Ural - xe motor & sidecar chiến của Nga, có thể gọi là Harley Nga

saigonvw

Xe tăng
Mình mắc chứng nghiện ngó nghiêng sidecar rồi, đi qua mấy phường toàn thấy loại M67 rất ít thấy M72. Xông vào hỏi mua các anh đuổi liền :'( :'( :'(

Tớ có mấy câu hỏi nhờ bác Kar và các bác biết thì trả lời em phát :
1/ Những Ural này được nhà nước nhập về bắt đầu và kết thúc năm nào?
2/ Tổng số bao nhiêu cái đã được nhập?
3/ Cơ chế phân bổ tới các cơ quan ntn?
4/ Bao nhiêu ngành của nhà nước sử dụng xe này?
5/ Quan trọng nhất : để được hóa vàng thì em Ural phải đạt tiểu chuẩn dư lào cơ quan mới thanh lý em nó?:D

Thanks
Theo E biết thì Ural được nhập về VN vào những năm 1960, hồi đầu để trang bị cho Công an vũ trang ( Bộ đội biên phòng ngày nay ) rồi sau đó mới trang bị cho Bộ đội và công an - Đến năm nay 2007 E vẫn thấy nhập Ural Patriot 2 cầu về ( Bộ tư lệnh Tp.HCM )
Tổng số đã nhập thì... E chịu
Cơ chế phân bổ thì.... E cũng chịu luôn
Nhìn chung ngành nào cũng thấy có sử dụng ( E đã từng thấy Nhà máy xe đạp thống nhất có một đội Ural này chuyên chở các bán thành phẩm qua lại giữa các phân xưởng của nhà máy - Thuế, Quản lý thị trường... cũng thấy sài )
Tiêu chuẩn thanh lý : Tuỳ từng cơ quan không có nhu cầu nữa thì thanh lý thôi chứ còn xe này khác xe 4 bánh là ở chỗ không thấy ghi niên hạn sử dụng
Tuy nhiên Bác phải chú ý là hồ sơ thanh lý phải ở dạng xe thì mới làm giấy tờ ra biển trắng được

l'espace

Xe đạp
saigonvw viết >> Đến năm nay 2007 E vẫn thấy nhập Ural Patriot 2 cầu về ( Bộ tư lệnh Tp.HCM )
Thế con này có thanh lý luôn không hở bác :D

longbe

Xe tải
có bác nào biết ai có chú ural67 bán ko ạ? xe đã làm đẹp thì tôt. em đang tập tành chơi mong mọi người giúp đỡ ạ
xin cảm ơn

có bác nào biết ai có chú ural67 bán ko ạ? xe đã làm đẹp thì tôt. em đang tập tành chơi mong mọi người giúp đỡ ạ
xin cảm ơn
Em có thông tin 1 bác bên TTVNOL đang bán 1 chú Dnepr đã làm lại tương đối ngon. Em chưa được xem ảnh, chưa phát giá. Bác cứ vào box mua bán trong ô tô xe máy mà tìm nhé.

offroad

Xe buýt
@ noza:
vừa mượn ông bạn chiếc sidecar vài hôm, sáng mai muốn đi thử tí thì ra lối cũ nhé....

longbe

Xe tải
Em có thông tin 1 bác bên TTVNOL đang bán 1 chú Dnepr đã làm lại tương đối ngon. Em chưa được xem ảnh, chưa phát giá. Bác cứ vào box mua bán trong ô tô xe máy mà tìm nhé.
thanks bác em đã xem. họ đòi đắt quá không thể tin được là như vây. 4500usd bác ạ ngất luôn:)) :))

@ noza:
vừa mượn ông bạn chiếc sidecar vài hôm, sáng mai muốn đi thử tí thì ra lối cũ nhé....
Thanks bác, em cố gắng sáng mai ra thử tí ... he he đã quá

@Longbe : chát thế thì múc làm sao được, bác kiếm mấy em thanh lý rồi về tự độ theo ý mình có hơn ko. Trong Hà Đông có 1 em thanh lý, bác vào xem nếu có khả năng phục chế được thì múc luôn.

l'espace

Xe đạp
@ longbe: a long bi à, sao lại vào đây giả vờ ngây ngô thế :)) :)) :))

longbe

Xe tải
Thanks bác, em cố gắng sáng mai ra thử tí ... he he đã quá

@Longbe : chát thế thì múc làm sao được, bác kiếm mấy em thanh lý rồi về tự độ theo ý mình có hơn ko. Trong Hà Đông có 1 em thanh lý, bác vào xem nếu có khả năng phục chế được thì múc luôn.
thanks bác nhiệt tình giúp đỡ ,em thử tìm xe cũ về làm vậy(b) (b)

longbe

Xe tải
@ longbe: a long bi à, sao lại vào đây giả vờ ngây ngô thế :)) :)) :))
xin lỗi mình ko hiểu!!!!!:P mình có quen bạn ko nhi?/??????? cái gì không biết thì hỏi bạn ạ:( :P có gì phải giả vờ:P :P dòng 3 bánh này mình chưa bao giờ va chạm nên hỏi ;)

l'espace

Xe đạp
thế thì sợ rồi, thế a cần hỏi rì để e trả lời...:)) :)) :))

clickw2008

Xe đạp
Mấy cái sidecar trông xịn xịn ấy là nó đang ở đâu các bác nhỉ? Có phải ở VN không? Nếu mà các bác down ở trên mạng thì cũng hơi buồn buồn...

Mấy cái sidecar trông xịn xịn ấy là nó đang ở đâu các bác nhỉ? Có phải ở VN không? Nếu mà các bác down ở trên mạng thì cũng hơi buồn buồn...
Ý bác nói thế nào là xịn. Nếu đúng Ural nguyên bản thì ở VN này còn nhiều lắm ... nguyên bản đến từng con ốc

truonganh2003

Xe buýt
Đợi em làm xong CJ, có khi lại làm chuyến xuyên Việt các bác nhỉ ..... :)
ai tham gia với em, giơ tay ạ

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Úi giời bác hơi giống em rồi. Có lần cưỡi Jawa 350 lên cầu Thăng Long, đang phi lên cầu thì bị CSGT tuýt còi. Chủ xe ngồi đằng sau bảo : xe éo có giấy tờ, chạy đi mày=:), em chả còn biết nghĩ gì nữa vặn kịch kim luôn. Bọn em nằm rặp trên xe, xuống đến dốc kim chỉ 160, mà vẫn thấy sít đờ ca thấp thoáng ở đằng sau. Quả đấy về đến nhà vẫn còn sợ.

Em cũng máu M72 lắm, cả Jawa350 nữa vì con Jawa350 gắn với thời sinh viên đi làm kinh tế của em ( buôn thuốc lá lậu ) :D :D :D .
Có lần chạy công an phòng thuế trên đường Xuân mai với tốc độ 120km/h , bỗng có 1 chú gà trống chạy qua đường , em tưởng chắc chết vì sợ xe sẽ bị đổ, nhắm mắt đè thẳng lên nó, chỉ thấy hơi sượng tay lái 1 tẹo, còn chú ta thì nát bét. Xe này to, nặng và em thồ hơn 1 tạ thuốc lá sợi nên không bị đổ xe. Đúng là hút chết vì hồi đó có mũ bảo hiểm đâu!

sexylam

Xe tải
Úi giời bác hơi giống em rồi. Có lần cưỡi Jawa 350 lên cầu Thăng Long, đang phi lên cầu thì bị CSGT tuýt còi. Chủ xe ngồi đằng sau bảo : xe éo có giấy tờ, chạy đi mày=:), em chả còn biết nghĩ gì nữa vặn kịch kim luôn. Bọn em nằm rặp trên xe, xuống đến dốc kim chỉ 160, mà vẫn thấy sít đờ ca thấp thoáng ở đằng sau. Quả đấy về đến nhà vẫn còn sợ.
Ăn thua gì con sít đờ quây của thằng bạn tớ chạy nội bài , chạy cong công tơ mét kim quay ngược lại
vít ga thêm tí nữa cho con phản lực hạ xuống nội bài phía trên hít khói
và cuối cùng là gì........ là gì...... nhắm mắt vào và mở mắt ra thấy trắng toát về đén nhà vẫn còn sợ he hê hê eeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

hoanglan_83

Xe tải
em cũng xin góp một chú Ural (bao giờ mới xuất hiện ở VN nhỉ)

Giaonhabao

Xe đạp
Hôm qua uống rượu say về nằm mơ thấy mình chạy sidecar nhanh hơn cả camry 3.5, bây giờ vẫn còn sợ