Tư vấn tất tật về Iphone,Ipad,Ipod (Phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vietkid

Xe điện
Máy cụ mà là bản lock thì cắm sim vào gọi sao được. Cụ cứ yên tâm đê.

susulunlun

Xe hơi
Em có cách lấy khay sim trong ipad bị kẹt nhé. cụ nào cần em sẽ làm giúp. không sước và k phải mở ạ. em làm giúp các cụ chứ k lấy công. thành công 100% ạ. lh số của em 0916731125.

hành_khất_đêm

Xe điện
hic.e mua ở nhật cường trên phiếu thanh toán có đóng dấu bản quốc tế.lúc lắp sim vào nv ấn vài cái là gọi được luôn:D hóa ra máy của e là bản lock hả cụ~X(
Bản lock nhưng đã mua code để thành bản quốc tế :D
http://www.tinhte.vn/f219/nhan-mua-code-active-world-cho-iphone-4-4s-update-vodafone-germany-1019038/

Nhận mua code active WORLD cho iPhone 4 , 4s (update vodafone Germany)

Nhận mua code active WORLD cho những máy iPhone 4 , 4s , hàng Anh , Pháp , Úc , Đức , Thụy Sĩ , Đan Mạch ... bị khóa mạng bởi các nhà mạng sau :

Lưu ý thời gian mua code ko tính thứ 7 và CN

• Orange France : 7-10 ngày
  • Boygues France : 12-48h
  • SFR France : 3-5 ngày

• Vodafone UK : 7-10 ngày
  • 3 UK : 1-3 ngày
  • O2 UK : 7-10 ngày
  • Orange UK : 2-3 ngày
  • T-Mobile UK : 2-3 ngày

• Netcom Norway : 1-3 ngày
  • Telenor Norway : 1-3 ngày

• 3 Australia : 1-12h
  • Optus Australia : 1-24h
  • Telstra Australia : 1-24h
  • Virgin Australia : 1-24h
  • Vodafone Australia : 1-24h

• Vodafone Germany : 1-2 ngày

• Telia Denmark : 1 ngày
  • Hutchison Denmark : 1-2 ngày
  • Telenor Denmark : 2-3 ngày ( 4s 3-5 ngày )
Nếu iPhone của bạn có model là MCxxxB , MCxxxFB , MCxxxNF , MCxxxX , MCxxxDN thì sẽ mua code được nhé

Active WORLD rất an toàn , máy bạn sẽ thành máy QT vĩnh viễn , ko bao giờ bị Lock lại
, update fw thoải mái , bảo hành trọn đời

TAMHOA

Xe tải
Các Cụ Mợ rành về IP4 cho nhà cháu hỏi nhờ chút ạ: Cháu dùng IP4 bản world:
Cháu táy máy kết nối Bluetooth giữa IP với đầu DVD trên xe, chẳng hiểu cháu táy máy thế nào mà IP tịt luôn không bật trở lại được nữa. Cháu dùng ĐT khác gọi vào IP vẫn thấy thông máy mà lại không đổ chuông. Giờ cháu không biết làm thế nào. Cụ Mợ nào biết chỉ giùm cháu phải làm thế nào với. Cháu cảm ơn nhiều lắm ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Các Cụ Mợ rành về IP4 cho nhà cháu hỏi nhờ chút ạ: Cháu dùng IP4 bản world:
Cháu táy máy kết nối Bluetooth giữa IP với đầu DVD trên xe, chẳng hiểu cháu táy máy thế nào mà IP tịt luôn không bật trở lại được nữa. Cháu dùng ĐT khác gọi vào IP vẫn thấy thông máy mà lại không đổ chuông. Giờ cháu không biết làm thế nào. Cụ Mợ nào biết chỉ giùm cháu phải làm thế nào với. Cháu cảm ơn nhiều lắm ạ.
Cụ thử ấn giữ nút nguồn và nút home 14" cho em nó khởi động lại xem có được kô nhé.

xedieu

Xe cút kít
Cụ Uyn hướng dẫn sai 1 tý (thiếu) òi - nhưng dư lào em ứ nói. Chả hiểu sao dạo này nhiều máy bị như thế lắm: 3G đến 4 rồi 4S đều bị. Máy bạn em và máy gấu đều bị.

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thử cắt miếng film mỏng, luồn vào khe của khay sim rồi chọc lôi cái khay sim ra xem có được không.
Con này phải tháo cả mặt mới được. Tháo ra lắp lại có thể không kín nên sau này bị bụi vào. Vụ này khá nan giải, trước có một cụ trên này bị dính phải các tiền đổi cái mới.
Báo với các bác là em vừa tự lấy đc cái khay sim và sim bị kẹt ra rồi ạ!.Đang lúc khó ngủ em dậy mày mò chưa đến 1 phút mà lấy đc ra luôn, máy ko bị xước 1 tí nào hết!:D

hành_khất_đêm

Xe điện
Nhà cháu cũng đã thử rùi mà màn hình nó vẫn đen kịt và im phăng phắc bác àh. Cảm ơn bác nhiều ạ(b)
bấm nút nguồn vài giây sau, giữ nguyên nút nguồn bấm tiếp nút home giữ cả 2 nút trên 10g rùi bỏ luôn nút nguồn ra vẫn giữ nguyên nút home đợi nó hiện táo lên là okie :D

Cụ chủ thớt cho em hỏi tí về I-Phone ạ!
Con IP của em là IP4, em cho nó trượt băng nghệ thụt ở nền xưởng nên giờ bị xước mặt, xước cũng chả sao nhưng nó xước đúng cái chỗ vuốt ve nên hơ ghê tay. Vậy cụ cho em hỏi là thay cái mặt kính ấy có đơn giản không, có hàng hịn không, thiệt hại ra sao và sau khi thay thì có ảnh hưởng gì đến cái sự vuốt ve không ạ???
Mong tin của cụ lém đới!
Ơ cái cụ đắng lòng này đi đâu ý nhẩy, chả thấy giả nhời.

SFE

Xe máy
Thấy cụ có vẻ sốt ruột em gửi cụ 2 phương án.
1- Dán màn hình bằng miếng dán chống vân tay ( 50k ) cụ sẽ hết ghê tay khi vuốt nhưng nhìn vẫn thấy vết xước
2- Thay màn hình mới ( 1.2tr) , cụ cứ lên Nhật cường Hàng bồ để máy ở đâsy , ra làm cốc trà chanh rồi quay lại là xong. Nên thay ở cửa hàng có uy ti'n tránh mất tiền mua bực mình .( Có một địa chỉ nữa ở đầu núi trúc kim mã cũng OK).

hành_khất_đêm

Xe điện
Ơ cụ nghĩ em nói đùa, 15c Đào Tấn, tạm gọi là điểm Bảo hành duy nhất của Apple tại Hà Nội. Cụ vào đấy sửa dịch vụ.

Thấy cụ có vẻ sốt ruột em gửi cụ 2 phương án.
1- Dán màn hình bằng miếng dán chống vân tay ( 50k ) cụ sẽ hết ghê tay khi vuốt nhưng nhìn vẫn thấy vết xước
2- Thay màn hình mới ( 1.2tr) , cụ cứ lên Nhật cường Hàng bồ để máy ở đâsy , ra làm cốc trà chanh rồi quay lại là xong. Nên thay ở cửa hàng có uy ti'n tránh mất tiền mua bực mình .( Có một địa chỉ nữa ở đầu núi trúc kim mã cũng OK).
Ơ thế hóa ra miếng kính ấy chính là cái màn hình à cụ ơi, em cứ tưởng nó chỉ là miếng kính mặt máy!

Ơ cụ nghĩ em nói đùa, 15c Đào Tấn, tạm gọi là điểm Bảo hành duy nhất của Apple tại Hà Nội. Cụ vào đấy sửa dịch vụ.
Em đâu dám nghĩ thế, ý em là em muốn cụ chủ thớt giải ngố cho em về mấy vấn đề mà em chưa tỏ thôi.

phonghamy

Xe điện
Các cụ ơi cứu e với. Sáng nay e đánh rơi con ipad bây giờ bị liệt mất phím tắt nguồn, bấm vào ko tác dụng gì hết.~X(

xedieu

Xe cút kít
phonghamy nói:
Các cụ ơi cứu e với. Sáng nay e đánh rơi con ipad bây giờ bị liệt mất phím tắt nguồn, bấm vào ko tác dụng gì hết.~X(
PCT đang ngồi đâu em qua tặng cái ... tovit hoặc búa ạ! :P

hành_khất_đêm

Xe điện
Cụ đưa e cái búa cũng được. Giờ chả bít làm sao để reset lại máy đây huuuu
Nếu máy vẫn đang chạy thì cài sbsetting đi cụ.
Nếu máy tắt rồi cụ cắm sạc vào thử xem

Cuabien

Xe điện
Cụ đưa e cái búa cũng được. Giờ chả bít làm sao để reset lại máy đây huuuu
1 tay bấm nút nguồn, một tay bấm nút Home và giữ như vậy mấy giây để khởi động lại là OK. Vụ này thằng nhóc nhà em cho em làm thử 1 lần rồi ạ !

Trạng thái
Thớt đang đóng