[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Hehe giờ tuổi nũ 60 nam 65 về hưu thì phải, nghe đến 60 mà vẫn ngồi gõ bàn phím cành cạch là em hãi ko biết đc mấy năm nữa công ty đuổi thẳng cổ đây haizzzzzaaa chắc 50 em sẽ khởi nghiệp =))))))
Đùa thế chứ 50 cụ nào nhanh thì con mới tốt nghiệp ĐH, cụ nào chậm có khi còn còn đi học, nghỉ ngơi đc gì, đến tầm con cái đi làm ổn định, lập gia đình chắc mới tạm nghỉ được.
Và chắc chắn em thề em hứa là em không trông cháu, đi làm cày cuốc mấy chục năm về già còn phải trông trẻ em, mệt bỏ mợ, sợ trông con nên có dám đẻ lắm đâu. Thế nên giờ tự tích lũy sau về già có thu nhập :D chứ ko trông chờ ai được
em cũng dọa trẻ con là em ko thích bế cháu đâu =))
Mà thật là em ko thích trẻ con, chơi tý thì ok, nhưng chơi lâu em chán :)

MaiKN

Xe hơi
Cùng tầng ok mà :)
Ở ecopark có nhiều lắm loại cc 1 phòng ngủ này cực xinh luôn nhé!
há há, tôi cũng thích ecopark đó,
Ý ko cùng tầng với ý trung nhân của tôi cơ, sống mãi với nhau chán rùi, còn bàn bè thì vô tư, kể cả chung giường.
Yên tâm, tôi ko trộm sách của mợ đâu, vì mắt tôi quen đọc máy đọc sách ợ

Hai_75

Xe điện
Nói chung sống 1 mình thì được cái tự do. Muốn làm gì thì làm. Nhưng lúc ốm đau thì cũng căng phết.
Nói chung nếu không bệnh tật gì lớn thì cũng sống được.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
há há, tôi cũng thích ecopark đó,
Ý ko cùng tầng với ý trung nhân của tôi cơ, sống mãi với nhau chán rùi, còn bàn bè thì vô tư, kể cả chung giường.
Yên tâm, tôi ko trộm sách của mợ đâu, vì mắt tôi quen đọc máy đọc sách ợ
Em cũng toàn đọc máy tính, chỉ sợ khi đó lại trộm máy tính của nhau, há há

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Cuộc sống giờ đâu có thiếu niềm vui đâu nhỉ các cụ, các mợ ? Quan trọng là mình có sức khỏe và có điều kiện.
Thể dục thể thao, nấu ăn, cafe, đọc sách, chim cây cá cảnh, xem phim, du lịch, 1 công việc nhẹ nhàng phù hợp với độ tuổi.
Em đố các cụ trong 1 ngày làm đủ bằng đấy việc đấy.
Còn nếu gặp được partner phù hợp về tính cách thì quá hoàn hảo rồi.

nghienruou

Xe điện
Giới thiệu cho em đi, em thích người biết nấu ăn, sạch sẽ vì em luộm thuộm lại lười :)
Văn hay chữ tốt cũng tốt, có thể giúp em viết đơn kiện hihi
Ông chú chưa ly hôn mợ ạ, vợ chồng chỉ ly thân thôi.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Sống 1 mình là kiểu sống ... bất đắc dĩ đối với đa số. Nếu nói sống tốt, sống vui vẻ là dối lòng vì thật ra đa số ai cũng muốn có đôi có cặp nhưng phải thỏa mãn tiêu chí nào đó của cá nhân cho nên chỉ có thể nói tốt hơn, vui hơn nếu so sánh với việc nhắm mắt đưa chân chọn đại :))

MaiKN

Xe hơi
Sống 1 mình là kiểu sống ... bất đắc dĩ đối với đa số. Nếu nói sống tốt, sống vui vẻ là dối lòng vì thật ra đa số ai cũng muốn có đôi có cặp nhưng phải thỏa mãn tiêu chí nào đó của cá nhân cho nên chỉ có thể nói tốt hơn, vui hơn nếu so sánh với việc nhắm mắt đưa chân chọn đại :))
Mỗi người một tính cách ạ, Em rất thích sống một mình từ ngày trẻ, nhưng không phải là cô lập với xã hội,

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Mỗi người một tính cách ạ, Em rất thích sống một mình từ ngày trẻ, nhưng không phải là cô lập với xã hội,
Em nói đa số thôi chứ có dám nói tất cả đâu? Còn căn cứ để nói đa số thì xung quanh em, những người em biết thì số người độc thân chỉ chiếm tỷ lệ nhỏ :))

Hư Không

Xe tăng
Em năm nay 3x, cũng kế hoạch cố gắng tích luỹ về già. Nhưng nếu đc chọn em vẫn thích ở nhà rộng, nhiều thế hệ ở quây quần. Nhưng e cũng tính dự định là ở viện dưỡng lão nếu cần

Nắng nhạt

Xe điện
Em bảo rồi, em chơi chứng và coin mà :)
Em nhớ nhầm :)
Hôm trước mợ nào nói sẽ kinh doanh homestay phong cảnh hữu tình nhỉ. Vài năm trước em cũng nghĩ khi 50 tuổi em sẽ mở một nhà hàng hoặc quán cà phê, hoặc làm một cái homestay tự tay trang trí. Em tưởng mợ làm thì hỏi xin ít kinh nghiệm

Smile1102

Xe container
Mỗi cụ 1 căn 1 phòng ngủ, cách tầng nhau, đừng cạnh nhau, khác tòa càng tốt
Em nghĩ mua 2 cai cc 2 bên nhà cụ là ổn nhất, chứ 2 cụ chung 1 căn cc cũng sợ ko ổn :)
Các cụ nhà em chắc phải già đến lẫn hoặc ko tự chăm được thì mới nhờ đến con. Nên em chỉ định mua 1 căn 2 phòng ngủ thôi, nhà neo người lấy ai mà trông.
Các cụ ốm vẫn đến chăm nhau cả tuần cũng không sao ạ.

Smile1102

Xe container
Mình thích sống lười, nằm ườn đọc sách, xem phim, ăn vặt dọn dẹp nhà cửa chỉ cần gọn mắt với mình thôi, trồng cây ko thích, nấu ăn không thích nốt.
Nhưng mình có tài lẻ, biết đàn, biết hát, biết nhảy , biết viết văn làm thơ.....Không thích dùng fb, không thích chuyện chính trị, Đã có plan rùi, chỉ cần nghỉ hưu tuổi 45-50 là quất, khi sức khỏe vẫn còn thực hiện được ước mơ.
Em giống mợ khoản sở thích nhưng khác ở tài lẻ, em chả có tài lẻ gì cả.
Ngoài ra thích tụ tập bạn bè cà phê tán phét nữa :)

pooka

Xe container
Nói chung sống 1 mình thì được cái tự do. Muốn làm gì thì làm. Nhưng lúc ốm đau thì cũng căng phết.
Nói chung nếu không bệnh tật gì lớn thì cũng sống được.
Đủ tiền và đủ sức khỏe thì sống 1 mình rất sướng. Vấn đề là không thể biết trước chuyện gì xảy ra, với lại nhu cầu 2 mình để chia sẻ mọi thứ tình cảm nó là quy luật rồi.
Thực tế nói chuyện với các mợ từng trải có hiểu biết, em thấy rất thích.

Smile1102

Xe container
Hehe giờ tuổi nũ 60 nam 65 về hưu thì phải, nghe đến 60 mà vẫn ngồi gõ bàn phím cành cạch là em hãi ko biết đc mấy năm nữa công ty đuổi thẳng cổ đây haizzzzzaaa chắc 50 em sẽ khởi nghiệp =))))))
Đùa thế chứ 50 cụ nào nhanh thì con mới tốt nghiệp ĐH, cụ nào chậm có khi còn còn đi học, nghỉ ngơi đc gì, đến tầm con cái đi làm ổn định, lập gia đình chắc mới tạm nghỉ được.
Và chắc chắn em thề em hứa là em không trông cháu, đi làm cày cuốc mấy chục năm về già còn phải trông trẻ em, mệt bỏ mợ, sợ trông con nên có dám đẻ lắm đâu. Thế nên giờ tự tích lũy sau về già có thu nhập :D chứ ko trông chờ ai được
Em cũng sợ đến lúc muốn làm túc tắc lại ko ai nhận, nên có mở cty nhỏ với bạn đc gần 2 năm, em thuê hết gần như ko phải làm gì, hàng tháng lãi cũng túc tắc đủ tiền tiêu.
Em định làm thuê lương cao thêm vài năm kiếm thêm ít dưỡng già hoặc cho con đi du học.
Hnay bạn em lại rủ em mở thêm cty thấy cũng hay hay nên khéo lại tham gia :D.

XPQ

Xe lăn
Ha ha, trước em cũng nghe kể chuyện về đi lái ướt giầy, nghĩ là chuyện hài hước. Đến giờ có tuổi thấy đúng thế thật, mà lại 2 vòi 2 hướng khác nhau cơ.

Ướt giày thì dễ hiểu là do áp lực yếu còn một vòi hai hướng là do vi ô lông nó giắt vào. Có lần em còn như vòi sen ô doa tưới cây cơ.