Tucson 2016 mới ra mắt ở Hà Nội các cụ ạ! Ngon!

ttvnol.com

Xe tăng
Cụ cho em xin cái giá hợp lý hơn CX5 để em cân nhắc nào. Bên Mazda đang chào em CX5 995 triệu khuyến mại 1 năm BHVC, thảm sàn theo xe, bộ cứu hộ.
Giá này Mazda nó chạy khuyến mãi được cỡ hơn tháng rồi cụ ạ ! Các cụ Mazda chắc phải ăn mừng vì các cụ ấy chạy doanh số và thanh lý hàng tồn trước đợt biến động về tỷ giá !

VeryGood

Xe điện
Giá này Mazda nó chạy khuyến mãi được cỡ hơn tháng rồi cụ ạ ! Các cụ Mazda chắc phải ăn mừng vì các cụ ấy chạy doanh số và thanh lý hàng tồn trước đợt biến động về tỷ giá !
Vnd nó tăng vs usd thôi, còn anh Công vs anh Hải các anh ý ăn đủ trong thời gian qua do đồng won và yen giảm giá mạnh.
Các cụ cứ yên tâm đê, các xe nhập từ Hàn và Nhật không tăng giá đâu, thằng nào tăng thằng đấy sẽ mất thị phần.

uduchi

Xe container
Em đã xem chi tiết kĩ thuật 2 bản tucson ở Việt Nam!. Nói thật chứ có hoạ điên mới mua cái bản 995t, chẳng hiệu họ nghĩ gì mà đi đưa ba cái đồ chơi phù phiếm vớ vẩn vào để lên giá đó mà k cho 4x4 vào, thà e vứt hết mấy cái phù phiếm để đổi lấy cái 4x4 còn hơn.
Bản 925 như vậy là đẹp, kèm khuyến mãi giảm giá. Uả háng nữa thì sẽ chỉ còn 900 quá vừa tầm, hơn cx5 cái chắc,
Khuyên: các bác định mua xe nên chờ thêm tg nữa đợi em vitara 2016 ra nữa rồi hãng quyết nhé, đừng vội. K là hối hận đấy.
Cx5 đi cũng đc cơ mà nó hot vì thời gian trước k có e nào phù hợp vs tầm tiền, càng ngày càng nhiều em xuất hiện vs tầm tiền ngon hơn, chứ thực ra cx5 về vận hành bền bỉ cũng chưa phải là tuyệt lắm đâu, chỉ là phù hợp vs giá tiền thôi
Em thấy mấy options đó cũng hữu ích chứ đâu có phù phiếm đâu cụ,điều kiện đường xá giờ cũng bằng phẳng rồi,toàn đường cao tốc thẳng tuột nên cũng ko nhất thiết phải xài xe 2 cầu cụ ợ.

duongloi

Xe tải
e cũng xem nhiều clip review thấy khoản cách âm hơn hẳn crv và rav4, các cụ ko tin có thể search trên youtube kiểm chứng

dragon03

Xe buýt
Nếu hơn thì e bán CRV để đổi qua e này

Thokem

Xe hơi
Em đã xem chi tiết kĩ thuật 2 bản tucson ở Việt Nam!. Nói thật chứ có hoạ điên mới mua cái bản 995t, chẳng hiệu họ nghĩ gì mà đi đưa ba cái đồ chơi phù phiếm vớ vẩn vào để lên giá đó mà k cho 4x4 vào, thà e vứt hết mấy cái phù phiếm để đổi lấy cái 4x4 còn hơn.
Bản 925 như vậy là đẹp, kèm khuyến mãi giảm giá. Uả háng nữa thì sẽ chỉ còn 900 quá vừa tầm, hơn cx5 cái chắc,
Khuyên: các bác định mua xe nên chờ thêm tg nữa đợi em vitara 2016 ra nữa rồi hãng quyết nhé, đừng vội. K là hối hận đấy.
Cx5 đi cũng đc cơ mà nó hot vì thời gian trước k có e nào phù hợp vs tầm tiền, càng ngày càng nhiều em xuất hiện vs tầm tiền ngon hơn, chứ thực ra cx5 về vận hành bền bỉ cũng chưa phải là tuyệt lắm đâu, chỉ là phù hợp vs giá tiền thôi
Cụ nói đúng.

cx5 dành cho các cụ mê hàng Nhật mà không có điều kiện.

Tuy nhiên thực tế nó là hạng bét ở Nhật nên chất lượng thua xa đồ Hyundai.
Cx5 Máy yếu, đi xóc, option ngớ ngẩn, không gian bên trong tù túng.

Xe Nhật mà đòi bán giá Hàn quốc thì các cụ biết chất lượng nó thế nào rồi đấy.

uduchi

Xe container
Bẩm các cụ,cụ Minaking sau 2 ngày chạy thử đã quyết định cưới 1 em bản đủ đen sì sì rồi ợ:D

Mời các cụ chém dùm e, với options chênh nhau giữa bản full và bản thường như vậy. Nên mua bản thường hay bản full (đánh giá theo kiểu lựa chọn tối ưu trong tầm giá). Cụ sale nào có nhã ý bán hàng thì inbox cho em cái giá của 2 loại trên. Được thì e bốc. Ko trả giá :)) )

uduchi

Xe container
Mời các cụ chém dùm e, với options chênh nhau giữa bản full và bản thường như vậy. Nên mua bản thường hay bản full (đánh giá theo kiểu lựa chọn tối ưu trong tầm giá). Cụ sale nào có nhã ý bán hàng thì inbox cho em cái giá của 2 loại trên. Được thì e bốc. Ko trả giá :)) )
Bản full hơn bản thường ở 6 chi tiết là vành 18 so với 17,cốp điện,phanh dừng nút bấm,ghế chỉnh điện bên phụ,cửa sổ nóc,gương chiếu hậu chống chói tích hợp camera lùi.Nếu cụ thích mấy options đó thì lấy bản full,ko thích mấy options đó thì lấy bản thường,chiết kiệm được 70tr ợ:D

isengineer

Xe buýt
Nói chung là comment nên để những anh em đã trải nghiệm mới chính xác.
Con xe đầu của em là Tucson LMX20 máy dầu. Chạy 5 năm cực kỳ bền bỉ và lành, ko hư hỏng đòi hỏi. Đặc biệt gấu nhà thì rất thích 1 số điểm thiết kế nhỏ mà thú vị về sự tiện lợi của nó: như tay nắm gần mép cánh cửa dễ đẩy ra, rồi ko gian rộng và tay lái nhẹ dễ đi.... Thời điểm chạy em nó là lúc ăn nên làm ra. Nhiều kỷ niệm với nó.
Bán nó đi và mua con GLK về, gấu cằn nhằn suốt vì tiếc con Tuc đó, thậm chí giận và ko hề lái con xe Đức từ lúc mua đến giờ.
Chỉ nhớ đợt đó sau khi bán Tucson đi xem CRV và CX5, với người ngoại đạo như gấu nhà em thì phán (đó là theo mắt người ko quan tâm lắm về xe và vẫn nhớ nhung Tuc)
- CX5 ngoài đẹp nhưng nội thất lởm quá, xe Nhật mà ghế với taplo nhựa nhựa thua cả Tuc
- CRV bên trong thì quá ổn, đẹp. Nhưng đít ghê quá, lồi lồi.

Đến giờ Tucson mới lại về, lại thấy gấu nhà em bồi hồi, chả lẽ giờ bán GLK đi mua Tuc lại. Nhưng thú thật khi đọc toàn bộ comment cũng như xem qua thông tin chạy thử thì em thấy: Tuc TC nhập về ko ổn, bản đặc biệt bán giá quá đắt, phía đuôi cắt béng cái bô kép rất đẹp của nó, taplo thì ko DVD...
Đã có những cụ comment những cái đó ko cần thiết, nhưng lúc đó em lại sực nhớ đến gấu nhà em, đôi khi những cái nhỏ lại làm hỏng toàn bộ cái lớn... vì những cái nhỏ lại là điều mà nhiều người bình thường luôn để ý... Nhiều lúc chỉ là cái tay nắm cửa,... Cuộc sống là vậy mà.

SonataHQ

Xe điện
đẹp quá, chẹp chẹp nhưng mình máu nhập 1 con nội địa Hàn về cho full. chạy xe Hàn hơn nhau ở đồ chơi, ít đồ là em không có thích.

SonataHQ

Xe điện
Nói chung là comment nên để những anh em đã trải nghiệm mới chính xác.
Con xe đầu của em là Tucson LMX20 máy dầu. Chạy 5 năm cực kỳ bền bỉ và lành, ko hư hỏng đòi hỏi. Đặc biệt gấu nhà thì rất thích 1 số điểm thiết kế nhỏ mà thú vị về sự tiện lợi của nó: như tay nắm gần mép cánh cửa dễ đẩy ra, rồi ko gian rộng và tay lái nhẹ dễ đi.... Thời điểm chạy em nó là lúc ăn nên làm ra. Nhiều kỷ niệm với nó.
Bán nó đi và mua con GLK về, gấu cằn nhằn suốt vì tiếc con Tuc đó, thậm chí giận và ko hề lái con xe Đức từ lúc mua đến giờ.
Chỉ nhớ đợt đó sau khi bán Tucson đi xem CRV và CX5, với người ngoại đạo như gấu nhà em thì phán (đó là theo mắt người ko quan tâm lắm về xe và vẫn nhớ nhung Tuc)
- CX5 ngoài đẹp nhưng nội thất lởm quá, xe Nhật mà ghế với taplo nhựa nhựa thua cả Tuc
- CRV bên trong thì quá ổn, đẹp. Nhưng *** ghê quá, lồi lồi.

Đến giờ Tucson mới lại về, lại thấy gấu nhà em bồi hồi, chả lẽ giờ bán GLK đi mua Tuc lại. Nhưng thú thật khi đọc toàn bộ comment cũng như xem qua thông tin chạy thử thì em thấy: Tuc TC nhập về ko ổn, bản đặc biệt bán giá quá đắt, phía đuôi cắt béng cái bô kép rất đẹp của nó, taplo thì ko DVD...
Đã có những cụ comment những cái đó ko cần thiết, nhưng lúc đó em lại sực nhớ đến gấu nhà em, đôi khi những cái nhỏ lại làm hỏng toàn bộ cái lớn... vì những cái nhỏ lại là điều mà nhiều người bình thường luôn để ý... Nhiều lúc chỉ là cái tay nắm cửa,... Cuộc sống là vậy mà.
Nhập nhập bản nhập tầm tỏi 3 gần bằng santa Fe cụ ạ

bestboy2142

Xe hơi
Cháu ko có ý cao cấp hay thấp cấp nào ở đây cả , cụ đừng hiểu nhầm tội cháu . Chỉ là thế này : giá xe Việt Nam so với Mỹ nó thế nào chắc cụ biết rồi , nhưng người tiêu dùng bỏ tiền ra nhiều lại chỉ mua được cái phiên bản cấp "thấp" đã vậy còn bị cắt xén nhiều thứ quan trọng ( đặc biệt là động cơ ) . Bỏ ra tiền tỷ mà mua đc xe như vậy cụ hài lòng vì cụ "dễ tính" thôi . Các cụ rảnh thì xem qua con tucson 2016 này bán bên Mỹ sẽ thấy có khi còn thua ( bản thấp nhất số tự động là 7 cấp chứ ko phải 6 cấp như ở Việt Nam nhé ) . Nếu là một người tiêu dùng đi chọn mua xe so sánh 2 phiên bản 2.0 thường với 1.6 AWD turbo thì giả dụ có chọn 2.0 đi chăng nữa có lẽ lí do duy nhất là tôi ko đủ tiền mua bản cao hơn ! Còn nếu để hiểu về 2.0 thường với 1.6 turbo mà cụ bảo ai thích đua xe thì mua 1.6 thì họ cười cho đấy !
cụ đã biết rồi thì thắc mắc nhiều làm gì, e cũng ngán ngẩm cái cảnh ô tô ở VN. nhưng nó là thực trạng không thể thay đổi sớm chiều. Thế nên có nói nữa nó vẫn thế, mình cứ nhìn trong nước mình thôi. 90tr người giống mình, có ai hơn ai đâu. Mình cũng p hiểu cho họ. chạy đua theo công nghệ rất tốn tiền, công nghệ mới, full op thì sướng thật nhưng về đây giá nó gấp rưỡi, dân chúng mấy gnười chịu được. thế nên gọi nôm na tý là " ngu si hưởng thái bình". mình công nghệ đi sau người ta tý, nhưng giá xe chấp nhận được. Và bây h có hãng nào muốn thay đổi cũng khó, 1 mình ông nhập công nghệ mới, full op về nhưng giá cao, doanh số thấp rồi lại chở về với cái máng lợn thôi

VeryGood

Xe điện
Bản full hơn bản thường ở 6 chi tiết là vành 18 so với 17,cốp điện,phanh dừng nút bấm,ghế chỉnh điện bên phụ,cửa sổ nóc,gương chiếu hậu chống chói tích hợp camera lùi.Nếu cụ thích mấy options đó thì lấy bản full,ko thích mấy options đó thì lấy bản thường,chiết kiệm được 70tr ợ:D
Chỗ cụ có xe chạy thử được dài dài tý không, em đã chạy thử ở TTHNQG rồi nhưng chạy có đoạn ngắn + ông chiên gia TC ngồi kế bên cứ bấm trộm nút chế độ lái nên chả cảm nhận được gì :D.

bestboy2142

Xe hơi
em thấy báo viết vitara 2016 có 700tr, cho xe nhập, nhìn hình thức cũng ngon lành rồi. nếu giá đấy thật thì vác luôn, kể cả k có option mấy thì về độ thêm 50 tr thì tha hồ

usernames78

Xe buýt
em thấy báo viết vitara 2016 có 700tr, cho xe nhập, nhìn hình thức cũng ngon lành rồi. nếu giá đấy thật thì vác luôn, kể cả k có option mấy thì về độ thêm 50 tr thì tha hồ
Đúng là vitara nhập về Việt Nam! Tầm 700 thôi, option cũng tương đối chứ k đến nỗi, cơ mà chưa công bố chính thức, thêm nưqx là k biết sẽ có mấy bản, cái chính của e vit này là 4x4, nếu họ cho bản đấy về kèm thêm tí ti option đồ chơi, e dự có bán hơn 800 thì ba cái dòng xe đồ chơi như cx5 thậm trí tucson thua hết

VeryGood

Xe điện
Hôm trước ở TTHNQG em xem xe khá kỹ, có điều được lái thử ít quá nên không dám nói nhiều. Sơ sơ thì thế này cho các cụ chưa được xem xe và chạy thử:
- Ngoại thất nhìn thực tế đẹp hơn trong ảnh, nhưng nội thất lại xấu hơn.
- Được lái ít nên khó cảm nhận nhưng em có cảm giác xe không bốc bằng CRV 2.0. Cách âm có vẻ tốt hơn CRV.
- Có 1 thứ mà fan của CX5 và CRV hay cãi nhau là: CX5 được gầm cao thì chỗ để chân hàng ghế sau không phẳng, CRV gầm thấp có 170 cm nhưng bù lại chỗ để chân lại phẳng. Tucson 2016 thì gầm thấp như CRV và chỗ để chân lại gồ lên như CX5 :P

Option thì các cụ so specs biết ngay nên em chả bàn nữa.

uduchi

Xe container
Chỗ cụ có xe chạy thử được dài dài tý không, em đã chạy thử ở TTHNQG rồi nhưng chạy có đoạn ngắn + ông chiên gia TC ngồi kế bên cứ bấm trộm nút chế độ lái nên chả cảm nhận được gì :D.
Ông chiên gia TC là ai thế cụ:)),cụ sắp xếp thời gian đi,hôm nào qua bên em chạy thử thì alo trước cho em 1 chút.