Ung thư phổi giai đoạn IV - Kiên cường chiến đấu

Trạng thái
Thớt đang đóng
Tại vì chụp hình gì đó bác sĩ thấy đốm mờ, nghi hoặc là một u khác, hoặc là một khối nhiễm trùng (nói chung là chưa chắc). Cuối tuần bác sĩ chính nghỉ sạch rồi.
Mẹ em bị tiêu chảy rất thường xuyên, da nứt nẻ, khô, chảy máu ở mấy đầu ngón tay. Như thế là hấp thụ tốt hay không vây cụ Hắc? Em cảm ơn Cụ nhiều!
Bạn chụp CT bthuong hay chụp PET?

Em cũng không rõ lắm, xin lỗi Cụ. Sáng sớm gặp bác sĩ thực tập nói: "nhìn vào thì thấy". Giờ em ở nhà, người khác lên bệnh viện trông mẹ em rồi. Khi nào biết rõ em sẽ hồi âm ngay.

hacdaihung

Xe tăng
Em cũng không rõ lắm, xin lỗi Cụ. Sáng sớm gặp bác sĩ thực tập nói: "nhìn vào thì thấy". Giờ em ở nhà, người khác lên bệnh viện trông mẹ em rồi. Khi nào biết rõ em sẽ hồi âm ngay.
Nếu có sốt cao thì phần nhiều là viêm nhiễm phổi thôi cụ ạ. Viêm phổi nó cũng tạo ra điểm mờ trên phim phổi.

hacdaihung

Xe tăng
Em dc gửi cho 1 file word gthieu, đây là trích đoạn giới thiệu: Tập đoàn sức khỏe Siberi được thành lập năm 1996, có trụ sở tại thành phố Novosibirsk Cộng hòa Liên Bang Nga. Tập đoàn đã sản xuất và phân phối gần 300 sản phẩm tại 25 quốc gia trên thế giới, trong đó có Mỹ và Đức." Mẹ e đột biến gen 19 và cũng đang dùng thuốc đích đc gần 4 tháng. Bà vẫn sinh hoạt bthuong, thỉnh thoảng k có jup việc fải trông cháu thì hơi mệt 1 tẹo. Cũng bị phản úng phụ của thuốc là mụn mọc ra ngoài. Trong tjan đợi kqua xét nghiệm đột biến gen mẹ e đã phải truyền hoá chất 1 lần ạ
Nhà cụ cũng giống nhà em. Cụ dùng TPCN lúc này thì nó cũng hỗ trợ phần nào. Nếu cụ có điều kiện cụ chia sẻ file đó để mọi người tìm hiểu thêm.

Các nghiên cứu về TPCN thì chỉ có Trung quốc và Mĩ là nổi bật, còn Nga thì em chưa biết đến. Cụ chờ bài của cụ thienly về Intergrative Medicine cụ sẽ thấy một số loại được chứng minh có tác dụng đối với K phổi, cụ cứ theo đó mà dùng thôi.

hacdaihung

Xe tăng
Thế thì may mắn quá cụ Hắc ơi. Lúc đầu mẹ con em cứ nghĩ bị tiêu chảy là mất hết thuốc.
Mẹ em được xạ phẫu mấy u ở đầu bằng tia gamma hay cyber gì đó cụ Hắc ạ.
Tarceva là thuốc ức chế tăng trưởng biểu bì nên da bị ảnh hưởng trực tiếp. Ngay sau ngày đầu sử dụng da sẽ bị căng và sau đó là khô đôi khi nứt nẻ.

Nước ở da bị rút vào trong ruột và gây nên tiêu chảy. Biểu hiện là đã buồn thì sau 2-3 phút là phải vào nhà vệ sinh ngay không là không giữ được.

Nếu ai vẫn phải làm việc và hoạt động xã hội thì có thể dùng tới immodium và lomoti để kiểm soát tiêu chảy, nếu không thì cứ ở gần cái nhà vệ sinh là được. Những ngày nhà em gặp trục trặc, nhà em giảm nửa liều thì tiêu chảy tự hết.

hacdaihung

Xe tăng
Bài viết của bác chủ top rất có ý nghĩa. Với nhiều người mắc bệnh K và có người thân mắc K. Một ngày buồn ,sáng nay em có đưa mẹ em đi khám ở bệnh viên đại học y hà nội .em có người anh họ đang học ở đó nên nhờ đc bác sĩ đầu ngành thăm khám. bác sĩ chuẩn đoán lâm sàn mẹ em mắc ung thư dạ dày (bác nói chưa biết chính xác đang trong giai đoạn mấy bác hẹn 3 ngày nữa)nhưng em thấy 3ngày gần đây mẹ em ăn ít và nôn nhiều ,như đêm nay mẹ em ngày càng đau dạ dày nhiều hơn và nôn.Em ko tài nào ngủ dc lang thanh trên google tìm hiểu thông tin bệnh K dạ dày thì đọc đc câu chuyện của bác chủ top em thật khâm phục,em sẽ học hỏi.bác nào có biết ít thông tin về ung thư dạ dày cho em xin.Em cảm ơn các bác nhiều
Cụ ơi, cụ tham khảo qua bài #892 nhé.

Nhà cụ cũng giống nhà em. Cụ dùng TPCN lúc này thì nó cũng hỗ trợ phần nào. Nếu cụ có điều kiện cụ chia sẻ file đó để mọi người tìm hiểu thêm.

Các nghiên cứu về TPCN thì chỉ có Trung quốc và Mĩ là nổi bật, còn Nga thì em chưa biết đến. Cụ chờ bài của cụ thienly về Intergrative Medicine cụ sẽ thấy một số loại được chứng minh có tác dụng đối với K phổi, cụ cứ theo đó mà dùng thôi.
Em thì sợ dính phải bọn đa cấp thì tiền mất tật mang nên mới lên đây hỏi các cụ. Em đc người quen gửi cho 1 file word giới thiệu đủ thứ thuốc mà k biết đính kèm lên đây ntn để hỏi các cụ. Hic

hacdaihung

Xe tăng
Em thì sợ dính phải bọn đa cấp thì tiền mất tật mang nên mới lên đây hỏi các cụ. Em đc người quen gửi cho 1 file word giới thiệu đủ thứ thuốc mà k biết đính kèm lên đây ntn để hỏi các cụ. Hic
Cụ dùng upfile.vn đi, diễn đàn này không có công cụ up file. Hoặc cụ Copy/Paste lên đây là được.

Cụ dùng upfile.vn đi, diễn đàn này không có công cụ up file. Hoặc cụ Copy/Paste lên đây là được.
1/ Novomin (Formula 4) - SỬ DỤNG FORMULA4 (NOVOMIN) TRONG ĐIỀU TRỊ MỘT SỐ TRƯỜNG HỢP BỆNH LÝ

(Theo chỉ dẫn của Giáo sư SUKOLINSKY V.N)

(Cố) Viện sỹ kolinski nhà nhà khoa học được giải thưởng quốc gia Nga và Belarusia. Ông là một chuyên gia về ung thư. Ông tham gia khắc phục sự cố sức khỏe cho nhân dân sau thảm họa nguyên tử Trecnobưn.

Tại Belarusia sản phẩm này màn tên Resiston «Резистон». Tại Cộng Hòa LB Nga sản phẩm mang tên Novomin «НовоМин». Số hiệu bằng sáng chế được cấp tại Nga như sau: SU 1827818A1,RU 2123857 C1, 27.12.1998,RU 2020944 C1, 15.10.1994). Công thức cải tiến gần đây nhất có bổ sung Taurine (hoạt chất làm tăng khả năng phục hồi tế bào), nâng cao hiệu quả sản phẩm, được lấy tên là Formula 4.Giá 423.500 đ/ lọ 120 v

Phát minh của giáo sư V.N. Sukolinsky:Các vitamin А, Е, Сchỉ ở liều lượng nhất định và ở một tỷ lệ phần trăm nhất định mới có tác dụng bảo vệ trong các mô khỏe mạnh và có tác dụng gây tổn thương trong các mô khối u.

Là sản phẩm duy nhất có hai định hướng tác dụng đồng thời theo hai hướng:

+ Bình thường hóa quá trình trao đổi trong các mô khỏe mạnh nhờ tác dụng chống ô-xy hóa. Gìn giữ tế bào lành và phục hồi các tế bào tổn thương.

+Tác động gây tổn thương có chọn lọc lên các tế bào của khối u nhờ hoạt tính ô-xy hóa. Làm cho các tế bào U bị “chết”.

Sản phảm này là một chế phẩm có khả năng rất mạnh về phục hồi tế bào, chống ô xy hóa (cân bằng gốc oxy tự dovà nâng cao hệ miễn dịch của cơ thể. Được Sukolinski và các học trò sử dụng trong điều trị nhiều bệnh, trong đó có ung thư (đặc biệt là ung thư dạ dày, hành tá tràng), các bệnh liên quan đến rượu. Sản phẩm này cũng được cấp bằng phát minh. Sản phẩm đã qua 23 năm thử nghiệm lâm sàng. Hơn 2.000 người tham gia thử nghiệm.

HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG:

I/ Bệnh nhân ưng bướu

1. Giai đoạn phẫu thuật khối U
• Phòng ngừa các biến chứng do phẫu thuật, nhanh chóng bình thường hóa các quá trình trong cơ thể bệnh nhân.
• Trước khi mổ liên tục trong 7 ngày hoặc dài hơn uống 10 v/lần hàng ngày vào buổi sáng sau ăn sáng.
• Giảm biến chứng khoảng 20 lần, hầu như biến chứng bằng “O”.
2. Giai đoạn xạ trị
• Novomin với tư cách là phương tiện bảo vệ tế bào khỏi tác động của tia xạ. Novomin bảo vệ một cách có định hướng (chỉ bảo vệ tế bào lành, làm tổn thương thêm tế bào U dẫn đến tế bào U bị chết).
• Nhất thiết trong vòng 24 h trước khi xạ trị phải uống 10v/lần. Sau đó hàng ngày uống 10v/lần vào buổi sáng sau ắn sáng trong suốt liệu trình xạ trị.
• Kết quả cho thấy giảm rất nhiều biến chững do xạ trị. (Ví dụ ung thư phổi, giảm biến chững từ 100% xuống 42%)
3. Giai đoạn hóa trị
• Novomin có tác dụng bảo vệ tế bào khỏi tác động của hóa chất, đồng thời tăng khả năng tác dụng chống phát triển khối U của hóa chất.
• Liều dùng: Nhất thiết trong vòng 24 h trước khi hóa trị phải uống 10v/lần. Sau đó hàng ngày uống 10v/lần vào buổi sáng sau ắn sáng trong suốt liệu trình hóa trị.
• Vào thời gian giữa hai liệu trình hóa trị, uống 10v/lần hàng ngày, Novomin có tác dụng phục hồi các tế bào bị tổn thương, tiếp tục duy trì tác dụng chống ung bướu và chống độc.
• Sau khi kết thúc hóa trị, đề phòng các biến chứng:
+ Trong vòng 1 tháng liền, uống 10v/lần hàng ngày sau bữa ăn sáng

+ Từ tháng thứ 2 uống 4v/lần hàng ngày liên tục trong 5-6 năm.

• Theo liệu trình này số người thoát khỏi U ác tăng 1,5 lần.
Đối với bệnh nhân U ác đã di căn không thể chữa khỏi.Novo min giúp họ tăng cường chất lượng cuộc sống trong giai đoạn cuối. Uống 10v/lần hàng ngày. Uống thường xuyên.

II. Khi điều trị bệnh viêm loét dạ dày, hành tá tràng

• Trong vòng 2 tuần - Uống 10v/lần ngày sau bữa ăn sáng
• Đề phòng tái phát cơn đau: uống 10v/lần hàng ngày,sau bữa ăn sáng, trong vòng 2-3 tuần.
III. Đề phòng cúm mùa đông:

• Hàng ngày uống 4v/lần vào buổi sáng, sau ăn sáng
IV. Tăng cường miễn dịch

• Giai đoạn hệ miễn dịch kém uống 10v/lần ngày, sau ăn sáng
• Giai đoạn hệ miễn dịch đã cải thiện: uống 4 v/lần hàng ngày
V. Khi điều trị nhiễm khuẩn (kháng sinh)

Giai đoạn đang điều trị: uống 10v/lần ngày sau ăn sáng

Giai đoạn sau: uống 4v/lần hàng ngày trong vòng nửa năm hoặc cả năm để tăng đề kháng.

VI. Hỗ trợ điều trị bệnh nhân tim mạch

• Tuần đầu tiên: uống 10v/lần ngày, sau ăn sáng
• Từ tuần thứ hai trở đi: uống 4 v/lần hàng ngày cho đến hết quá trình điều trị.
VII. Vận động viên trước khi thi đấu/ tăng cường chống oxy hóa, sức chịu đựng

Một tuần trước khi thi đấu : uống 10v/lần ngày, sau ăn sáng

VIII. Phụ nữ đề phòng sảy thai do thai lưu

• Phụ nữ có thai yếu, đề phòng thai lưu : cần uống 10v/lần ngày, sau ăn sáng trong tuần đầu.
• Từ tuần thứ hai trở đi: uống 10 v/lần, ba ngày một lần uống (tuần hai lần uống , mỗi lần 10 v), cho đến khi sinh em bé.
IX. Thải độc tố khi uống rượu

Trước khi đi uống rượu: uống 10v/lần trước khi uống rượu. Novomin có tác dụng thải độc do rượu.

Bảo quản nơi thoáng , mát hoặc trong phòng có điều hòa

2/VitaGermanium - SP CHỐNG LÃO HÓA CỰC MẠNH, BẢO VỆ TIM MẠCH
E vừa copy loại thuốc này liên quan đến ung thư đây ạ. Các bác nnhiên cỨu giúp. Bác nào đã dùng rồi mà có hiệu quả thì vào chia sẻ kinh nghiệm ạ

Tập đoàn sức khỏe Siberi được thành lập năm 1996, có trụ sở tại thành phố Novosibirsk Cộng hòa Liên Bang Nga. Tập đoàn đã sản xuất và phân phối gần 300 sản phẩm tại 25 quốc gia trên thế giới, trong đó có Mỹ và Đức.

Các sản phẩm của Tập đoàn được sáng tạo trên cơ sở các phát minh khoa học của các nhà khoa học hàng đầu nước Nga và có tiếng trên thế giới về y học, khoa học vi chất dinh dưỡng, khoa học nội sinh thái và nhịp sinh học của cơ thể người. Các sản phẩm của Tập đoàn sức khỏe Siberi gồm:

1/ Thực phẩm bổ sung dinh dưỡng từ thiên nhiên có hoạt tính sinh học cao (có khả năng trị liệu). Tính đến năm 2015 có 95 sản phẩm độc quyền, được bào chế từ 250 loài thảo dược với 360 thành phần vi chất khoáng, vitamine tự nhiên và các hoạt chất sinh học.

2/ Mỹ phẩm và các sản phẩm chăm sóc cơ thể, chăm sóc sắc đẹp (ECOPRODUCTS) được sản xuất hoàn toàn từ chế phẩm tự nhiên, không chứa bất kỳ chế phẩm tổng hợp hóa học, kể cả các chất tạo màu, tạo mùi. Chất bảo quản cũng là chế phẩm chiết xuất từ nguyên liệu thiên nhiên. Tính đến năm 2015 có 196 sản phẩm độc quyền và 7 nhãn hiệu mỹ phẩm.

3/ Một số sản phẩm gia dụng sinh thái sạch ECOPRODUCTS (như nước rửa hoa quả Greenpin vv..)

Tháng 9 năm 2013 Tập đoàn Sức khỏe Siberi chính thức khai trương văn phòng tại Việt Nam (địa chỉ số 6 Lô 2A, Vũ Phạm Hàm, tổ 62, phường Yên Hòa, quận Cầu Giấy, TP Hà Nội, Điện thoại (04 378-358-86).

Sản phẩm của Tập đoàn có nhiều ưu điểm vượt trội về tác dụng và hiệu quả chăm sóc sức khỏe & sắc đẹp, đặc biệt có giá bán hợp lý, được người tiêu dùng Việt Nam yêu thích.

Tập đoàn đã xuất bản các catalog và nhiều tờ rơi về sản phẩm.

Để đáp ứng nhu cầu tìm hiểu sâu và sử dụng sản phẩm đúng quy trình, đồng thời giúp Tư vấn viên tự nghiên cứu và đào tạo đội ngũ, chúng tôi (Tư vấn viên tự biên soạn cuốn tài liệu này).

Đây không phải là tài liệu chính thức của Công ty. Tài liệu này được biên soạn dựa trên các tài liệu chính thức xuất bản của Công ty bằng tiếng Nga, tiếng Anh và tiếng Việt, các tài liệu đào tạo do chuyên gia Nga giảng cho các Tư vấn viên.

Tài liệu này được biên soạn trên cơ sở các tài liệu chính thống của Công ty Siberian Health xuất bản dành cho các tư vấn viên (catalog, tờ rơi…), các tài liệu do chuyên gia và thủ lĩnh Nga đào tạo; dịch, biên dịch các tài liệu tham khảo từ tiếng Nga và tiếng Anh của các tác giả nổi tiếng như Viện sỹ IU.P . Gichep, Ts IU.IU. Gichep, Gs Uđinsep, Gs Morozkina…, các bài đăng trên báo “Thế kỷ sức khỏe” bằng tiếng Nga vv…
Phần giới thiệu này làm em nghi nghi, nhờ các cụ thông thái.

hacdaihung

Xe tăng
Tháng 9 năm 2013 Tập đoàn Sức khỏe Siberi chính thức khai trương văn phòng tại Việt Nam (địa chỉ số 6 Lô 2A, Vũ Phạm Hàm, tổ 62, phường Yên Hòa, quận Cầu Giấy, TP Hà Nội, Điện thoại (04 378-358-86).

Tài liệu này được biên soạn trên cơ sở các tài liệu chính thống của Công ty Siberian Health xuất bản dành cho các tư vấn viên (catalog, tờ rơi…), các tài liệu do chuyên gia và thủ lĩnh Nga đào tạo; dịch, biên dịch các tài liệu tham khảo từ tiếng Nga và tiếng Anh của các tác giả nổi tiếng như Viện sỹ IU.P . Gichep, Ts IU.IU. Gichep, Gs Uđinsep, Gs Morozkina…, các bài đăng trên báo “Thế kỷ sức khỏe” bằng tiếng Nga vv…
Phần giới thiệu này làm em nghi nghi, nhờ các cụ thông thái.
Trang web của đơn vị bán hàng đây cụ ơi.

Thành phần của Formula 4 gồm:
  • Taurin 260mg
  • Vitamin C 180mg
  • Retinyl acetate 10 mg (trong đó Vitamin A 1,5 mg)
  • DL - alpha tocolpheryl accetate 80mg
  • A-xít alpha-lipoic 20 mg
Trong đó Taurin có nghiên cứu là giúp cho hoá trị bằng Cisplatin nhận biết tế bào ung thư tốt hơn. Như vậy dùng bổ sung cũng được cụ ạ.

Trang web của đơn vị bán hàng đây cụ ơi.

Thành phần của Formula 4 gồm:
  • Taurin 260mg
  • Vitamin C 180mg
  • Retinyl acetate 10 mg (trong đó Vitamin A 1,5 mg)
  • DL - alpha tocolpheryl accetate 80mg
  • A-xít alpha-lipoic 20 mg
Trong đó Taurin có nghiên cứu là giúp cho hoá trị bằng Cisplatin nhận biết tế bào ung thư tốt hơn. Như vậy dùng bổ sung cũng được cụ ạ.
Oh thế là tốt thật hả cụ. Em cám ơn cụ nhé. Vẫn đang hóng xem có cụ nào đã dùng qua...

Các Cụ cho em hỏi thế này có phải kháng thuốc đích không. Em lo lắng quá không nghĩ được gì

Theo tình hình thì bác sĩ nói cơ thể kháng thuốc đích. Mọc hai u mới, một vỡ ra. Tiên lượng xấu, em chỉ biết thế. Bác sĩ chính mai mới làm

hacdaihung

Xe tăng
Theo tình hình thì bác sĩ nói cơ thể kháng thuốc đích. Mọc hai u mới, một vỡ ra. Tiên lượng xấu, em chỉ biết thế. Bác sĩ chính mai mới làm
Lúc này chưa thích hợp để kết luận là kháng thuốc đích đâu cụ ạ. Việc kết luận như vậy sẽ tước đi cơ hội của người bệnh đấy.

Thứ nhất, đây là triệu chứng của viêm nhiễm, không phải viêm kiểu ung thư (nó sẽ có sốt nhẹ và nhiều ngày); và bạch cầu tăng cao.

Thứ hai, đại đa số chỉ kháng thuốc đích sau 10-13 tháng, rất ít trường hợp kháng trước 6 tháng.

Thứ ba, kháng thuốc có 2 loại là sẵn có (intrinsic) và phát sinh (acquired). Với intrinsic thì hiếm gặp vì như vậy được coi là có nhiều loại tế bào ung thư cùng lúc. Còn với acquired thì sau 5 tuần chưa đủ để nó biến đổi gen sang một loại khác được.

Do vậy, nếu cụ vội vàng mà ngừng thuốc đích lúc này thì coi như buông xuôi đấy.

Chỉnh sửa cuối:
Dạ cụ Hắc ơi. Mẹ em cứ sốt rồi bớt, rồi sốt cả tuần, không cao lắm, tim đập nhanh, đau đớn vùng ngực và hai chân. Truyền kháng sinh mạnh nay ngày thứ ba chưa đỡ. Bác sĩ vẫn chưa đến nên toàn đoán, chỉ đọc bài của Cụ em mới có hy vọng chút.

bakhoai

Đi bộ
Chào các cụ các mợ, cụ ông nhà em ho và hơi đau tức ngực trái thì đi chụp lại x-quang phát hiện có khối u khoảng 1,5cm hình tròn và gọn dưới thùy phổi trái cạnh tim và xuất hiện dịch xung quanh. Cụ nằm viện và lấy dịch xét nghiệm thì có tế bào biểu mô ca xi nôm, em thấy hơi lo tìm thông tin và tìm đc diễn đàn này, em dự kiến đưa cụ lên HN khám xét thêm kết quả rồi tính tiếp, hiện tại cụ đang nằm viện tuyến dưới dạng bảo hiểm, xin các cụ/ mợ cho em lời khuyên khám xét lại cho cụ nhà em ở đâu và xét nghiệm những gì để chính xác. Em không có thời gian đọc được hết 80 trang và lần đầu va chạm vấn đề này nên em không hiểu rõ đc, mong các cụ/ mợ mách bảo cho em ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng