thành 1 cái điện thoại nữa :D

Lovestory1008

Xe tăng
Lại gặp cụ lớp ở đây.
Vừa nãy có 1 loạt các trang web (google, yahoo, apple ...) thông dụng từ mẽo bị trục trặc tý thôi :D
;)) Em ở hội Altis :D
Cụ cứ bẩu cháu đi Mer , Santafe :))
Xiền đâu ra mà đi xe xịn :)

Giờ Iphone vào Otofun , muare... được 1 lúc là OUT !!!

hành_khất_đêm

Xe điện
;)) Em ở hội Altis :D
Cụ cứ bẩu cháu đi Mer , Santafe :))
Xiền đâu ra mà đi xe xịn :)

Giờ Iphone vào Otofun , muare... được 1 lúc là OUT !!!
Cụ thử reboot lại máy xem, nếu ko được thì chạy lại FW, hoặc cài skyfire sài thay thế, nếu ko thì cho nó lên mua rẻ đi :))
@cụ rành vụ audi biển 23456 em tưởng nhà cụ loanh quan chỗ đấy

leanhngoc

Xe hơi
Về giá: Cụ so sánh thử giá 4S viettel (VN) và Vina (VN) đã khác nhau; rồi so sánh giá đấy với hàng xách tay (ZP, KH) cũng đã khác nhau; tiếp tới so sánh với hàng Mỹ (LL) cũng thấy khác, vậy có thể trả lời là giá do nguồn hàng và tất nhiên không thể so sánh nhau trênh lệch vài trăm ngàn như thế.
Do vậy hàng ở VN không thể so sánh giá được với hàng ở bất kỳ đâu và bất kỳ nhà cung cấp nào, vì cứ ở đâu rẻ mua về bán có lãi là các nhà cung cấp làm.

Về khuyến mại: Khuyến mại là cạnh tranh, đã cạnh tranh về giá, về chất lượng phục vụ, còn phải canh tranh cả về đồ khuyến mại. Nhưng quan trọng nhất là cạnh tranh về cung cấp sản phẩm chính hãng, bảo hành đúng cam kết chính hãng và phục vụ lợi ích tốt nhất cho người tiêu dùng. Bên em nhập nhiều mẫu hàng phụ kiện về, nói thật là có nhiều mặt hàng nhập về còn tồn 1 màu nhiều quá, bán buôn không hết được, nên thanh lý bằng cách tặng kèm khi cụ mua sản phẩm. Còn như cụ đi kiếm cả Hà Nội này chưa chắc đã có nhà nào thành viên oto fun vào mua mà được khuyến mại nhiều thế: http://vatgia.com/vietshop&module=news&view=detail&record_id=45288

Về bảo hành: Cụ mua 1 cái iPhone (LL) ở Mỹ, sẽ không tiện bằng mua cái iPhone(ZP, HK) ở cửa hàng em. Vì khi cần bảo hành cụ phải tìm cách gửi đi Mỹ, hoặc nhờ người thân gửi đi chẳng biết đến bao giờ, nhanh cũng mất 2 tuần. Trong khi nếu có vấn đề gị cụ qua em, em gửi đảm bảo đi HK và về chưa đầy 1 tuần là đã bảo hành xong cho cụ. mà cụ chẳng lo đi đâu xa, cứ ra thẳng VIETSHOP là được hỗ trợ ngay nếu có lỗi phần cứng gì xảy ra. Còn về phần mềm, cụ bỏ tiền túi ra mua APP trên iTunes mất rất nhiều tiền, trong khi cụ chạy ra em, cài miễn phí phần mềm bản quyền, lại còn được up và cài phần mềm trọn đời miễn phí thì cụ chọn thế nào?

Về hàng lướt: Cái này chỉ có apple là trả lời được nguồn gốc sản phẩm. Mọi chi tiết cụ có thể xem bằng cách tra số imei trên support của apple là rõ ngay lướt hay không lướt.
cụ thông cảm vì em ko biết lên mới hỏi các cụ đi trước, chỗ cụ có bán trả góp ko ah. có mấy ông bạn cũng muốn mua.

leanhngoc

Xe hơi
Cho em hỏi phát ip4.
- Trước em dùng sim Vina bật 3G & dữ liệu di động thì nó hỏi chia sẻ internet wifi. có nghĩa là phát wifi.
- Bây giờ em dùng sim Mobi cũng bật 3G nhưng ko có mục chia sẻ internet để phát wifi.
Em phải làm sao để phát wifi đc = sim mobi ah?

xedieu

Xe cút kít
Cho em hỏi phát ip4.
- Trước em dùng sim Vina bật 3G & dữ liệu di động thì nó hỏi chia sẻ internet wifi. có nghĩa là phát wifi.
- Bây giờ em dùng sim Mobi cũng bật 3G nhưng ko có mục chia sẻ internet để phát wifi.
Em phải làm sao để phát wifi đc = sim mobi ah?
Cái Personal Hostpot không phụ thuộc sim Vina hay Mobi cụ ạ.

Vietinco

Xe tăng
Bẩm Chủ Tịch vs các cụ .
Em vào Otofun = Safari Trên Iphone 4 , bị hiện tượng OUT ra ( load 1 lúc thì OUT )
1. Xóa lịch sử
2. Xóa cookie và Dữ liệu

Tuy nhiên , vẫn bị .
Phải ko các cụ !
Trường Hợp này em cũng bị nhiều , do di chuyển nhiều nên xảy ra sóng 3G ảo . Em Là em cứ tắt máy khởi Động lại Là OK

xedieu

Xe cút kít
Bẩm Chủ Tịch vs các cụ .
1. Xóa lịch sử
2. Xóa cookie và Dữ liệu

Tuy nhiên , vẫn bị .
Phải ko các cụ !
Em bị suốt, cả trên iphone và ipad2. Phải nói là lượng data load về của OF là rất lớn. Hầu như em không bị bung khi vào trang nào (báo mạng hoặc forum khác). Nói chung OF có lỗi về code.

xedieu

Xe cút kít
em cũng nghĩ vậy nhưng em ko phat đc wifi, bây giờ em phải làm ntn ah?
Em bị 1 lần, làm được nhưng quên mất rồi. Hình như là điền đủ thông số về APN (iphone đang vứt ngoài xe em ngại ra lấy quá)!

Vietkid

Xe điện
Bẩm Chủ Tịch vs các cụ .
1. Xóa lịch sử
2. Xóa cookie và Dữ liệu

Tuy nhiên , vẫn bị .
Phải ko các cụ !
Chính xác là từ hôm có banner quảng cáo hai bên mới bị. Em giờ chỉ xem được OF bằng IP, cứ bấm trả lời là nó out.

xedieu

Xe cút kít
Chính xác là từ hôm có banner quảng cáo hai bên mới bị. Em giờ chỉ xem được OF bằng IP, cứ bấm trả lời là nó out.
Em bị lâu rồi, cứ mở 8 tabs xong là bị. Từ hôm có baner thì em chán ko buồn vào bằng iphone nữa. Nói chung kỹ thuật quá kém!

Trạng thái
Thớt đang đóng