UAZ - Offroad tại sao không các cụ ?

thongtindiaoc

Xe tải
Website
www.thongtindiaoc.com.vn
Nhắc đến UAZ thì có quá nhiều giấy mực viết, kể và trình bầy về em nó nên việc nói lại về lịch sử, khả năng thi đấu cũng như a bờ cờ về em nó ở đây theo ngu ý của em là không cần thiết ạ.
Chỉ có một điều thắc mắc là tại sao, trên OTF em không thấy cụ nào đầu tư nhập về một em đời mới phục vụ cho việc Ụp rớt nhỉ ? Tất nhiên vẫn có các cụ gạo cội trong làng độ xe mua xe cũ về nâng cấp từ một vài chiếc đời tương đối sâu phục vụ việc đi lại, và phần nhiều là để Ụp rớt. Em thấy trên mạng vẫn có một số mẫu xe còn chất lòi, nhìn còn ngang với Mệc. Trong khuôn khổ Topic này muốn đưa ra vài câu hỏi để các cụ cùng thảo luân :
- Vì lý do chủ yếu nào mà dòng xe đời mới của UAZ không được nhập về VN/
- Giá thành đối với một sản phầm có thể tạm đi đánh đu cùng các cụ như Gaz, Nikita ( Chỉ cần có một con xe đi chơi cùng thôi ợ ) là khoảng bao nhiêu?
- Xe này nếu nhập về Việt Nam thì có ưu điểm , nhược điểm gì ạ? ( Ý em là bảo hành, đồ nghề thay thế có tiện không ạ - Hình như chưa có chi nhánh tại VN :D)
Một vài hình ảnh về xe UAZ em sưu tầm trên mạng để các cụ cùng thảo luận ạ

UAZ - Hunter chiến binh lội nước

Bánh nhìn hoành tá tràng đấy chứ

Nội thất ạ

CŨNG TỜI, ĐÈN NGON NGHẺ ĐẤY CHỨ

Chỉnh sửa cuối:

kar

Xe điện
Không cần phải hỏi "tại sao không" bác ạ. Em giả nhời bác đây: Tiền. Bên X25 (ko nhớ rõ, bên Thanh Xuân) nhập mới tinh về giá 500 triệu bác ạ. Model 2011, máy diesel Ba Lan đây:

Tưởng bác hỏi gì em :D

saigonvw

Xe tăng
Không cần phải hỏi "tại sao không" bác ạ. Em giả nhời bác đây: Tiền. Bên X25 (ko nhớ rõ, bên Thanh Xuân) nhập mới tinh về giá 500 triệu bác ạ. Model 2011, máy diesel Ba Lan đây:

Không nhẽ tăng nhanh thế ? Năm 2002 A đã tính múc rồi - 300tr tuơng đuơng 15K OBama thôi mà .

thongtindiaoc

Xe tải
Website
www.thongtindiaoc.com.vn
Xê ra chỗ khác cho các Anh bàn chuyện nhớn ! Khi nào chạy chức A mới cần đến Chú nhá .
Không nhẽ tăng nhanh thế ? Năm 2002 A đã tính múc rồi - 300tr tuơng đuơng 15K OBama thôi mà .
Giờ cấu hình khủng nhất của UAZ là gì hả cụ saigonvw? Em đang tìm trên trang web của thằng này ợ, chưa thấy nó báo giá :D. Thấy trên web nó có thằng Patriot và Pickup nhìn thì cá sấu quá, có mỗi em Hunter tạm được cụ nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

FAT BOB

Xe tải

saigonvw

Xe tăng
Giờ cấu hình khủng nhất của UAZ là gì hả cụ saigonvw? Em đang tìm trên trang web của thằng này ợ, chưa thấy nó báo giá :D. Thấy trên web nó có thằng Patriot và Pickup nhìn thì cá sấu quá, có mỗi em Hunter tạm được cụ nhỉ.
Theo E thì chỉ cần UaZ 469B - Máy dầu của Ba-lan là chuẩn rồi. Cố tí nữa Cụ chơi cặp cầu Land VX80 có hai khóa visai điện là ổn ( Chiều rộng cơ sở tăng thêm được khoảng 5cm mỗi bên ). Rồi Cụ xem có thẻo đất nào xấu xấu cắt cho thằng hàng xóm để cho vuông đất nhà mình, chỗ dư ra Cụ lập dự án cải tạo góc tới, thay hệ thống nhíp bàng lò xo, và đưa bánh trước lòi ra trước chassi khoảng 20cm là ngon . Tời thì CỤ chơi Tời điện & 2 máy phát ( bỏ Block điều hòa đi ) kèm theo 4 đến 6 bình Optima thì không cần tời cơ ( PTO ) làm gì :)) :)) :))

thongtindiaoc

Xe tải
Website
www.thongtindiaoc.com.vn
Theo E thì chỉ cần UaZ 469B - Máy dầu của Ba-lan là chuẩn rồi. Cố tí nữa Cụ chơi cặp cầu Land VX80 có hai khóa visai điện là ổn ( Chiều rộng cơ sở tăng thêm được khoảng 5cm mỗi bên ). Rồi Cụ xem có thẻo đất nào xấu xấu cắt cho thằng hàng xóm để cho vuông đất nhà mình, chỗ dư ra Cụ lập dự án cải tạo góc tới, thay hệ thống nhíp bàng lò xo, và đưa bánh trước lòi ra trước chassi khoảng 20cm là ngon . Tời thì CỤ chơi Tời điện & 2 máy phát ( bỏ Block điều hòa đi ) kèm theo 4 đến 6 bình Optima thì không cần tời cơ ( PTO ) làm gì :)) :)) :))
Bẩm cụ nhà cháu mới mon men ngâm cứu thôi chứ chưa dám cưới một cháu nhất định nào ợ, cụ làm cháu run rồi đây nài

saigonvw

Xe tăng
Bẩm cụ nhà cháu mới mon men ngâm cứu thôi chứ chưa dám cưới một cháu nhất định nào ợ, cụ làm cháu run rồi đây nài
CXụ đã nhắm được em nào chưa ? Ngày xưa các Cụ đã dạy " Cưới vợ, phải cưới liền tay. Chớ để lâu ngày xuống cấp, hết chơi " :)) :)) :))

thongtindiaoc

Xe tải
Website
www.thongtindiaoc.com.vn
CXụ đã nhắm được em nào chưa ? Ngày xưa các Cụ đã dạy " Cưới vợ, phải cưới liền tay. Chớ để lâu ngày xuống cấp, hết chơi " :)) :)) :))
Không biết con Hưn tờ ấy ở Thanh Xuân có không nhỉ cụ ?

kar

Xe điện
Còn 1 con lắp ráp tại Thanh Xuân luôn (trong ảnh trên đấy các bác), nhưng chất lượng lắp, hàn các module kém lắm - điển hình của Hoa Sen :D Giá hôm trước em mới Hải Tròn xem các chú đòi 495 triệu đấy bác.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Còn 1 con lắp ráp tại Thanh Xuân luôn (trong ảnh trên đấy các bác), nhưng chất lượng lắp, hàn các module kém lắm - điển hình của Hoa Sen :D Giá hôm trước em mới Hải Tròn xem các chú đòi 495 triệu đấy bác.
Ui dào UAZ Mết in Thanh xuân bán đắt lòi mờ chất lượng chẳng có ra sao.
Chính bọn em ngày trước đã dựng lên cái xưởng bảo hành này nên biết rõ.
Để mờ còn bán được hàng cho bên CA thui. Sau bị nó cướp trắng.
Không tin các cụ cứ vào đấy hỏi hội khai cuốc - công thần của xưởng xem Sovico là ai thì khắc nó sẽ cho biết ngayb-)

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Xe Uaz nó bán ngay tại ở Thanh Xuân, sát vách gara AutoCare của lão Mèo sạch thỉu mà. Thắc mắc gì cứ nhờ lão Mèo nhảy tường sang hỏi cho.

Chỉnh sửa cuối:

VỊT QUAY BJ

Xe tải
Chơi UAZ chỉ được cái chi phí ít nhưng tốn nhiều công. UAZ chỉ dành cho dân nghiệp dư như em thôi...chơi UAZ chuyên nghiệp thì phải sang LIÊN XÔ :">