[Funland] Tưởng niệm bi kịch 39 nạn nhân xấu số người Việt ở Anh...

gayshu

Xe hơi
Chuẩn cụ! Mặc niệm tưởng niệm gì cũng được nhưng đòi quốc tang thì vừa quá đáng lại vừa thấy buồn cười

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Đau lòng quá, lúc đầu là Tq mà rồi tất là VN :(

bimbim71

Xe điện

vb2hbt

Xe hơi
Không hiểu có phải em vô cảm ko mà em thấy thương xót bình thường, ko đến mức vô hạn nhỉ. Em thấy đầy người chết, hoặc đói khổ còn đáng thương hơn
Em đồng ý quan điểm của bác. Lều báo giờ giật tít, câu viu, dân thì cứ cướp, giết là thích đọc. Chán

letrungthanh17

Xe tăng
Thôi thì cũng qua 1 kiếp người! Xin chia buồn. Cảm thấy mình vẫn có sk, được lao động và ở bên gia đình, thấy may mắn hơn nhiều người khác.

Cao Biền 02

[Tịch thu bằng lái]
Khá nhiều người đi lao động "chính ngạch"; đi du học, đi du lịch, đi thăm thân nhân nhân, đi chơi...chính ngạch, đi đoàng hoàng bị nạn, bị chết nơi đất khách quên người. Vì một lý do nào đó không có bảo hiểm, gia đình khốn khổ vì các chi phí đưa xác về quê hương.
Gia đình/thân nhân họ có đau buồn không ? Những ai chia buồn với họ ?

Còn đi chui lủi. khi bị chết thì được....tưởng niệm, được TTg chia buồn, được mang xác về quê miễn phí.

Sau khi ktra ADN các bên xác nhận chính xác 39n VN, TT gửi lời chia buồn chính thức tới từng gia đình rồi, rất nhanh ngay trong tối nay, mai QH sẽ làm mặc niệm 1p trước khi họp tiếp

mong sau vụ này thúc đẩy mặt tuyên truyền hơn nữa
Một lần nữa xin được chia buồng cùng GĐ các nạn nhân!

Mong những người đang có nguyện vọng ra nước ngoài làm việc, định cư chọn cho mình con đường hợp pháp và an toàn hơn.
Không hiểu có phải em vô cảm ko mà em thấy thương xót bình thường, ko đến mức vô hạn nhỉ. Em thấy đầy người chết, hoặc đói khổ còn đáng thương hơn
Chia buồn chứ tưởng niệm cái gì, tưởng tượng lại quãng đường họ đã đi qua? Tâm niệm về những mục đích họ chưa đạt được?
Để thời gian đấy mà đi cày nộp thuế.
Còn CP phải chia buồn là gánh hộ trách nhiệm mấy ông xã huyện bưng tai bịt mắt bao năm nay đấy.

Ngu.Hèn

[Tịch thu bằng lái]
Bọn lỡ chửi nạn nhân giờ khéo bị kỷ luật, đang cóng
Sao mấy thớt trc nhiều cụ bị chửi vì bảo phải tưởng niệm nạn nhân mà đến jo chính quyền lại tưởng niệm nạn nhân

Đèo mẹ. E chỉ đưa ý kiến phải có thái độ tử tế trước ng đã khuất, ko đòi chúng tưởng niệm gì mà đã ăn chửi té tát. Lại còn lập bè gọi nhóm vào chửi nhau với em.

Bố sư bọn 3 củ tuên chuyền vô nhân tính. Lại còn mấy ô mod thì hùa theo xóa bài lock nick. Ko hiểu tầm suy nghĩ đến đâu!

Ngu.Hèn dù sao e cũng ko chấp nữa. Nhưng các đchi đấy nên tự thấy nhục mà vớt lấy cái nhân tâm. Sống bẩn với adua hiếp người sớm muộn nó cũng lòi ra thôi. Để giờ sáng mắt cả lũ!
Thân ái.

Chỉnh sửa cuối:

zonda82

Xe container
Em chẳng nghe cơ mà chia buồn cùng các gia đình nạn nhân.

Ngu.Hèn

[Tịch thu bằng lái]
Khá nhiều người đi lao động "chính ngạch"; đi du học, đi du lịch, đi thăm thân nhân nhân, đi chơi...chính ngạch, đi đoàng hoàng bị nạn, bị chết nơi đất khách quên người. Vì một lý do nào đó không có bảo hiểm, gia đình khốn khổ vì các chi phí đưa xác về quê hương.
Gia đình/thân nhân họ có đau buồn không ? Những ai chia buồn với họ ?

Còn đi chui lủi. khi bị chết thì được....tưởng niệm, được TTg chia buồn, được mang xác về quê miễn phí.
E xin lỗi trước. Cụ có vẻ chưa thấu.

Đầu tiên chúng sinh bình đẳng. Một sinh mạng đều đáng quý như nhau. Ô tướng chết cũng bằng một ô quân hy sinh. Lúc chết rồi chỉ nên nhìn đó là một sinh linh, ko phân cao thấp sang hèn. 39 mạng, cùng nỗi đau trước khi chết (coi như bị chôn sống) cụ ngẫm thế nào?
Trừ những kẻ cực nguy hiểm khiến đến mức chết ng ta vẫn sợ mà ko bỏ qua đc thôi. Thế nên dân gian có câu "nghĩa tử nghĩa tận".

Còn cụ bảo người ra nc ngoài chính ngạch chết ko ai chia sẻ? Sai. Chẳng qua ít người biết, thêm nữa họ có sự tự trọng, ko cần nhờ hoặc ko muốn nhờ.
2005, e nhớ có cô bé du học sinh bị UT mất khi đang học bên Pháp, đc cộng đồng DHS ủng hộ đc vài nghìn € để mang thi hài hồi hương.

Tất nhiên có những hoàn cảnh mình ko biết đến, nhưng biết thì ko thể vô cảm. Cho dù ko giúp gì đc thì cũng phải biết cúi đầu.

Quy tắc ứng xử của con người xuống cấp đến thế ạ?

minhvtv3

Xe tăng
Sau khi ktra ADN các bên xác nhận chính xác 39n VN, TT gửi lời chia buồn chính thức tới từng gia đình rồi, rất nhanh ngay trong tối nay, mai QH sẽ làm mặc niệm 1p trước khi họp tiếp

Ở đâu ra cái đoạn QH tưởng niệm 1p đấy???

minhvtv3

Xe tăng
Nếu ko thì nên làm Đại lễ cầu siêu cho bà con an nghỉ thanh thản, rủi ro trong cuộc tìm mưu sinh cho gd quá đau lòng.
Thông tin cho chính xác nhé, Quốc hội họp k phải nơi để đùa giỡn, đưa ra những thông tin k chính xác như thế!!!

Ngu.Hèn

[Tịch thu bằng lái]
Thông tin cho chính xác nhé, Quốc hội họp k phải nơi để đùa giỡn, đưa ra những thông tin k chính xác như thế!!!
Cuốc hội, đã đến mùa đâu. E nhớ năm có 2 mùa dồng lúa. Cuốc sớm thế ;))

Force 47

Xe buýt
Of đầy rẫy đám đạo đức giả!

Ngu.Hèn

[Tịch thu bằng lái]
Of đầy rẫy đám đạo đức giả!
Đám đạo đức thật thì ko có. Vậy là chỉ có bọn đạo đức giả và bọn vô đạo đức.
Mà cũng đúng, có đạo đức thì đã biết ít nhất là rửa tay sau khi đếm tiền :))

Mr. Toàn

Xe điện
Sao mấy thớt trc nhiều cụ bị chửi vì bảo phải tưởng niệm nạn nhân mà đến jo chính quyền lại tưởng niệm nạn nhân
Em thấy mấy cụ ấy chỉ phản đối vụ QH tưởng niệm khi chưa có xác nhận chính thức của Anh. Kiểu cầm đèn chạy trước ô tô
Còn giờ có thông tin xác nhận thì làm tưởng niệm
Chả nhẽ chúng nó làm đc mà nhà mình không làm

Ngu.Hèn

[Tịch thu bằng lái]
Tự nhên dạo lày e có cái thú thích chởi nhâu. Há há