Ung thư phổi giai đoạn IV - Kiên cường chiến đấu

Trạng thái
Thớt đang đóng
Do thuốc rõ ràng rồi Cụ ạ. Thuốc đích, thuốc giảm sốt, thuốcgiảm đau, thuốc dễ ngủ, thuốc long đờm, thuốc kháng sinh mạnh nhiều loại, thuốc giảm giật. Cụ nhà em thử rồi, không siêu vi. Bây giờ chắc thuốc ngấm hết rồi, không biết cách giải độc. Bác sĩ không cho đơn gì,

hacdaihung

Xe tăng
Cụ hùng ơi nếu thi thoảng mh dùng than hoạt tính để hút các chất độc cơ thể có đc ko nhỉ? Hqua e mới mua nh vẫn còn băn khoăn chưa dám dùng ạ
Mợ đọc bài này sẽ thấy than hoạt tính được hướng dẫn để chống ngộ độc thực phẩm cấp và nó có tác dụng như là rửa ruột thôi. Nếu để thải độc cơ thể hàng ngày thì phải dùng các loại nước lá như Linh chi... vì cơ thể chúng ta phần lớn là nước, tăng cường dùng các loại nước lá như trên thì cơ thể sẽ thải độc tốt hơn.

Trích

Mới đây, Cục An toàn thực phẩm (Bộ Y tế) đã công bố “Hướng dẫn sử dụng than hoạt tính trong phòng chống ngộ độc thực phẩm”.

Than hoạt tính không độc, khi uống vào không hấp thu vào máu mà thải ra ngoài cơ thể theo phân, có vai trò quan trọng trong xử trí và điều trị ngộ độc thực phẩm. Đặc biệt than hoạt tính đã được các bác sĩ Trung tâm Chống độc - Bệnh viện Bạch Mai dùng trong cấp cứu, điều trị có hiệu quả một số trường hợp ngộ độc nấm độc.

Nếu nó không hấp thu vào máu thì nó chỉ có tác dụng theo đường thẳng từ cổ họng tới ruột thôi, không giúp ích trong việc thải các chất độc đã ngấm vào cơ thể.

Chỉnh sửa cuối:

beotron

Xe máy
Ông Cụ nhà em thì bị dạ dày di căn sang gan , sang đến đâu nữa chưa biết. BV bảo cắt hết thế là bỏ về, uống thuốc đông y từ hòa bình, vĩnh yên, hay lên Lào cai xăm thuốc cũng chưa thấy hiệu quả gì.
Em thực ra cũng không có kinh nghiệm gì nhiều, trường hợp cụ nhà em thì khác so với ông nhà cụ, nên em chỉ xin đưa ra 1 số thông tin để cụ tham khảo:
- Nếu theo phẫu thuật, hóa trị: khi đã có di căn xa rồi thì phẫu thuật cũng hầu như không giải quyết được vấn đề mà sau đó thì mệt mỏi và nó vẫn có khả năng di căn tiếp chỗ khác, nếu theo điều trị hóa chất thông thường khi đã có di căn xa thì phải kết hợp nhiều loại hóa chất với liều cao thì cũng mệt mỏi, mặt khác ung thư dạ dày là 1 dạng ung thư ít đáp ứng với hóa chất nên thật sự là khó khăn.
- Nếu xét nghiệm có đột biến gien dùng được thuốc điều trị đích thì kết quả rất tốt bệnh sẽ thuyên giảm nhanh chóng, nếu có dương tính với HER2 và EGFR thì sẽ có hiệu quả tốt hơn là hóa trị liệu thông thường và ít phản ứng phụ hơn, trước khi áp dụng thuốc điều trị trúng đích cần làm xét nghiệm HER2, EGFR nếu có dương tính thì dùng mới có hiệu quả. Thuốc Trastuzumab (Herceptin) ức chế HER2 và Thuốc Panitumumab (Vectibix ®) ức chế EGFR, bác thử trao đổi với bác sĩ điều trị xem
- Nếu theo đông y kết hợp với liệu pháp thay thể dùng các thực phẩm chức năng như các bác ở đây đang bàn luận, đông y với thực phẩm chức năng thì có thể tham khảo:
+ Cắt thuốc ở chỗ mế Bùi Thị Nhổ trên Hòa Bình http://laodong.com.vn/lao-dong-doi-song/bai-thuoc-chua-benh-nan-y-nuc-tieng-cua-ba-me-nguoi-muong-132899.bld
+ Kết hợp với uống các loại như : tam thất, xạ đen, bạch hoa xạ thiệt thảo, bán chi liên rồi 1 số thứ nữa như các bác trên diễn đàn này đang dùng bác thử đọc lại các bài viết của bác hacdaihung và các bác khác.
+ Dùng liệu pháp thay thế 1 số thực phẩm chức năng bác có thể tham khảo 1 số bài viết của các bác trên này và ở đây http://www.otofun.net/threads/ung-thu-phoi-giai-doan-iv-kien-cuong-chien-dau.824330/page-9#post-22618924 và 1 số tài liệu em upload ở đây https://drive.google.com/folderview?id=0B929eJe4auFIS1EwdGgxYXhCdlE&usp=sharing
+ Thay đổi chế độ ăn uống nghỉ ngơi, giữ tinh thần tích cực lạc quan đọc các bài viết của bác hacdaihung

hacdaihung

Xe tăng
Do thuốc rõ ràng rồi Cụ ạ. Thuốc đích, thuốc giảm sốt, thuốcgiảm đau, thuốc dễ ngủ, thuốc long đờm, thuốc kháng sinh mạnh nhiều loại, thuốc giảm giật. Cụ nhà em thử rồi, không siêu vi. Bây giờ chắc thuốc ngấm hết rồi, không biết cách giải độc. Bác sĩ không cho đơn gì,
Hôm trc bố e cũng lên cao như thế đấy sau đó bsi cho truyền đạm gan và albumin thì lại hạ rùi, nhà e cũng tự mua thuốc về và thuê y tá truyền cho thôi, cụ có lấy đơn thuốc để tham khảo ko ạ? Hnay e chưa đăng đc vì e đi xa HN rùi ạ.
Vậy cụ theo hướng nhà mợ Đào Thị là đúng hướng rồi.

Truyền đạm gan để giải độc giúp gan;

Truyền albumin sẽ tăng cường khả năng thải chất độc do thuốc, biliburin... tồn dư trong cơ thể ra ngoài thì các chỉ số sẽ hạ thôi. Ví dụ 95% thuốc đích sẽ gắn với albumin để vận chuyển trong cơ thể, nếu albumin hạ thì thuốc độc nó cứ tồn dư ở đó thôi.

Sinh thiết là chỉ để xem có phải là virut hay di căn không thôi. Mà 2 khả năng này như cụ nghĩ là không có thì sinh thiết để làm gì?

beotron

Xe máy
Cụ Béo cho em hỏi loại của VN không tốt bằng loại của Mỹ là căn cứ vào hàm lượng ghi trên bb hay vào hiệu quả thực tế người dùng ạ?
Cụ có đc bán loại của Mỹ ở Hà nội không ợ?
- Cùng là cordycep sinensis thì loại của Việt Nam hàm lượng thấp hơn và giá đắt hơn, về cảm quan thì vỏ con nhộng của việt nam dày cộp màu mè, không như của nước ngoài vỏ con nhộng trong suốt mỏng nhẹ hơn dễ tan hơn.
- Còn về chất lượng bên trong muốn biết chính xác phải có tổ chức độc lập kiểm định, nhưng về quan điểm cá nhân thì em nghĩ loại cordycep của Aloha mỹ sẽ tốt hơn vì đây là 1 công ty lớn về lĩnh vực nấm dược liệu được kiểm định về chất lượng, là nhà sản xuất đông trùng hạ thảo lớn nhất trên thế giới, đông trùng hạ thảo được nuôi ở nhiệt độ thấp, điều kiện oxy thấp giống như điều kiện tự nhiên và có DNA giống với đông trùng hạ thảo tự nhiên.
- Loại của Mỹ bác chỉ cần search trên google là thấy nhiều chỗ bán nhưng cố gắng chọn chỗ uy tín tránh hàng giả, nhái, chứ em không mua ở việt nam nên không biết chỗ nào uy tín.

Chỉnh sửa cuối:

Phuongnhung

Xe máy
  1. Tarceva 150 ( La Roche ) -> Dùng cho K phổi có đột biến EGFR, bảo hiểm 50%, bệnh nhân thanh toán 22tr/ tháng. Hiện nay đang có thuốc đích của Việt nam hoặc Ấn độ cùng hoạt chất giá 5-10 triệu/ tháng. Cụ Hung ơi, cụ có thông tin gì thêm về thuốc đích của Việt Nam hay Ấn Độ cho em xin với. Em tìm mãi mà không có thông tin nào về nơi bán và tác dụng của thuốc.

hacdaihung

Xe tăng
  1. Tarceva 150 ( La Roche ) -> Dùng cho K phổi có đột biến EGFR, bảo hiểm 50%, bệnh nhân thanh toán 22tr/ tháng. Hiện nay đang có thuốc đích của Việt nam hoặc Ấn độ cùng hoạt chất giá 5-10 triệu/ tháng. Cụ Hung ơi, cụ có thông tin gì thêm về thuốc đích của Việt Nam hay Ấn Độ cho em xin với. Em tìm mãi mà không có thông tin nào về nơi bán và tác dụng của thuốc.
Thông tin về 2 thuốc này khá nhạy cảm vì nó liên quan tới bản quyền thuốc nên khó tìm đấy ạ. Em có inbox để mợ tìm dễ hơn.

Về tác dụng thì nó cùng hoạt chất Erlotinib như Tarceva nên cũng được chỉ định như Tarceva. Tuy nhiên mỗi hãng họ có công nghệ khác nhau nên hiệu quả có thể có chút chênh lệch. Ấn độ có 2 hãng là Cipla và Natco bán thuốc Erlotinib generic này trong đó Cipla là hãng dược phẩm rất nổi tiếng và uy tín về sản xuất thuốc generic (thuốc hết hạn bảo hộ).

Còn thuốc Việt Nam em nghĩ là họ nhập nguyên liệu từ Ấn độ về đóng gói để dễ đấu thầu thôi. Theo một bài viết mà em biết là bản quyền Tarceva đến năm 2017 nên có lẽ thuốc đích Việt nam vẫn đang trong quá trình lưu hành nội bộ hoặc hạn chế. Nếu mua được thuốc Việt nam thì sẽ bớt rủi ro mua phải thuốc giả.

Nhà mợ dạo này tình hình ra sao rồi ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Phuongnhung

Xe máy
Bố em chuyển sang điều trị theo phương pháp của Bác sỹ Hoàng Xuân Ba được gần 1 tháng rồi cụ Ah. Ho thì đã gần hết rồi, nhưng bố em dạo này không được khoẻ lắm, thỉnh thoảng có cơn khó thở nhẹ, bác sỹ bảo do thời tiết chuyển mùa. Bệnh nhân K phổi mùa đông là mệt lắm. Theo em biet, thuoc cua Bác Ba phải có thời gian mới có tác dụng nên em cũng hy vọng Ba em la nguoi may mắn. Trường hợp xấu, phương án dự phòng của em là cho bố em dùng thuốc đích nên đang tìm hiểu thuốc đích cua viet nam. Vì kinh tế gia đình cũng không khá giả gì lắm cụ ah. Thuoc dich viet nam gia nhu cu noi thi con co kha nang theo dai dai duoc.

dambich

Xe đạp
Xin chào các bác!
Em đã xem các bài viết của các bác trên diễn đàn thấy rất bổ ích. Hôm nay em cũng xin chia sẻ một vài kinh nghiệm. Chồng em phát hiện bị ung thư phổi di căn trung thất, hạch thượng đòn (giai đoạn 4) từ tháng giêng năm 2014 đến nay đã được 1 năm 9 tháng. Lúc phát hiện ra em rất sốc. Mới đầu nắm ở viện phổi trung ương và họ kết luận là lao hạch. Nhưng gửi sang k sinh thiết họ kết luận là k trung thất chỉ định mổ. Mổ trung thất nhiều động mạch chủ nên em theo lời khuyên của các bác sĩ kinh nghiệm đã tìm đến được bác sĩ mổ giỏi để phẫu thuật. Mổ ra thì u ở trung thất hóa ra khối di căn không phải u nguyên phát. Bác sĩ lấy khối di căn nhưng không vét sạch được vì ảnh hưởng tính mạng. Sau đó kết luận là K phổi (xét nghiệm rất phức tạp các bác sĩ bảo trường hợp này khó). Xét nghiệm gen không đột biến. Sau đó chụp pet và truyền hóa chất ở K1. Bác sĩ điều trị là phó khoa nội là bạn thân của đứa cháu ruột trao đổi là chú không sống được quá sáu tháng đâu, cô nên lo liệu. Truyền 3 đợt theo phác đồ thường không tác dụng. Bác sĩ quyết định truyền avastin cộng với 2 loại hóa chất nữa 8 đợt thì hạch thượng đòn tiêu hết. Sau đó đến bây giờ cứ 20 ngày truyền 1 lần avastin (30 triệu 1 lọ bảo hiệm chịu cho 50%) bác sĩ bảo truyền đến hết đời. Bây giờ tạm ổn không đau đớn gì, đi lại ăn uống bình thường tuy không khoe như trước. Cũng xin chia sẻ với các bác là bên cạnh hóa chất, em cũng tìm hiểu rất nhiều tài liệu và đi công tác ở đâu thấy ai bị ung thư chữa sống được lâu là em hỏi kinh nghiệm và em cho ông xã dùng thêm tam thất và tinh bột nghệ trộn mật ong ngày uống 2 lần và yến sào (2 ngày ăn 1 lần mỗi lần nửa tai) và nhỏ vidatox. Hoa quả thì thường xuyên ăn bưởi da xanh và mãng cầu. Uóng thử viên đu đủ của Mỹ thì dạ dày không chịu được. Bác sĩ nói là không nghĩ duy trì được đến bây giờ. Bệnh nặng không nói trước được tương lai nhưng em cũng đang hy vọng. Rất mong các bác có người nhà bị bệnh cũng đạt được kết quả khả quan.

hacdaihung

Xe tăng
Bố em chuyển sang điều trị theo phương pháp của Bác sỹ Hoàng Xuân Ba được gần 1 tháng rồi cụ Ah. Ho thì đã gần hết rồi, nhưng bố em dạo này không được khoẻ lắm, thỉnh thoảng có cơn khó thở nhẹ, bác sỹ bảo do thời tiết chuyển mùa. Bệnh nhân K phổi mùa đông là mệt lắm. Theo em biet, thuoc cua Bác Ba phải có thời gian mới có tác dụng nên em cũng hy vọng Ba em la nguoi may mắn. Trường hợp xấu, phương án dự phòng của em là cho bố em dùng thuốc đích nên đang tìm hiểu thuốc đích cua viet nam. Vì kinh tế gia đình cũng không khá giả gì lắm cụ ah. Thuoc dich viet nam gia nhu cu noi thi con co kha nang theo dai dai duoc.
Đỡ ho là ngủ ngon hơn rồi, để đỡ khó thở thì cần có thời gian và may mắn. Ở chỗ bác sĩ Ba mợ chỉ mua thuốc về uống hay điều trị những gì ở đó? Mợ có thể chia sẻ thêm được không. Thường nếu bác ấy điều trị tích cực thì bệnh nhân sẽ khá mệt.

Nhà mợ có đột biến gen không nhỉ?

hacdaihung

Xe tăng
Xin chào các bác!
Em đã xem các bài viết của các bác trên diễn đàn thấy rất bổ ích. Hôm nay em cũng xin chia sẻ một vài kinh nghiệm. Chồng em phát hiện bị ung thư phổi di căn trung thất, hạch thượng đòn (giai đoạn 4) từ tháng giêng năm 2014 đến nay đã được 1 năm 9 tháng. Lúc phát hiện ra em rất sốc. Mới đầu nắm ở viện phổi trung ương và họ kết luận là lao hạch. Nhưng gửi sang k sinh thiết họ kết luận là k trung thất chỉ định mổ. Mổ trung thất nhiều động mạch chủ nên em theo lời khuyên của các bác sĩ kinh nghiệm đã tìm đến được bác sĩ mổ giỏi để phẫu thuật. Mổ ra thì u ở trung thất hóa ra khối di căn không phải u nguyên phát. Bác sĩ lấy khối di căn nhưng không vét sạch được vì ảnh hưởng tính mạng. Sau đó kết luận là K phổi (xét nghiệm rất phức tạp các bác sĩ bảo trường hợp này khó). Xét nghiệm gen không đột biến. Sau đó chụp pet và truyền hóa chất ở K1. Bác sĩ điều trị là phó khoa nội là bạn thân của đứa cháu ruột trao đổi là chú không sống được quá sáu tháng đâu, cô nên lo liệu. Truyền 3 đợt theo phác đồ thường không tác dụng. Bác sĩ quyết định truyền avastin cộng với 2 loại hóa chất nữa 8 đợt thì hạch thượng đòn tiêu hết. Sau đó đến bây giờ cứ 20 ngày truyền 1 lần avastin (30 triệu 1 lọ bảo hiệm chịu cho 50%) bác sĩ bảo truyền đến hết đời. Bây giờ tạm ổn không đau đớn gì, đi lại ăn uống bình thường tuy không khoe như trước. Cũng xin chia sẻ với các bác là bên cạnh hóa chất, em cũng tìm hiểu rất nhiều tài liệu và đi công tác ở đâu thấy ai bị ung thư chữa sống được lâu là em hỏi kinh nghiệm và em cho ông xã dùng thêm tam thất và tinh bột nghệ trộn mật ong ngày uống 2 lần và yến sào (2 ngày ăn 1 lần mỗi lần nửa tai) và nhỏ vidatox. Hoa quả thì thường xuyên ăn bưởi da xanh và mãng cầu. Uóng thử viên đu đủ của Mỹ thì dạ dày không chịu được. Bác sĩ nói là không nghĩ duy trì được đến bây giờ. Bệnh nặng không nói trước được tương lai nhưng em cũng đang hy vọng. Rất mong các bác có người nhà bị bệnh cũng đạt được kết quả khả quan.
Cảm ơn mợ đã chia sẻ, em nghĩ cứ qua được thời hạn của bác sĩ đề ra là mình cũng được an ủi rồi. Thuốc của bác sĩ là một phần nhưng sự chăm sóc và động viên tận tình của mợ cũng là một liều thuốc quý rồi. Nếu người bệnh lạc quan thì cơ thể sẽ tự tăng cường tiết ra các hoạt chất chống lại ung thư.

Thuốc Avastin cũng giống như thuốc Tarceva ở chỗ nó đều là thuốc đích, thuốc ức chế và phải dùng tới hết đời. Nhiều người nói thời gian sống thêm so với thống kê này gọi là "buy time", hết tiền là overtime. Nhưng không phải ai có điều kiện để theo nên em cũng hy vọng có nhiều cách như dùng thuốc nam, thuốc generic, dinh dưỡng, dưỡng sinh....để có thể thay thế được các loại thuốc đắt tiền sau khi đã vượt qua được thời điểm nguy cấp.

Trong các thành phần mợ liệt kê thì nhà em kiêng dùng bưởi; tổ yến thì chỉ dùng trong tháng đầu khi sức khỏe quá yếu; mật ong thì nhà em cũng không dùng; Vidatox thì thi thoảng em mới dùng.

Tam thất và nghệ nhà em dùng nhiều; mãng cầu rất tốt cho K phổi và em nghĩ dùng loại viên nang thì hàm lượng sẽ cao hơn.

Mỗi người có một kinh nghiệm, cơ sở và niềm tin khác nhau nên em chỉ liệt kê một số khác biệt như vậy.

Đào Thị

Xe tải
Các cụ ơi sau một thời gian ăn uống kiêng khem nhưng hôm nay bố e uống sữa prosure rồi ạ, ngày 2 cốc. E phải cho uống để đảm bảo sức khoẻ và nâng cao thể trạng thôi, ko biết là có sao ko nữa? Haizzzz

Đào Thị

Xe tải
Thuốc đích của Việt Nam e tìm hiểu có giá 10 triệu 30 viên, có 1 e bảo làm ở viện 108 bán cụ ạ, trên diễn đàn mh có nhà mợ candycandy đã uống đc độ 4 tháng nay rồi

hacdaihung

Xe tăng
http://www.bvndgiadinh.org.vn/hoat-dong-khoa-hoc/sinh-hoat-chuyen-de/438-su-phu-hop-cua-y-lenh-su-dung-albumin-.html?showall=1
Cụ Hùng đọc kỹ hộ e với theo e hiểu là truyền albumin chỉ đúng chỉ định 10 phần trăm thôi ạ, như thế thì có nên truyền nữa ko ạ?
Em mới đọc nhưng thấy buồn. Trong suốt năm 2007 ở bệnh viện này chỉ có 10% bệnh nhân được truyền đúng theo chỉ dẫn, còn lại hoặc là sai chỉ định, hoặc là đúng chỉ định nhưng lại sai liều lượng hay phác đồ.

Ở đây người ta nói rằng, cứ thấy albumin hạ là cho truyền (95% ca) là sai lầm. Ở người khỏe albumin đóng 80% vai trò tạo áp lực keo, nhưng ở bệnh nhân nặng albumin chỉ đóng 17%, do albumin bị thoát ra khoảng gian mạch, tình trạng hạ albumin ở bệnh nhân nặng chỉ được cải thiện khi bệnh chính ổn định, không thể cải thiện bằng việc truyền albumin. Điều này dẫn tới lãng phí.

Như vậy, truyen albumin thế nào cho đúng thì em thấy mình phải đáp ứng 2 tiêu chuẩn sau:
  • Đối tượng phù hợp (em rút gọn): Xơ gan, hội chứng gan, thận; thận hư; ức chế hô hấp; can thiệp dinh dưỡng và hạ albumin máu dưới 2.
  • Phác đồ phù hợp: Tùy theo đối tượng trên để đưa ra kết hợp thuốc; lượng truyền và tốc độ truyền.
Như vậy nếu không tính tới suy gan, thận thì albumin nhà mợ dưới 2 là đúng đối tượng rồi. Về phác đồ truyền thì họ có công thức, nhưng phần này bác sĩ họ mới xác định chính xác được.

Ở bài trên chủ yếu người ta nói tới sự lãng phí khi truyền albumin không đúng chỉ dẫn thôi. Nếu sai chỉ dẫn thì hiệu quả không cao và tạo ghánh nặng tài chính lên bệnh nhân và xã hội.

Chỉnh sửa cuối:
Dạ, em nghĩ Cụ em bị suy gan là chắc rồi. Albumin thì 2.2. Chúng em định đợi đến thứ 3. Đi thử máu rồi thấy nếu bác sĩ không cho truyền albumin thì phải đổi bệnh viện. Em thấy bác sĩ khó khăn lắm ạ

hacdaihung

Xe tăng
Chào các cụ,
Bố mình vừa phát hiện ung thu phổi, đang đợi chụp PET vào thứ 2 tuần sau. Mình có đọc diễn đàn đến trang 60 nhưng chưa có thời gian đọc thêm và cần sự hỗ nhanh, nên xin lỗi nếu câu hỏi có lặp lại rồi.

Mình nên sử dụng phối hợp tpcn và liều lượng sao hằng ngày ? Nanocurcumin, Fucoidan, lá Đu Đủ, sữa Prosure

Bố mình đang xét nghiệm gen nhưng nghe bs nói trước mắt là đột biến ALK, cũng hiếm xảy ra nên đang đợi giải mã chi tiết. Không biết hiện nay ở VN đã có thuốc đích chưa ?
Chào cụ, khi đã có đột biến ALK rồi thì hiếm khi gặp thêm đột biến khác. Loại thuốc điều trị K phổi có đột biến ALK là Crizotinib. Vì đột biến gen loại này hiếm gặp nên thuốc đích khá hiếm và đắt đỏ.

Ở Việt nam thì em chưa tìm hiểu và chưa biết có bệnh viện nào nhập về hay không. Nếu cụ không hỏi được, cụ gọi tới hãng thuốc là Pzifer Việt Nam để hỏi thêm.

Ở Mĩ, Pzifer đặt tên thuốc này là Xalkori và giá khoảng 200tr / tháng nhưng giá đó chỉ dành cho hãng bảo hiểm; đối với bệnh nhân hãng luôn có chương trình hỗ trợ để không phải trả tiền hoặc với chi phí rất nhỏ.

Ở Ấn độ, Pzifer đặt tên thuốc là Crizalk và giá khoảng 25 triệu / tháng. Thuốc này được bán qua công ty 3S Corporation India. Người Ấn làm việc trong lĩnh vực phần mềm và tin học ở Hà nội rất nhiều, cụ thử nhờ họ hỏi cho.

Chỉnh sửa cuối:

Phuongnhung

Xe máy
Thuốc đích của Việt Nam e tìm hiểu có giá 10 triệu 30 viên, có 1 e bảo làm ở viện 108 bán cụ ạ, trên diễn đàn mh có nhà mợ candycandy đã uống đc độ 4 tháng nay rồi.

Cám ơn Bác Đào Thị nhiều nhé, bác cho em SDT của em bán thuốc đó được không?

Bố bác dạo này khoẻ không, còn uống thuốc chỗ Bác sỹ Ba không? Bố em mấy hôm nay thấy mệt nhiều, ho đỡ được một dạo 2 hôm nya bất dầu lại thấy ho nhiều, mai khám lại để bác sỹ điều chỉnh thuốc, không biết thế nào nữa.

Phuongnhung

Xe máy
Đỡ ho là ngủ ngon hơn rồi, để đỡ khó thở thì cần có thời gian và may mắn. Ở chỗ bác sĩ Ba mợ chỉ mua thuốc về uống hay điều trị những gì ở đó? Mợ có thể chia sẻ thêm được không. Thường nếu bác ấy điều trị tích cực thì bệnh nhân sẽ khá mệt.

Nhà mợ có đột biến gen không nhỉ?
Bác sỹ cho uống thuốc viên (3 loại) kết hợp với truyền Dexajeet, DMSO, kèm vơi đó là chế độ ăn kiêng cụ ạh. Bố em truyền được hơn 20 ngày rồi, cũng không mệt mỏi gì nhiều. Hôm nào nghỉ truyền còn thấy mệt hơn nên bác sỹ cho truyền liên tục. Hôm nay bố em thấy mệt nhiều, ho lại tăng lên,. Không biết như thế nào nữa. Mai em cho bố em khám lại để bác sỹ điều chỉnh lại thuốc cụ ạh.

Phuongnhung

Xe máy
Bố em chưa đi xét nghiệm nên cũng không biết có đột biến gien gì không cụ ạh. Nghe bảo thủ tục cũng phức tạp nên em còn đang ngần ngại.

Trạng thái
Thớt đang đóng