Tư vấn tất tật về Iphone,Ipad,Ipod (Phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Winstorm07

Xe container
Em thấy bảo cái 5in1 camera kit cắm vào ipad có thể đọc được một số USB. Em chỉ thử được một cái nên không biết tất cả có đọc được không. Cụ vứt thử một file cho em để em xem thử bằng mấy cái My document và mấy cái phần mềm khác xem thế nào.
Cho em xin địa chỉ email của cụ để em gửi nhé.

Vấn đề em cần giải thích thêm về mục tiêu sử dụng của em là như này ạ:
Em dùng X-driver và file của nó ghi dưới dạng file .AVI
Sở dĩ em muốn cắm thẻ SD qua camera conectkit vì cần dùng khi đang ở ngoài đường, cần phải mở ra ngay bằng iPad để xem.
Do đó mục đích cần là "ngay và luôn" chứ kô phải là phải về nhà chờ cắm vào máy tính.

Cụ Đông nghiên cứu thử xem và có app nào có thể phục vụ nhu cầu của em kô nhé.
Em cảm ơn cụ.

huyntvn

Xe máy
cụ PhuongDong cho em hỏi, bên cụ có unlock bằng code cho con iphone 4 của em không? Nếu cụ không làm thì cụ biết chỗ nào uy tín giới thiệu giúp em với.
Con Iphone của em là hàng lock Orange của Pháp, mới mua được 1 tháng, đang dùng os 5.0.1.
Tks cụ nhiều.

PhuongDong

Xe tăng
cụ PhuongDong cho em hỏi, bên cụ có unlock bằng code cho con iphone 4 của em không? Nếu cụ không làm thì cụ biết chỗ nào uy tín giới thiệu giúp em với.
Con Iphone của em là hàng lock Orange của Pháp, mới mua được 1 tháng, đang dùng os 5.0.1.
Tks cụ nhiều.
Theo thông tin em biết thì giờ không unlock bằng code nữa thì phải. Do Apple đóng

PS: em có mua bán gì cái này đâu. Chỉ hay nghịch thôi nhưng chưa dám cho gái ngồi lên ipad để quay phim như cụ điếu.

xedieu

Xe cút kít

Sở dĩ em muốn cắm thẻ SD qua camera conectkit vì cần dùng khi đang ở ngoài đường, cần phải mở ra ngay bằng iPad để xem.
Do đó mục đích cần là "ngay và luôn" chứ kô phải là phải về nhà chờ cắm vào máy tính.

Em cảm ơn cụ.
Theo em hiểu nông cạn thì máy chưa jb Apple sẽ không cho can thiệp trực tiếp vào hệ thống file qua cổng usb nên ước mơ của cụ đành gác lại rồi. Em vẫn phải cõng con netbook sau xe vì cái xDriven đấy (của em định dạng UB1 nên dù iPad có JB nó cũng chịu :D)!

Mà xDriven của cụ format AVI thì không có tọa độ, bản đồ, tốc độ,.. cũng không cãi nhau với xxx được đâu, vứt cho em đi!

PhuongDong

Xe tăng

Em cảm ơn cụ.
Cụ gửi vào phuongdong@gmail.com cho em.

Winstorm07

Xe container
Chết em rồi, file hơn 50M cơ ạ. Em kô gửi được rồi.
Nhưng cụ cứ xem giúp em đại loại là thẻ nhớ em có file đuôi .AVI
Bình thường trước đây em cắm conectkit vào và mở ra bằng ifile rồi xem clip bằng app VLC.
Giờ cụ tìm giúp em cái app nào có chức năng giống như ifile là ok ạ.
Máy em iPad 2 Os 5.0.1 ạ.

PhuongDong

Xe tăng
Chết em rồi, file hơn 50M cơ ạ. Em kô gửi được rồi.
Nhưng cụ cứ xem giúp em đại loại là thẻ nhớ em có file đuôi .AVI
Bình thường trước đây em cắm conectkit vào và mở ra bằng ifile rồi xem clip bằng app VLC.
Giờ cụ tìm giúp em cái app nào có chức năng giống như ifile là ok ạ.
Máy em iPad 2 Os 5.0.1 ạ.
Cụ vào https://www.yousendit.com/ gửi lên xong đưa em link là xong mà.

Winstorm07

Xe container

PhuongDong

Xe tăng

VNimation

Xe buýt
Website
www.vni.pro.vn
em có cái ipad 2 3G 32Gb để qua đêm sụt tới 30% dung lượng pin. em kiểm tra và tắt hết các phần mềm chạy ẩn rồi mà vẫn vậy. Máy vẫn còn bảo hành có nên mang qua Đào Tấn không các cụ
Không cụ nào giúp em ạ

PhuongDong

Xe tăng
em có cái ipad 2 3G 32Gb để qua đêm sụt tới 30% dung lượng pin. em kiểm tra và tắt hết các phần mềm chạy ẩn rồi mà vẫn vậy. Máy vẫn còn bảo hành có nên mang qua Đào Tấn không các cụ
Cụ thử reset lại nguyên bản nhà sản xuất xem thế nào. Nhiều khi là do lỗi phần mềm. Mang ra nó cũng làm thế vừa mất thời gian lại không có máy dùng. Nếu cụ khôn ngại thì vứt cho em nghịch xem thế nào.

tmn

Xe tải
Menergy nói:
Nút home của bác chắc chắn là bị hỏng cáp nút home bên trong máy. Cái này thì bác đi đâu cũng phải thay và tất nhiên để thay caphome thì phải tháo tung cả máy ra.
Nếu bác mua ở đâu thì qua đó bảo hành luôn để đỡ được tiền công. Như của em thì bác được miễn phí tiền công và chỉ phải trả phí phụ kiện (khoảng 150k). Mắc là ở chỗ công tháo lắp cái máy của bác gần 300k/lần.
Nếu bác qua chỗ em thì đang có chương trình giảm giá đặc biệt dành cho Ofer đấy ạ: http://vatgia.com/vietshop&module=news&view=detail&record_id=45288
Giá thay cáp home kèm bảo hành 1 tuần của bên em là 450k. Áp dụng theo chương trình trên thì bác được giảm giá 10%.
CH cụ gần nhà em (GiangVo), bữa nào rảnh em chạy qua. Máy xách chân nên đã hết BH rồi bác ạ.

Thanks

VNimation

Xe buýt
Website
www.vni.pro.vn
Cụ thử reset lại nguyên bản nhà sản xuất xem thế nào. Nhiều khi là do lỗi phần mềm. Mang ra nó cũng làm thế vừa mất thời gian lại không có máy dùng. Nếu cụ khôn ngại thì vứt cho em nghịch xem thế nào.
Em reset lúc chiều tối giờ xem lại vẫn thấy pin xuống đều. E sẽ thử restore lại trc khi mang qua cụ :)

PhuongDong

Xe tăng
Winstorm07 nói:
Gay cấn quá vẫn chưa tìm được cho em à cụ Đông ơi??!!!
Mai em xem cho cụ. Cái kit hôm nay em cho mượn mất.

leanhngoc

Xe hơi

PhuongDong

Xe tăng

hiepsituxedo

Xe tải
Cụ ơi, chỗ Cụ có pin Iphone 3GS xịn 0 ạ?
Máy E dạo này pin chán quá, dùng được có 1 ngày ạ!:-s
hôm nào e qua a nhé.Tặng e 01 cục xịn nhất cho người đẹp.Còn nếu vẫn ko ưng nữa thì cafe a mời và tự tay thay cho tận nơi nhé.ok e?

Trạng thái
Thớt đang đóng