[Funland] Uy tín của một Offer

hoagvc3

Xe tăng
Quá đen cho cụ, em cũng dính mấy quả mua hàng nhưng ít tiền chứ không nhiều nên thôi.

hoanglong_hn

Xe tải
Dòng Dell Vostro có ổn ko cụ, hôm trc e cũng định mua máy cũ nhưng gà ko biết gì nên xúc luôn con này trên gian hàng Dell chính hãng ở shopee, hôm ấy nó sale nhập mã giảm giá các loại đến giá cuối là 14.8tr nên e xúc luôn. Sau ra seach giá các shop bên ngoài giao động từ 18-21tr, đúng là mua trên các trang thương mại điện tử đôi khi rẻ thật, thông số nó như này ạ
Dell Vostro là dòng giá rẻ của Dell,cụ mua thế là hợp lý,còn giá gần 20tr là quá ảo
Nói chung dùng văn phòng nhẹ nhàng được cụ ạ,chú ý phần bản lề khá yếu,dễ gãy,dòng này nên mua vga on main,ko nên dùng vga rời,nóng máy,dễ bong chân chip

cuongdiv

Xe container
Dell Vostro là dòng giá rẻ của Dell,cụ mua thế là hợp lý,còn giá gần 20tr là quá ảo
Nói chung dùng văn phòng nhẹ nhàng được cụ ạ,chú ý phần bản lề khá yếu,dễ gãy,dòng này nên mua vga on main,ko nên dùng vga rời,nóng máy,dễ bong chân chip
Thôi xong, e nghĩ card rời ngon hơn, thấy nó cũng đắt hơn card on nên xúc card rời :D

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Mod xóa còm của em rồi nhỉ ! chả hiểu sao lại xóa

hoanglong_hn

Xe tải
Chuẩn quá cụ ạ. Laptop đời gần đây hình như đều theo tiêu chí "mỏng, nhẹ", nếu mua mới xài thì OK, nhưng vài năm thì cứ rệu rã, ko hỏng cái này thì hư vặt cái kia...
Chả bù con lap đời Tống của mình, DELL M4600, xài ngon choét, mỗi tội vác đi nặng quá nên giờ thành desktop luôn rồi, cứ tha hồ bật máy cả ngày.
Em có 2 Dell 14R và 15R mua từ mới hết bảo hành là trục trặc,cái không nhận ổ cứng,cái bật lúc lên lúc không,lên thì một lúc lại sập nguồn,mang ra thợ quen kiểm tra nó bảo lỗi chipset,có đóng lại chip thì cũng không bền,em chán không sửa bỏ luôn.

hoanglong_hn

Xe tải
Thôi xong, e nghĩ card rời ngon hơn, thấy nó cũng đắt hơn card on nên xúc card rời :D
Vga rời ngon hơn nhưng nên mua dòng cao hoặc chuyên đồ họa,dòng giá rẻ dễ hỏng,vì thế cụ dùng nhẹ nhàng thôi,chú ý vấn đề tỏa nhiệt cho máy,dòng máy mỏng nhẹ thiêt kế tản nhiệt và quạt ở mức tối thiểu nên chip khá nóng
Ngày xưa em có em Dell studio 15 vga ATI mua cũ,sau phải mất thêm tiền gần bằng 1/2 tiền mua máy để đổi sang main dùng vga Intel on main

Mss AN TÂM

Xe điện
Nếu dc e xin hẳn cụ cái model với, e cũng đang định mua máy tính laptop ạ. E cảm ơn

DaDieuchienxu

Xe container
Em có 2 Dell 14R và 15R mua từ mới hết bảo hành là trục trặc,cái không nhận ổ cứng,cái bật lúc lên lúc không,lên thì một lúc lại sập nguồn,mang ra thợ quen kiểm tra nó bảo lỗi chipset,có đóng lại chip thì cũng không bền,em chán không sửa bỏ luôn.
Chính vì vậy mà các lap đời mới hiện nay phân hóa rõ rệt, ít ra phải trên 20 củ xài mới yên tâm đ/v người có nhu cầu dùng nhiều.
Mình có cảm tưởng các dòng lap hiện nay đc thiết kế chủ yếu theo hướng mỏng-nhẹ, nếu vỏ dùng hợp kim nguyên khối thì ổn, chứ nhựa thì theo quá trình lão hóa sẽ ko bền nổi.
Còn máy móc bên trong cũng vậy, hãng cũng thiết kế theo hướng đó, dù hiệu năng cao hơn hẳn các dòng đời cũ, nhưng cứ thấy mong manh ntn ấy, ko "nồi đồng cối đá" như xưa.

dongnat123

Xe container

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn

dongnat123

Xe container

hoanglong_hn

Xe tải
Chính vì vậy mà các lap đời mới hiện nay phân hóa rõ rệt, ít ra phải trên 20 củ xài mới yên tâm đ/v người có nhu cầu dùng nhiều.
Mình có cảm tưởng các dòng lap hiện nay đc thiết kế chủ yếu theo hướng mỏng-nhẹ, nếu vỏ dùng hợp kim nguyên khối thì ổn, chứ nhựa thì theo quá trình lão hóa sẽ ko bền nổi.
Còn máy móc bên trong cũng vậy, hãng cũng thiết kế theo hướng đó, dù hiệu năng cao hơn hẳn các dòng đời cũ, nhưng cứ thấy mong manh ntn ấy, ko "nồi đồng cối đá" như xưa.
Laptop dòng workstation như Dell Precsion giá mới loanh quanh 40-50tr đó cụ,còn dòng giả rẻ để giảm giá thành sản xuất và tối ưu lợi nhuận nên các chức năng tích hợp hết vào chip,main board gần như không có gì,các thành phần khác cũng ở mức tối thiểu,dòng này xác định hỏng là bỏ,nhiều lỗi gần như không sửa được
Laptop phổ thông em thấy từ thế hệ i3,i5 gen 3 trở về trước là ổn,còn gen 4 trở lên bắt đầu kém
Đời đó Hp có dòng Elitebook 84xx,85xx,Dell có Latitude E64xx,Lenovo T4xx bền vô đối,vỏ full hợp kim,chất lượng linh kiện build cực tốt,dúng chất máy nồi đồng cối đá

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Chuyện xấu mặt thì min mod cũng không muốn làm to chuyện , lập thớt để thủng lốp ạ ;))
Xấu mặt ntn hả cụ? Dù có thật thì thành viên of / of cũng chả có gì xấu mặt và min mod càng chả liên quan đàng này mới có thông tin từ một phía (bên còn lại chưa thấy lên tiếng đâu chỉ có 1 trường hợp duy nhất họ sai nên ... câm :)) ) vậy mà thấy bóc phốt như đúng rồi :)) Chém gió xem như sự việc có thật và trao đổi, đưa ra giải pháp để rút kn thì ok nhưng chưa có căn cứ chính xác mà đưa thông tin người khác lên đây nếu em là min mod em thịt "nick" đúng theo quy định :))

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Xấu mặt ntn hả cụ? Dù có thật thì thành viên of / of cũng chả có gì xấu mặt và min mod càng chả liên quan đàng này mới có thông tin từ một phía (bên còn lại chưa thấy lên tiếng đâu chỉ có 1 trường hợp duy nhất họ sai nên ... câm :)) ) vậy mà thấy bóc phốt như đúng rồi :)) Chém gió xem như sự việc có thật và trao đổi, đưa ra giải pháp để rút kn thì ok nhưng chưa có căn cứ chính xác mà đưa thông tin người khác lên đây nếu em là min mod em thịt "nick" đúng theo quy định :))
Thông tin cty thì cụ ý up lên mạng , sđt cũng tự cụ ý đưa lên đây . Em chỉ tiện tay GG thêm thôi chứ có bí mật gì đâu .

DaDieuchienxu

Xe container
Laptop dòng workstation như Dell Precsion giá mới loanh quanh 40-50tr đó cụ,còn dòng giả rẻ để giảm giá thành sản xuất và tối ưu lợi nhuận nên các chức năng tích hợp hết vào chip,main board gần như không có gì,các thành phần khác cũng ở mức tối thiểu,dòng này xác định hỏng là bỏ,nhiều lỗi gần như không sửa được
Laptop phổ thông em thấy từ thế hệ i3,i5 gen 3 trở về trước là ổn,còn gen 4 trở lên bắt đầu kém
Đời đó Hp có dòng Elitebook 84xx,85xx,Dell có Latitude E64xx,Lenovo T4xx bền vô đối,vỏ full hợp kim,chất lượng linh kiện build cực tốt,dúng chất máy nồi đồng cối đá
Mấy dòng cụ kể (chữ đậm) mình đều đã xài, công nhận nó bền & nặng kinh hồn.:D
Cách đây 8 năm, mình mua đc con DELL 6420 lướt, xài mượt mà. Tiếc là đêm ku bảo vệ ngủ quên, trộm leo vào thỉnh mất con máy + cục USB 3G AT&T. Ngay cả con Hp DV4 ngan già đang xài đời 2008, chỉ là dòng máy giải trí giá rẻ mà đến giờ vẫn chưa thèm hư.
Vừa rồi, con Hp DV4 core i5 của mình hư main, đành bỏ. Tìm mãi vẫn ko có con nào vừa túi tiền mà trâu bò, may gặp chiến hữu bán lại con DELL M4600, thế là chôm tiền ngan xúc ngay. Công nhận xài sướng, mỗi tội máy + sạc = 4kg! :))