Update con camera hành trình của em mới mua và hỏi chỗ đi dây

khanhwin100

Xe buýt
nó tự hiển thị tốc độ thế này hả cụ? có phải đấu nối thêm cái gì nữa không?

CuTiVoDich

Xe điện
Cụ nào dùng X3000 rồi cho em hỏi, xe em không đi 1 ngày là nó reset lại ngày tháng toàn 1.1.2011, với cả thỉnh thoảng hơi bị đơ hiện chữ Fail sensor trên màn hình xanh lè, phải reset lại mới hết được:(

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Báo cáo các cụ thích dùng camera hành trình
Sau khoảng 3h đồng hồ lọ mọ mấy chợ phụ tùng & Option oto e được biết là Camera hành trình Full HD có rất nhiều loại giá do vậy chất lượng cũng khác nhau và mã hàng, tên gọi của mỗi nhà sản xuất cũng khác nhau, khi ở nhà thì cứ nghĩ cái Full HD mà e up ảnh và mấy cụ đang dùng là đỉnh rồi, khi ra ngoài mới biết cũng là Full HD và thiết kế như nhau ( 100%) thì giá giữa hàng nhái 3,1tr đến 3,7tr và hàng chính hãng 4,6tr có sự trênh nhau đến cả triệu đồng, như vậy là rất khó để quyết định ôm hàng nào về cho các cụ? E tự quyết định lấy cả 2 loại hàng này về để e và các cụ có kinh nghiệm cùng kiểm tra đánh giá.... sau đó mình sẽ tùy theo nhu cầu tài chính của mỗi người mà nhập về sau. Cụ nào có cao kiến gì xin đóng góp ah..?

Chỉnh sửa cuối:
Em cũng mới sắm em này, hình ảnh quay thì quá tuyệt rồi. Nhưng cái của e bị hiện tượng khi đề nổ máy thì bị tắt nguồn, cái của bác thế nào?. Bác dùng phần mền GPS của nó là player có xem được ko.
Bác cài những chức năng này như thế nào
1. Motion detection
2. Power on record
3. Power on delay
4. Night mode
Bình thường đề nổ máy nó sẽ ngắt nguồn 12v tẩu thuốc nên cam sẽ tắt
Vì vậy kụ đặt Power on delay = 20s cho e.
Khi ta bật chìa khóa thì có điện vào cam nhưng cam ko bật ngay. Để cho xe test các đèn trên táp lô tắt (mất khoảng 10s) khi đó ta mới đề nổ. 20s sau cam mới bật khi đó sẽ ko bị tắt lúc đề nữa
- Motion detection là nhận diện chuyển động. Nếu cụ đặt là 1p thì xe cụ đứng im, trên cam ko có hình ảnh chuyển động nó sẽ dừng record. Khi xe chuyển động hoặc có đối tượng chuyển động trước xe nó lại tự động record
- Power on record là khi bật cam nó tự ghi luôn ko cần bấm nút ghi nữa
- Night mode là chế đoi quay đêm, nó sẽ bật mấy cái mắt hồng ngoại đằng trước, tuy nhiên e thấy chức năng này vô dụng

Chả hiểu cái của các kụ thế nào, cáu của e cứ bật Night mode on và Motion Detection lên thì khi tắt mây nó lại về off
Bực quá. Màn hình thì bé tí, e phải nối ra màn to trên xe

tanc66

Xe tải
Cám ơn Cụ rất nhiều.
Nhưng e cố cắm vào tẩu thuốc đâu mà cắm vào ổ 12v đấy chứ, mà e lắp con cam trước có bị sao đâu.
Cho e hỏi luôn là phần mền "GPS_player" đi kèm nó Cụ đã chạy thử chưa, Cụ thử rồi thì thấy thế nào?
[Motion Detection lên thì khi tắt mây nó lại về off] Em cũng bị như thế

Chỉnh sửa cuối:
Cám ơn Cụ rất nhiều.
Nhưng e cố cắm vào tẩu thuốc đâu mà cắm vào ổ 12v đấy chứ, mà e lắp con cam trước có bị sao đâu.
Cho e hỏi luôn là phần mền "GPS_player" đi kèm nó Cụ đã chạy thử chưa, Cụ thử rồi thì thấy thế nào?
[Motion Detection lên thì khi tắt mây nó lại về off] Em cũng bị như thế
Thì là cái ổ 12v đó mà. Khi đề thì nó mất điện ở đó nên cam nó sẽ tắt

tanc66

Xe tải
Cái này nữa Cụ ơi (Cho e hỏi luôn là phần mền "GPS_player" đi kèm nó Cụ đã chạy thử chưa, Cụ thử rồi thì thấy thế nào?)

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
Cái này nữa Cụ ơi (Cho e hỏi luôn là phần mền "GPS_player" đi kèm nó Cụ đã chạy thử chưa, Cụ thử rồi thì thấy thế nào?)
Cái đó có đĩa đia kèm cài đặt vào máy tính, cụ lấy thẻ nhớ ra cắm vào máy tính rồi sử dụng đc GPS player đó luôn

tanc66

Xe tải
Cái đó có đĩa đia kèm cài đặt vào máy tính, cụ lấy thẻ nhớ ra cắm vào máy tính rồi sử dụng đc GPS player đó luôn
Cái đĩa thì đúng rồi, nhưng nó ko cho Add file vào cơ Cụ ạ. nó chỉ hiện lên cái Googlemap tận bên Nga thôi Cụ:))

xetaikia125

Xe hơi
cụ ơi Camera hành trình của cụ có G-Sensor là có chức năng tự khóa khi va chạm.
Độ nhạy thì cụ chọn trong menu là ok đấy ụ

Con này hôm nay e khám phá ra chức năng rất hay của nó là "Khóa" ko cho xóa video nào đó do mình chỉ định các cụ nhé
Ví dụ có va chạm các cụ chỉ cần bấm nút "Khóa" là nút menu, nó sẽ hiện lên hình cái khóa trên màn hình, khi đó video vẫn ghi như bình thường nhưng riêng cái file hiện tại đang ghi nó sẽ khóa không cho ghi đè lên nhé các cụ. Các cụ đi tiếp thoải mái riêng file mình đánh dấu nó sẽ ko xóa hay ghi đè khi hết thẻ nhé. Hay lắm

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Em tư vấn các cụ định đặt chút là loại camera hành trình bên em đang phân phối bên Trung quốc hàng nhái cũng có rất nhiều, hàng OEM hàng xuất thị trường Hàn Quốc, Nga , Châu Âu...
Các cụ phải mua đúng loại hàng xuất thị trường nước ngoài thì mới chuẩn nhé.

Còn bên em đảm bảo hàng là hàng chất lượng chuẩn. Hàng bên em là hàng xuất sang thị trường Nga. Giá thì OFFer giảm còn 3tr6k tặng kèm thẻ nhớ 8gb, bảo hành 1 đổi 1 trong vòng 6 tháng đầu. Về sau sẽ hỗ trợ sửa chữa cho anh em.
Link của em: http://muagiagoc.vn/san-pham-107-9-7576/camera-hanh-trinh-hd-car-dvr-900---full-hd---gps---g-sensor-(hop-den-o-to).htm
Trước em lấy 1 con X3000 bên cụ, bây giờ thỉnh thoảng nó không nhảy ngày (có hôm nhảy hôm không), thời gian thì vẫn nhảy chính xác nhưng ngày thì không. Vậy có BH gì không cụ ơi?

Lite

Xe hơi
Cái đĩa thì đúng rồi, nhưng nó ko cho Add file vào cơ Cụ ạ. nó chỉ hiện lên cái Googlemap tận bên Nga thôi Cụ:))
Cụ add folder có file video là được. Mỗi tội vẫn chỉ hiện map ở tận đâu ý :(

Matizcoi

Xe cút kít
Đo tốc độ ko chuẩn mấy đâu cụ chủ ợ, nó như cái GPS ấy, lúc nào cũng ít hơn tốc độ khoảng 4-5 km/h ...

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
Trước em lấy 1 con X3000 bên cụ, bây giờ thỉnh thoảng nó không nhảy ngày (có hôm nhảy hôm không), thời gian thì vẫn nhảy chính xác nhưng ngày thì không. Vậy có BH gì không cụ ơi?
Cụ mang qua bên em kiểm tra nhé, bên em bảo hành bình thường mà cụ

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
Cụ kinh doanh chuyên nghiệp rồi mà em ko thấy gian hàng nhỉ?
Em lập thớt rồi bên admin đang kiểm duyệt ạ, đảm bảo sẽ có giá cực tốt cho ae OFFER muốn sở hữu camera hành trình \m/