[Funland] Vâng tôi nhà quê,

ớt đỏ

Xe tăng
Em còn vào comment chào lại cơ?
Nick "Xe ngựa đời Hán" - nhà quê lên OF.

Năm 2010 trước khi mua xe cũng thỉnh thoảng vào OF lượn để xem thông tin nhưng không đăng ký thành viên, thấy toàn các cụ xe cút kít, xe đạp, đi bộ, xe tăng, xe buýt...chỉ thấy mỗi xe ngựa là chưa có.

Sẵn có cái ảnh chụp ở Vạn Lý Trường Thành trong trang phục lính đời nhà Hán, thế là nhảy vào OF đăng ký thành viên lấy nick "xe ngựa" - sợ đụng hàng & đụng bản quyền nên thêm chữ đời Hán vào nữa như trong ảnh avatar. Thế là từ đó có thằng nhà quê "xe ngựa đời Hán" lên diễn đàn :D.

Mới vào OF, thấy các cụ dưới chữ ký toàn nhắc tên mình - nên mỗi lần mở OF ra rất tinh tướng gọi gấu chỉ cho xem, lên mặt bảo - đấy nick mình độc như thế nên ai cũng thích cũng nhắc nick của mình - nhưng đến khi gặp quả chữ ký của cụ Espencer hay gì đó nói quên CMND ở nhà nghỉ :13: sợ rụng rời chân tay - phải che màn hình & ấn back luôn 3:-O

nguyenlinhct

Xe tăng
Sao cụ chủ lại để cái title như thế này nhỉ? đáng lẽ phải đổi là cái # đi chứ

bakutom

Xe hơi
Rảnh trời mưa lại đang xa nhà ngồi nhớ mấy chuyện ngu ngơ nhà quê của em từ trước tới nay. Văn em dốt nhưng chuyện thực - cụ nào thấy vui thì góp thêm chuyện của các cụ cho xôm. Cụ nào không ưng cũng xin bỏ qua

Năm 6 tuổi, sang nhà bạn hàng xóm chơi thấy một gói nhỏ như bao diêm bọc bằng giấy thiếc, chữ Nhật hay chữ TQ gì chả nhớ nữa - tắt mắt lấy trộm, về nhà bóc ra thấy bên trong nó hơi nhờn nhờn, nhũn nhũn cầm lên giở ra xem kỹ thì thấy như là quả bóng trong veo.
Cho vào mồm thổi to - to cỡ bằng quả dưa hấu loại dưa hấu dài bây giờ nhưng ở đầu lại thấy có "núm" :D. Buộc bóng lại, mang ra xóm cả đám trẻ con chơi vui cả buổi chiều. Mấy anh lớn đi qua kêu mấy thằng chơi ca pốt hay cao pốt gì đó cũng chẳng quan tâm %-( - còn người lớn đi qua có lẽ là là giữ ý nên cũng lơ đi ;))
Bài của cụ lâu lắm rồi nhưng đọc em lại nhớ thời trẻ trâu e cũng oanh liệt như cụ ngày đấy vậy!! :))!!! Giờ nghĩ kế giấu thật kỹ để thằng F1 nó ko tìm thấy như bố nó ngày xưa thôi! :))

ken020409

Xe hơi
Nhà cháu vẫn nhớ mãi vụ bóng bay Ca pót đấy, ặc ặc... nên bây giờ cũng ko dám xài :)

ECO-arch

Xe tăng
Lần đầu ra Hà Nội học Đại học, đến nhà đứa bạn người HN có cái máy tính, nó có việc bận chạy ra ngoài, ngồi nghịch vào máy tích vào cái chương trình phá màn hình, tự dưng màn hình nổ bung bét, sợ quá len lén nhấn nút Power rồi ra ban công đọc sách vờ như không có gì xảy ra, về nhà suốt cả tuần cứ sợ nó bắt đền :D

Đọc bài các cụ học đc nhiều thứ thật bổ ích, học không bao giờ là đủ

Jun Nov18

Xe điện
Tự dưng mò vào top này mà em ngồi cười rách cả mép cả buổi trưa
Cảm ơn các cụ, mợ nhé
( Oánh dấu, tối về đọc tiếp ah)

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Rảnh trời mưa lại đang xa nhà ngồi nhớ mấy chuyện ngu ngơ nhà quê của em từ trước tới nay. Văn em dốt nhưng chuyện thực - cụ nào thấy vui thì góp thêm chuyện của các cụ cho xôm. Cụ nào không ưng cũng xin bỏ qua

Năm 6 tuổi, sang nhà bạn hàng xóm chơi thấy một gói nhỏ như bao diêm bọc bằng giấy thiếc, chữ Nhật hay chữ TQ gì chả nhớ nữa - tắt mắt lấy trộm, về nhà bóc ra thấy bên trong nó hơi nhờn nhờn, nhũn nhũn cầm lên giở ra xem kỹ thì thấy như là quả bóng trong veo.
Cho vào mồm thổi to - to cỡ bằng quả dưa hấu loại dưa hấu dài bây giờ nhưng ở đầu lại thấy có "núm" :D. Buộc bóng lại, mang ra xóm cả đám trẻ con chơi vui cả buổi chiều. Mấy anh lớn đi qua kêu mấy thằng chơi ca pốt hay cao pốt gì đó cũng chẳng quan tâm %-( - còn người lớn đi qua có lẽ là là giữ ý nên cũng lơ đi ;))
Rời ạ, thời xưa cq phát về cho các cụ để dùng, nhưng toàn cho trẻ em chơi. Bọn em thổi suốt, có đứa bảo là dùng cho Tây nó ấy đấy, chả tin.

lyhoa75

Xe điện
Ối giời.... X_X :)) :)) ZynZyn ~ Pretty woman :x

P/S: Em tự nhiên lại thấy thớt cũ của em nổi lên - đang kẹt làm nên không lội page dò xem Cụ nào khai quật để mời rượu được, em xin khất nhé :-??
OF nhiều chuyên gia đào mộ quá.
Tks cụ chủ thớt và các cụ mợ có 1 thớt hay ở Quán cafe này để em mất cả buổi chiều để đọc k thiếu 1 trang nào :x

Em cũng góp chuyện thật của em năm 95 gì đó khi mới có điện thoại bàn. Khi đó em học ĐH tổng hợp cũ, nay là ĐHKHXH& NV, mỗi khi bạn em gọi đến nhà hỏi em, bu em lại bẩu: nó đi Hà Hội rồi cháu ạ :D. Bọn bạn em chúng nó kể lại cho em nghe, chúng nó cười thúi ruột lun ;))
Mãi phải chục năm sau ông bà già em mới không dùng câu đó nữa :))

maianh2004

Xe tải
Ngày xưa, mỗi lần có nhà ai mổ lợn, bọn em tranh nhau xin cái bong bóng lợn rồi làm quả bóng, lôi nhau ra sân kho của làng lập trận bóng thôi rồi

Jun Nov18

Xe điện
Trưa đọc 1 ít, tối về nhà vừa ăn vừa đọc, ai đời ăn bữa cơm từ 7h - 9.30 mới xong.
Cười nẻ cả ruột. Cảm ơn các cụ, mợ nhiều nhiều nhé

Em nhớ là hồi năm 96, 97 em có theo bác em ra HN chơi 1 tuần. Đợt đó cty của bác em có hội nghị và tiệc ở Daewoo. Lần đầu tiên được đi thang máy, thích quá thế là trong lúc bác mải nói chuyện với bạn thì em chui tọt vào thang máy( lúc đó có người trong đó).... rồi lọ mọ thế nào mà em lên tận tầng thứ 18... Thế là con bé chạy một mạch xuống tầng một. Xuống đến nơi thì mọi người đang hốt hoảng đi " tìm trẻ lạc".

Về quê, em tả với các bạn là có cái nhà biết bay mà chúng nó cứ bảo em bốc phét. Hic, mãi sau này khi các bạn í nhớn lên rồi em mới được " minh oan" ah

Hị, đến bữa ăn thì toàn các bác" Tây", toàn dùng " dĩa", mà em ở quê đã bao h được dùng đâu, em quay sang hỏi bác em " cái ba que này thì làm sao mà cháu ăn được hả bác" rồi cứ nằng nặc đòi ăn đũa

Năm 93, 94 gì đó, em lên HN cùng mẹ em. Ở quê em hồi đó mới có xí xổm dội nước thôi, chứ nào đã có xí bệt ạ. Và cái nhà xí thì phải cách nhà mấy chục mét. Nên nếu mà buổi tối em mà có buồn tè, ị...thì mẹ em sẽ lấy cái bô để xi em
Tối hôm đó bác dâu em với mẹ em đi sang nhà một bà bác chơi. Ở nhà có mỗi em với bác trai, con giời mót ị lắm rồi mà ko biết làm thế nào...cứ chạy vòng quanh không dám vào nhà vệ sinh, bởi vì lúc chiều ...thò tay vào đó rửa, rồi trượt cái oạch 1 phát thì thế nào tay lại chạm vào cái gạt nước, thế là nước nó xả ầm ầm===> sợ quá tưởng là có ma) Lúc sau bác em thấy em ngồi khóc, mới hỏi. Rồi cho vào nhà vs, nhưng nhất định em ko chịu ngồi lên cái " chậu trắng trắng" đó. Bác nói kiểu gì nhất định ko nghe, rốt cuộc bác em phải sang nhà hàng xóm mượn cái bô về thì em mới chịu. Đến giờ mà bác em còn nhắc lại cái vụ phải đi mượn bô cho em:)

Em về em kể với đứa bạn hàng xóm, là ở HN có cái chậu hay lắm, nước nó đọng ở đó, rồi có cái gạt, gạt một phát là nước ở đâu nó ào ào về í

Chỉnh sửa cuối:

cong76

Xe đạp
C út gà sát

Các cụ ở quê chả biết có nghe hay nhìn thấy c ứt gà sát ( e nghĩ gọi sáp) thì đúng hơn vì nó như sáp..keo keo, màu xám xám, nó thì khắm thôi rồi. Ô anh hàng xóm ngủ trưa trên chõng tre ngoài gốc vải, e lấy cái tăm ngoáy một ít rồi nhẹ nhàng bôi vào lông mũi ông ý:)). Ngủ dậy ngửi cái gì cũng mùi c ứt gà. Báo hại ông anh đi giặt hết chăn màn quần áo mà vẫn không hết mùi.=))=))

mocchauoto

Xe tăng
Điện thoại từ cõi âm :42::42::42:

Bố vợ mất năm 2010, qua 100 ngày đang trên đường về quê, gần tới nghĩa trang, đường xấu bụi bay mù mịt, gió hiu hiu lạnh thổi lá khô 2 bên đường quạnh hưu, đang chăm chú tập trung lái xe bỗng đâu điện thoại kêu reng...rengggggggg...cầm lên thấy tên "ông ngoại" :-o:-o:-o - sởn da gà, nhũn não, chân tay run :59::59::59: đạp phanh dúi dụi, tưởng đâu ông ở dưới cõi âm thiếu thốn gì nên điện về gọi con gửi xuống ^:)^^:)^^:)^ - bấm nghe để trả lời ông thì thấy tiếng lanh lảnh trong điện thoại "Em đâyyyyy...về tới đâu rồi...:-*", báo hại tí nữa thì ra hết cả quần :P (gấu thấy cái sim của ông đang còn mấy trăm nghìn trả trước chưa gọi hết, tiếc tiền nên lắp vào điện thoại gọi nốt :D)
Em oánh dấu phát, khi nào rảnh đọc tiếp

Mr.Radio

Xe tải
Website
www.facebook.com
No CM ạ 8-}

Má Lúm

Xe tăng
Massage Thái 3:-O

2002 lần đầu tiên sang Thailand, trước giờ ở nhà nghe ngói massage Thái là người cứ rạo rực cả lên ;)), quyết tâm lần đi này phải được toại nguyện :D.

Ngày đầu tiên sang, ở Silom - buổi tối lang thang tìm hàng massage đi mãi mỏi chân mới tìm được 1 hàng nhìn có vẻ ưng ý. Vào được chào đón rất nhiệt tình Sawadikhaff :"> - ok la. I want special massage :-".

Được dẫn vào 1 phòng trong đó trải độ 10 cái đệm dưới đất có vài đệm đã có người đang nằm, nhìn quanh chẳng thấy xông hơi sauna đâu cả, 1 em khoảng 65 - 70kg, tuổi thì chắc gần về hưu ra chắp tay chào rồi mời nằm xuống đệm. Chẳng có khăn quấn, chẳng có quần đủi, chẳng có xông hơi, chẳng tắm táp gì cả, quần áo trên người mặc những gì cứ mặc nguyên như thế, em nó băm nó chặt, nó giặt nó vò như một miếng hamburger. Xong xuôi em hỏi có OK không - mồm cứng đơ vì toàn thân tê dại vì đau vẫn cứ ok - ok lắm :((, từ đó không còn nghĩ tới massage Thái nữa.
Em giống cụ vụ này :))) nhìn thấy bên cạnh bị vặn lưng kêu răng rắc là thêm phần sợ hãi :))
Chốt lại toàn đc ăn đầu gối vs cùi chỏ :))

Má Lúm

Xe tăng
Các cụ ở quê chả biết có nghe hay nhìn thấy c ứt gà sát ( e nghĩ gọi sáp) thì đúng hơn vì nó như sáp..keo keo, màu xám xám, nó thì khắm thôi rồi. Ô anh hàng xóm ngủ trưa trên chõng tre ngoài gốc vải, e lấy cái tăm ngoáy một ít rồi nhẹ nhàng bôi vào lông mũi ông ý:)). Ngủ dậy ngửi cái gì cũng mùi c ứt gà. Báo hại ông anh đi giặt hết chăn màn quần áo mà vẫn không hết mùi.=))=))
Cụ quả là thâm nho, hahahaha

BobbyTran1039

Xe hơi
Năm 99 e học BK nên trọ ở khu Mai Động, hồi đấy tập toẹ vác cưa đi 1 cưa e người HN ở gần đấy học cùng thằng bạn em bên trường Nông Nghiệp. Có lần cuối tuần hai thằng từ quê xuống qua chỗ Đông Anh mua đc 2 túi ngô nếp chia mỗi thằng 1 túi. Của e mang về tối phi luôn sang nhà nàng bảo "ngô này Mẹ anh mới bẻ chiều nay gửi cho e luộc ăn đi, ngon lắm". Đang hí hửng kiểu này cá sắp cắn câu rùi thì sáng hôm sau gặp thằng bạn nó bẩu " Đm hôm qua bọn nó lừa bán cho mình toàn ngô lép, éo ăn đc cái nào"
Hazz, đường tình đôi ngả, ko dám gặp lại nàng thêm lần nào nữa!

Hungluxgen7suv

Xe tải
Em cũng xin góp tý chuyện vui.Chuyện này có thật 100% mà em là nhân vật chứng kiến các bác à.
Cỡ năm 2001,2002 gì đó em ko còn nhớ kỹ lắm.Em với ông anh học cùng trường Sư Phạm ở Đài Bắc đi khám sức khỏe(để làm gì em cũng chẳng nhớ nữa).Đến bệnh viện làm hết các khâu từ lấy máu cho tới nước tiểu......Còn khoản lấy cặn bã thải ra hàng ngày thì ông anh ko buồn nên ko thể nào đi nổi.Ông ấy cũng ngại ko biết làm sao.Em liền vào hỏi y tá.Thế là sau khi đưa cái phiếu vào khám cô ấy đưa cho em 1 lọ nước và bảo rằng:ra đưa cho ông anh ấy dùng 1 lọ này là ok.Em cũng tềnh tềnh đưa ra cho ông ấy bảo :anh dùng đi,y tá nói vài phút sau là hiệu nghiệm ngay.Ông ấy làm 1 hơi xong rồi chờ đợi.10 phút,20,30 phút sau vẫn chưa thấy buồn đi.Hai anh em thắc mắc:hay là chưa đủ đô.Thế là emmlieenf vào xin y tá thêm 1 lọ nữa.Cô y tá nhìn em với ánh mắt rất lạ lẫm.Em phải nói mãi và giải thích là ông anh vẫn chưa đi được cô ấy mới đưa thêm lọ nữa.để chắc ăn em xin hẳn 2 lọ luôn.Cô ấy sau một hồi nhìn em rồi cũng đưa.Em đem ra cho ông anh.Ông dùng xong em hỏi thấy thế nào.Ông ấy nói vị hơi mặn mặn,nói chung giống ống cũ.Chắc ko phải thuốc hết date đâu.Hai anh em lại chờ.10,20,40 phút sau cũng chẳng thấy gì.Ông ấy cáu quá bảo chắc con này nó cho mình thuốc dởm.Định làm um lên nhưng em bảo cứ bình tĩnh đã để em hỏi lại xem.Em liền đúng dậy định đi hỏi nhưng nghĩ thế nào em bảo ông ấy xem lọ còn lại xem có ghi chú hay bị quá date ko.Các cụ tưởng tượng được ko.Hai thằng sinh viên đại học,anh,trung đều đọc,viết được mà ko thèm ngó đến phần hướng dẫn sử dụng.Cái lọ đấy là đút vào **** mít.Chứ ko phải dốc vào miệng.Mịe nó hai anh em lăn ra sàn nhà mà cười chảy cả nước mắt.Còn lọ cuối cùng cho ông ấy vào toalet giải quyết.2 phút sau có sản phẩm.Bây giờ hai anh em vẫn mang chuyện này ra kể với nhau.Vừa buồn cười vừa nghĩ ngu thật...