Ural - xe motor & sidecar chiến của Nga, có thể gọi là Harley Nga

Phuong Ho

Xe tăng
em hỏi câu này hơi ngu tý : M72 , với M76 có phải chính là cái xe sidecar sau khi tháo cái thùng bên cạnh ra không ạ ???

bs51

Xe đạp
em hỏi câu này hơi ngu tý : M72 , với M76 có phải chính là cái xe sidecar sau khi tháo cái thùng bên cạnh ra không ạ ???
M76 thì em chưa thấy nhưng M67 thì có gặp qua!:P :P :P

Sidecar của Ural ở VN em có biết một số loại như M67, M63, M72, M66(xe này em mới nhìn thấy mỗi cái máy:D :D :D ),và đó chỉ là ký hiệu của một số dòng xe Ural sideK!

M72 hay M67 bỏ thuyền ra thì vẫn là xe Ural, chỉ có điều anh em chạy xe hay gọi là chạy sô-lô để phân biệt với xe chạy cả thuyền thôi bác ah!

Bác @saigonvw cho em hỏi 1 chút, để phục chế 1 chiếc xe đã xuống cấp cả màu sơn lẫn sắt xi thì ta nên phục chế thế nào cho đẹp.
Ví dụ màu sơn gốc của nó là màu xanh rất tươi.
có mấy lựa chọn thế này.
1. Sơn lại đúng màu gốc cho nó giống hệt xe mới, mặc dù với tuổi đời của em nó thì có bảo quản đến mấy cũng không thể mới được như thế.
2. Sơn lại màu gốc nhưng pha sơn có màu chết hơn, giả làm nước sơn đã cũ, nhìn như vậy có vẻ thật hơn vì qua thời gian màu sơn nó phải cũ như vậy.
3. Sơn quách nó màu khác cho nó lạ đời, chắc chắn người ta biết là mình sơn lại nên cứ sơn màu mà mình thích.
4. Chẳng nên sơn sửa làm gì, cứ để nguyên bản mà chạy :D

Bác cho anh em chút ý kiến ạ.
Em loi choi chen ngang - ý kiến của em là sơn màu như xe phát xít Đức WWII ( xanh xanh bửn bửn ) mới lị thửa quả mũ sắt của nó mà đội thì hết xẩy. :D :D :D Em hình dung Noza trong bộ dạng lính Đức hơi bị ngon của ló. Quá CHIẾN luôn. (y)

Phuong Ho

Xe tăng

Sidecar của Ural ở VN em có biết một số loại như M67, M63, M72, M66(xe này em mới nhìn thấy mỗi cái máy:D :D :D ),và đó chỉ là ký hiệu của một số dòng xe Ural sideK!

M72 hay M67 bỏ thuyền ra thì vẫn là xe Ural, chỉ có điều anh em chạy xe hay gọi là chạy sô-lô để phân biệt với xe chạy cả thuyền thôi bác ah!
Thanks bác nhiều... he he bây giờ e mới hiểu thuốc Furcaca diệt trừ giun như thế nào :) :D :))

kar

Xe điện
Xe Liên Xô muốn kul nhất các bác nên để kệ sơn cũ của em nó, cho thêm mấy nhát giấy ráp vào những chỗ đường cong để lộ sắt ra, tè vào phát cho gỉ toét ra. Để nguyên trạng thế mấy hôm rồi xức dầu cho em nó là sẽ có 1 quả màu rất là phôi pha theo năm tháng :))

Xe Liên Xô muốn kul nhất các bác nên để kệ sơn cũ của em nó, cho thêm mấy nhát giấy ráp vào những chỗ đường cong để lộ sắt ra, tè vào phát cho gỉ toét ra. Để nguyên trạng thế mấy hôm rồi xức dầu cho em nó là sẽ có 1 quả màu rất là phôi pha theo năm tháng :))
Đang định đề nghị bác làm hội trưởng Ural, dưng mà chơi kiểu này thì éo theo được :)) :)) .... chắc phải từ bỏ ý định thôi ... hôm nào nhìn thấy xe cũng tè 1 bãi thì em vái bác :D

m72

Xe hơi
Nhân thể các bác tìm giúp cho e một gã Ural với, để Đại hội lần sau e không phải đi mượn xe của lão M72 nữa.
@ M72: Hay là bác sang tên em nó cho nhà bộ đội nhỉ???(y) (y)
Trả công 1 năm vote và (b) (b)
hehehe...nhìn thì oách vậy thôi chứ chạy nóng kinh, hôm đi sóc sơn về cháy mie nó hết lông chân đấy bác à :D :D :D

Phuong Ho

Xe tăng

cho em hỏi tý nữa .... chạy solo này có chạy đc số lùi không .... nếu đc thì có bác nào chạy được số lùi 2 bánh không ạ ???:) :D :)

Nào làm tí ảnh nữa cho nó đỡ vật nào.

Ảnh đen trắng thời thế chiến thứ 2 nhé.

Dắt M72 đi qua chỗ lầy

Bản vẽ tổng thể M72

Cả đoàn xuất phát

Hành quân qua thành phố

Đời mới 2007 hiện đang bán ở thị trường Mỹ giá khoảng 10k.

Ural Retro - tạo dáng hoài cổ cho Ural

Em này là Ural Partrol - 2WD. Nhìn kỹ sẽ thấy có trục truyền lực sang bánh bên thuyền.

m72

Xe hơi
Nào làm tí ảnh nữa cho nó đỡ vật nào.
Đời mới 2007 hiện đang bán ở thị trường Mỹ giá khoảng 10k.
oài, vậy em cũ cũ bửn bửn của em cũng đc giá đấy bác noza nhỉ ;)

@m72 : Em biết là thương hiệu của bác thì đời nào bác bán, bác cứ đưa ảnh lên đây làm cho anh em lại vật ... he he . Bác này lắm đồ lỉnh kỉnh thật, bác có con Oakley oách phết nhỉ, vừa đeo kính vừa nghe nhạc :D . @cachoi sắp lập hội Oakley OF rồi đấy ... he he

Traika

Đi bộ
Các bác ơi cho e hỏi 1 tý , Đây là chiếc xe của 1 bác bên O S , nghe nói nó là Ural nhưng sao e kg thấy nét đặc trưng là lốc máy hình thang với 8 con ốc mà chỉ thấy nấp máy hình oval nắp tròn với 1 con ốc. Cám ơn các bác nhiều.

bs51

Xe đạp
Các bác ơi cho e hỏi 1 tý , Đây là chiếc xe của 1 bác bên O S , nghe nói nó là Ural nhưng sao e kg thấy nét đặc trưng là lốc máy hình thang với 8 con ốc mà chỉ thấy nấp máy hình oval nắp tròn với 1 con ốc. Cám ơn các bác nhiều.

2 em khác nhau vì em này là M67, em lốc máy hình thang là M72:) :) :)

l'espace

Xe đạp
Chết mất, càng nhìn con M72 của bác M72 e càng vật, thèm quá rồi chỉ biết nhìn mà nhỏ rãi ra thôi huhu...

m72

Xe hơi
@m72 : Em biết là thương hiệu của bác thì đời nào bác bán, bác cứ đưa ảnh lên đây làm cho anh em lại vật ... he he . Bác này lắm đồ lỉnh kỉnh thật, bác có con Oakley oách phết nhỉ, vừa đeo kính vừa nghe nhạc :D . @cachoi sắp lập hội Oakley OF rồi đấy ... he he
hihi...ural thì em không bán nhưng đang có em jawa sidecar này cần bán đây, xe vẫn đang chạy , giấy tờ biển số đều oách, bác nào muốn ngó xe cứ alo cho em ạ ! số của em : 0913.531132 Hải

m72

Xe hơi
Nhìn chất quá nhể ... có điều em cứ thích cái dáng Ural ... chờ bác Hải bán vậy :D
:D ural chiến trường từng 1 thời oai hùng mà bác noza, em cũng mê cái dáng thô thô, mê cả sức mạnh của động cơ mỗi khi cưỡi em nó phi ầm ầm trên đường :D .
Em Jawa mông eo có vẻ gợi cảm hơn, nhưng 360cc nên chạy hơi yếu, ko thể so với 650cc M63 hay 750 M72 đc bác noza nhể.
Bác kiếm nhanh ural để anh e lập hội sidecar offfroad nhể (y)

:D ural chiến trường từng 1 thời oai hùng mà bác noza, em cũng mê cái dáng thô thô, mê cả sức mạnh của động cơ mỗi khi cưỡi em nó phi ầm ầm trên đường :D .
Em Jawa mông eo có vẻ gợi cảm hơn, nhưng 360cc nên chạy hơi yếu, ko thể so với 650cc M63 hay 750 M72 đc bác noza nhể.
Bác kiếm nhanh ural để anh e lập hội sidecar offfroad nhể (y)
Ok la .. em đang kiếm đây ... có thông tin gì bác ới em phát nhé (b) (b) (b) . Mà có đi offroad bằng sidecar được ko hả bác. Ví dụ như Pù Luông thì có đi được ko ?

m72

Xe hơi
Ok la .. em đang kiếm đây ... có thông tin gì bác ới em phát nhé (b) (b) (b) . Mà có đi offroad bằng sidecar được ko hả bác. Ví dụ như Pù Luông thì có đi được ko ?
Pu Luông muỗi bác ơi , để em kiém lại mấy cái ảnh sidecar cùng em lao vực khoe bác nhé !