Tự vệ sau tay lái

nino

Xe máy
Giờ có cái baton 3 khúc của Tàu, cái này dùng cũng được mà gọn, các cụ thử xem sao.
Các cụ xem Chung Tử Đơn diễn mà học tập hehe
[video=youtube;KLl9kztgPFY]http://www.youtube.com/watch?v=KLl9kztgPFY[/video]
oài, em thấy chiêu cuối cùng đâu có xài paton đâu, tay không mờ :D :D

BALTIC

Xe container
Được như ông này thì còn nói là gì, chỉ sợ ae mình lúc giơ gậy lên quân địch nó ngứa mắt có khi lại mang họa vào thân!

Mazda CX9

Xe điện
Nghe có vẻ sách vở nhưng dù sao cũng thanks cụ chủ thớt.

Dep_Rach

Xe hơi
Theo em cứ làm cái dùi cui điện, thêm bình xịt hơi cay nữa là yên tâm.

Chíck Bông

Xe buýt
Để tự vệ, tùy các cụ chọn nhé. Em chỉ biết sơ thui, min mod đừng chém em nhé.
1. Súng airsoft: cực giống thật, từ shortgun, colt hay AK47. Từ 3 tr-8tr. Súng dùng khí gas hoặc lò xo. Đạn nhựa viên tròn hoặc đạn đồng 6mm (mua riêng). Súng tự động hoặc bán tự động. Cái này là hàng cấm đấy ợ vì giống thật và sức sát thương cao. Khi sử dụng phải có hội, mặc quần áo chuyên dụng. Ở Tây, hội chơi Airsoft này có nơi bắt để súng tập trung ở câu lạc bộ, khi nào đến CLB thì mới lấy xài được. Theo em, nếu đam mê thì mua để ngắm thui, chớ xài
2. Ba trắc hay 4 trắc: cái này giống mấy ku bảo vệ NH. Đeo ở lưng, mặt vác ngược. Nó ngắn, vụt phát dài 3 hoặc 4 khúc. Hàng có nhiều loại, tốt nhất chơi hàng xịn tí, tầm 800k. Như có cụ ốp trên này, vụt cái vào cướp, nó cười hì hì chạy mất, cụ ấy run cả tay.
3. Đèn pin bắn điện: loại này đủ kiểu, đèn pin, nắm đấm phóng điện, có loại nhỏ tí như son môi, giá từ 2-3 tr loại phóng điện ra tầm 2m. Cũng không nên xài vì thằng kia nó bị tim, dí phát nó thăng luôn thì lại mệt.
Em thì chả xài cái nào, xuống đã xin lỗi rồi.....

Mazda CX9

Xe điện
Đã có xe sang thì nên thuê người lái, mình ngồi sau nếu có thằng nào định thịt tài xế của mình thì mình thịt lại nó:))

longlanh1510

Xe tải
Các bác cứ để ở 2 bên cửa xe mỗi bên 2 con tuytnovit bốn cạnh dài khoảng 30 cm gì đó, gặp trường hợp bất trắc là có thể sữa chữa hoặc chiến đấu (Nếu đi đem cũng không sợ xxx hỏi)
Em thấy 2 con hơi ít! Nhưng cũng đủ dùng. Nhất là loại vừa to vừa dài?!

Chien vu

Đi bộ
Cụ có thể ra nước ngoài để tiêu nhé.#:-s

BALTIC

Xe container
Súng nhựa thôi, bên trong có sắt để cầm có cảm giác nặng tay bán ở Lạng sơn, Móng cái kụ ợ.

kelint

Xe hơi
thời nay đi là phải có theo đồ..các kụ mua vài bình xịt hơi cay để trong xe là ok mà

Chíck Bông

Xe buýt
Các cụ cẩn thận quá, nếu cần hàng xịn (3,4 track xịn, súng bắn đạn gas (đồ airsoft, trông lung linh lắm) hoặc các kiểu sử dụng điện như dùi cui hay son môi gì đó) thì các cụ rót rượu, em pm vì sợ mod chém lắm.
Em nói trước là em không phải là thương gia gì đó đâu, chả qua cũng có thời gian quan tâm mặt hàng tự vệ này vì giờ thấy loạn quá. Nhưng quan điểm của em là, các cụ để trong xe thì được, chỉ sợ lúc lâm trận móc ra, húng lên thì quá tay, lúc đó mệt đấy.
1 điều nhịn là 9 điều nhục, cụ ạ.

BALTIC

Xe container
Đúng là đút mấy cái đồ chơi vào trong xe giải quyết vấn đề tâm lý thôi, khi có biến lôi ra mệt phết, ăn được đối phương thì mình cũng khômg yên mà lại càng kích động quân địch, cố nhịn thôi.

phusy

Xe tải
Đúng là đút mấy cái đồ chơi vào trong xe giải quyết vấn đề tâm lý thôi, khi có biến lôi ra mệt phết, ăn được đối phương thì mình cũng khômg yên mà lại càng kích động quân địch, cố nhịn thôi.
Cụ nói cũng phải, từ khi đọc bài của cụ chủ thớt nhiều khi cũng muốn sắm ít đồ như các cụ trong thớt này đã nói, nhưng em cũng nhát lắm, lôi ra nhưng chắc ứ dám động thủ, mà húng lên có động thủ thì cũng...sợ. Thành ra đến giờ em vẫn chưa sắm đồ gì cả, chỉ có điều lúc nào đi xa hoặc đêm hôm là em luôn lưu ý việc chốt cửa xe cho chắc thôi ạ!

BALTIC

Xe container
Cụ nói cũng phải, từ khi đọc bài của cụ chủ thớt nhiều khi cũng muốn sắm ít đồ như các cụ trong thớt này đã nói, nhưng em cũng nhát lắm, lôi ra nhưng chắc ứ dám động thủ, mà húng lên có động thủ thì cũng...sợ. Thành ra đến giờ em vẫn chưa sắm đồ gì cả, chỉ có điều lúc nào đi xa hoặc đêm hôm là em luôn lưu ý việc chốt cửa xe cho chắc thôi ạ!
Nhẫn nhịn là vũ khí tối thượng kụ ợ, mấy vụ đâm giết vừa rồi ở HN càng khẳng định chân lý: Một điều nhịn chín điều lành.

NTBinh

Xe máy
Trong xe em lúc nào cũng có 2 tuýp sắt cỡ ống 27 dài 70 - 100cm, để làm ống nối vặn ốc mỗi khi thay lốp xe, nhưng mục đích tự vệ là chính. Và em khuyên các bác nên xem nhiều film hành động của Thành Long hoặc film hành động Mỹ có pha cướp xe, các bác sẽ học được một vài cách tự vệ hay ho đấy.

vt_hoa

Xe tăng
Em mua 1 bình cứu hỏa mini để vào hộc cửa lái, vừa chấp hành qui định và khi cần dùng thay bình xịt hơi cay mà không phạm luật, thêm 1 dao gọt hoa quả để trong hộp chứa đồ. Các bác để hàng nóng, lạnh trên xe có khi chưa dùng đã phải phiền phức với xxx. Mà em hỏi cụ nào biết loại đèn pin dùng cho quân đội Mỹ kiếm ở đâu nhỉ (hoặc loại tương tự), loại này dùng hay hơn cả dùi cui đấy

BALTIC

Xe container
Em mua 1 bình cứu hỏa mini để vào hộc cửa lái, vừa chấp hành qui định và khi cần dùng thay bình xịt hơi cay mà không phạm luật, thêm 1 dao gọt hoa quả để trong hộp chứa đồ. Các bác để hàng nóng, lạnh trên xe có khi chưa dùng đã phải phiền phức với xxx. Mà em hỏi cụ nào biết loại đèn pin dùng cho quân đội Mỹ kiếm ở đâu nhỉ (hoặc loại tương tự), loại này dùng hay hơn cả dùi cui đấy
Cái này kụ search bên muare có bán đấy.

hklm

Xe tải
Em cứ làm cái gậy bóng chày khoảng tầm 40cm cho lành